PDA

Xem đầy đủ chức năng : Cuộc thi tiếng hát HHT

okie_xinmailabanthan
20-07-2006, 05:57 PM
Oạch
Vụ này phần Cuộc thi tiếng hát HHT đang ế ẩm quá
Nhóc phải vô đây vận động các bác đi làm ca sỹ mới đươc. Không thì ụu này ban tổ chức lỗ to. Vì giải thưởng kiểu này ai tham gia chắc cũng có giải rồi.
MỌi người ái có khả năng hát thì tham dự coi như là một sân chơi đi vây. Cuộc thi tổ chức được một tuần mà có mỗi 2 người tham dư. Con số này theo okie là quá ít so với số ca sỹ ở HHT. Mà okie cực kỳ tức là tại sao các bạn nam kém thế nhị Trong số 2 người tham dự chẳng có bạn nam nào cả. Thế có tức koông nào. Ít nhất không chiếm được thượng phong thì cũng nên để tỉ số cho cân bằng chứ lị.
http://www.hoahoctro.com/4rum/showthread.php?t=138486
Vô tham gia thôi
đăng ký tại đây nè
http://www.hoahoctro.com/4rum/showthread.php?t=137604
Okie đoán chắc ai tham gia cũng được giải cho xem. he he
Lấy giải thưởng ra để dụ dỗ vậy hì hì

Phần giải thưởng

::: Xét title ::::

1st: Giải Nhất Tiếng Hát HHT'06
2nd: Giải Nhì Tiếng Hát HHT'06
3rd: Giải Ba Tiếng Hát HHT'06

:::Quà Tặng:::

Giải nhất:: 1 phần quà trị giá 600K
Giải nhì :: 1 phần quà trị giá 300k
Giải ba:: 1 phần quà trị giá 150k
ha ha
Giải thưởng vậy mà ko có ai tham dự chắc vụ này mình đi ẵm mới được
:clap: :clap: :clap:

okie_xinmailabanthan
21-07-2006, 06:23 PM
Hic hic
Một ngày trôi qua vẫn chẳng có ai tham dự cả . Hic

okie_xinmailabanthan
22-07-2006, 07:54 PM
Đây là ngày thứ 2 rồi.
Buồn quá:khocnhe: :khocnhe: :khocnhe:

Blek_hip
23-07-2006, 12:03 AM
tình hình là muốn tham gia lắm nhưng ko ai giupd đc tìm beeat. thế nên đành chịu thôi

el3c7r0n
23-07-2006, 12:10 AM
xóa vocal đi rùi hát , chắc cũng kô được 100% đâu nhưng chắc cũng đủ hát :)

Blek_hip
23-07-2006, 12:14 AM
xóa thiế nào có bít xóa đâu

el3c7r0n
23-07-2006, 01:51 AM
eh , gửi bài vào [email protected] để tẹo nữa mình xóa thử cho

anhhailuu
23-07-2006, 08:40 AM
Rất muốn tham gia nhưng ban tổ chức đưa ra nhiều điều khoản rắc rối quá, nghe đã thấy ngại rui`, hĩ.............kiếu vậy

Ken X
23-07-2006, 09:39 AM
Ok nè... Ken thay cái topic cho dễ nhìn nhé ... Lần sau có gì nhớ dán bài lên :)

romano_NgocD
23-07-2006, 09:32 PM
blek ko có kar bài nào za` mình thử kiếm cho

okie_xinmailabanthan
24-07-2006, 06:54 PM
Kiếm nhanh nha
Càng có nhiều bài càng tốt
Càng nhiều người tham gia càng vui
Hi HI

T×´¯`øCậuút_milanoø´¯`×T
24-07-2006, 07:04 PM
hic hic bùn wa' em koh bít hát các Admin à hic hic

Kiixixiixviiiix Kalentine
27-07-2006, 02:30 AM
Bgk thân mến,

Kìix có vài thắc mắc muốn được rõ....:D phần post 50 bài post kìix sẽ cố gắng hoàn thành sớm (dù ko thích 888 cho lắm T_T)...

