PDA

Xem đầy đủ chức năng : Chuyện tình trên Net !

Cỏ xanh
24-03-2005, 11:35 PM
Bài này CX đọc được trên ngoisao.net, CX post vô đây để mọi người cùng đọc rồi suy ngẫm ^_^.

"Nói đến một chuyện tình, ai cũng phải trải qua các giai đoạn: biết - quen - hiểu nhau - yêu nhau. Nhưng chuyện tình của chúng tôi lại khác hoàn toàn. Chúng tôi đã yêu nhau say đắm ngay khi chưa biết mặt, chưa nghe giọng nói của nhau, chỉ quen nhau trên mạng...”.

“Đến giờ thực sự tôi cũng không hiểu tại sao chúng tôi lại có thể yêu được nhau nữa, khi chúng tôi cách xa nhau hàng nghìn cây số. Anh ở miền Nam, là kỹ sư làm trong ngành dầu khí nên hay phải đi công tác trên biển, cứ làm liền một tháng mới được về nhà 2 tuần. Vì vậy khoảng thời gian anh trên biển là lúc tôi thấy nhớ anh quay quắt, nhớ lắm. Và tôi nhận ra rằng, tôi đã yêu anh.

Nhiều người đã nói, tình bạn trên mạng không bao giờ bền lâu, huống chi tình yêu. Nhiều lúc tôi cũng cảm thấy băn khoăn nhiều về chuyện này, nhưng anh thường nói: tất cả để thời gian trả lời... Và rồi một ngày, trên mạng, anh đã nói rằng anh rất nhớ tôi, anh rất cần tôi. Rồi thời gian cứ trôi, đã 9 tháng trời từ khi "yêu nhau", chúng tôi vẫn chưa... gặp mặt nhau.

Và cuối cùng thì cái ngày hạnh phúc đó đã đến. Anh thu xếp được công việc để ra Bắc với tôi. Ngày đầu chúng tôi gặp nhau cũng là ngày tôi đưa anh về ra mắt gia đình. Khi gặp nhau, không hề có cảm giác lần đầu gặp gỡ mà cảm giác của chúng tôi lúc ấy là hai người yêu nhau mà phải xa cách vừa gặp lại, cảm xúc lúc ấy vừa vui vừa tủi thân lại vừa hạnh phúc...".

Tâm sự của cô gái trong câu chuyện tình lãng mạn trên không phải là trường hợp duy nhất. Rất nhiều cuộc tình thời nay đã nảy sinh và được se duyên bởi những "ông tơ bà nguyệt" bước ra từ thế giới @. Những tâm sự, bộc bạch về những câu chuyện tình yêu có thực từ thế giới online có thể dễ dàng tìm thấy ở rất nhiều diễn đàn thảo luận về tình yêu trên mạng: “Tôi vốn không tin vào chuyện có thể yêu nhau trên mạng cho đến khi gặp "hắn". Những cuộc trò chuyện qua mạng tưởng đâu chỉ để tán gẫu, thư giãn cho vui nhưng dần đã khiến tôi cảm mến "hắn" từ lúc nào không hay. Đôi lúc tôi nghĩ có lẽ đó cũng chỉ là những cảm xúc nhất thời bởi làm sao có thể yêu một ai đó khi chưa một lần gặp mặt. Và quan trọng hơn, liệu “đối phương” có thật lòng... Nhưng sau tất cả, giờ đây chúng tôi biết rằng mình đã tìm được một nửa của mình".

"Mặt trái của các cuộc tình ảo qua mạng chỉ để cợt đùa, lừa dối khiến người ta cảm thấy lo lắng, hoài nghi, khó tin tưởng rằng một tình yêu thực sự có thể xuất phát từ thế giới online. Nhưng thực ra, nếu như bạn nghiêm túc thì vẫn có thể tìm thấy một tình cảm nghiêm túc từ Internet", một cư dân mạng viết.

