PDA

Xem đầy đủ chức năng : Trai tim hai ngăn

Hàn Đức Bảo
28-06-2006, 02:36 AM
Quen em đã hơn nửa năm -chừng ấy thời gian cũng đã đủ cho tôi nói lên chữ yêu .
Hôm qua ôm em trong tay nghe lời em nói lăn bên cạnh những giọt nước mắt
- Có khi nào con người ta yêu một lúc hai người không anh ?
-Cũng có thể ...
-Em đang yêu cả hai đấy anh ạ . Anh và .....Tuấn
ôi thằng bạn của mình.......

giotsauchoivoi
28-06-2006, 02:42 AM
trùi ui ,tội nghiệp bạn wá hàhttp://hinh-microsoft

Hàn Đức Bảo
28-06-2006, 02:57 AM
Không biết mình nên tiếp tục hay cắt đứt quan hệ với người ta , chỉ biết rằng bỏ thì thương mà vương thì ..khổ Tất nhiên là khổ cho cả hai rồi . Nhưng nếu cứ như thế này thì cái bất phương trình vô tỷ , vô ẩn này đến lúc nào mới được giải đây . KHỉ thật , mình đi tư vấn cho người khác được mà lại không tư vấn cho bản thân mình được . Ông trời thật không công bằng chút nào , giá mà mình có thể ...đánh đổi

ShadowSunset
28-06-2006, 03:04 AM
Hiz... cảm thấy, bạn là người rất sâu sắc . Nhưng mah, tình yêu luôn đòi hỏi ích kỉ
Vì khó thấy tình yêu nào cao thượng lắm
Cô gái của bạn, có 2 người trong 1 trái tim
Như bạn biết đấy... 3 người trong 1 cuộc tình thật sự là rất chật hẹp. Mình nghĩ, nếu còn yêu, thì bạn cứ yêu. nhưng nếu là mình, mình sẻ yêu nhưng không giành giật. Yêu chỉ để giữ lại mối tình đẹp của cả 2 mà thôi. Còn mọi thứ, chỉ có thể trông chờ vào một nghiệm chính xác mah phương trình tình yêu bậc 3 của 3 người giải quyết. Cầu mong đó là nghiệm đúng bạn ạ!

Mèo Lười Cô Đơn
28-06-2006, 03:13 AM
Theo mèo thì cô gái này thật sự yêu ai...đó là lời giải đáp rất quan trọng đấy bạn ạ
Còn nữa ngừi bạn tên tuấn có yêu cô gái này hay ko?
nếu khi hai câu hỏi này được giải quết thì mọi vấn đề sẽ song đúng ko nèo...
còn tuỳ ở bạn nữa? có yêu cô gái này thiệt ko nhỉ? và tha thứ, cũng là nhiệm mầu của tình iu đóa bạn ạ? hãy chứng tỏ bạn có thể mang lại niềm vui cho cô gái đó nhìu hơn ngửi bạn của bạn ....

Hàn Đức Bảo
28-06-2006, 03:55 AM
Ôi trời , sao mọi người tư vấn cho mình y như ... bạn của mình thế . Mình vẫn phải đang sống chung tình yêu với một người khác . Tuấn -là người đầu tiên mà bạn gái mình dành tình cảm cho nhưng ngặt một nỗi cậu ấy ở ngoài Bắc mà mình và cậu ấy là bạn ( không phải bạn thân) Nhưng mình lại là người đầu tiên và cũng là người đang bên cạnh mà cô ấy trao nụ hôn cũng như trao rất trọn vẹn tình cảm cho mình thi thoảng mình phải " chiu đựng " một nghịch cảnh : Nhìn thấy hai người ấy " chát " với nhau , nghe những lời yêu từ Tuấn dành cho bạn gái mình . Không biết mình có cao thượng " rởm" hay không mà đôi lúc mình đã " viết " hộ bạn gái " em yêu anh " với người con trai kia .
Quả thực mình đã định chia tay ...mấy lần rồi , định dứt hẳn rồi nhưng lại ..đâu vào đấy .Mình không thể nhịn được cái cách cô ấy " riết " lấy mình " anh xa em rồi em biết nương vào đâu " . trời hỡi
Đã có lúc tưởng chừng mình đã lấy đi " phần quý giá " của người ấy nhưng lại ...không thể . Có lẽ mình yêu cô ấy thật lòng và không muốn biến cô ấy trở thành một thứ để giải trí . Mình sợ đến lúc mình có được cái đó rồi mình cũng sẽ trở thành tầm thường như những gã sở khanh khác . Mình nên đi đâu đó thật xa ....

