PDA

Xem đầy đủ chức năng : Mong các bạn giúp đỡ

feelinginlove
25-06-2006, 07:25 PM
Chả là mình có 1 cô bạn gái đã từng wen nhau rồi nhưng đã chia tay được 1 năm....gần đây mình được gặp chị của người ấy chị người ấy bảo là người ấy thấy buồn khi nghe tin tui có bạn gái mới ( mà thật ra tui có đâu tui chờ người ấy suốt 1 năm trời) thế là tui nói chuyện lại với người ấy nhưng ko biết nói gì hết các bạn à cũng giồng như trước đây mỗi lần gặp người ấy tui lại thấy sao sao ấy ko thể hiểu nổi và mình nói chuyện thấy bế tắc lắm mình sợ lại như trước đây làm người ấy chán thì mình chết.........bạn nào có bí quyết trò chuyện chỉ mình với đa tạ nhiều nhiều giúp mình với:help: :bow:

ngaoquanhung
25-06-2006, 09:23 PM
Có lẽ bạn nên xác định rõ ràng tình cảm của bạn.
Còn nói chuyện thì bạn cứ coi như đang nói với bạn bè thôi.
Chúc banj vui vẻ

kukutamalu
25-06-2006, 09:25 PM
thiệt là khó đấy bạn oi.....vi đây là căn bệnh khó chữa lémban5 phải tự tìm lấy tự tin trươc mặt ngươi khác thi mới không bị bí...............mà pahi thât kheo léo thì mới giải quyết mọi vấn đề.........chúc làm tốt nhé

chuonggio
25-06-2006, 09:31 PM
chắc 2 bạn chưa hiểu về nhau nhiều và chưa thật sự "thân" nên mới ko biết nói gì khi gặp nhau đó,chứ khi đã wen nhau rồi thì có gì đâu mà khó nói.Chuonggio nghĩ bạn nên nói chuyện với cô ấy như một người bạn trước đã vì bạn bè thường dễ nói chuyện mà,sau đó tuỳ "tình hình" mà tiến hay lùi

feelinginlove
25-06-2006, 10:21 PM
mình đã cố rồi nhưng cô ấy cứ uh mãi làm mình nản wa cơ chẳng biết nói gì để cuốn hút cô ấy cả, a` mà 2 bạn kia hỏi mình co thân ko à rất thân đó mình và cô ấy lúc còn wen vui lắm cả hai nói rất nhiều và cung đã từng kiss nhau roi hix....the nhung khi mình vào lớp 12 cô ấy tự nhiên chia tay mình mà chẳng nói lý do gì cả......bây giờ mình đang định làm lại từ đầu nhưng chẵng nghĩ ra gì để nói cả.....đáng lẽ ra mình vẫn im lặng chờ đợi tiếp nhưng khi nghe chị người ấy bảo là người ấy buồn vì mình nên mình quyết định nói lại tại vì mình ko muốn người đó buồn vì mình........mình ko biết phải làm sao đây mình ko thể nói với ai điều này cả chi mong các bạn giúp đỡ mình:schmoll:

hien911
25-06-2006, 11:51 PM
Bạn phải chủ động thôi ,nói ra những gì mình cần phải nói đi .Không thì muộn mất đó.

feelinginlove
26-06-2006, 12:00 AM
vậy à thế nhưng nói ra thì có khi nào cô ấy sẽ ghét mình ko..

Tieu_quy110
26-06-2006, 12:03 AM
Con gái nhiều khi không hiểu chính bản thân mình nghĩ gì đâu bạn ạ! Hãy cứ làm những gì bạn nghĩ thôi vì người cô ấy thích chính là bạn chứ đâu phải ai khác! Hãy làm những gì bạn muốn và nói những gì bạn nghĩ là cần thiết! Chúc thành công nghen! (^_^)

feelinginlove
26-06-2006, 12:09 AM
mình sẽ cố hihi nếu ko được thì mình sẽ chờ tiếp thôi cảm ơn các bạn đã cho mình lời khuyên.........mà các bạn biết ko chuyện của mình cũng bắt đầu từ trên mạng đấy sau đó mới wen thật ngoài đời...qua chuyện này mình mới biết dù bằng cách gì thì tình cảm chân thật cũng là wan trọng đúng ko các bạn.....>____<

Tieu_quy110
26-06-2006, 12:15 AM
Hì hì! mình thì ngược lại! Quen ngoài đời nhưng vì hai đứa ở xa quá nên giờ toàn liên lạc qua mạng thôi!

feelinginlove
26-06-2006, 12:17 AM
mà biết sao mình ko dám làm ko tại vì lúc chia tay ấy mình bùn lắm mình đã phạm sai lầm là làm mấy chuyện quá khùng suốt ngày cứ đeo đuổi người ấy đến nỗi đánh mât cơ hội của mình, lúc đó ban ấy nói với mình "T ghét H lắm T ko đội trời chung với H ,phải chi H đừng như thế thì 1 năm sau mình có thể làm lại từ đầu rồi.." thế đấy mình biết mình đã sai nên mình đã tránh T 1 năm mình chỉ âm thầm theo dõi và giúp đỡ T thôi ...và giờ đây T đã bình thường lại với mình....mình không biết có nói những gì mình muốn ko có phải thế là tham lam lắm không các bạn ơi mình rất sợ đánh mất T một lần nữa...ai đã từng như mình thì giúp mình nhé:khocnhe:

vipga8x1
26-06-2006, 12:24 AM
ơ cái chuyện này thì chắc là ông fải tự tìm đến để nói với bạn ý thui . nói hết những jì mà bạn muốn nói . còn có hiểu hay không là tuỳ thưộc vào bạn ý^_^

feelinginlove
26-06-2006, 12:31 AM
hix có bạn nữ nào hiểu bạn gái mình nghĩ gì không nói mình nghe đi