Phần "bài hát nào cũng được miễn ko phải là rap và nước ngoài"...

Thường 1 bài hát của kìix luôn phân chia phần hát và rap (đều do kìix trình bày)...kiix nghĩ bgk ko có thiện cảm với rap là vì rap thường có ca từ mang tính chất quá thực tế và ko mang nhiều ý nghĩa...cách rap cũng na ná giống nhau nên ít có thể phân biệt được ai trình bày....

Phần kìix thì lyric kìix luôn tự sáng tác (nhiều khi cả phần giai điệu bài hát :D)...và bỏ nhiều thời gian để viết lời...vả lại kìix cũng chú trọng vào giai điệu phân nhiều :D

---> Liệu bgk có thể bàn bạc và đồng ý cho kìix tham gia với những bài hát có beat giống như Dạ Khúc của Jay Chou (phần rap và hát y hệt thế, nhưng kìix đã viết lời việt cho nó, tham khảo lyric click vào link này: http://www.freewebtown.com/kalentine/lyrics/Lyric%20Bach%20Mai%20Vu.doc :D ) ...hoặc những bài hát của Bi/Rain ko?

:) hi vọng được bgk trả lời sớm :D để còn chuẩn bị...

Peace,
Kìix.

Vô Khuyết
27-07-2006, 07:47 AM
"bài hát nào cũng được miễn ko phải là rap và nước ngoài"...
Nếu như 1 bài hát mà Rap không phải là chủ đạo mà chỉ là phụ thì cũng có thể chấp nhận được.

ke_datinh_codon
28-07-2006, 06:34 AM
Đề nghị BQT tổ chức 1 cuộc thi dành cho các boy nhe ! cho anh em co dịp thể hiền kiến thức 1 chút .

Vô Khuyết
28-07-2006, 09:19 AM
Mình thấy bạn của Kiix hát cũng hay đó :) Sao bạn ko mời bạn đó tham gia nhỉ ?

28-07-2006, 11:31 AM
Kìix đang hỏi thăm bgk kìa :D vì thể loại kìix hát là R&B và hiphop....ko phù hợp với tiêu chí của bgk đưa ra...:) dù sao cũng vui khi có người để ý đến bài hát của mình :D...cảm ơn Vô Khuyết nhiều...

P/s: bài Chuyện tình cổ tích ko phải kìix hát đâu nhé :D...kìix con trai 100%

okie_xinmailabanthan
28-07-2006, 06:24 PM
Theo okie thì không có vấn đề gì với bài hát Rap cả . Còn các bác khác thì không biết nghĩ sao . Để okie hỏi ý kiến mọi người nha . Okie sẽ thuyết phục thử cho bạn xem . Theo okie bạn cứ đăng ký trước đi đã .
Hi . Chuyện đã rồi chắc chắn BTC sẽ phải chấp nhận
Hà Hà

