PDA

Xem đầy đủ chức năng : Tình Nghĩa Đôi Ta Chỉ Thế Thôi 2

nghilang_91
07-07-2006, 06:37 AM
Ngày... tháng... năm...
Phương Lan !
Lại một lần nữa tôi mạo muội viết thư cho Lan mà chẳng dám gửi đi . Bức thư đầu của tôi cũng vậy , cũng viết ra rồi nhưng chẳng dám gửi , nhưng mà tôi biết do vô tình mà Lan đã đọc được . Bây giờ tôi viết lá thư này cũng chẳng biết để làm gì nữa Lan ạ . Nhưng thật sau trong lòng tôi cứ muốn viết . Bây giờ hai chúng ta thật tự do Lan nhỉ , không bị gò bó như trước đây khi còn gặp mặt nhau . Lan sống vô tư , vui vẻ như con chim trời , còn tôi thì cũng rất mừng vì vừa thoát ra được khổ luỵ của ái tình . Câu chuyện tình tôi nay đã thật sự đi vào trong giấc mơ . Trước đây , khi đọc những dòng thư tôi gửi cho Lan , ai cũng khuyên tôi nên quên Lan đi , lúc đó thật sự tôi không thể nào nghĩ rằng mình có thể quên Lan được . Nhưng rồi tôi cứ suy nghĩ mãi , giữ mãi tình yêu làm gì , chỉ làm khổ bản thân mình thôi . Trong cuộc đời này , ai cũng bị người khác làm khổ , thế nên việc gì lại phải tự đi làm khổ bản thân mình nữa . Thế rồi tôi nghe một lời khuyên , tôi đã làm theo lời khuyên đó . Không phải than vãn gì với Lan chứ thật ra tôi đã phải cố gắng chịu đựng , nuốt nước mắt vào tim để quên đi tình cảm của mình . Nhưng tôi không quên Lan đâu , trong lưu bút của tôi Lan đã nói như vậy mà , tôi chỉ ngậm ngùi quên đi mối tình si này thôi . Nhưng mà nói quên thì cũng chưa thật chính xác , tôi chỉ mới cố gắng đè nén nó xuống tận đáy lòng thôi , tôi tin rằng một ngày nào đó tôi sẽ thật sự quên nó đi .
Bây giờ tôi đã mạnh mẽ hơn trước đây nhiều lắm . Người ta nói : sau lưng một người đàn ông thành đạt luôn có bóng dáng một người phụ nữ , nhưng mà có ai biết rằng , sau lưng mỗi người phụ nữ là thất bại cua nhiều đàn ông . Nghĩ thế , nên bây giờ tôi đâm ra sợ đàn bà con gái Lan ạ , nhưng mà không có Lan trong đó đâu :) . Chắc đây chỉ là cảm xúc nhất thời , rồi sẽ qua mau thôi . Tôi chỉ muốn nói thế .
Tạm biệt Lan ,
Niềm vui và nổi khổ một thời của tôi .

invincibility
07-07-2006, 09:00 PM
nếu bạn buồn thì hãy viết những gì bạn muốn nói với người, nhưng đừng gửi. Có thể bạn sẽ bớt buồn hơn đó

nghilang_91
08-07-2006, 09:28 PM
Lan thân mến !
Ngày hôm qua tôi lại làm một chuyện tưởng như không bao giờ có thể làm được : đi chơi với Lan . Lan biết không . Trên đường đến nhà Lan mà bước chân tôi nặng trĩu . Tôi thật sự không biết phải đối mặt với Lan thế nào đây , tôi lo sợ mình sẽ không được tự nhiên , mình sẽ mất bình tĩnh như trước đây . Nhưng không , Lan bước ra thật nhẹ nhàng , nhưng nhìn Lan sao tôi thấy lạ quá . Lan lạ lẫm quá . Đứng trước Lan bây giờ mà tôi có cảm tưởng như lần đầu tiên mình Lan gặp Lan vậy . Tôi cố tình nấn ná không vào nhà Lan , tôi sợ mình bị kỉ niệm bủa vây . Nhưng rồi tôi cũng vào , thật ngạc nhiên , nó không quá khó khăn như tôi tưởng . Tôi chỉ có một cảm giác là lạ . Trước đây , đến nhà Lan , tôi luôn khoát cho mình một chiếc áo tình bạn giả dối , bây giờ đến đây nhân danh tình bạn thật sự , tôi cảm thấy lạ . Cuộc đi chơi của bọn mình cũng kết thúc bình thường như trước đây , nhưng lần này lòng tôi không cảm thấy nặng nề nữa . Trước đây tôi rất thích được đi chơi cùng Lan , nhưng những lúc đó tâm trạng tôi không hề thoải mái tí nào , còn bây giờ , tôi chẳng biết nói thế nào nhưng có lẽ là bình thường . Chúc cho tôi và Lan luôn như thế .

