PDA

Xem đầy đủ chức năng : Mỗi ngày tôi chọn một niềm vui - Tặng mọi người và tặng cho ta..

Mây Phiêu Lãng
28-07-2006, 08:25 AM
http://nhoccoibmt.tripod.com/moi_ngay_toi_chon_niem_vui2.wma

download (http://nhoccoibmt.tripod.com/moi_ngay_toi_chon_niem_vui2.wma)

Tặng cho mọi người và cũng tặng cho ta...Mỗi ngày tôi chọn một niềm vui...Hy vọng rằng sáng mai thức dậy, lại sẽ thấy cuộc đời đầy ý nghĩa và đáng sống hơn...
Vui lên nào, ta nhé...:)

huadianh2000lan
28-07-2006, 08:28 AM
cảm ơn nha.chúc càc bạn luôn vui vẻ

ngu_a_ka
28-07-2006, 08:42 AM
ban oi
co tai ve dươc hong vay

Mây Phiêu Lãng
28-07-2006, 08:54 AM
ah, Mây xin lỗi, để Mây để thêm đường link cho bạn download về nhé...:)

moneygod
28-07-2006, 09:27 AM
hìhì :hihi: thanks Mây, bản nhạc này đem lại cho Thánh 1 sự lạc wan :)

fallingsnow
28-07-2006, 11:13 AM
Hay, hay quá, cảm ơn bạn nha

Nghe giống Hồng Nhung nhỉ

anny N
28-07-2006, 12:40 PM
Hì , cám ơn ss Nấm nhá :hihi: Giọng hát đúng hệt như của Hồng Nhung thật :think:

Ái chà chà.....hy vọng là từ nay đừng bi quan nữa An nhé !!! :plz:

PlanetVN
28-07-2006, 01:03 PM
^_^ Cám ơn chị Mây nhiều nghe... ^_^ Em cũng sẽ cố gắng để mỗi ngày đều luôn cảm thấy dzui vẻ... :huglove:

*Rain*
28-07-2006, 08:49 PM
Rình rình ...thấy sai nội qui để cờ lâu topic của éc min :hihi:
____________:chayle:____________

bebadboy87
28-07-2006, 08:58 PM
Một niềm vui thì chỉ tặng cho một người thôi chứ ss Mây. Nếu tặng cho người khác thì ta có còn đâu mà cho ta. Em đùa thoai, bài hát nghe lạ phết :D

Lost.
28-07-2006, 09:03 PM
3b không bit chia sẽ à...........rõ tham lam...bởi khi ấy là khi niềm vui nhân gấp bội mà.....
đôi khi cũng muốn đc chia sẻ thế.............nhưng niềm vui là cái gì xa xỉ wa' ////////ko có mà sài........nói gì..............hichic.............

~KaKa_Bé~
28-07-2006, 09:20 PM
...bài này được đóa ác min ơi...:hihi:

Mây Phiêu Lãng
28-07-2006, 10:03 PM
Anny: :) Không phải giọng của Hồng Nhung thì là giọng của Mây chắc!!:lelele: Thông cảm nhen, có thể chất lượng âm thanh không được tốt lắm, vì Mây đã phải convert để dung lượng file nhỏ bớt đó mà...:)

@Rain: cứ rình đi, miễn làm đúng luật, nếu không Mây kiện Rain lên BBT!! :lelele:

@3b: Nghe lạ phải hem?! Nhưng thực ra bài này cũng không lạ lắm đâu, của Trịnh Công Sơn sáng tác á... >>càng lạ về phong cách Trịnh Công Sơn nữa phải hem??!!:D2

@Mỉranda: Hì hì...niềm vui sẽ được nhân đôi khi chia sẻ!! Mây cũng đồng ý với câu này!!:)

@minh_kaka: khì khì ...thx...:)

sUp3r Sh0cK
28-07-2006, 10:09 PM
nghe ma kg hiễu cái ji` là cái ji` ...:haha:

Lost.
28-07-2006, 10:15 PM
Hi hi.....nghe nhìu ắt vào vài kb mà ss
Cũng chia sẻ ít nhìu!!!!!!!!!!:D:D

Mây Phiêu Lãng
28-07-2006, 10:28 PM
Mây nghĩ cũng chẳng có gì quá khó hiểu đối với bài hát này...:think: Các bài hát của TCS thường thiên về triết lý, và tầm triết lý như tảng băng: chỉ nổi vài phần, còn lại là phụ thuộc vào người cảm nhận.
Riêng bài hát này, thì Mây thấy, triết lý cũng chẳng có gì quá ẩn, nó lộ rõ ngay trong ca từ rồi... Và điều đó, làm cho bài hát này không hay bằng các bài hát khác của TCS >>Đó là Mây nghĩ thế!! :lelele:

Tuy nhiên, Mây post bài này để chia sẻ, hy vọng mọi người sẽ tìm thấy niềm vui, niềm lạc quan trong cuộc sống này... Vì đôi khi, có nhiều điều từ cuộc sống khiến ta thấy chán chường, mệt mỏi... Và, nếu sống và chỉ cần "mỗi ngày tôi tìm một niềm vui" có lẽ sẽ đỡ mệt mỏi hơn rất nhiều...:)

sUp3r Sh0cK
28-07-2006, 10:48 PM
kaaaaaaaaaaa um vào lắm đó cô bạn nhỏ....mún tẩu wa? nhập quỹ luôn nè.....thấy sáo rỗng ....và toàn là dối trá biết chưa XR .....càng nghe thì càng thấy lời nhạc nó nhạt nhẻo và vô nghĩa đối với mình .....cuộc sống này là 1 thú bùi nhùi chứa đụng sự nham hiểm .....1 bài hát đôi lúc cũng nói lên như thế ......nó có đẹp như thế nào thì cũng theo từng cơn mưa mà fai dần...fai dần ......quên...quên.........kaaaaaaaaaaaa

cũng như hôm nay vậy thôi....mình hát nhừng lời hát of chính mình...mà mình con thấy nhạt....và rỗng...thì làm sao ma`cảm nhận được cái ji` nừa ......ah há mà la `not feeling thì làm sao mà cảm nhận....bài hát đó nó nói cái ji` vậy ta.....khũa khũa ....hình như nó đang dạy mình thì fai?.....có lẻ cần phải học hỏi nhiều nữa ....kaaaaaaaaaa

Mây Phiêu Lãng
29-07-2006, 08:54 PM
Hình như không thể nào trở lại ngày xưa ấy được nữa rồi, phải không bạn??!!... Hình như đã có gì vỡ vụn giữa chúng ta... Tại sao lại thế?! Tại sao phải thế??!!... 3 người chúng ta vui vậy... vậy mà giờ đây...
Mây không biết mọi chuyện bắt đầu từ đâu... Mây không rõ vì sao chúng mình lại vậy... Bạn thay đổi, hay Mây thay đổi??!!...
Cũng chẳng muốn nói gì, dù có nhiều điều muốn nói... Xin cầu chúc bạn luôn mạnh khoẻ, vui vẻ, hạnh phúc và đạt được những ước mơ của riêng bạn...
Không biết bạn còn nhớ lời hẹn với Mây??!!...Chắc quên rồi??!!...Không sao, Mây hiểu, và Mây không đòi nợ đâu...

Bạn hãy vui nhé, sống để vui, đừng quá nặng nề mà thêm mệt mỏi...Vẫn luôn yêu quý bạn...

NHÓC
29-07-2006, 09:05 PM
Thấy Chị Mây Như Thía Mờ Cũng Cảm Tiền Thật , Nhầm Cảm Tình ! ^______^

Đúng Lờ Đâu Có Nhóc Ở Đó Có Mây !

tea_young
29-07-2006, 09:25 PM
Mỗi ngày tôi chọn một niềm vui ... :) Hay quá ... Thx Vân nha ...

Mây Phiêu Lãng
29-07-2006, 09:29 PM
Ặc ặc, bữa nay Mây thành tên Vân hùi nào thía??!!:hihi: Biết Mây là Vân, nhưng hỏng phải Vân, mừ là Mây!!:hihi:

tea_young
29-07-2006, 09:31 PM
Thích gọi Vân ... :hihi: ... Lãng đãng vậy mah hay :hihi:

sUp3r Sh0cK
02-08-2006, 05:15 AM
Chưa bao giờ quên đi những gì No đã hứa....chỉ vì No kg đủ thời gian cũng như sức khoẻ đi thực hiện mà thôi......tin hay kg tùy ...No kg muốn biên minh.......nhưng 1 khi đã hứa là sẽ làm được .....kakakak....No chỉ sợ đên khi đó...No nhận được sự gượng gạo mà thôi...kakakakak but.....vẫn phải trả nợ.......bạn đặt ra câu nghi vấn....thì thôi đê No trả lời luôn ....là No .....No thay đổi ....No như vậy đó ......từ xưa giờ No vẫn vậy mà .....có lẻ bạn kg nhận ra cái xấu từ No đó thôi .....Tiệc nào mà kg tàn ......cuộc vui nào cũng có giới hạn....đúng kg .....từ lâu No đã nói......'' ta kg trach người lam ta đau... mà ta chỉ tự trách mình đã để cho người cứ mãi làm ta đau '' ...........có lẻ cái số phận của No là vậy đó ......luôn luôn là cầu nối cho nhưng người hiểu nhau và than nhau hơn .....có mấy ai qua cầu ma quay lại ban cho chiếc cầu 1 anh nhìn ân huệ kg ....kaaaaaaaaaa....kg bao giờ ...đúng kg .....từ cai forum này.....rồi đến cái pal .....mình mãi mãi là cầu nối......kakkakaka.......từ những người kg thân ....mà qua mình họ trở thành những đôi ban kg thể thiếu và thân ái.......đó cũng koi là công việc kg ta .....kâkkakakak...thôi kệ.....vui mà .....