Theo Thanh Niên, những mối duyên kỳ ngộ trong thế giới online còn đầy thi vị của sự lãng mạn. Phương, PR của một công ty tin học tại TP HCM tiết lộ một bí quyết tạo sự lãng mạn cho chuyện tình online của mình: “Tụi mình có chung một hộp thư điện tử để mỗi khi có những tâm sự, buồn vui thì gửi vào đấy và cùng đọc. “Hộp thư tình yêu” ấy thế là có rất nhiều thư mục: yêu nhau, giận nhau, trách nhau... Có những chuyện có thể cảm thấy khó bày tỏ trực tiếp thì cứ gửi vào đấy là ok”.

Thanh Xuân, một phóng viên công nghệ thông tin, cũng có những cảm xúc lãng mạn với tình yêu trên net: “Một lần, đang ở nước ngoài nhưng anh ấy bất ngờ mời mình cùng đi xem phim. Mang laptop vào rạp và bật webcam, không thể tin được là tụi mình có thể hẹn hò xem phim cùng nhau dù đang cách xa hàng chục nghìn cây số”...

Tình yêu dù trong thời đại nào, trong hoàn cảnh nào cũng có những cách thể hiện sự lãng mạn riêng của nó!

búp_bê_siêu_quậy
25-03-2005, 12:47 AM
Troài,thiệt á ltts? Dzậy thì mình cũng fai? kím 1 mối tình trên net cho bằng chị bằng em mới đc,hic.Tiếc we',chẳng ai thèm để ý mình cả,oeoeoeoeoeoee

n_ssiw_i
25-03-2005, 12:53 AM
chuyện tình trên net n_Ssiw_i đã và đang trải wa *_* ... thích người đó vì cái cách người đó hay xài " ^_^" hay vì người ta hay gọi mình trẻ con, thích vì cái càch người đó share feelings, gợi mình nói chuyện, thích vì những suy nghĩ "có cái gì đó rất trùng ý với suy nghĩ đâu đó của mình", rồi cũng có những giận hờn, ghen tuông.. love online cũng có chuyện tình tay ba, cũng có chuyện người đến sau ... đau khổ thấy ấy ấy sweet với gf ( dù họ cũng chỉ là chat chit online bla bla bla) ... internet bây giờ ... online life cũng có đầy đủ mùi vị như real life ... -_- enjoy both [vậy mới thấy love ở đâu cũng có (** ,), cũng buồn vui ... ]

(đang nói gì lung tung vậy nè ... !!)

thang_nhoc_con_lau_ca
25-03-2005, 09:27 AM
tình yêu online thì khó bền vững , chỉ mang lại đau khổ mà thôi , vậy mà sao tôi lại lâm vào tình cảnh như vậy nhỉ , híc tình yêu làm con người ta điên đảo

yeudoi_333
25-03-2005, 08:48 PM
mình chưa từng có một mối tình nào trên mạng cả nên mình cũng hiêu..hic....vì mình nghĩ thật khó mà tìm được một người nào hiểu mình cả......(-_-)

Red Rose
26-03-2005, 01:36 AM
tình yêu trên mạng có lợi cũng ko có nhiều lúc mình yêu người đó vô cùng nhưng vì khoảng cách địa lý quá xa họ ko thể đến với nhau nhưng mà cũng có rất nhiều trường hợp họ đến với nhau cũng qua
@
và đây là lơi khuyên mình dành cho họ : hãy yêu bằng chính trái tim của mình và khi tình yêu được đáp lại bạn sẽ thấy hạnh phúc dù ở đâu nếu yêu nhau thực sự họ sẽ tìm đến nhau bất châp ko gian và thời gian

tahn
26-03-2005, 01:46 AM
Tình yêu trên net ... cũng có những điều hay ... nhưng cũng ko thể phủ nhận mặt xấu của nó . Có những người không thật tâm trong tình yêu trên net ... và xem đó như chuyện giải trí làm người khác đau lòng ... ( theo tanh thì ko nên làm vậy ... ) Nhưng cũng coá những người tìm đến với nhau thật sự và có được hạnh phúc ... Theo tanh thì ... nếu thật sự iu ... thì ... ở đâu cũng vậy ... trên net hay ngoài đời cũng đều có thể ... đi đến hạnh phúc ( nếu 2 người thật sự iu nhau :D )