nghilang_91
10-07-2006, 05:09 AM
Ngày hôm nay tôi lại về trường , về thăm đúng lớp học xưa . Bao nhiêu kỉ niệm ùa qua , trong đó có cả Lan , nhưng sao lòng tôi buốt giá quá . Hình ảnh lan ngày xưa mỗi lần nghĩ đến là lại thấy ấm áp trong lòng nhưng giờ đây tất cả đều vô cùng lạnh lẽo .
Đêm đêm tôi về , dặn lòng mình đóng cửa cài then . Đã mấy đêm rồi tôi không gặp Lan trong giấc mộng . Lan ơi , tôi làm thế đã được chưa .

conang_nghich_ngom
11-07-2006, 05:26 AM
Bạn biết ko??Mình thật sự là rất vui khi biết dược bạn và Lan dã thật sự bình thường, thoải mái như những người bạn , thời gian dã làm bạn cứng cỏi lên hơn rất nhiều dấy , khác xa với 1 nghilang dã viết lá thư trước cách dây hơn 1 tháng , giờ thì 1 nghilang hoàn toàn mạnh mẽ và mới mẻ , bạn dã làm rất tốt , chúc cho bạn và Lan mãi là những người bạn tốt của nhau :)

nghilang_91
11-07-2006, 06:55 PM
Cảm ơn bạn nhiều lắm . Tất cả cũng là nhờ những lời khuyên của bạn . Bạn biết không , thật ra thì mình cũng không hoàn toàn quên đi mối tình này đâu , chỉ có điều tình cảm bây giờ không còn cháy bỏng như trước nữa , mà nó chỉ âm ỉ đôi chút trong lòng mình thôi . Mình nghĩ , tình yêu cháy bỏng thì giống như lửa nhưng nó lại dễ đốt cháy người ta hơn , còn âm ỉ giống như than thì đôi khi nghĩ lại , nó làm người ta ấm lòng và mỉm cười . Không biết bạn có đồng ý với mình như vậy không , cho mình một lời khuyên nhé :)

conang_nghich_ngom
12-07-2006, 09:25 PM
Có thể nhưng tại sao bạn lại ko muốn ấm áp nghĩ dến Lan như 1 người bạn tốt mà lại muốn nghĩ dến cô ấy như 1 mối tình dầu làm bạn ấm nồng khi nghĩ lại chứ??Bạn dã có thể quên dược Lan và xem Lan như 1 người bạn rồi mà , nếu bạn dã cố gắng làm dược vậy rồi thì tại sao lại ko tiếp tục như thế chứ hả. Dừng bao giờ nói dến 2 chữ :" tình yêu" nữa 1 khi bạn dã và dang cố gắng tồn tại giữa bản thân mình và Lan 1 :"tình bạn".
Bạn thấy thế nào?? Lời khuyên của mình cũng khá tin cậy dấy chứ?? :D

nghilang_91
13-07-2006, 04:10 AM
Nghe rất hay. Mình tin bạn. Mình sẽ làm theo lời bạn . Bạn đã nói đúng . Mình đang cố gắng xây dựng lại một tình bạn với Lan trong mình mà . Nếu vậy thì , mình sẽ dập tắt , dập tắt hết dù chỉ là một chút than hồng còn sót lại . Lan là cô gái tốt , mình vẫn hy vọng giữ được tình bạn của cô ấy .

conang_nghich_ngom
13-07-2006, 06:02 AM
Tốt lắm nghilang có lẽ Lan cũng thật hạnh phúc khi có 1 người bạn như bạn dó :)

congchuagiadinh
13-07-2006, 06:28 AM
chao nghi lang minh cam thay rat xuc dong khi doc nhung dong tam su cua ban trong hoc tro qua that nhung dong tam su cua ban rat giong tam trang cua minh va cung rat giong cau chuyen cua minh chi khac ban la con trai con minh la con gai nhung minh cung chuc cho tinh ban cua ban va lan luuuon tot dep nha

nghilang_91
14-07-2006, 12:27 AM
Cám ơn lời chúc của bạn , mong chuyện của bạn cũng sẽ tốt đẹp.

