PDA

Xem đầy đủ chức năng : 10 thành phố đẹp nhất Việt Nam.

babytinhyeu92
04-08-2006, 09:38 AM
:) 1,Thành phố Huế.
Huế là cố đô Việt Nam thế kỷ 18-19 và là trung tâm nghệ thuật cả nước vào thời kỳ đó!Vì thế nơi đây gần như vẫn còn giữ được những công trình mang dáng vẻ hoàng gia và điển hình là Đại Nội Huế-nơi rất nổi tiếng!Đến đây vào trung tuần tháng 6 mỗi năm chẵn,bạn còn có thể hoà vào những chương trình đặc sắc của tuần lễ FESTIVAL HUẾ mang tầm cỡ quốc tế.Người Huế rất niềmg nở và hiếu khách,con gái Huế vẫn còn mang những dáng vẻ độc đáo mà không có ỏ bất cứ nơi đâu.Ngoài Hoàng Thành,Huế còn có sông Hương-núi Ngự,còn cón trường Quốc học Huế nổi tiếng!

Đêm thành cổ
http://www.hue.vnn.vn/dataimages/original/images112449_demthanhco1.jpg
Đại Nội Huế lung linh sắc màu về đêm
http://hue.vietnamnet.vn/dataimages/original/images137277_khaimac1.jpg

2,Thành phố Đà Nẵng.
Thành phố Đà Nẵng còn gọi là Thành phố bên sông Hàn là một trong những cảng biển lớn nhất Việt Nam.Với dân số hơn 1 triệu người,Đà Nẵng cũng là một thành phố rất sôi động!Có cây cầu treo đầu tiên Việt Nam bắc qua sông Hàn,Đà Nẵng còn nổi tiếng bởi bờ biển đẹp thứ 7 trên thế giới cùng với những khu nghỉ dưỡng cao cấp!

Cầu Sông Hàn

3,Thành phố Hà Nội.
Thủ đô Hà Nội-thành phố lớn thứ 2 cả nước dường như vẫn còn mang đậm đà giá trị của văn hoá Việt Nam.Nói tới Hà Nội không thể không nhắc đến cầu Thê Húc đỏ nối với đền Ngọc Sơn linh thiêng,là không thể không nhắc tới tháp Rùa-Hồ Gươm,là không thể không chắc tới chùa Một Cột ngàn đời trường tồn cùng văn miếu Quốc Tủ Giám...như những lẵng hoa thơm được trưng bày giữa lòng thủ đo Hà Nội.

Hồ Gươm Đêm Thu - Gallery GiaTong
http://gallery.nguoihanoi.net/data/media/34/HoGuomdemthu_GiaTong.jpg

Cầu Thê Húc
http://i15.photobucket.com/albums/a366/Cuoi2005/SuuTap/HN-TheHuc-1.jpg

4,Thành phố Cần Thơ.

Về đêm với ánh đèn rực rỡ,Cần Thơ xứng đáng là điểm đến thú vị của du khách gần xa!Với địa lý thuận lợi,Cần Thơ là một trong những đô thị lớn nhất đồng bằng sông Cưủ Long.Tuy không có những công trình kiến trúc độc đáo như Huế hay Hà Nội nhưng Cần Thơ lại mang trong mình vẻ linh hoạt và phồn hoa...
Bến Ninh Kiều
http://content.cantho.gov.vn/wps/ilwwcm/resources/image/46827c302742acf3/BenNinhKieu.jpg

5,Thành phố Đà Lạt.
Thành phố hoa là biệt danh thân mật nhất mà người dân dành cho Đà Lạt.Tuy có địa hình gồ ghề,đồi núi nhưng chính loại đất đó đã tạo cho Đà Lạt một thiên đường hoa.Với những toà biệt thự từ thời Pháp thuộc,Đà Lạt thực giống như một thành phố mang dáng vóc phương tây hơn.Cứ 2 năm,FESTIVAL HOA ĐÀ LẠT lại được tổ chức 1 lần với quy mô tầm cỡ quốc gia.Sắc hoa có ở khắp nơi trên đất Đà Lạt nhưng không chỉ có thế,hoa quả ở thành phố này cũng rất chất lượng đa dạng và rất ngon,đang dần tạo được tiếng vang trên thế giới!

Ông già Noel làm bằng Hoa
http://www.vietnamtourism-info.com/artman/news/uploads/ongnoel.jpg
to be contuned....

dieucayvt
04-08-2006, 01:54 PM
còn 5 thành phố còn lại là gì ????????????