Bear
28-07-2006, 07:24 PM
xin lỗi các bạn .. gấu ko chấp nhận việc tham gia nhạc rap vào cuộc thi hát ... đã bão thi hát ... chứ có bảo thi rap đâu ...
tuy rap cũng là một thể loại nhạc .
nhưng ... rap ko thể nào đem vào cuộc thi này dc ...
nếu như cuộc thi này dc các bạn ủng hộ một cách nhiệt tình ... thì sau cuộc thi .. mong rằng BTC sẽ có thời gian .. tổ chức ra một cuộc thi giành riêng cho rap.
thì như thế mới công bằng với tất cả mọi người tham gia thi .
vì khi chấm điểm rap với rap sẽ đễ phân biệt người nào hay người nào ko hay .. như thế cũng đễ hơn cho BGK ,
còn đằng này ... một thể loại rap . một thể loại nhạc trẻ ... làm sao có thể chấm điểm một cách công bằng cho dc .
BTC và BGK cũng đã bàn luật rất kỷ về cái vần đề này .. mới dám đưa ra sự quy định là ko chấp nhận nhạc rap và nhạc nước ngoài
còn về phần nhạc nước ngoài ..
tuy đó cũng là âm nhạc .. nhưng nó cũng như trên gấu đã nói .. tha rằng cuộc thi tổ chức thi nhạc nước ngoài .. các thi sinh điều hát nhạc nước ngoài .. thì sẽ công bằng trong khi chấm điểm hơn cho tất cả các thi sinh và dễ dàng hơn cho BGK ..
mong rằng các bạn thông cảm và sẽ tham gia một cách nhiệt tình ... thì sẽ có rất nhiều các cuộc thi khác đang chờ cuộc thi này chấm dứt ...
nhưng nếu các bạn ko tham gia một các nhiệt tình .. thì chẳng còn ai dám đứng ta tổ chức cuộc thi nữa ... vì BTC cũng như các bạn .. cũng là những người bạn thân thiện trong HHT

♡25251325♡
28-07-2006, 09:41 PM
tình hình là muốn tham gia lắm nhưng ko ai giupd đc tìm beeat. thế nên đành chịu thôi
ss có thể tham gia = 1 bài hát # dc mah, giọng ss có rất nhiều bài để lựa chọn :) bi h ss cần kím bài ji` p.m cho iem hay ra Y!M iem. Nếu giúp dc nhất định em sẽ giúp. Mong ss tham gia.:)

**Còn về việc thể loại rap. Cũng công nhận rằng giớ trẻ hiện nay, nhất là nam đang có xu hướng nghe rap nhiều. Tuy ko là BGK của cuộc thi này, nhưng theo ý kiến riêng của 25251325, là nếu để chèn thể loại rap vào, sẽ rất khó cho BGK đánh giá chất giọng của thí sinh :gladd: Nhưng 2525 nghĩ về vấn đề nhạc nước ngoài thì chấp nhận dc. Vì có lẽ ji` đâu, nhạc nước ngoài cũng như nhạc VN. # mỗi lời. Đó là ý kiến của 25251325, có ji` mong bỏ wa ^^!

p/s: hoh lẽ để vận động cuộc thi, mình tham gia :so_funny:......

28-07-2006, 11:23 PM
các bạn thử nghe bài này xem :P:

http://www.freewebtown.com/kalentine/kalentine_sad_music/Kalentine_loi_hua.mp3

Bài Lời Hứa này kiix tự sáng tác phần giai điệu và trình bày luôn...có thể nói 1/2 bài hát là rap rồi....nhưng ko vì thế mà bgk lại ko thể so sánh bài hát này với những bài pop hoặc R&B khác...vẫn đủ để so sánh giọng hát và khả năng trình bày đúng ko :)?

Nếu mức độ 1/2 bài là rap vẫn ko được chấp nhận thì thử bài này xem

http://www.freewebtown.com/kalentine/kalentine_sad_music/Kalentine_khac_sau.mp3

Kìix nghĩ nếu bài hát chỉ rap vài đoạn nhỏ thế này thì có vấn đề :D?

28-07-2006, 11:41 PM
:sleepwell: vuitinh nói thế là vuitinh chưa chịu nghe quá 1 phút cái bài thứ 2 (Khắc Sâu) của kìix rồi :lelele: ? Nếu vuitinh chịu khó nghe hết bài (kìix biết cái này hơi khó :haha: vì nghe cái gì mình ko thích thì khó chịu lắm :D nhưng ráng cái đi nào!!!)....

Kìix cũng rất thích tham gia cuộc thi...nhưng không vì thế mà kìix lại chấp nhận những điều kiện quá "cứng" như thế(bài thứ hai thời gian rap chỉ bằng 1/3 thời gian hát mà thoi)...cảm ơn vuitinh đã reply...