nghilang_91
15-07-2006, 09:15 PM
Gởi conang_nghich_ngom
Hôm kia mình vừa có cơ hội trò chuyện với cô ấy đấy bạn ạ . Chỉ là chat thôi . Mình nhìn thấy cô online và chào cô ấy trước , cả buổi mình chỉ nói độc những chuyện về trường lớp và bạn bè thôi . Bạn thấy thế nào , được chứ :)

nghilang_91
17-07-2006, 12:50 AM
Nhưng mà bây giờ mình cũng hơi lo , không biết cô ấy có còn coi mình là bạn nữa hay không , không biết cô ấy có cho rằng mình là kẻ dễ thay đổi hay không khi biết mình đã cố gắng quên đi những tình cảm mà mình mới nói trước đây , không biết sau này gặp lại cô ấy có khinh thường mình hay không . Còn bạn nghĩ sao ?

anhvulove_net
17-07-2006, 01:25 AM
Cũng nhiều người có mối tình đơn phương nhỉ,và kết cục bao giờ cũng như nhau.Mãi là tình đơn phương và hình ảnh người đó sẽ đọng mãi trong kí ức của chúng ta.Tôi cũng vậy !

nghilang_91
17-07-2006, 07:31 AM
Cũng nhiều người có mối tình đơn phương nhỉ,và kết cục bao giờ cũng như nhau.Mãi là tình đơn phương và hình ảnh người đó sẽ đọng mãi trong kí ức của chúng ta.Tôi cũng vậy !
Tình yêu là gì hỡi bạn . Đôi khi nó cho người ta hạnh phúc , đôi khi lại nhận người ta chìm xuống tận bể sầu ( hay khổ đau ) . Thế mà mọi người trên đời này lại luôn bị nó ám ảnh . Tình đơn phương như bạn nói lại càng tuyệt vọng hơn . Nhưng mà từ bể khổ ngôi lên thì thật là mạnh mẽ phải không bạn .

conang_nghich_ngom
17-07-2006, 07:59 AM
Dã nói là bạn mà nghilang :( ko dược so sánh nó là 1 mối tình dơn phương , Lan sẽ ko coi thường bạn dâu , mình dám chắc là vậy vì Lan luôn muốn coi bạn là bạn mà , dừng suy nghĩ nhiều, những gì bạn dã và dang làm dược là rất tốt ,cứ tiếp tục thế nhé nghilang :)

nghilang_91
17-07-2006, 08:58 PM
Ko so sánh thì thôi , chứ theo bạn nó là cái gì ?

conang_nghich_ngom
18-07-2006, 12:25 AM
Thế bạn nghĩ những cố gắng từ trước tới giờ của bạn là cái gì hả , thế nếu vậy thì bạn cố gắng dể làm gì??? Tất cả chẳng phải chỉ dể trở thành 1 người bạn tốt của Lan sao??? thế sao tự dưng giờ dây bạn lại muốn coi dó như 1 mối tình dơn phương??? Bạn ko cảm thấy tiếc những gì mình dã làm dược hay sao??? Riêng tôi , thì tôi lại cảm thấy tiếc cho những cố gắng của bạn dó nghilang ah :( Bạn làm tôi cảm thấy thất vọng về bạn dấy nghilang oi :(

Nếu dã quyết tâm thì phải quyết tâm cho dến cùng !!! Ko bao giờ dược nghĩ dến Lan như 1 mối tình nữa , hãy quên di , hãy nhìn Lan = 1 con mắt khác , dó là cách tốt nhất dấy , hiểu ko nghilang???

chi.kiet
18-07-2006, 01:28 AM
chét mẹ em rồi còn có ba nhưng rũi chét ba còn dược jì ba thì du dưọc và tấc cã me thì khong sướng dưọc bằng ba

nghilang_91
18-07-2006, 04:29 AM
Thế bạn nghĩ những cố gắng từ trước tới giờ của bạn là cái gì hả , thế nếu vậy thì bạn cố gắng dể làm gì??? Tất cả chẳng phải chỉ dể trở thành 1 người bạn tốt của Lan sao??? thế sao tự dưng giờ dây bạn lại muốn coi dó như 1 mối tình dơn phương??? Bạn ko cảm thấy tiếc những gì mình dã làm dược hay sao??? Riêng tôi , thì tôi lại cảm thấy tiếc cho những cố gắng của bạn dó nghilang ah :( Bạn làm tôi cảm thấy thất vọng về bạn dấy nghilang oi :(