thang_nhoc_con_lau_ca
26-03-2005, 01:49 AM
bạn nói linh tinh vừa thôi bạn có dám chắc là không có cuộc tình nào cũng như vậy không liệu bạn có thể thống kê hết được bao nhiêu cuộc tình qua net thất bại cũng như nhờ qua net bao nhiêu đôi nên vợ nen chồng không mà phát biểu hùng hồn như vậy
làm gì nóng dậy bạn , bạn nghĩ như thế nào là tùy bạn , còn tôi nghĩ như thế nào là quyền của tui. Vì sao bạn cho rằng lời nói của tui là linh tinh , bạn không có quyền , nếu như bạn phản bác ý kiến của tôi thì phải nói lí lẽ làm sao cho tôi phục bạn , ok . Thôi nhé nói ít hiểu nhìu , nói nhiều chẳng hiểu bao nhiêu

thanhtuanvn20
26-03-2005, 01:54 AM
Làm gì mà có thật............

trang_tran054
26-03-2005, 09:02 AM
đúng là có tình yêu trên mạng thật ,nhưng dễ làm người ta tổn thương lắm

Meodzo
26-03-2005, 09:58 AM
Híc ! Sao cái vấn đề này cứ bị mổ xẻ hoài là sao ??? :( Lại nghĩ vớ vẩn nữa rồi .....

hien911
26-03-2005, 02:03 PM
Hạnh phúc chỉ đến với ai dám yêu cho dù có thế nào đi nữa đung không các bạn .

so_cold
26-03-2005, 02:16 PM
:( lại chiện on lai on liếc nì....

Lang thang
26-03-2005, 04:02 PM
lại ôn lại chuyện cũ rùi, chuyện tình trên net sao mà cứ bị mọi người hiểu sai lầm vậy nè, trên net cứ đơn giản coi nhau là bạn, thân một chút thì gọi là bạn thân tâm sự với nhau , và còn vấn đề tình cảm thì chắc LT ko nói được rùi, trời sinh mỗi người mỗi tính, mỗi cây mỗi hoa mỗi nhà mỗi cảnh mà, nếu có tình cảm với nhau thật sự thì chẳng có gì có thể ngăn cản được, nhưng thật sự tình cảm trên net rất hay á, hạnh phúc hay không chính do bản thân của mỗi người có tôn trọng và giữ gìn tình cảm đó hay không thôi !

Kitty
27-03-2005, 04:02 AM
có phải ty online nào cũng đua đến kết quả như mong đợi đâu .nói chung bùn nhìu hưn là vui.......hic

College ITC
27-03-2005, 09:57 PM
Toi thi chang bao gio tin vao cai thu tinh yeu tren net. 1 thu tinh cam mo ho ay, ngay ca tinh ban con chua chac gi tin dươc nua la tinh yeu. Toi nghi rang may ngươi kia chang qua la....do hen gi do thoi. Tinh yeu la thu phai vun dap o ca 2 phia, o gan nhau nhieu khi con chua the nao hieu dươc het, co the biet dươc vi ngot of tinh yeu nua la.... Hom bua toi co dươc 1 ngươi ban tang cho 2 cau mà den tan bay gio toi con khac sau trong long.
Ngươi tren net la ngươi hu ao
Tinh tren net co cung nhu ko.

nguoiyeudau
27-03-2005, 10:13 PM
Chuyện tình internet bây giờ thấy là chuyên có thể ai cũng gặp nhưng khi gặp chat trên mạng và gặp nhau ở ngoài đời thực và tìm hiểu đối phương thì cũng dễ hiểu mà . Nhưng cac bạn hãy cẩn thận các bạn có nghe nói đến vụ án cô bé học ở trường Mỹ thuật công nghiệp không ?