Peace,
Kìix.

longthienanh
30-07-2006, 07:12 AM
BGK đã ko cho Rap thì bạn hát nhạc bình thường cũng được ! :D
Cho hỏi BGK nhé .. hát thể loại POP & R&B có được ko ???

Ken X
30-07-2006, 08:42 AM
Kiix à......... đây là cuộc thi hát bạn ạ. Qui định là của BBT đề ra, mọi thí sinh đều phải chấp hành cho nên nó rất công bằng :) Nếu Kiix thấy mình có đủ tự tin thì cũng có thể thu một bài nhạc không phải RAP để tham dự .. ok ?

30-07-2006, 11:22 AM
:lelele: kiix cảm ơn mọi người đã reply....nhưng kiix ko phải loại ca sĩ đi hát lại bài hát của người khác (nhạc vn) :D) :D mà bài kìix viết lời hoặc tự sáng tác thì luôn bị ảnh hưởng bởi rap :D hi vọng cuộc thi diễn ra thành công :)!!!

Ken X
30-07-2006, 11:29 PM
Uhm .......... tùy Kiix thui .......... vậy hẹn gặp lại Kiix ở cuộc thi nhạc Rap ( nếu có :D )

Mưa
31-07-2006, 02:49 AM
:lelele: kiix cảm ơn mọi người đã reply....nhưng kiix ko phải loại ca sĩ đi hát lại bài hát của người khác (nhạc vn) :D) :D mà bài kìix viết lời hoặc tự sáng tác thì luôn bị ảnh hưởng bởi rap :D hi vọng cuộc thi diễn ra thành công :)!!!
"loại ca sĩ đi hát lại bài hát của người khác" ... nghĩ gì khi nói câu này ...?? Hát 1 bài hát của người khác sáng tác thì đã sao ?? Đâu phải ai cũng có thể sáng tác và hát . Sáng tác thì đc đấy .. nhưng liệu hát có hay ko ..vì vậy người ta mới chia ra nhạc sĩ và ca sĩ .. Bạn vừa biết hát vừa biết sáng tác ... hay đấy nhưng như vậy thì bạn vẫn chưa đủ tư cách gọi người khác là loại này loại nọ . Vậy bạn là loại người gì ... Sáng tác theo beat người khác thì cũng như làm văn theo 1 cái khuông thôi ... thử hỏi bạn biết viết nốt nhạc chưa ...^_^ . Có nói quá thì cũng do bức xúc thôi .. thông cảm ha. Mính hay nói thẳng như thế .. nghe đc thì nghe ko nghe đc thì chịu vậy . Loz ..

31-07-2006, 11:06 AM
@ Ken: cảm ơn Ken đã hiểu cho kìix vậy :D...có gì thì châm chước cho kìix :D bắt tay làm quen cái....

@ Mưa: dude...kìix ko có gì phải giận với Mưa cả...
Cái kìix nói thì mưa chưa chắc cũng hiểu (tại phải giải thích dài dòng á)...nhưng mà xoay đi xoay lại nhạc vn bây giờ ...kìix ko thấy được cái hay, cái nổi bật của nó như lúc trước :D...
Như bao nhiêu người phản ánh, hiện thời thì những sáng tác "rẻ tiền" đang tung hoành thị trường vn mờ (muốn biết thế nào là rẻ tiền thì hỏi những người có trình độ về âm nhạc, đừng hỏi kìix :D)...nghe những bài hát của kìix, Mưa có thể cảm nhận 1 cái gì đó khác hơn 1 chút...chính vì thế kìix mới dám nói "kìix ko phải loại ca sĩ đi hát nhạc của người khác (nhạc vn)"...(còn nếu mưa ko cảm nhận được thì dẹp chuyện này qua 1 bên, mỗi đứa 1 lỗ tai khác nhau :D)...