Nếu dã quyết tâm thì phải quyết tâm cho dến cùng !!! Ko bao giờ dược nghĩ dến Lan như 1 mối tình nữa , hãy quên di , hãy nhìn Lan = 1 con mắt khác , dó là cách tốt nhất dấy , hiểu ko nghilang???
Trời đất , bạn nghĩ gì vậy ? Thì mình đã vứt bỏ tình cảm của mình với Lan trước đây rồi chứ còn gì nữa . Nhưng mà bạn phải nhớ không phải mình không nghĩ về Lan thì có thể làm mình thật sự quên đi tình cảm , còn bao nhiêu tác động khách quan bên ngoài làm mình nhớ tới Lan nữa chứ . Cho nên mình vẫn phải tiếp tục sống với quá khứ nhưng mình coi quá khứ như một kỉ niệm đẹp của thời bồng bột ( như một lần bạn từng khuyên mình í ) . Cho nên việc mình đề cập đến những mối tình đơn phương ở trên ko có nghĩa là mình vẫn cố chấp giữ lại tình cảm trước đây đâu , bạn hiểu ko ( hy vọng bạn hiểu :) ) .

conang_nghich_ngom
18-07-2006, 07:24 PM
Kakaka ra là vậy , thế thì tồt rồi , mình tưởng nghilang lại tiếp tục bỏ di công sức bao nhiêu lâu cố gắng nên mình hơi bức xúc í mà kakaka :D

nghilang_91
18-07-2006, 08:06 PM
Vậy là hiểu lầm mà phải không :) ( hiểu lầm gì mà ác nhơn thế không biết , mắng người ta sa sả ) :D

kakaka là gì vậy bạn ? Bạn cười đó hả ?

** mắt_buồn **
18-07-2006, 08:07 PM
tình cảm nếu không từ 2 phía thì rốt cuộc cũng chỉ vậy mà thôi

nghilang_91
19-07-2006, 05:56 AM
bạn ơi , lần sau có gởi trả lời làm ơn chọn màu khác dễ nhìn hơn nha .

conang_nghich_ngom
19-07-2006, 08:29 AM
Kakaka.........mình cười như vậy có duyên dáng ko hả nghilang?? Ko biết có thể so sánh dược với sự duyên dáng của Lan nào dó của nghilang ko hả??? :D

Eh xí...........nha :D mình dâu có mắng bạn sa xả hồi nào dâu??? Mình chỉ hơi bức xúc vì hiểu lầm í mà kakaka..............:D

Có lẽ nghilang chỉ thích nhất màu mực den của conang_nghich_ngom thôi chứ ko thich màu gì khác dâu kakaka.......:D

Công nhận mình duyên dáng ghê ta kakaka...........<----- cười vậy duyên dáng giống Lan phải ko nghilang??? kakaka............:D

nghilang_91
19-07-2006, 09:21 PM
mình không thể nói kiểu cười của bạn có duyên dáng không , nhưng mà nghe , í quên "nhìn" thấy gian lắm :D . Mình không nhớ là đã thấy Lan cười kiểu này lần nào chưa , nhưng chắc thấy bạn cười lần đầu đó:D .
Đúng là nghilang chỉ thích mỗi màu mực đen thôi ( mấy màu khác nhìn muốn đuôi con mắt đọc cũng không nổi :) ) :D

conang_nghich_ngom
20-07-2006, 07:30 AM
nghilang biết sao ko , ko hiểu sao mình lại hay có duyên dọc dược những lá thư tình mà bạn gửi lên lắm, minh da doc duoc 2 hay 3 bai gi do cua ban roi :) , mình cảm thấy thích những bài viết của bạn và thường xuyên trả lời và theo dõi , có lẽ những lá thư của bạn có cái gì dó cuốn hút mình , có thể nói bạn viết rất khá , dọc thư của bạn mình cảm thấy bản thân mình dã làm dược 1 việc có ích là khuyên ngăn và nâng dỡ an ủi bạn , mình cảm thấy vui vì lời khuyên của mình có giá trị dối với bạn , dã giúp bạn khá hơn , nếu có duyên mình cũng mong dược quen biết với ban _1 người bạn tốt :) <--- cái dó còn phải coi ông trời có muốn thế ko nữa nghilang ha :)

