PDA

Xem đầy đủ chức năng : Danh ngôn tình bạn tình yêu [Sưu Tầm]

nhóc_kawai
08-07-2006, 09:37 PM
1. Tình bạn làm niềm vui tăng lên gấp đôi và nỗi khổ giảm đi một nửa.

2. Ai muốn có người bạn không có khuyết điểm, kể đó sẽ không có bạn.

3. Sự tập hợp những kẻ xấu, không phải là tình bạn, mà là âm mưu. Họ không yêu nhau và chẳng bao lâu sẽ sợ nhau. Họ không phải là bạn bè mà là những kẻ tòng phảm.

4 Những người bạn giả dối giống như những chiếc bóng, chúng theo gót ta khi ta ra ngoài nắng ấm và rời bỏ ta ngày lúc ta bước vào bóng râm.

5. Tình bạn phải rộng lượng hơn rất nhiều so với tình yêu.

6. Hãy nói cho tôi biết anh giao du với ai, tôi sẽ nói cho anh biết anh là ai.

7. Tình bạn nảy sinh qua chén trà, cốc rượu, sẽ đi qua như hơi men, như giấc ngủ say.

8. Cách giữ bạn tốt nhất là không phản bội bạn.

9. Người thương hại ta không phải là bạn, người giúp đỡ ta mới là bạn.

10. Ai bỏ bạn bè trong cơn hoạn nạn thì rồi người đó sẽ biết được nối cay đắng hoạn nạn

Tình yêu không thế giấu giếm được, và không không còn yêu nữa lại càng khó giấu hơn. (Flovian)

Sự xa cách đối với tình yêu như gió đối với lửa. Nó thổi tắt những ngọn lửa nhỏ, nhưng thổi bùng đám cháy lớn. (R. Bussy Rabutin)

Không tình yêu, chúng ta đè nặng chính mình. Với tình yêu, chúng ta mang chở nhau đi. (Augustinus)

Đối với người điên, tai họa lớn nhất là không điên hẳn. Đôi với người đang yêu, tai họa lớn nhất là xét đoán tình yêu của mình. (Paul Bourget)

Không thế nói mình yêu một cách đích thực nếu không yêu đến cả những khuyết điểm ở người mình yêu. (Calderon Dela Barca)

Hãy để những người chết đi tìm sự bất tử trong danh vọng và những người đang sống đi tìm sự bất tử nơi tình yêu. (Tagore)

Bất cứ số phận nào cũng tìm thấy trong tình yêu một chỗ dựa. (M. Xeevantet)

Ai khổ vì yêu hãy yêu hơn nữa, chết vì yêu là sống trong tình yêu. (Victor Hugo)

Câu chuyện đầu môi, người ta thường hay lo sợ là đau khổ. Nhưng, tình yêu là mầm móng gây đau khổ mà ai cũng thích bước vào. (Pascal)

heo con ũn ĩn
08-07-2006, 10:00 PM
đọc gấp quá cứ ngở topic ghi là "danh ngôn về bạn tình :rain:"

cám ơn bài share của bạn nhé nhóc dễ thương ^^ , chữ kawai thêm một chữ i nữa mới đúng nghĩa ~~> kawaii :huglove:

Băng Tước
08-07-2006, 10:37 PM
Có bạn nhậu là tốt nhất trần đời... Ke ke... Heo ơi, dzô nhà Bếp nhậu đi Heo ...:D2

nguyen thu hang
12-12-2010, 06:34 AM
Bạn bè là một điều quí giá mà ông trời ban cho chúng ta vì vậy hãy trân trọng nó....

San nhõng nhẽo
12-12-2010, 08:17 AM
những danh ngôn này cái nào cũng hay
cái nào cũng rút ra được bài học

Kanshi
13-12-2010, 07:44 PM
Nếu tình yêu trở thành 1 thói quen liệu đó có còn là tình yêu nữa ko nhi mọi người??

THIÊN TỬ
14-12-2010, 09:49 AM
Nếu tình yêu trở thành 1 thói quen liệu đó có còn là tình yêu nữa ko nhi mọi người??

Theo mình nghĩ thì còn chứ, chỉ là nó đã được yêu theo định kỳ dài hạn:botay: hahhaa