PDA

Xem đầy đủ chức năng : Kiến thức thi đại học năm sau như thế nào ?

amidaviet
18-07-2006, 06:18 PM
Chào mọi người! Theo tôi thì đề đại học năm nay phải chăm và có trí nhớ tốt mới làm được bài không biết đề đại học năm sa thế nà nhỉ ? Lo quá à!

Post bài type dấu tiếng Việt hoàn chỉnh nghen bạn!

Akite_for_you
20-07-2006, 09:34 PM
Những yêu cầu mà bạn đưa ra chính là điều kiện tiên quyết để thi đỗ đại học đó! Cái chính nữa là học tốt và chịu khó đầu tư thời gian học ngay từ trong quá trình học chứ không phải đợi đến lúc gần thi :D

Ráng lên nhé, cũng nhẹ nhàng thôi mờ :D2

NEW STAR
03-08-2006, 01:57 AM
đề thi đại học năm sau có lẽ sẽ dễ hơn năm nay đấy vì năm nay nhiền điểm 0 quá mà

N_27/12
04-08-2006, 07:08 PM
Dễ thì chắc k dễ hơn đâu bạn à, nhưng thực ra chúng ta chỉ cần nắm thật chắc kiến thức cơ bản thui. Thầy giáo mình năm ngoái cũng trong hội đồng ra đề thi, khi về nói là người ta toàn lấy bài trong SGK rồi cải đi, làm cho nó khó hơn chút để yêu cầu hs nắm vững kiến thực

Ỉn_y3u
05-08-2006, 08:23 AM
Năm sau thi trắc nghiệm Hóa - Lý - Sinh, còn môn Anh thì đương nhiên gòi ~~~> phải hiểu và nắm chắc kiến thức thì mới làm được bài :|
Năm sau tớ cũng thi gòi nên lo lắm >"<

okie_xinmailabanthan
05-08-2006, 08:26 AM
Vật lý thi trắc nghiệm sẽ dễ hơn hoá. Vì hóa rất dài và khó học . Nên các câu hỏi trắc nghiệm có thể nhằm vào bất kỳ chỗ nào mà hỏi . gần như phải học như sử mà lại phải học như toán
Okie dù học hóa rất tốt cũng thấy nhọc nếu phải thi như thế

h2t_mt
05-08-2006, 10:31 AM
Kì thi ĐH thực chất chỉ là để kiểm tra lại toàn bộ lại toàn bộ quá trình học tập và rèn luyện của bản thân. Nếu bạn cố gắng hết sức và chọn đúng trường vừa sức với mình thì hãy tự tin lên để làm bài , còn kết quả đó là điều tất yêu thôi.
Chúc các sĩ tử năm nay cũng như năm sau sẽ đạt được những gì xứng đáng với những gì đã phấn đấu.

Béo xù
05-08-2006, 11:15 AM
Mình hiện đang học lớp 12.
Sau khi đi chấm thi về, thầy Hoá và cô Lí của mình đều nói năm sau chưa chắc đã thi trắc nghiệm môn Lí và môn Hoá mà chủ yếu 90% là thi tự luận; còn môn Anh thì chắc chắn thi trắc nghiệm 100% rụi
Còn về vấn đề thi tốt nghiệp, thầy cô mình cũng bảo là có thể Bộ GD tiếp tục cho thi những môn khoa học xã hội vì theo tình hình chung học sinh rất lười học những môn học thuôc.
Thế mới chết chứ!!!!!!!!!!!!!
Với lại theo mình thì ông tân bộ trưởng mới lên nên có thể trong mấy năm đầu ổng sẽ ra đề tương đối khó, sau rùi mới theo chiều dư luân.
Cô Văn của mình (sau khi đi học cải cách SGK) nói rằng năm của tụi mình học sách cũ nhưng sẽ thi theo cải cạch
Chẳng hiểu mùa thi cử tới sẽ ntn nữa chứ Bộ mà cứ làm cho dân hs tụi mình thót tim vì những cải cách đột ngột thì có lẽ nguy cơ bệnh tim ở giới trẻ sẽ tăng cạo
Lo thì có lo nhưng giờ thì chỉ bít học chống lo thôi!