Sư_CỤ_Slim
04-08-2006, 02:43 PM
sao ko post nốt 5 city còn lại đi ?

babytinhyeu92
05-08-2006, 01:51 AM
Để chờ mình còn lấy thêm thông tin và nạp thêm nhiên liệu đã chớ!hihihi hôm qua mình viết muộn we' mà sáng nay đã phải đi học ngay rùi nên hơi bận,sorry nghen!:yike2:

babytinhyeu92
05-08-2006, 02:42 AM
6,Thành phố Hồ Chí Minh.
-Nằm cách Cần Thơ không xa theo hướng đông bắc chính là Tp.Hồ Chí Minh-Thành phố mang tên Bác!Với dáng dấp hiên đại và mang màu sắc lai dân tộc,thành phố Hồ Chí Minh tuy không có nền văn hoá đáng để tự hào như các thành phố khác nhưng lại có những ngôi chùa có quy mô rất lớn mang tầm cỡ quốc gia.Đến với Sài Gòn là đến với thiên đường mua sắm của Việt Nam,quả không sai,hàng hoá cực kỳ đa dạng-giá cả hợp lý.Với dân số 5,3 triệu dân,Tp.HCM xứng danh với các thành phố lớn trong khu vực cộng với cảng biển lớn nhất Việt Nam làm cho Tp.HCM rất phát triển và phồn thịnh cùng với các loại hình dịch vụ hấp dẫn và khu vui chơi nổi tiếng Việt Nam.Thăm Tp.HCM không thể không đến một nới nữa đó là bến cảng Nhà Rồng-nơi Bác đã đi xa tìm đường cứu nước!
7,Thành phố Nha Trang.
-Có dải bờ biển dài nhất Việt Nam,với làn cát mịn,hoa với bờ biển xanh của đại dương giúp Nha Trang là một trong những nơi thu hút du khách nhất Việt Nam.Không những bờ biển xứ trầm hương này tuyệt vời mà ngay cả các vịnh cũng thật tuyệt vời không kém;thật vậy mà FESTIVAL BIỂN NHA TRANG 2004 đã đặt dấu ấn cho vịnh Nha Trang chính thức được công nhận là vịnh đẹp thứ 11 của thế giới!Về đêm,thành phố trẻ ngập tràn ánh đèn cùng những đoành người du khách tấp nập.Ở Nha trang còn có một nơi không thể không đến chính là viện Hải Dương Học quốc gia Nha Trang lớn nhất Việt Nam!
8,Thành phố Nam Định.
-Nam Định là một trong những trung tâm đô thị phía bắc mặc dù không nằm trên khu vực kinh tế trọng điểm đồng bằng sông Hồng nhưng Nam Định lại thu hút bởi những hàng hoá được luân chuyển tới đây suốt ngày đêm với đâù mối chính là chợ Rồng-nơi mọi việc buôn bán tấp nập và nhôn nhịp nhất Nam Định.Không chỉ có thế Nam Định còn thu hút bởi những món ăn ngon về đêm và một số nơi vui chơi lý tưởng-rất thơ mộng!Với dân số đông,nhịp sống hối hả Nam Định đang từng bước phát triển vững chắc để cố gắng đạt mục tiêu đến năm 2009 sẽ là thành phố trực thuộc trung ương.Từ đỉnh cầu Tân Đệ nhìn về Nam Định vào mỗi buổi tối ta sẽ thấy được toàn cảnh thành phố:hoành tráng và đông đúc!
9,Thành phố Hải Phòng.
-Vị trí địa lý thuận lợi cả về đường trên cạn lẫn đường biển,Hải Phòng là thành phố lớn thứ 3 cả nước!Nơi đây còn được gọi là thành phố hoa phượng đỏ thật chính xác:Cho dù có đi đâu trong nội thành Hải Phòng ta cũng đều bắt gặp sắc đỏ của hoa phượng vĩ vào mỗi mùa hè.51 mùa hoa phượng là 51 năm phát triển-một chặng đường thế kỷ của thành phố trẻ này!Không những thế,tới Hải Phòng không thể không ghé thăm đảo Cát Bà và biển Đồ Sơn-những địa danh đã quá nổi tiếng với nhiều du khách!
10,Thành phố Vũng Tàu.
-Thành phố Vũng tàu trực thuộc tỉnh Bà Rịa-Vũng là một trong những hải cảng có ý nghĩa quan trọng về an ninh,kinh tế,quốc phòng của Việt Nam, vì lẽ đó mà nha nước đã đầu tư rất nhiều tiền của và công sức vào đây! Sự phát triển thu hút một lượng người khá đông lên thành phố với mong ước sẽ tìm được một việc làm như mong muốn.Đến Vũng Tàu là đến những dải cát đẹp long lanh cùng bãi biển không thể chê vào đâu được!Ngoài những dịch vụ tiện ích khác như leo núi,nhảy dù,khách sạn,tham quan,...Vũng tàu con triển khai các chốt kiểm dịch cho du khách ở nội thành để giúp mang lại hình ảnh mới cho thành phố biển Vũng Tàu.
The end............