Cảm ơn mọi người nhé . Có ai đó " tâm sự " với mình nữa không .

ShadowSunset
28-06-2006, 03:56 AM
Còn có mình, bạn hãy yên tâm sẻ chia. Luôn có những nụ cười an ủi và sẻ chia xung quanh bạn. Hay ít ra, là còn có T* :)

Mèo Lười Cô Đơn
28-06-2006, 04:01 AM
cuối cùng mèo hiểu được rằng tình yêu muôn mầu sắc .......chuyện này quá ngoài suy nghĩ của mình vì mình chưa hề có mụt chút hiểu bít về yêu cả?
Nhưng mình sẽ lun vào đây đọc những tâm dự của bạn,....hạnh phúc nhé ...

Thienmy
28-06-2006, 04:08 AM
cuộc sống quả thật muôn màu

Hàn Cát Nhi
28-06-2006, 04:15 AM
Trái tim có hai ngăn ư...Còn ít đó.Theo Cát trái tim sẽ có rất nhiều ngăn ...nhưng không phải chỉ để yêu mà còn phải chia sẽ , cảm thông , và biết thương nữa cơ

Thienmy
28-06-2006, 04:19 AM
Hình như có bài hát trái tim triệu ngăn thì phải

okanobee
28-06-2006, 07:01 AM
Oka vẫn nhớ có một bài test về Tình yêu rằng:
_ Khi vui, ai là người bạn nghĩ đến đầu tiên và muốn chia sẻ nhất?
_ Khi buồn, ai là người bạn nghĩ đến đầu tiên và muốn được sẻ chia?
* Hãy chọn người bạn nghĩ đến khi bạn buồn; bởi để chia sẻ niềm vui thì có thể chỉ là một người bạn bình thường hay nhiều người ......... Nhưng với nỗi buồn, không phải ai cũng luôn muốn bên bạn và sẻ chia cùng bạn trong những phút giây đó? Mà cuộc sống đâu chỉ là niềm vui.
Tình yêu không thể trao hai người, cũng như trái tim không thể chia hai. Hãy lựa chọn theo sự mách bảo của con tim, bạn nhé.
Thân,
Oka

giotsauchoivoi
29-06-2006, 12:24 AM
Ôi trời , sao mọi người tư vấn cho mình y như ... bạn của mình thế . Mình vẫn phải đang sống chung tình yêu với một người khác . Tuấn -là người đầu tiên mà bạn gái mình dành tình cảm cho nhưng ngặt một nỗi cậu ấy ở ngoài Bắc mà mình và cậu ấy là bạn ( không phải bạn thân) Nhưng mình lại là người đầu tiên và cũng là người đang bên cạnh mà cô ấy trao nụ hôn cũng như trao rất trọn vẹn tình cảm cho mình thi thoảng mình phải " chiu đựng " một nghịch cảnh : Nhìn thấy hai người ấy " chát " với nhau , nghe những lời yêu từ Tuấn dành cho bạn gái mình . Không biết mình có cao thượng " rởm" hay không mà đôi lúc mình đã " viết " hộ bạn gái " em yêu anh " với người con trai kia .
Quả thực mình đã định chia tay ...mấy lần rồi , định dứt hẳn rồi nhưng lại ..đâu vào đấy .Mình không thể nhịn được cái cách cô ấy " riết " lấy mình " anh xa em rồi em biết nương vào đâu " . trời hỡi
Đã có lúc tưởng chừng mình đã lấy đi " phần quý giá " của người ấy nhưng lại ...không thể . Có lẽ mình yêu cô ấy thật lòng và không muốn biến cô ấy trở thành một thứ để giải trí . Mình sợ đến lúc mình có được cái đó rồi mình cũng sẽ trở thành tầm thường như những gã sở khanh khác . Mình nên đi đâu đó thật xa ....