tiểu quỉ
27-03-2005, 10:54 PM
tình online ư, cũng như ty đời thường thôi, nếu như 2 kẻ trong cuộc chân thành thì ty chân thành, còn mà giả dối thì ty giả dối :)

hoabantrang
27-03-2005, 11:43 PM
Mối tình Internet
Tác giả: Khuyết danh
Nói đến một chuyện tình, ai cũng phải trải qua những giai đoạn : biết - quen - hiểu nhau - yêu nhau. Nhưng chuyện tình của chúng tôi lại khác hoàn toàn. Chúng tôi đã yêu nhau say đắm ngay khi chúng tôi chưa biết khuôn mặt, chưa nghe giọng nói của nhau. Nghe thì có vẻ khó tin nhưng thực sự đó là sự thật các bạn ạ. Chúng tôi quen nhau trên mạng. Đến bây giờ thực sự tôi cũng không hiểu là tại sao chúng tôi lại có thể yêu được nhau nữa. Tôi hay hỏi anh rằng, tại sao trên thế giới này có bao nhiêu cô gái, tại sao ông trời không mang đến cho anh một cô gái khác mà lại là em, và tại sao người quan trọng nhất của đời em lại là anh mà không phải là một người con trai nào khác, trong khi chúng ta cách xa nhau hàng ngàn cây số như thế này. Đúng là ông trời đã mang chúng tôi lại với nhau, đã để cho chúng tôi thể hiện một điều rằng : Tình yêu không kể khoảng cách xa xôi. Cảm ơn số phận đã mang đến cho tôi niềm hạnh phúc tuyêt vời này.

Lần đầu tiên nói chuyện, tôi đã thực sự không hài lòng với cách nói chuyện của anh. Bực mình quá nên tôi không thèm nói chuyện với anh nữa. Lần thứ hai lên mạng, chẳng thấy mấy đứa bạn đâu hết, buồn, lại chỉ thấy cái nick của anh còn sáng, thế là không hiểu sao hai đứa lại nói chuyện với nhau. Đúng là anh không như tôi nghĩ. Anh có một điều gì đó rất gần gũi , rất gần gũi với tôi. Hôm đó ra về mà lòng tôi cảm thấy khác lạ vô cùng, có một cảm giác rất lạ lùng len lỏi trong tôi mà tôi không thể giải thích nổi nó là tình cảm gì nữa. Thế rồi mỗi buổi chiều, chúng tôi lại lên mạng gặp nhau, những lúc không gặp, thì thấy nhớ vô cùng. Anh là kĩ sư làm trong ngành dầu khí lên hay phải đi công tác trên biển, cứ đi biển 1 tháng mới được về nhà 2 tuần. Vì vậy khoảng thời gian anh đi biển là lúc tôi thấy nhớ anh quay quắt, nhớ lắm. Tôi đã quen với việc tâm sự với anh những điều không thể nói với bất kì ai, đã quen với việc nghe những lời khuyên bảo của anh. Vì vậy mà khi anh đi biển, tôi đã cảm thấy thật trống trải. Và tôi nhận ra rằng, tôi đã yêu anh.

Nhiều người đã nói, tình bạn trên mạng không bao giờ bền lâu huống chi tình yêu. Nhiều lúc tôi cũng cảm thấy băn khoăn nhiều về chuyện này, nhưng anh thường nói với tôi rằng, tất cả sẽ để thời gian trả lời, chỉ vậy thôi...

Và rồi một ngày, trên mạng, anh đã nói rằng, anh rất nhớ tôi, anh rất cần tôi, từ khi nói chuyện với tôi lần thứ 2 ấy, nhưng anh sợ anh nói ra sẽ làm tôi hiểu sai về anh. Tôi đã thực sự hạnh phúc. Chúng tôi đã yêu nhau mà chưa từng được gặp mặt nhau. Anh rất bận rộn, vì thế mà anh gọi điện cho tôi nhiều hơn thay vì cùng nhau lên mạng. Anh đã cho tôi hiểu được nhiều điều về cuộc sống này, về con đường mà tôi đang bước tới. Cả gia đình anh và bố mẹ tôi cũng đã biết rằng chúng tôi yêu nhau nhưng họ cũng chưa bao giờ được gặp mặt mà chỉ được nghe qua điện thoại, vì tôi là người Bắc, còn anh ở trong Nam.Rồi thời gian cứ trôi đi như vậy, đã 9 tháng trời từ khi yêu nhau, chúng tôi không được gặp nhau. Đã phải chịu bao nhiêu nỗi buồn cho sự xa cách, anh vẫn nói rằng : khổ trước thì sẽ sướng sau thôi. Tôi mong lắm cái ngày chúng tôi sẽ gặp nhau.