~KaKa_Bé~
05-08-2006, 04:31 AM
.........chả được đi đâu.......:khocnhe:

Xấu Mà Chảnh
06-08-2006, 08:33 AM
cũng hãnh diện cho ĐN gớm ấy chứ :hihi:

Băng Tước
07-08-2006, 07:50 AM
Thành phố Nha TRang là 1 trong 5 thành phố còn lại.. Tự hào nói thế...

dieucayvt
08-08-2006, 03:51 AM
ơ .... cái gì nè ?? nhầm chỗ rồi bạn ui...

babytinhyeu92
08-08-2006, 08:37 AM
Trời ơi,bạn gì ơi đây là trang forum này của mình làm chỉ để cho các bạn đọc đỡ bùn thui chứ đâu phải là nơi đánh đố nhau đâu!Nếu thick hãy đó mình trong Y!M của mình:[email protected] ha,còn ở đây mình xin mạn phép không trả lời!Chúc may mắn!

babytinhyeu92
08-08-2006, 08:44 AM
Trời ơi!Các bạn ơi khổ thân mình we'!Mình đã phải tìm rất nhiều tư liệu và vốn sống mới viết được có thế này mà sao chẳng ai xem cả!thờ ơ quá!huhuhu:sleepwell:

dieucayvt
08-08-2006, 12:35 PM
có tui nè .... .mà sao o có Việt Trì thế bạn ????? công nhận đây là 1 trong nhiều khía cạnh khác nhau để bình chọn các thành phố và chắc là do ý kiến của riêng bạn nên o đầy đủ lắm .. mà viết được như thế này là đáng hoan nghênh rồi ... hay lắm thank nhìu ...............

tiểu_muội_muội
09-08-2006, 07:50 PM
Vt của em mà xếp cuối cùng hả các bác:khocnhe:

babytinhyeu92
09-08-2006, 09:35 PM
umh........đây không phải là đánh giá của riêng của bác đâu cháu ạ!Bác đã tìm tư liệu trong trang Web bách khoa toàn thư Việt Nam đó!hihi.Bye ha!:yike2:

Hải Phòng,Huế,Sài Gòn,Đà Nẵng,Nha Trang,Đà Lạt,Cần Thơ,Vũng Tàu,Nha Trang,Hà Nội là những thành phố không chỉ đẹp ở riêng Việt Nam mà còn ở toàn cõi Đông Dương!

Hiennie*
12-08-2006, 11:18 AM
1o thành phố mà mới i được 3 thành phố thui à

Mua Sao Bang
12-08-2006, 05:20 PM
Cần thơ đẹp thiêt!
_ Nơi có Đại lộ hòa bình ,một con đường nằm ngay khu trung tâm, dài và rộng, được trang bị nhựng cột đen giao thông , hai hàng đen đường hiện đại! thẳng tấp, nối với đoạn đường NGuyễn Trãi lâu đời được xây dựng từ thời PHáp thuộc, cách đó không xa là bên NInh KIều, nơi đêm đêm, những đôi tình nhân vẫn thường hẹn nhau ngắm dóng sông hậu! thấp thoáng những con đò, trên mặt nước chao nghiên, xa xa phia bên kia là KHu Hàng Dương nơi mới xây ưng công viên nước, và đó là nơi có những quan ăn tráng miện, món ăn chơi mà không ai ở Cần thơ không biết.....và sau nay khi Cầu Cần THơ Thi công xong, Đó sẽ là một thắng cảnh hiện đại, trên một thành phố lúa ...........và còn nhiều nữa ...
_ Cần thơ ngày một thay đổi! Phat triển nhanh những vẫn giữ được nét yên bình của vùng Đồng bằng SÔng CỦ LOng, không quá ồn ào như Sài GÒn, không cổ kính như HUê, Hà NỘi, KHông những hàng phượng vĩ nỗi tiếng của Hải PHòng, cũng chẳng có bải tắm, như Vũng Tau..... NHưng cần thơ c1o một vẽ đẹp của vùng sông nước Phương Nam
Va một Ngày nào đó, việc xây dưng Thành Phố Cần thơ sẽ hoàng tất, nó sẽ mang một vẽ đẹp của một thành phố hiện đai trên thế giới! có đầy đủ, bến cảng, Sân Bay quốc tế , Nhưng cũng rất thôn quê VIệc Nam,

dieucayvt
14-08-2006, 10:02 AM
umh........đây không phải là đánh giá của riêng của bác đâu cháu ạ!!
bạn ghi vậy là có ý gì vậy ???? tôi nói gì xúc phạm bạn hả ??????? bạn nghĩ bạn bao nhiêu tuổi rồi mà nói với tôi như vậy ????

babytinhyeu92
15-08-2006, 07:31 AM
Oh mình xin lỗi,mình không có ý đó đâu!Đơn giản là mình chỉ muốn đủa chút thôi!Bạn thông cảm nha.Mính sẽ chú ý hơn tới cách dùng từ.Thế nhé,bibi.