Kìix ko biết dùng từ gì thay cho từ "loại ca sĩ"...:D thật sự thì tiếng việt cũng quên ít nhiều...nếu "hạng ca sĩ" hay "kiểu ca sĩ" kìix thấy cũng y chang à?....
Vả lại kìix ko ám chỉ hay nhằm vào 1 cá nhân nào đó cả...cớ gì mưa phải nối giận lên như thế...turn back trang trước để hiểu vì sao kìix post bài ấy :D và hi vọng kììx và mưa sẽ ko tranh luận về vấn đề này nhiều nữa...thân

Nghe thử mấy cái Kiếp đỏ đen Kiếp ăn cướp ăn trộm, nhạc UHP, nhạc Hat, Lương Bích Hữu, Vân Quang Long, Mây Trắng....đều ko thoát khỏi cái gọi là nhạc chỉ sáng tác ra nhằm hát cho người ta thấy hợp lỗ tai ? Còn những lời kìix nói dù ko hợp lỗ tai nhưng mong bạn cũng hiểu và thông cảm (kìix cũng hiểu ý Mưa muốn nói gì ;) )...

Peace,
Kìix :)...

31-07-2006, 04:55 PM
http://www.freewebtown.com/kiix/loi_hua.mp3

Bài hát này được sáng tác với mục đích là tặng cho 1 người bạn...kìix và bạn đó đóng trong 1 vở kịch cổ tích (mô týp hoàng tử và công chúa xưa như trái đất :D) cho nên cái tên Lời Hứa (tựa đề) là ám chỉ công chúa ráng đợi...vì hoàng tử trong truyện đã hứa là sẽ trở về ngay khi có thể...

Lyric: Nhớ ngày tháng xưa, nhớ từng tiếng mưa
Mưa rơi bên hiên hay trong lòng em hỡi em
Nhớ từng phút giây, nhớ về giấc mơ
Nhưng sao giấc mơ nay đã xa rơi
Người hỡi xin hãy nhớ bao tiếng yêu ngày nào
Người ơi xin hãy cứ chờ mong bóng dáng anh về
Anh sẽ đến bên em và trao em lời thề…dẫu chỉ là một lần nữa thôi
người dấu yêu

Bao đêm lẻ loi, mưa trong lòng em
Xin em đừng quên lời ta đã trao
Xin hãy đợi anh bằng trái tim
Một tình yêu thiết tha…

Yêu nhau làm chi, cho ta biệt ly
Đơn côi mình em chờ trông bóng ai
Xin hãy đợi anh bằng nỗi nhớ mong
Giấc mơ ngày anh về…

Biết bao nhiêu ngày qua và biết bao nhiêu ngày xa
Nàng công chúa vẫn chờ vẫn đợi 1 bóng hình mãi ko vơi
1 lời hứa giữa hai người 1 lời hứa là anh sẽ trở về bên em một lần nữa
Và sẽ trao cho em một nụ hôn như là lúc xưa
Vẫn chìm đắm trong những giấc mơ nhành hoa vẫn cứ xác xơ
Triệu tia nắng, ngàn đoá hoa, cùng 1 trái tim nhung nhớ vẩn vơ
Em vẫn giữ mãi trong tâm trí
Bởi vì 1 ngày nào đó, anh sẽ trở về…

Bao đêm lẻ loi, mưa trong lòng em
Xin em đừng quên lời ta đã trao
Xin hãy đợi anh bằng trái tim
Một tình yêu thiết tha…

Lá thu vàng rơi, bao kỉ niệm ngày hôm ấy
Vẫn tràn về trong nắng ban mai, và lời hứa sẽ vẫn còn mãi
Anh đã nói là em hãy chờ, thì mong rằng em hãy nhớ
Bởi vì lời hứa sẽ luôn nhắc nhở anh
1 ngày nào đó…