Và cuối cùng thì cái ngày hạnh phúc đó đã đến với tôi. Anh cố gắng và đã thu xếp được công việc để ra Bắc với tôi. Ngày đầu chúng tôi gặp nhau cũng là ngày tôi đưa anh về ra mắt gia đình. Khi gặp nhau, không hề có cảm giác lần đầu gặp gỡ mà cảm giác của chúng tôi lúc ấy là hai người yêu nhau mà phải xa nhau, đền lúc gặp lại, cảm xúc vừa vui vừa tủi thân vừa hạnh phúc , tôi đã khóc uớt hết vai áo anh, anh ôm tôi thật chặt trong lòng, lúc đó có lẽ tôi đã là người hạnh phúc nhất trên thế gian này. Anh điềm đạm, hiểu biết và quyết đoán. Cả nhà, ai cũng quý anh hết, tôi rất tự hào vì có anh .

Chúng tôi yêu nhau và tình yêu của chúng tôi là như vậy đó, tôi có cảm giác như đó là một câu chuyện cổ tích vậy. Đến giờ, chúng tôi đã là hai nửa không thể thiếu của nhau, tôi cần có anh và anh cũng cần tôi bên cạnh. Chúng tôi cũng đã tính chuyện cho tương lai hai đứa. Tôi thực sự hạnh phúc.

Vậy đó, đó là một câu chuyện thật của chính bản thân tôi, tôi muốn kể cho các bạn nghe. Và cái tên Khoảng cách dễ thương của tôi có được cũng vì như vậy.Tôi chỉ muốn nói với các bạn rằng, hãy trân trọng tình yêu mà mình đang có, và khoảng cách về địa lý trong tình yêu là một điều không ai muốn nhưng nếu bạn nghĩ rằng nó dễ thương thì đúng là khoảng cách dễ thương thật đó.
[ Gởi bài này cho người bạn yêu mến ]

thuỳ_điên
28-03-2005, 02:32 AM
hic...... ước gì mình cũng có một mối tình như vậy nhỉ
Mấy nhỏ ơi ...chúng mình thử tập theo câu chuyện đó nha :think:
:guoc: nè đọc xong đừng cho tui cái guốc kia nha

Vị_NgỌt_ĐôI_mÔi
28-03-2005, 03:43 AM
hỡi ngừi iu dzấu anh ở đâu?

bienxanhsieutoc
28-03-2005, 09:28 AM
Còn mình nghĩ đơn giản thôi , người lừa dối thì ở đâu mà chả gặp . Quan trọng là cả hai đối phương hiểu gì về nhau ? , có 1 người để mình tâm sự , mình quan tâm lúc vui cũng như lúc buồn thì cũng tốt mà . Đôi lúc chỉ cần 1 câu nói khích lệ , an ủi cũng làm người ta vui vẻ hơn thì cớ gì chúng ta không tin là có 1 tình yêu trên mạng nhỉ ??!!!

Vị_NgỌt_ĐôI_mÔi
29-03-2005, 01:03 AM
chắc là vậy đó...

thuỳ_điên
01-12-2006, 11:20 AM
Các bạn có tin tình yêu trên mạng không vậy
trước đây tôi cũng không tin nhưng giờ thì khác rồi
chúng tôi đang rất hạnh phúc
heeeeee nói vậy mà lại thấy nhớ người đó rùi nè