Rêu Phố
15-08-2006, 07:37 AM
TP Nam định!! Quê hương iu rấu......nhớ món Phở quá..:so_funny:

Xí Xọn Pà Pà
15-08-2006, 07:39 AM
Nha Trang xếp thứ 7 thui áh , bèo thía :khocnhe:

1 trong 29 vịnh đẹp nhức thế giới mờ :khocnhe:

xCi
15-08-2006, 02:37 PM
Yeah ! Vũng Tàu :D - dzậy còn chưa kể hết đâu :D

Nha Trang xếp thứ 7 thui áh , bèo thía :khocnhe:

1 trong 29 vịnh đẹp nhức thế giới mờ :khocnhe:
Hoh phải về xếp h àng đâu cô à :so_funny: -- chỉ nói chung thui :haha: lêu lêu :D

Sunshine*
17-08-2006, 11:45 PM
hix hix...HP xếp thứ 9 lận..bạn ui sao có Đồ Sơn - Cát Bà muh hok có Vịnh Hạ Long dzị ta???...

hoangtungo_mc
28-08-2006, 04:03 AM
Ô hay nhỉ?? thế hoá ra là chỉ nói hay kể chuyện đây ! bó tay.đẹp quá ... cái quan trọng là dẫn chứng Ảnh đâuuuu????//

nila20
28-08-2006, 04:26 AM
nhìu we' hổng bít chọn chỗ nèo để đi dịp 2-9 đây bi giờ :(

Monika
29-08-2006, 02:13 PM
sao Vủng tàu nại xếp hạng chót?ứ chịu đâu

Sunshine*
29-08-2006, 03:59 PM
Đúng rồi HP đẹp nhất:so_funny: con người HP thì khỏi chê:haha:
hahahaha..đất đẹp thì tất nhiên người cũng phải lẹp gòi á ss :so_funny::so_funny:

deatheyes
30-08-2006, 04:36 AM
4,Thành phố Cần Thơ.
Về đêm với ánh đèn rực rỡ,Cần Thơ xứng đáng là điểm đến thú vị của du khách gần xa!Với địa lý thuận lợi,Cần Thơ là một trong những đô thị lớn nhất đồng bằng sông Cưủ Long.Tuy không có những công trình kiến trúc độc đáo như Huế hay Hà Nội nhưng Cần Thơ lại mang trong mình vẻ linh hoạt và phồn hoa...

Mình ở CT nè, có ai vào chơi thì tim mình :D

Cô Gái Hà Tĩnh
08-09-2006, 06:42 AM
Hà Tĩnh quê mình nữa đó, còn thiếu nha kekekekeke:lelele:

heo con ũn ĩn
08-09-2006, 08:17 AM
dễ sợ quá .. HCM đẹp kìa :haha:

ĩn từng ở HCm mà sao thấy nó ... :so_funny:

Heli
08-09-2006, 09:34 PM
ặc ,HP cũng có trong top 10 city đẹp nhất hử ? hay ghia ,hy vọng HP ko làm mọi ng` thất vọng trong tương lai ^^

lovevius92
15-09-2006, 02:56 AM
trời ui là trùi
City ở Vn cái nèo hong đẹp
Vậy cũng bình chọn

trời ui là trùi
City ở Vn cái nèo hong đẹp
Vậy cũng bình chọn:haha:

caykeomut
18-09-2006, 10:05 PM
NAM ĐỊNH có thể nói là 1 trong những nơi có đồ ăn cực ngon và rẻ .Đến ND bạn sẽ cảm nhận đc 1 cuộc sống ko wa' ồn ào nhưng cũng ko bình lặng và sẽ luôn nhận đc sự wan tâm của mọi người