Ỉn_y3u
07-08-2006, 09:14 AM
Sặc, cái thông tin mà Béo xù nói có đúng hok dzị, ấy cứ làm tớ phải thót tim >"<
Có gì tớ hỏi lại mí bác ở Bộ rồi thông báo lại sau hén..nhưng mờ rõ ràng mí bác ấy bảo là năm sau chắc chắn thi trắc nghiệm Hóa - Lý - Sinh mờ ...tiếng Anh thì miễn nói :|
Nói chung thì gì thì thi....mình vẫn phải cố học thoai...cố gắng đỗ ĐH nào...chúc bà con sẽ thi tốt nghen ^^

Béo xù
08-08-2006, 12:57 AM
Mình cũng không chắc những thông tin của thầy cô giáo mình nói có đúng không, ngay cả các thầy cô cũng đã có thông tin chính thức nào của Bộ đậu Thi cử là chuyện bí mật đến phút chót mà!
Nếu bạn hỏi được rùi thông báo cho mọi người thì hay quá!
Cố lên nhé!!!!!
Mà bạn cũng đang học lớp 12 à, năm tới bạn chọn thi trường nào vậy?

Ỉn_y3u
08-08-2006, 09:04 AM
@ Béo xù: tớ định thi Kinh Tế, truyền thống của gia đình tớ rùi mờ
Tớ cũng thx Ngoại Thương lắm, nhưng mờ sức tớ thì hok dám mơ tưởng tới trường đó ^^
Thế ấy định thi trường gì thế ???

storm_on_the_heaven
09-08-2006, 04:21 AM
em thì thích thi chắc nghiệm he he he he .tại thầy dạy lí em bắt "chơi" chắc nghiệm suốt cả 2 năm rưỡi nay rùi bài tập "vứt" cho về nha` lúc nào cũng là 1 list các bài tập làm cảnh : (( chỉ khổ cho bọn như em ko làm thì đến lúc gọi lên trả lời hay so kết quả thì chỉ còn nước ngồi vờ ngủ gật

Béo xù
03-09-2006, 10:29 AM
Ỉn_y3u: Mình thi ĐH Ngoại Ngữ vì mình rất muốn biết nhiều thứ tiếng và tiếp xúc với nhiều người trên thế giới, tớ sẽ cố gắng thực hiện được ước mơ của mình là đi du học (và cũng du lịch luôn) ở những nước mà tớ muốn.
Bạn thi Kinh tế à, tớ cũng khoái môn nì lắm vì nó khá thú vị, nhất là trong tình hình hội nhập như nước ta bi giờ nhưng mà tớ cũng sợ lắm vì có rất nhiều bạn giỏi mà. Hì
Nếu như bạn mà tớ cũng theo dòng truyền thống gia đình thì chắc tớ phải thi ĐH Sư phạm nhưng mà tớ không mún lắm vì nói thiệt nhìn tình hình GD giờ tớ ngại lắm

Tớ chúc cậu thi được vào trường Kinh tế nha (đó là khối A hả). Nếu thía thì tớ cũng mong cậu đậu luôn trường mà mình mong muốn: ĐH Ngoại thương (khối D?). Tội gì mà không thi chứ. OK?

donot forget to remember
12-07-2007, 06:55 AM
có ai biết thông tin gì về trường đại học friend ko? ai biết thì gọi cho mình nhé
call:0947126737

càng sớm càng tốt nhé

girlcodon
26-07-2007, 01:32 PM
Hix, năm sau thi trắc nghiệm toàn bộ trừ Văn. Mà em học khối A thì chắc là trắ nghiệm 100% rùi :khocnhe:
Chít thật, còn vấn đề chọn trường nữa chứ... giờ em phải làm sao chọn đây...:meo: :meo: :meo:

girlcodon
26-07-2007, 01:37 PM
có ai biết thông tin gì về trường đại học friend ko? ai biết thì gọi cho mình nhé
call:0947126737

càng sớm càng tốt nhé

:so_funny: hok gọi đâu, tốn tiền lắm:meo: nhưng có' thể gọi cho mình :D :D :D
0904811633

kegoitenanh_102
04-08-2007, 06:17 AM
săc mẹ ơi sao tui thấy đề thi thì cũng tạm nhưng giám thị càng ngày càng khủng bố

:dien: :slider: săc mẹ ơi sao tui thấy đề thi thì cũng tạm nhưng giám thị càng ngày càng khủng bố
:thatall: trời nếu trược đạo hoc thì sao nhỉ