Cảm ơn mọi người nhé . Có ai đó " tâm sự " với mình nữa không .
Có mình nè .nhưng mà bạn nói là cô ấy trao rất trọn vẹn tình cảm cho bạn nhưng tại sao lại có trái tim hai ngăn . Bạn hãy thử nghĩ xem nếu bạn cũng yêu hai người như cô ấy thì sao nhỉ . Dứt khoác bạn phải hiểu rằng : hỏi thẳng cô ấy và phân tích cho cô ấy hiểu không thể yêu cùng một lúc hai người được và cô ấy chỉ có thể chọn lựa 1 trong hai mà thôi or bạn or bạn của bạn .hãy để cho cô ấy có thời gian suy nghĩ và tốt hơn hết là bạn đừng gặp mặt cô ấy trong thời gian đó . Sự lựa chọn của cô ấy có thể làm bạn cảm thấy đau khổ nếu .....nhưng đó chỉ là nhất thời mà thôi . Bạn sẽ cảm thấy khỏi mái hơn nhiều .Yêu không hẳn là có được người mình yêu .hãy tôn trọng quyết định của cô ấy bạn nhé .
chúc bạn thành công :1_question:

the_following_day90
29-06-2006, 12:51 AM
hihihi
nghe chuyện mà buồn cười dễ sợ
bác gái này có bị ấm đầu ko nhỉ
hahahaha

oxy_hi
29-06-2006, 03:17 AM
Bạn à, đã gọi là tình yêu thì kg thể có 3 người được. Bản chất của tình yêu là ích kỉ, và nếu như cô ấy bảo là yêu 2 người một lúc thì có nghĩa là cô ấy chẳng yêu ai cả, mà chỉ yêu chính bản thân cô ấy mà thôi.......!

giotsauchoivoi
29-06-2006, 07:39 PM
hihihi
nghe chuyện mà buồn cười dễ sợ
bác gái này có bị ấm đầu ko nhỉ
hahahaha

Mỗi người đều có một cách sống và 1 quan niệm khác nhau ở đạy chúng ta chỉ đưa ra những lí do những ý kiến để giúp người trong cuộc hiểu rõ thêm vấn đề mà thôi bạn à . Còn việc bạn nghĩ ai bị ấm đầu và ai không bị ấm đầu âu chắc cũng là do quan niệm và suy nghĩ của bạn mà thôi . Mình cũng rất mong mọi người sẽ có những suy nghĩ chính xác và nhất là bạn:1_question:

tongnguyenhuy
29-06-2006, 08:35 PM
trái tim có tới 4 ngăn nên tui nghĩ...

Hàn Đức Bảo
01-07-2006, 03:09 AM
Cảm ơn mọi người nhé . Rất cảm ơn . CÓ lẽ tôi nên chấm dứt chuyện này ở đây là được rồi , CÓ lẽ vậy

Trang Sassy
01-07-2006, 03:39 AM
Trong tình yêu , con tim ta luôn luôn ích kỉ... Ừhm... Ta cũng muốn cao thượng 1 chút lắm , nhưng lí trí ko thắng được trái tim
Thôi ! Đành thế.... Chấp nhận...