QuangLe0410
18-09-2006, 11:47 PM
:) 1,Thành phố Huế.
Huế là cố đô Việt Nam thế kỷ 18-19 và là trung tâm nghệ thuật cả nước vào thời kỳ đó!Vì thế nơi đây gần như vẫn còn giữ được những công trình mang dáng vẻ hoàng gia và điển hình là Đại Nội Huế-nơi rất nổi tiếng!Đến đây vào trung tuần tháng 6 mỗi năm chẵn,bạn còn có thể hoà vào những chương trình đặc sắc của tuần lễ FESTIVAL HUẾ mang tầm cỡ quốc tế.Người Huế rất niềmg nở và hiếu khách,con gái Huế vẫn còn mang những dáng vẻ độc đáo mà không có ỏ bất cứ nơi đâu.Ngoài Hoàng Thành,Huế còn có sông Hương-núi Ngự,còn cón trường Quốc học Huế nổi tiếng!
2,Thành phố Đà Nẵng.
Thành phố Đà Nẵng còn gọi là Thành phố bên sông Hàn là một trong những cảng biển lớn nhất Việt Nam.Với dân số hơn 1 triệu người,Đà Nẵng cũng là một thành phố rất sôi động!Có cây cầu treo đầu tiên Việt Nam bắc qua sông Hàn,Đà Nẵng còn nổi tiếng bởi bờ biển đẹp thứ 7 trên thế giới cùng với những khu nghỉ dưỡng cao cấp!
3,Thành phố Hà Nội.
Thủ đô Hà Nội-thành phố lớn thứ 2 cả nước dường như vẫn còn mang đậm đà giá trị của văn hoá Việt Nam.Nói tới Hà Nội không thể không nhắc đến cầu Thê Húc đỏ nối với đền Ngọc Sơn linh thiêng,là không thể không nhắc tới tháp Rùa-Hồ Gươm,là không thể không chắc tới chùa Một Cột ngàn đời trường tồn cùng văn miếu Quốc Tủ Giám...như những lẵng hoa thơm được trưng bày giữa lòng thủ đo Hà Nội.
4,Thành phố Cần Thơ.
5,Thành phố Đà Lạt.
Thành phố hoa là biệt danh thân mật nhất mà người dân dành cho Đà Lạt.Tuy có địa hình gồ ghề,đồi núi nhưng chính loại đất đó đã tạo cho Đà Lạt một thiên đường hoa.Với những toà biệt thự từ thời Pháp thuộc,Đà Lạt thực giống như một thành phố mang dáng vóc phương tây hơn.Cứ 2 năm,FESTIVAL HOA ĐÀ LẠT lại được tổ chức 1 lần với quy mô tầm cỡ quốc gia.Sắc hoa có ở khắp nơi trên đất Đà Lạt nhưng không chỉ có thế,hoa quả ở thành phố này cũng rất chất lượng đa dạng và rất ngon,đang dần tạo được tiếng vang trên thế giới!
to be contuned....

Thank you for sharing.....

tina_dethuong
19-09-2006, 08:41 AM
càng đọc càng thía bun.............hong d.c di dâu hêt...........chán

†º°¨ђm_q§¨°º†
19-09-2006, 09:25 PM
trời...............thành phố Cần Thơ đâu có tệ mà con..........sao hổng nghe nói

mà ai bình chọn mấy cái đó dzạ!!!!!!!!!! tui cảm thấy thành phố HCM :yike2: hahahahahahaaaa đẹp hahahahahaaaaaaa:haha:

caykeomut
03-10-2006, 08:03 AM
giờ thèm đc đi lòng vòng trên những con đường ở nam định wa'
thèm cả món bún riêu , ô mai ở phố bắc ninh wa'
tết mới vế đc

xinh_nên_kiêu
03-10-2006, 09:18 AM
ặc ,HP cũng có trong top 10 city đẹp nhất hử ? hay ghia ,hy vọng HP ko làm mọi ng` thất vọng trong tương lai ^^

Nè ở đâu mà nói thế hả ,Đã đến HP chưa mà nói thế.HP đẹp cực lun ,cả đất và người ,Ai từng đến cũng phải công nhận điều đó đấy.Biết chưa?????????Biết chết liền:haha:

khangminh
03-10-2006, 09:51 PM
đà lạt là thành phố sương mù với nhiều truyền thuyết tình yêu!!:rain:

quayvengayxua0712
27-10-2006, 08:50 PM
9/10 thì tôi đồng ỵ Nhưng mà còn một thành phố thì tôi po' tay. Chắc babytinhyeu92 là dân Nam Định hoặc nguyên quán Nam Định? Hic vừa bẩn vừa cũ vậy mà bảo là đẹp ha? Thề thì tôi thấy cho Quảng Ninh ( Hạ Long) vào còn hợp lý hơn nhiệu Mà không , Lạng Sơn quê tôi còn đẹp hơn gấp van. Haha

sunflower
30-10-2006, 10:09 AM
thanh phố Dalat la okie nhat !!! he he ! vua tho mong ! lang man ! rat hop cho cac doi !

girl_hu_hong
09-11-2006, 04:27 AM
trùi tui cung ko chịu đâu làm có nam định ở đây bạn có nhầm ko dây...............^^

Cong tu
09-11-2006, 05:35 AM
thực sự là một người dân hạ long mà mình không thấy hl trong nì lòng thấy ấm ức
đó có thể là suy nghĩ của riêng bạn thôi
có nha trang thì không thể không có hạ long đc
mình đã ở nha trang 2 năm mình công nhận nơi đây quá tuyệt với con đường trần phú trải dài ven biển
nếu có thể đến đó thì vào buổi sáng các bạn có thể uống cafe bên cạnh bãi biển ngắm tận hưởng một chút xe lạnh của vùng đất nam trung bộ này hoặc buổi tối bạn có thể ngắm biển ở trên tầng 7 của khách sạn Yasaka cũng có thể là lãng mạn hơn thì trong lễ giáng sinh này bạn dẫn gf lên nhà thờ đá cầu nguyện chút mình tin rằng tình duyên của bạn sẽ tốt đẹp
riêng về hạ long nếu chỉ ở trên bờ thì bạn không thể cảm nhận hết được vẻ đẹp của thành phố biển này được
hãy một lần đi vịnh một lần bạn chơi vơi giữa sóng nước bạn sẽ cảm thấy mình bé nhỏ cô đơn ghé qua một chút các hang của vịnh bạn sẽ thấy được cái kì diệu lạ kì của thiên nhiên trải qua hàng triệu năm
hãy đi để cảm nhận chứ không phải là ngồi một chỗ như vậy mà nói thành phố này đẹp đc chỉ qua sách vở thôi đâu
thân