Yêu nhau làm chi, cho ta biệt ly
Đơn côi mình em chờ trông bóng ai
Xin hãy đợi anh bằng nỗi nhớ mong
Giấc mơ ngày anh về…

Chứa chan một nỗi buồn
Dõi theo bước chân của anh…
Và anh thật sự… chỉ muốn cho cả thế giới biết được rằng…
1 câu chuyện cổ tích tình yêu
Muốn mang tất cả ánh sao trên trời cao
Để xếp thành 1 ngôi sao băng màu tím

Nhớ ngày tháng xưa, nhớ từng tiếng mưa
Mưa rơi bên hiên hay trong lòng em hỡi em
Nhớ từng phút giây, nhớ về giấc mơ
Nhưng sao giấc mơ nay đã xa rơi
Người hỡi xin hãy nhớ bao tiếng yêu ngày nào
Người ơi xin hãy cứ chờ mong bóng dáng anh về
Và anh sẽ đến bên em và trao em lời thề…dẫu chỉ là một lần nữa thôi
người dấu yêu

Con tim khổ đau khi ta lìa xa
Nhưng anh vẫn mong ngày ta có nhau
Mong cho ngày mai khi ta gặp nhau
Trao nhau nụ hôn chứa chan

1 câu chuyện cổ tích mà chỉ có 2 chúng ta
Và mọi việc vẫn cứ diễn ra như là ở trong giấc mơ
Anh và em cùng nhau đọc chung cùng 1 nhịp thơ
Hát chung cùng 1 câu hát
Và cùng ngắm nhìn bầu trời đầy ánh sao rơi

Và lời hứa anh trao sẽ ko bao giờ phai tàn
Dù cho số phận phải chịu trăm năm đau khổ
Chỉ để đổi lấy 1 khoảnh khắc yêu em
Anh cũng ko cần phải nghĩ suy
Bởi vì hạnh phúc của thiên thần
Là được yêu em…

Nhớ mãi những tiếng nói khi ta…trong cơn mơ…
Khi anh trao cho em ngàn câu…hát nhớ mong…
Hứa với gió với nắng anh sẽ…luôn yêu em…
Và ko cách xa…

Cô đơn lẻ loi đi trong chiều mưa
Nhưng xin thề cho dù ta cách xa
Anh sẽ gặp em và nói tiếng yêu
Giấc mơ ngày anh về…

Kiix theo yêu cầu của vuitinh thì up lại bài hát nà :D nhưng cũng nói sẵn là kiix ko muốn về cái vụ tham gia này mà kiix và mọi người có thành kiến với nhau...;)

Nếu bgk có quy định là ko được có 1 chút rap thì kìix xin phản đối điều đó....nhưng nó ko có nghĩa là kiix phản đối cuộc thi, hay là có ý định phá rối nói móc ai cả :D...nếu bgk có thể mềm dẻo và tinh tế hơn thì kìix rất vui khi được tham gia (ý kìix chỉ có thế thôi :D)...

Cuối cùng thì kiix cũng sẽ tôn trọng quyết định cuối cùng của mọi người...

Best regards,
Kìix.

Mưa
01-08-2006, 02:49 AM
Okie. Long thấy vui khi kìix lịch sự khi nói chuyện như vậy? Nó sẽ trở thành 1 cuộc tranh luận chứ ko phải là 1 cuộc cãi nhau. ^_^
Đúng..nhạc vn bây giờ có thể nói là chợ.. rẻ tiền.. chạy theo tâm lý người nghe và ít có cài nào đi vào lòng người như nhạc vn trước kia.
Nhưng ko phải tất cả đều như vậy? Và ko phải những người hát những bài đó là có lỗi.. ko phải như thế là bị gọi là loại này loại nọ...
Ok bạn có thể tự viết nhạc..nhưng nhạc của bạn viết ra là để người khác đánh giá..và có người thích có người ko thích... có người cho nó là hay có người gọi nó là chợ.. và L ko thích 1 điều là hình như bạn đang nghĩ rằng nhạc của bạn viết ra hay hơn những nhạc sỹ bây giờ..và nếu có hay thật thì bạn ko nên tự nói ra mà nên để cho người khác nhận xét.. ok?
À tiếng việt bạn wên đi ko còn nhớ nhìu thì nên nghĩ kỹ trước khi nói vì tiếng việt phong phú lắm đừng vì những cái bạn ko biết mà làm tổn thương hay gây ác cảm cho người khác.

