PDA

Xem đầy đủ chức năng : Con đường đến trái tim con trai ...

bupbechuayeuai88
02-06-2005, 09:37 PM
Bạn có thể là cô gái thông minh, có tài, thành đạt trong sự nghiệp, thậm chí xinh đẹp nữa, nhưng bạn vẫn có thể là cô gái bất hạnh, không thành công trong tình yêu. Trong khi đó xung quanh bạn, có những cô gái không thông minh như bạn, nhưng họ lại có tình yêu đẹp hơn, có hạnh phúc trọn vẹn hơn bạn. Có một lúc bạn chợt nhận ra rằng: Tấm bằng đại học không phải là tấm thẻ "ưu tiên" của tình yêu. Trường đại học có thể dạy bạn đủ thứ, từ toán học, vật lý học, văn học, đạo đức học, đến những thứ cao siêu hơn như triết học, tin học v.v... nhưng không có trường đại học nào dạy bạn biết yêu. Bạn phải tự học để biết thế nào là tình yêu...
Hình như các bạn gái không gặp may trong tình yêu thường có chung một "căn bệnh" là: Yêu bản thân mình quá! Họ có quá nhiều ưu điểm nên thường có tâm lý tự kiêu, coi mình là trung tâm của vũ trụ, tự đặt ra những tiêu chuẩn quá cao mà các chàng trai thường khó lòng với tới được. Các cô gái xinh đẹp thông minh thường cảm thấy bọn con trai tầm thường, kém cỏi hơn mình, chẳng mấy ai "hơn hẳn mình một cái đầu". Vì thế họ cao ngạo như những cô công chúa kén phò mã, nhìn những kẻ tới cầu hôn bằng nửa con mắt. Những cô gái này nghĩ rằng mình có đủ tiêu chuẩn để ai cũng phải yêu mình mà mình chẳng cần phải yêu ai hết. Song họ không nghĩ tới một điều: Cho dù đàn ông có yêu mình đến đâu mà mình không biết cách quan tâm đáp lại tương xứng thì rồi họ cũng sẽ chán nản mà bỏ cuộc. Ðàn ông đi tìm cho mình một người bạn đời biết yêu thương chia sẻ, chứ không đi tìm một "nữ bá chủ" hay một "người đàn bà thép" để thống trị mình. Tình yêu là mối quan hệ hai chiều, là một phương trình có hai vế bằng nhau. Vì vậy các cô gái cần phải học cách yêu và học cách "cân bằng phương trình" tình yêu đó. Nếu biến tình yêu thành một bất đẳng thức thì dù bạn có thông minh, xinh đẹp và tài giỏi đến đâu, bạn cũng sẽ là người thua cuộc.

nguoidensau42
02-06-2005, 09:44 PM
nhưng mình ko bao giờ tự cao cả nhưng tai sao minh ko thể nào có đc 1 ty thực sự

trangtoiyeu
02-06-2005, 11:19 PM
tôi không kiêu căng ngạo mạn mà cũng chẳng có anh nào dám gần cả,chắc bởi tại cái câu(già mốc dầu còn chêu trẻ con tôi vẫn nói với mấy chú.

EmAnh
03-06-2005, 01:15 AM
với EA, chuyện tình iu có liên quan cả đến chữ duyên số. Nói thì khó tin lắm nhưng EA tin là có thật.

chuyenchangcodon_m2m
03-06-2005, 02:05 AM
chai! các bạn nói sao áy!
chãng qua tình yeu chua dén thui!
dau fai tại mình dẹp hay xáu,giàu hay nghèo mà ko hoạc có tình yeu
ai cũng có 1 tình yeu dẹp mà!
hãy dọi nha các cô nương !roài nó sẽ dén thui
1 ngày ko xa!

chimung
03-06-2005, 02:12 AM
Dung roi !Minh nghi rang tinh yeu la su tinh co
Cac ban gai hay nghi nhieu thoi ,chu bon con trai tui minh chang nghi gi ca , the ma tinh yeu van cu den do thoi
Nhung minh cung xin canh bao cac ban nu rang , nhat la cac ban gai dep va thanh danh :Hay la chinh minh ,la nhung nguoi ban gai de thuong ,dugn coi minh la gi cao ca qua va dung to ra qua thong minh truoc cac ban trai nhat la cac ban trai ko hoat bat lam nhu vay tinh yeu dep se den voi cac ban
Do la y kien rieng cua minh co le ko dugn hoan toan nhung minh tin rang cugn ko sai bao nhieu
Chuc cac ban co mot tinh yeu dep that su

chuyenchangcodon_m2m
03-06-2005, 02:15 AM
hì! dúng ý mình roài doá!
nói gì thì nói!con gái dùng nen "chãnh"
hì hì

luubop
03-06-2005, 02:38 AM
dau phai có tiền tai là da sêo' sẽ dat dươc 1 thu tình cam nào dó nhu mong muôn ban có tiền tài co co 3 diều làm ta da số chang kiêm dc 1 tình cam chân thât thu 1 do nhìu n` cda~ co tiền tài dac biêt chỗ dung xã hôi wa' cao nên muôn chon 1 n` thich hop voi mình ko phãi dễ thu 2 do chưa phân biêt dc thu tình cãm nam nũ voi tình cãm khác chãng han dc thu 3 do su ràng buôc nào dó tác dông lên tình cãm minh dang muôn theo duỗi ban hãy thu tìm lý do trong 3 lý do do xem nếu thiêu 1 trong 3 hãy cố gáng khác phuc thì ban sẽ tình ra 1 tinh cam chan thành ok

HoaLacLoai
03-06-2005, 02:56 AM
Dung roi !Minh nghi rang tinh yeu la su tinh co
Cac ban gai hay nghi nhieu thoi ,chu bon con trai tui minh chang nghi gi ca , the ma tinh yeu van cu den do thoi
Nhung minh cung xin canh bao cac ban nu rang , nhat la cac ban gai dep va thanh danh :Hay la chinh minh ,la nhung nguoi ban gai de thuong ,dugn coi minh la gi cao ca qua va dung to ra qua thong minh truoc cac ban trai nhat la cac ban trai ko hoat bat lam nhu vay tinh yeu dep se den voi cac ban
Do la y kien rieng cua minh co le ko dugn hoan toan nhung minh tin rang cugn ko sai bao nhieu
Chuc cac ban co mot tinh yeu dep that su

LẦN SAU NHỚ TYPE CÓ DZẤU DÙM

chuyenchangcodon_m2m
03-06-2005, 03:12 AM
chài ! dang theo dõi chũ dề này! tưỡng coá người góp ý vào xem! ai ngò
nhác nhõ! hixhix :le: xì

chimung
03-06-2005, 04:32 AM
chuyenchangcodon_m2m noi chang hay teo nao
chan gop y duoc gi

HoaLacLoai sao lai sao y nguyen ban cua minh the
ban co thay no hay ko
lan sau minh se co dau

okanobee
04-06-2005, 05:09 AM
Oka cũng tin vậy á Emanh . Tình yêu và duyên nợ . Có người có duyên gặp gỡ nhưng lại không được số phận an bài mãi mãi sống bên nhau . Nghe như vậy có vẻ mê tín dị đoan quá , nhưng oka tin vào điều này .