so4
11-11-2006, 07:52 AM
sao không pot hinh minh họa luôn , như vậy sẽ thiết phục hơn đấy.

be_con
28-11-2006, 10:37 PM
dân m có vẻ thích ăn uông... sao ko giới thiệu ở đó có những món j ngon nhẻy...............^_^

.:*~Tawny~*:.
25-12-2006, 12:26 AM
tớ chưa ra Hà Nội lần nào nên ko bít, mấy chỗ kia cũng hình như chưa ra
Ngoài Sài Gòn ra, Tr cực kì iu Nha Trang, đẹp chít dc, ra đó mà mê luôn, chỉ có điều...bơi xong mới có 1 tiếng....lên đen thùi lùi :mercy: . Huế thì.....hic, hồi đó ra nhầm lúc nóng khíp đảm, ra mún tắt thở, mà thành phố buồn, ở đó 5 ngày mún chết vì yên lặng luôn mèng ui.

kem dâu mút
25-12-2006, 12:40 AM
op! thế vậy Tawny ở đâu nhở? :think:

25-12-2006, 01:00 AM
típ í kiến,
hồi đó nhớ hè nào cũng ra Vũng Tàu, thik lắm nhưng ra nhìu quá, cũng mất đi thú vui.
Cũng có đi Đà Lạt vài lần, đẹp, lãng mạn cực kì, lại mát, nhưng thíu cái nhộn nhịp wen thuộc của SG ( hì, tại nhỏ sinh ra ở SG wen cái nếp sống noisy)
khi nào về vn phải đi cho bằng hết mấy cái thành phố này, đi hết vn luôn mới thích kìa

Tawny ng` SàiGòn nhưng định cư ở US, còn KEm?:cr:

<!>_Kyorai_<!>
25-12-2006, 01:13 AM

Tawny trước ở dưới chân cầu sì gòn :so_funny:
nhưng hiện tại nàng đổi đời và đang ở dưới chân cầu Golden Gate :so_funny: :so_funny:

25-12-2006, 01:27 AM
Tawny trước ở dưới chân cầu sì gòn :so_funny:
nhưng hiện tại nàng đổi đời và đang ở dưới chân cầu Golden Gate :so_funny: :so_funny:

nói òi nha, XMAS EVE để tui yên nha, coi chừng, đừng để tui bấm dzô cái nick ông trên Y!M list, rủa hết ngôn từ của tui dzô mặt ông nha. lâu lắm rồi ko mún đụng dzô cái nick đó đó nghen, đồ đít bò :ham: :gian:

kem dâu mút
25-12-2006, 01:36 AM
Kem ở Sì Gòn, hiện đang định cư tại Gia Định :D

anarchy_3x
30-12-2006, 06:46 PM
Hà Lội thứ 3 thôi ah'.... như thế tớ ko phục :lol: :so_funny:...

Fiu_dzu
31-12-2006, 11:55 PM
e hèm, các bạn 8 hơi nhiều nghe

Cát
01-01-2007, 12:03 AM
ùh ....Huế đẹp thiệt ....thơ mộng .....trữ tình ...đẹp lãng mạn .........

pukeo
02-01-2007, 04:09 AM
Ơ..........có mỗi ảnh của 5 thành phố thôi àh........:1_question:

kem dâu mút
02-01-2007, 08:04 AM
Có lẽ nên đưa thông tin này cho mọi người xem :
:clap:
Tạp chí Travel and Leisure (Mỹ) đã bình chọn 10 thành phố du lịch tốt nhất châu Á. Bạn có biết đó là những thành phố nào?

1- Thủ đô Bangkok (Thái Lan): Bangkok hay còn gọi là Krung Thep, có nghĩa là “thành phố thiên thần”, được xây dựng vào khoảng năm 1782, nổi tiếng với các công trình hoàng cung, chùa Vàng, chùa Bạc, những “thiên đường mua sắm”. Bangkok được xếp đầu bảng top 10 thành phố du lịch tốt nhất châu Á với tỷ lệ bình chọn 86,11%.