Vả lại kìix ko ám chỉ hay nhằm vào 1 cá nhân nào đó cả...cớ gì mưa phải nối giận lên như thế
Long nỗi giận ở đây ko phải là do bạn chỉ trích 1 cá nhân nào .. mà là do bạn cho rằng những người hát nhạc của người khác ( nhạc vn) là 1 loại người nào đó ..( chắc ko phải loại tốt ) . Những bạn online trên HHT .. những bạn hát lại nhưng ca khác của nhạc vn ... là loại người gì ...
Với lại hình như L thấy khi bạn viết ra những ca khúc như thế ..bạn đã đặt mình lên trên người khác quá đấy ...vài lời góp ý ..ko có gì khác cả ^_^ ..và bây giờ L sẽ nghe bạn hát .
Những gì L nói nãy giờ là chưa hề nghe qua nhạc của bạn . Nhưng L nghĩ có nghe hay ko nghe thì L vẫn vậy thôi . Vì bạn hát hay hay ko hay thì vẫn chỉ là nhận định của L và L ko biết người khác nghĩ gì ..L góp ý bạn trên phương diện khác quan ok ^_^

01-08-2006, 03:29 AM
loại
- 1 dt. Tập hợp người hoặc vật có cùng một đặc điểm: loại vải tốt.
- 2 đgt. Bỏ bớt: loại thứ xấu lấy thứ tốt Cô bé thi đến vòng hai thì bị loại giấy loại loại khỏi vòng chiến loại bỏ loại trừ.

Kìix tra từ "loại" trên dactrung.net/tudien a :D...
Mưa đừng bắt tụi mình phải chuyển qua chủ đề ngôn ngữ nữa chứ :sleepwell: ...
Ví dụ:
- Cầu thủ được chia làm 3 loại: cầu thủ chuyên nghiệp, cầu thủ bán chuyên nghiệp, và cầu thủ nghiệp dư...

Từ "loại" trong câu trên có cùng nghĩa với từ "loại" ở câu dưới đây:
- Ca sĩ được chia làm 3 loại: ca sĩ hát nhạc mình viết lời viết nhạc tự trình bày, ca sĩ hát nhạc mình viết lời nhạc lấy của người khác, ca sĩ hát nhạc người khác viết lời viết nhạc...

Suy cho cùng, từ "loại" bản thân nó ko có vấn đề gì gọi là xem thường người khác cả, chỉ có Mưa ko có đọc mấy bài post từ đầu mà vào phán cho 1 câu là từ "loại" có dính dáng đến nhân phẩm, hạng người gì đó....kìix cũng hổng biết Mưa đã nghĩ gì nữa? :D
:sleepwell: kìix đọc qua đọc lại thì thấy chỉ có Mưa là làm quá vấn đề lên thôi :D?

---> kìix chưa hề nhận xét người ta là loại người gì? Chẳng lẽ hát nhạc của người khác là có liên quan đến nhân cách này nọ à :D 1 lần nữa mưa lại nghiêm trọng hoá vấn đề...mưa cũng đang làm kìix "xém" hiểu lầm ý của mưa đấy...