nghilang_91
20-07-2006, 07:57 PM
Mình nghĩ nhiều nhất thì bạn cũng chỉ đọc được 3 bài của mình thôi , vì trong chương mục này mình mới gởi lên có 3 bài thôi mà :) . Bạn cho rằng mình viết rất khá hả , cảm ơn bạn nha :) , ai cũng bảo mình như vậy hết đó :D , nếu bạn muốn tìm đọc những chủ đề của mình thì bạn có thể ghé qua mục văn thơ - vườn thơ chiều tím . Mình họa thơ trong đó , nếu bạn thích thì hãy vào đó đối lại nha .
Mình nghe theo những lời khuyên của bạn vì mình thấy nó chân thành , không như những người khác :)
Nếu có duyên tụi mình sẽ gặp nhau thôi :) , nhưng nếu muốn hãy liên lạc với mình qua nick nghilang_91 , đây cũng là nick yahoo của mình luôn đó . À mình có gửi tin nhắn qua diễn đàn cho bạn đó , bạn nhận được chưa ?

** mắt_buồn **
20-07-2006, 08:00 PM
bạn ơi , lần sau có gởi trả lời làm ơn chọn màu khác dễ nhìn hơn nha .màu này đẹp ko đổi đâu

nghilang_91
22-07-2006, 08:22 AM
Màu mực mờ quá làm sao người ta biết bạn nói cái gì .

tommy yeu anh
22-07-2006, 09:24 AM
tinh yêu thật trái ngang , luôn gieo sầu đau với đau thương ............

nghilang_91
22-07-2006, 10:43 PM
Tình yêu thì luôn đau khổ , điều đó là đúng quá rồi , nhưng vượt lên đau khổ để sống tốt thì hơn bạn ạ , bạn sẽ thấy một thế giới mới mở ra đấy bạn ạ .

conang_nghich_ngom
24-07-2006, 07:31 PM
Chà chà nhìn cái avatar là bít dân nghệ sĩ rồi kakaka Thảo nào tâm hồn bay bổng thế :D

nghilang_91
24-07-2006, 08:11 PM
Cám ơn nha , trời ơi ai cũng bảo mình dzay hết á , sao bạn không khen đẹp trai luôn cho đủ bộ , bạn bè mình ai cũng bảo thế :D

nghilang_91
21-08-2006, 08:35 PM
tôi ghé thăm diễn đàn , từng ngày , từng ngày , mong chờ ............

ko biết có ai đọc lại lá thư trước của tui ko dzậy

hà_linh_4ever
22-08-2006, 12:44 AM
viết ra giấy hêt đi rùi ....đốt sẽ thấy lòng nhẹ nhàng hơn !

nghilang_91
25-08-2006, 12:17 AM
Đêm đêm tôi ngủ , nghe xưa cũ vọng về trong mộng mị , đã dặn lòng đóng cửa cài then mà sao đêm nay lại chính tay mình mở , mà cũng có xưa cũ gì đâu , mới có 3 tháng thôi mà...

meoboteo
26-08-2006, 01:03 AM
Cứ buồn đi......:rain:..........đến khi nào.........:rain:........bạn cảm thấy ko còn cần nữa..........:rain:..........

conang_nghich_ngom
09-09-2006, 05:12 AM
Sao rồi nghilang??? Cô bạn Lan của em thế nào rồi , cho sis gửi lời hỏi thăm nha :D

lovelyman_yb
10-09-2006, 04:43 AM
tròi oi , 91 ma yeu ghe vay rui ta ! có quá som ko ban?

nghilang_91
10-09-2006, 05:49 AM
Sao rồi nghilang??? Cô bạn Lan của em thế nào rồi , cho sis gửi lời hỏi thăm nha :D

Vẫn bình thường , cô ấy bây giờ nhìn tức cười lắm , tại điệu quá mà :D

conang_nghich_ngom
10-09-2006, 07:04 AM
Điệu mà lại nói là tức cười ah??? Mà con gái điệu là chuyện thường thôi em ,mà nói nhỏ nè.... Chị Nhi cũng điệu lắm nè :D

nghilang_91
10-09-2006, 08:16 PM
nhưng mà nói thật , điệu nhưng nhìn ... nói chung là đẹp , bây giờ em lại thường hay đến nhà cô ấy học thêm , gặp hoài nên cũng quen