Cát
01-12-2006, 12:14 PM
tình yêu trên mạng khó tin lắm ....bởi lòng người khó đoán mà

kem dâu mút
01-12-2006, 09:12 PM
Đọc chuyện của người ta, ngẫm lại mình, cứ thấy buồn buồn thế nào... Sao thế nhỉ?
Rồi tự hỏi "mình có thế không?", "đến bao giờ thì...?" Đã bao nhiêu lần mình tự hỏi như thế nhỉ???
Những lần ra DCCT cầu nguyện, đáng lý ra là cầu cho ba mẹ mạnh khỏe, cầu cho gia đình bình an, cầu cho công việc,... nhưng không, sao cứ phải cầu mãi một lời nguyện như thế??? Cầu nguyện mãi một lời, một ý, liệu rằng Chúa sẽ ban??? Chỉ chực muốn trào nước mắt, nhưng không dám khóc, tự hứa với lòng, hứa với một ai đó. Hứa để làm gì??? Giờ muốn được khóc thật ngon lành nhưng không thể???
Tháng 12 rồi, còn nửa tháng nữa để hoặc là có thể thay đổi được điều gì đó, hoặc là kết thúc một điều gì đó. Ta đang muốn cái "hoặc" nào??????????
Nhiều....nhiều những câu hỏi....vớ vẩn và vẩn vơ........Chỉ là chuyện tình trên net.

saitoh
02-12-2006, 03:37 AM
có khi là 1 chuyện bịa thì sao :D:D dù sao cũng cám ơn bạn đã share

Nhóc_nhóc
07-12-2006, 03:26 AM
đúng là có tình yêu trên mạng thật ,nhưng dễ làm người ta tổn thương lắm

Không phải tình yeu6 trên mạng nào cũng thế đâu bạn ui nói vậy là không đúng:guoc: :ham: :nono:

=*HennessY*=
07-12-2006, 04:49 AM
ê nuôi tình trên net hay lung tung lắm khó nuôi cưc kì

00 : 00 AM
07-12-2006, 06:37 AM
tình yêu trên nét
đó cũng là 1 tình yêu mình thấy đó là 1 điều tốt
2 con người có thể khám quá lẫn nhau
đôi khi trong đời sống có những mà chúng ta khó nói
nhưng qua net nó không còn là 1 điều khó.. nó giúp 2 người yêu và hiểu nhau hơn để dẫn đến quyết định của bản thân

mình cũng có 1 tình yêu mang tên " net " mình tin vào nó

tungtung
07-12-2006, 06:47 AM
:thatall: Tình iu trên mạng thật tuyệt vời như trong câu chuyện trên và tôi củng muốn có 1 mối tình như vậy Nhưng thực tế có quá nhiều người lợi dụng mạng để làm chuyện trời ơi đất hởi Chính họ đả làm mất đi niềm tin mổi khi tôi lên mạng :thatall:

=*HennessY*=
07-12-2006, 07:53 AM
ừa mà chính xác là yêu trên mạng chỉ cho vui thui chả ai yêu thiệt cả dâu

*pInk horizon*
08-12-2006, 12:10 AM
Tình yêu trên Net không phải là không có. Có những người quen , yêu trên net và cuối cùng là kết hôn. Bạn có đọc báo hoa học trò không. Ở đó có kể về chuyện tình của hai người trên net đó. Họ đã sống với nhau được 50 năm. Không thể phủ nhận rằng tình yêu trên net có nhiều điều thú vị và có chút gì bí ẩn , nhưng bạn hãy tỉnh táo và chọn ra con đường đúng đắn nhất< bởi cũng có rất nhiều cạm bẫy >. Mà đường tình yêu thì trăm nẻo ,biết đâu chỉ ngày mai thôi , bạn sẽ gặp người :clap: bạn vẫn mong đợi trên đường đến trường thì sao?

girl_hu_hong
08-12-2006, 01:47 AM
thú vui của tôi là onlien tôi sống khép kín........... h0k có nhiều bạn bè lam........... khi buồn tôi online khi vui tôi cũng online............. và tôi đẫ rất thích....người ấy.... sau 5 năm onlien......... tình bạn của chúng tôi thật đẹp..........tôi tin lÀ có tình yêu trên mang đó..........:D

changkhothuychung1984
08-12-2006, 05:19 AM
Tinh yêu trên mạng là có thật à , ghê gớm nhỉ:clap:

=*HennessY*=
08-12-2006, 10:05 AM
có thật nhưng mà khó nuôi lắm ông ạ

Seafoam
08-12-2006, 06:01 PM
Trong đó có đoạn vào Cinema mà mang dc laptop và camera dc ah? lạ nhỉ...mỗi lần đi xem phim...security nghiêm lắm lục soát túi....
Còn nói về chuyện tinh trên mạng....buồn nhiều hơn vui !Còn cái lãng mạn có được cũng chỉ là ảo ảnh !