---> Kìix cũng đã đề cập trước là mỗi người 1 lỗ tai khác nhau (xem lại 2 bài post trước)...kìix tự cảm thấy mình good và cũng ám chỉ là mình good khi viết lyric (nhưng good đâu có nghĩa là xem mình the best? hơn tất cả mọi người, hay kìix xem mình good đâu có nghĩa là kìix xem những người khác là bad, xin cho kìix yêu cầu Mưa đọc lại xem kìix đã từng "ám chỉ" người khác tệ hơn mình nếu họ dồn tâm huyết của họ chưa (và dĩ nhiên 1 người bỏ mấy tiếng đồng hồ ra viết lyric + bỏ công sức tra cứu thì lời nhạc có nhiều khả năng hay hơn người chỉ viết ra cho có từ để hát theo nhạc thôi đúng ko?)...nếu Mưa trả lời kìix có ám chỉ như những gì kìix mới nêu ra thì rất có thể Mưa đang từ bụng ta suy ra bụng người)....

---> Tổng kết những điều trên, kìix thấy tụi mình hổng nên tranh luận với nhau làm chi :D...

^_^ <--- :D Mưa cười kiểu này dễ thương á !!!!

À ^_^ nghe kìix hát thì nhận xét đừng gay gắt quá ^_^ thiên vị cho kìix chút nhé ;) thanks !!!

okie_xinmailabanthan
01-08-2006, 06:49 PM
OKie không nghe được bài nào trong các bài bạn gửi cả . Có thể gửi lại cho Okie nghe qua được không . Thanks

01-08-2006, 11:13 PM
http://www.yousendit.com/transfer.php?action=download&ufid=D28D2128698E6E8E

host die hoài :) okie chịu khó download đỡ vậy

Mưa
02-08-2006, 02:00 AM
Ah... nếu mà kìix dùng từ "loại" như vậy thì L ko có gì để nói hết...^_^ ( cười dễ thương nhỉ )
Nếu Kìix cho mình good và ko cho người khác bad là tốt rồi vậy mà L cứ tưỏng..( chắc suy bụng L ra bịng kìix rồi. >.< )
Cũng còn nhìu điều để nói nhưng chắc ko nên tranh luận nữa... có lẽ Mưa đã biết điều cần biết oài. Sry vì làm cho cái topic này lộn xộn lên nha. Mưa làm MOD mà ko ra gì hì hì... sry sry moị người...
Còn vềbài hát Kìix hát L chưa nghe đc.. mới nghe 2 ba chữ đầu roài nó đứng lun. L nghe nhạc để giải trí cảm nhận chứ hoh phải để chê này chê nọ yên tâm... ^_^

02-08-2006, 02:40 AM
Con trai với nhau cả ... phải có chuyện rồi mới thông hiểu nhau nhiều hơn :D Mưa và kiix đều có cái đúng và cái lỗi của mình ... :) nhưng Mưa chịu nhận phần lỗi về mình (kiix chưa làm được như Mưa)...cho nên xem như kiix ko tốt vậy :lelele: ...

Bài hát này kiix up lên host free (freewebtown die hoài, mới chuyển sang angelfire xem sao)...

http://www.angelfire.com/planet/kiixi1/loi_hua.mp3

Hi vọng mưa nghe được ...

Mèo_Con_Lon_Ton
02-08-2006, 02:59 AM
ênh dzai di thi hã.............em ũng hộ ênh dzai 2 tay 2 chân.........vì em bít ênh dzai ko tốt bụng nhưng rap rất hay....................hahahhaha

okie_xinmailabanthan
04-08-2006, 09:37 PM
Hic
còn những 4 hôm để đăng ký mà suốt một thời gian chẳng có ai đăng ký thêm cả
Ai vô hét đi nào . Cho cuộc thi thêm phần hấp dẫn chứ . Chứ có mấy người thế này thì ẵm giải hết ban tổ chức lỗ vốn to

okie_xinmailabanthan
05-08-2006, 05:07 AM
Có thêm một ông bạn nữa tham gia
Trông có đẹp trai dễ thương ko nà
Hiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii
http://i68.photobucket.com/albums/i18/okie_xinmailabanthan/go.jpg