2- TP Chiang Mai cũng là một thành phố của Thái Lan chiếm vị trí thứ hai. Chiang Mai có nghĩa là thành phố mới, nằm ở phía Bắc Thái Lan, cách thủ đô Bangkok khoảng 800km, được xây dựng vào khoảng thế kỷ thứ XIII. Chiang Mai hiện là thành phố phát triển đứng thứ hai ở Thái Lan sau Bangkok.

3- Thành phố Kathmandu của Nepal chiếm vị trí thứ 3 với 83,61% phiếu bình chọn. Nằm ở độ cao 1.300m, bao quanh thung lũng Kathmandu, chạy dọc dòng sông Bagmati, đây là nơi còn lưu giữ nhiều di tích cổ như 4 xá lị ở thung lũng Kathmandu vào thời kỳ Ashoka đại đế (thế kỷ thứ III trước công nguyên), những chữ viết trên đá thời kỳ Licchavi (năm 464 sau công nguyên).

4- Thành phố Kyoto (Nhật Bản) đã từng là thủ đô của Nhật Bản và là nơi ở của Thiên hoàng từ năm 794 cho đến năm 1868. Hiện tại, Kyoto là một trong bảy thành phố lớn nhất Nhật Bản với số dân khoảng 1,5 triệu người. Kyoto có vô số đền và các công trình kiến trúc cổ. Cố đô Kyoto còn lưu giữ dấu tích của triều đại Heian với những đền đài, cung điện trong một không gian rất thanh bình.

5- Hồng Công (Trung Quốc) nổi tiếng với nhiều công trình giải trí quy mô lớn như Disneyland, Bảo tàng Madame Tussaud…, Hồng Công là điểm đến du lịch quen thuộc của du khách quốc tế. Ở đây còn có những tòa nhà kiến trúc hiện đại vào bậc nhất, những trung tâm thương mại, khu mua sắm sầm uất và những công trình văn hóa nổi tiếng.

6- Thủ đô Hà Nội (Việt Nam) được xếp thứ 6 với tỷ lệ bình chọn 82,09%. Là một thành phố cổ, được xây dựng 1010 dưới triều vua Lý Công Uẩn, Hà Nội vẫn còn lưu giữ nhiều nét sinh hoạt, kiến trúc cổ, tạo nên một phong cách văn hóa rất riêng. Ngoài 36 phố cổ, Hà Nội còn rất nhiều công trình kiến trúc cổ cùng các lễ hội đặc sắc như thu hút sự quan tâm đặc biệt của du khách.

7- Thành phố Udaipur (Ấn Độ) nằm ở phía Nam vùng Rajasthan (Ấn Độ), được mệnh danh là thành phố ao hồ, vì bao quanh nó là hàng loạt hồ nước rộng lớn như Pichola Lake, Feteh Sagar… Tại đây còn có nhiều công trình kiến trúc đẹp như Jag Niwas (được xây dựng bằng đá hoa cương trong vòng 3 năm và hoàn thành năm 1746), Jag Madir - công viên quốc gia nổi tiếng ở vùng đất Udaipur, đài thiên văn Udaipur…

8- Thủ đô Bắc Kinh (Trung Quốc) nằm phía Bắc Trung Hoa, dân số khoảng 14 triệu người, Bắc Kinh từng là kinh đô của nhiều triều đại như Liêu, Kim, Nguyên, Minh, Thanh và là thủ đô Trung Quốc ngày nay. Với những công trình kiến trúc nổi tiếng như Vạn Lý Trường Thành, Thập Tam Lăng, Tử Cấm Thành…, Bắc Kinh là điểm đến không thể bỏ qua khi đến Trung Quốc.

9- Thành phố Jaipur là thành phố thứ 2 của Ấn Độ lọt vào top. Cách thủ đô New Dehli khoảng 262km, Jaipur nổi tiếng với đài thiên văn Jantar Mantar (xây dựng vào thời vua Sawai Jai Singh), bảo tàng Albert Hall - nơi trưng bày bộ sưu tập khổng lồ của những bức tranh, thảm, vật dùng bằng ngà, đá và có cả những tác phẩm điêu khắc bằng kim loại.

10- Thành phố Luang Prabang (Lào) là một trong những thành phố của nước Cộng hòa Dân chủ nhân dân Lào, dân số 22.000 người, nằm cách thủ đô Viêng Chăn khoảng 425km về phía Bắc dọc theo sông Mê Kông huyền thoại. Khi viếng thăm Lào và thành phố Luang Prabang, du khách sẽ bắt gặp nhiều công trình kiến trúc Phật giáo, nơi có những mái chùa thâm nghiêm và những chiếc áo cà sa rực vàng…

hoangthaitu_tin
09-01-2007, 08:53 PM
tp hcm!! đệ nhất đô thị việt nam......... yea, bất cứ món ăn nào từ mọi miền đất nước đều có ở nơi đây, tphcm nơi tôi đang sống.tôi yeu6 thành phố này vô cùng, là niềm tự hào của sự phát triển việt nam, nói đến tphcm là nói đến miền đất hứa, là vùng đất của sự đổi đời.