=*HennessY*=
08-12-2006, 08:39 PM
cái do thì lãng mạn cứ phải offline gặp nhau là biết hết mà

Icrysoul
08-12-2006, 08:41 PM
tui chẳng tin tình yêu online đâu !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!! !

=*HennessY*=
08-12-2006, 08:45 PM
đừng tin tốt nhất với vẩn lắm

girl_hu_hong
09-12-2006, 02:14 AM
Tình yêu trên mạng đúng...Còn nói về chuyện tinh trên mạng....buồn nhiều hơn vui !Còn cái lãng mạn có được cũng chỉ là ảo ảnh !
nếu yêu, mà h0k được cảm giác bên cạnh người minh yêu thì bườn. thiệt . sao tui lại vướng vào nó nhỉ.......... huhuhu "

=*HennessY*=
09-12-2006, 04:41 AM
tốt nhất là đừng có ai mắc vào tình yêu trên net

girl_hu_hong
09-12-2006, 04:52 AM
Thế dính vào rồi........ gỡ ra bằng cách nào đây .......... heheh... iu làm gì cho khổ nhỉ hehehehe chẳng ai là tốt nhứt với mình đâu..... h0k iu dê dzậy cho zai thèm chơi..... hehehheh

=*HennessY*=
09-12-2006, 05:00 AM
cứ cô đơn như tớ sướng nhất

girl_hu_hong
09-12-2006, 05:03 AM
Ôi dzồi thế ai vừa bao yêu... cái cô là người yêu của thằng bạn nhẩy..... chẳng biết ông sao nữa............ po' chiếu

=*HennessY*=
09-12-2006, 05:05 AM
ừ nhưng ko yêu dc thì phải cô đơn chớ hay tớ với ấy cặp đôi đi nhỉ

ok nha ấy nghe nick hơi sợ nhưng tò mò quá

girl_hu_hong
09-12-2006, 05:09 AM
HẢ hả....... 1 dôi ặc có mà loạn.... tôi h0k iu.........mà iu....... ai chớ iu ông tôi.........h-o-k giám đâu..........tôi h-o-k giám để ông bị lừa đâu .......... ặc nhầm tôi h-o-k dễ bị dzụ đâu chớ :))hahahah

=*HennessY*=
09-12-2006, 05:14 AM
thế hả mà tớ dâu có định dụ ấy mà sợ hả
mà sao loạn hả thấy tớ no ok à?

girl_hu_hong
09-12-2006, 05:19 AM
Này. làm bạn thì 0k" thấy ông no ok là sao chớ " h0k hiu tý tẹo nào híc híc

=*HennessY*=
09-12-2006, 05:22 AM
chanluo6n sang topic khác 8 nha topic để mọi người viết bài

girl_hu_hong
09-12-2006, 05:52 AM
Tại sao cứ phải yêu rồi cú phải đau khổ nhỉ........tôi cũng muốn xem thử nó thế nào mà mọi người khổ vì nó thế..........:D

...:*tống_mai_linh*:...
23-01-2007, 10:36 AM
Linh thấy chuyện tình trên net cũng có thiệt muh............ ví dụ như ông anh họ linh đo. chát với bà kia muh sau đó 2 người cưới nhau lun á. nhu*ng co' dc hay ko la` tuy` va`o mi`nh tho^i a`

babylove_hue
23-01-2007, 08:04 PM
Ai cũng nói là tình yêu trên mạng không hề có , chỉ là tình ảo thôi. Mình cũng đã từng tin như thế , nhưng cái ngày mình gặp H thì những điều đó chẳng còn là gì nữa.

nhi_lilly_germany_nhobe
29-06-2007, 12:51 PM
dung bao gio uu ngươi minh ko wen bit, chua tung gap va tham chi chua bao gio thay mat ban ui..lam cho ban dau kho day..

phanlebinh
30-06-2007, 03:04 AM
có khi cũng đúng :Madsung