heo lười đáng iu
01-07-2006, 04:16 AM
Bạn à...mình nói thiệt lòng bạn đừng có tư ái nghe....nhưng sự thật vẫn là sự thật thôi bạn à...thật ra bạn đừng quá chủ quan va tin tưởng quá vào những lời mà người yêu của bạn nói....thật ra trong tình yêu đâu quá khó để người ta chọn lựa và hĩu ra rằng bản thân họ iu ai và cần có ai hơn....nếu họ iu bạn thật lòng va nhìu hơn TUẤN thì chắc chắn người họ chọn phải là bạn chứ... trong tình yêu bạn biết đấy....không ai trên đời có thể chấp nhận cho người tình của mình yêu 1 lúc 2 người...phải chăng bạn gái của bạn đã quá tham lam và ích kỉ..chỉ vì lợi ích cho bản thân mà không hề biết trái tim của bạn lúc này đang đau nhói.....bạn cũng thế đừng vì yêu quá mà không nhìn ra sư thật trước mắt nhé....hãy cứng rắn lên bởi vì dù sao bạn cũng là 1 người đàn ông....mình cũng đã từng yêu ,từng đau khổ và từng khóc đến cạn nước mắt vì người con trai mà mình yeu6 thương nhất ( người đó cũng iu mình nhìu lắm vì mình là người con gái đầu tiên của người ta....nhưng sau 1 thời gian mình đi xa trở về thì trớ trêu thay....vì....) anh ấy đã thú nhận rằng: trong thời gian em đi xa anh đã quen 1 người khác...anh đã iu người thứ 3...và trái tim anh cũng không thẻ mất em được....vì anh yêu cả 2.....nhưng mình đã đối diện được với sư thật đó...để yêu cầu anh ấy chọn lựa 1 là em...2 là người ấy....và mình đã đủ can đảm làm cho anh ấy nhận ra mình mới là người yêu anh ấy thực sự.... buộc anh ta chỉ được có 1 người mà thôi....vì đó là do anh ta yêu không thật lòng í mà....bạn hãy cố gắng nhé..thành công hay thất bại đều do 1 tay mình quyết định thôi bạn à...

Hàn Đức Bảo
01-07-2006, 05:53 AM
Ừ , bạn nói rất đúng , nhưng không dễ gì chiến thắng được bản thân cả , có lẽ tôi sẽ là người ra đi vậy , chẳng biết làm sao . Nỗi đau nào cũng nguôi ngoai , chẳng ai có thể sống mãi với quá khứ được...hãy để thời gian trả lời hộ mình vậy . Buồn

hien911
01-07-2006, 06:06 AM
Khổ nhỉ cái trường hợp như bạn ,thì bó tay toàn tập .Có lẽ cô gái kia vẫn chưa xác nhận được đâu là người mình thật sự yêu .Để cô ta một thời gian suy nghĩ đi ..........

:::dEvIl:::
02-07-2006, 01:18 AM
quá xót xa...:rain::rain:

Hàn Đức Bảo
03-07-2006, 09:49 AM
hơ hơ , cảm ơn mọi người đã khóc hộ tôi ...rất cảm ơn

Thienmy
04-07-2006, 02:30 AM
...Kiểu này gọi là bà chài bắt cá 2 tay đây mà ...Không chừng ngoài 2 chú đó còn một đống chú khác bị đưa vào tròng ý ...
hê hê hê
HỠI BỌN CON TRAI NGU NGỐC( trong đó có cả tui nũa) ..HÃY CẨN THẬN TRƯỚC KHI ÔM BẤT KỲ ẺM NÀO NHÁ...:cungly:
please contact me at [email protected](0904648006)
You are the sun in my life

Còn khi đã ôm thì nên chấp nhận

seu dau do
04-07-2006, 06:26 PM
Nói chuyẹn cứ như dùa thé hả bạn ơi

forever love
04-07-2006, 10:59 PM
có lẽ cô ấy đều có tình cảm với cả hai nhưng chưa thực sự xác nhận đc đâu là tình yêu thực sự của cô ấy ,nhưng mà cô ấy đã tin tưởng bạn và nói ra tâm trạng của cô ấy bây giờ chứng tỏ cô ấy dành tình cảm đặc biệt hơn cho bạn đó