Moi_Mz_Ni
11-01-2007, 09:47 AM
hahah Nha Trang mun năm
TearsRiver đây ở nha trang àh

THANH THAT
12-01-2007, 01:38 PM
chà nhìn mấy cái hình này tự nhiên thấy nhớ quê hương quá đi trời:timvo::haha:

Cloud_FFVII
13-01-2007, 01:59 AM
HCm đẹp vậy mà ko nói đén Hiz

Dép Xỏ Ngón
14-01-2007, 08:30 PM
7,Thành phố Nha Trang.
-Có dải bờ biển dài nhất Việt Nam,với làn cát mịn,hoa với bờ biển xanh của đại dương giúp Nha Trang là một trong những nơi thu hút du khách nhất Việt Nam.Không những bờ biển xứ trầm hương này tuyệt vời mà ngay cả các vịnh cũng thật tuyệt vời không kém;thật vậy mà FESTIVAL BIỂN NHA TRANG 2004 đã đặt dấu ấn cho vịnh Nha Trang chính thức được công nhận là vịnh đẹp thứ 11 của thế giới!Về đêm,thành phố trẻ ngập tràn ánh đèn cùng những đoành người du khách tấp nập.Ở Nha trang còn có một nơi không thể không đến chính là viện Hải Dương Học quốc gia Nha Trang lớn nhất Việt Nam!

[COLOR="DarkOrange"]IU NHA TRANG, NHA TRANG NUMBER ONE :clap: :clap: :clap:

CLOUD: TPHCM đẹp nhưng ko có jì đặc biệt cả, như bao thành phố khác trên thế giới thôi :)

opal258
21-01-2007, 01:32 AM
chài... trước giờ hum bít Nha Trang là 1 thành phố đó nha :mpl:
dù sao cũng cảm ơn bạn :timup:

chuotcon_sieuquay1996
21-01-2007, 11:45 PM
chài ai tui hõng đc đi đâu dzậy nà huhuh

Mua Sao Bang
15-02-2007, 06:18 PM
Đẹp thì có đẹp nhưng toàn rác thui!!!

+_NinhAnh_+
16-02-2007, 01:05 AM
Huế lúc đêm đẹp thế, năm tới chắc phải cố gắng đi quá,

the_following_day90
20-02-2007, 07:42 PM
hihih
hp đứng thứ 9

thuylinh322
21-02-2007, 03:18 AM
bùn we' hổng có TH :thatall: :think: :( :crying:

thuylinh322
21-02-2007, 03:47 AM
hè hè cũng có HN ở VN kìa :5: :so_funny: :ahah: :cucumber[1]:

thuylinh322
21-02-2007, 03:54 AM
ui nhớ we mình wa'....................................huhuhuhuhuh u.......................TH iu díu ơi....................huhuhuhu................... .............. :noidea: :eek:

the_following_day90
21-02-2007, 09:42 AM
mình tưởng hp đứng thứ 4 cơ đấy
hihihih

cuccung_lacua_B&W
24-02-2007, 06:14 PM
10 tp.......... chưa đi hít..... :rain:

Vừa bỏ người yêu
13-03-2007, 08:41 PM
10 thanh pho dep nhat ma lai cho Nam Dinh vao, dieu nay chac la ngươi viet la ngươi Nam Dinh roi. Nhung du sao Tp Nam Dinh khong dươc vào danh sách 10 thành phố đẹp nhất nhưng là thành phố có những con người đẹp nhất rội
Song xet di xet lai thì chẳng có thành phố nào xứng đáng hơn thành phố Nam Định để xếp vào hàng Top Ten này cả

opa_sunrise
15-03-2007, 08:46 PM
Kem ở Sì Gòn, hiện đang định cư tại Gia Định :D

---------------------------------------
cùng chỗ ở rầu!

=*HennessY*=
15-03-2007, 08:53 PM
ô vui quá em đi hết rùi

nhocngaytho17 >_<
22-03-2007, 10:52 AM
Seo Hok Post CẢ Anh Len
\

chocolate_170
22-03-2007, 04:28 PM
hp ko = nam định??? điều này lạ à nghen.

kingk0ng
23-03-2007, 10:12 AM
có cả HP và NT :huglove: yêu 2 thành phố này quá :huglove:

.E|\|\ ¤ |-|I|)E.
27-03-2007, 11:19 PM
Vắng vẻ, rêu phong phủi bụ mờ :so_funny:Ai dzô nói về phong cảnh hữu tình dzí tui đi :so_funny:

.Se7eN.
28-03-2007, 09:24 AM
Ai Dzô Xứ Nghệ Thì Dzô :rain: Kòn Tui Tui Kứ Thủ Đô Tui Dzìa :chayle: :hihi: