PDA

Xem đầy đủ chức năng : cho minh mot loi khuyen di may ban

ongchunho
18-06-2006, 07:10 AM
Mẹ nói đúng,con tự tạo thì con phải tự gánh. Con đã làm ba mẹ thất vọng,con cũng chẳng dám nhìn mặt ai cả.Bửa giờ con cũng đã suy nghĩ rất nhiều.Con muốn tự xác đinh con đường của con,con tự làm khổ con thì con phải tự chịu lấy.Vì vậy con xin ba me thứ lỗi cho con.Con muốn vô SAI GON,con sẽ cố gắng làm thêm kiếm tiền và tu ôn thi lai tốt nghiệp,con sẽ lấy bằng 12 bõ túc ở đây.Con cũng có nghe nói có trường trung cấp cho hoc no bằng 12 nếu đươc con sẽ học
Con biet đất SG không dễ như những gì suy nghĩ nhưng con tự làm khổ mình thì con con phải sống khổ thôi.Đây là lần đầu tiên con chọn con đường đi của con,con mong ba me ủng hộ cho con.Về chổ ăn chổ ở con đã hỏi kỷ rồi,ba me đừng lo,xắp xếp công việc xong con sẽ gọi điện về nhà.Con sẽ không chết đâu,không bị gì cả con không muốn là đứa con bất hiếu,con chưa trả đươc gì cho cha me mà ba mẹ sẽ ủng hộ con chứ?
Viec nay con cung muon noi thang voi me nhung con khong dam, noi ra chac con se di khong dươc.Giua 2 con dương lua chon di hoac khong con da quyet dinh di.Khong di tuc la con troc tranh con mươn doi dien vi vay con da quyet dinh di.Con khong tu bo ươc mo cua minh dau CON HUA loi hua cua dua con khi chua tra dươc gi cho cha me.Con xin loi nhung con khong chap nhan chiu thua so phan cua minh.Nhieu luc con nghi hoc 12 nam troi ma thi khong dau tot nghiep thi con chang lam dươc gi ca,y nghi tu tu xuat hien trong dau con cang luc cang nhieu,chet la xong het, khong lam cho cha me phai lo lang bươn phien vi co nua.Nhung con chet la tron tranh voi ban than,co loi voi ban be va nhat la mang toi bat hieu voi ba va me.
Lan nay me hay cho con quyet dinh con dương di cua con,con mươn doi dien voi viec minh lam.Trươc day me da chiu kho nhieu ma van dung vung xay dung gia dinh minh day du am no.La con cua me con cung se co gang,con se khong lam ba me that vong.Con chiu 1 chut kho thi co tham gi voi cai kho ma ba me da chiu,ba me vươt qua dươc thi con cung chac chan rang con cung vươt qua dươc co vap nga moi co thanh cong.Ba me hay tin con,day la lan cuoi con xin ba me hay tin con.Con se co gang thanh cong,con khong muon chiu thua ai ca va nhat la khong muon chiu thua ban than con
Bay gio con bươn cung chang co ich gi,con mươn tu tao con dương cua con"Khi anh vap nga,ngươi ta danh gia va rut ra ket luan ve con ngươi anh bang qua trinh anh vươt qua kho khan do nhu the nao"Con mươn moi ngươi thay rang con khong nhu ho nghi va con cung tin rang con dương con lua chon la dung.Con tin o ban than con va con cung mong ba me hay tin o dieu do.

may ban gop y dum minh nha minh moi viet nen chua sua gi ca

gaucon_676421
30-03-2010, 08:22 PM
bai viet cua ban rat co y nghi, rat cam dong. minh tin ba me ba se hieu, se tha thu cho bạn minh cung vay minh cung se ung ho ban... ngưòi ban mới quen

_clover_
30-03-2010, 10:04 PM
bạn sẽ hướng đến cái bạn coi là đúng. thiên hướng của con người là vậy. bước trên chính con đường bạn chọn. vấp ngã thỳ đừng hối hận !!!!!
chúc bạn hiểu cho những lo lắng cho ba mẹ bạn !!!!

Nothingisforever
30-03-2010, 10:09 PM
cố lên bạn!!ủng hộ bạn nhìu lắm!!thật đấy!^^

vecon.thuhien
19-05-2010, 08:38 PM
Bạn ah! trên đời này không ai không gặp phải đớn đau và bất hạnh ! tôi cũng như bạn đã rất nhiều lần làm ba mẹ buồn và bao lần tưởng chừng như không thể vượt qua..Nhưng tôi rất khâm phục ý chí của bạn.Tôi tin bạn sẽ làm được ,hãy cố gắng lên bạn nhé...tôi tặng bạn một câu nhé"cuộc sống không có gì là hoàn toàn bế tắc ,nó chỉ bế tắc khi con người ta thôi không cố gắng nữa...." Dù chưa gặp bạn hay chưa từng một lần quen nhưng tôi thấy bạn và tôi gần gũi lạ lùng....Đó có phải chăng là hoàn cảnh hay đồng điệu một tâm hồn!...hãy vui lên bạn yêu!...hãy nói chuyên với tôi khi buồn qua địa chỉ email này nhé "[email protected]ọmvn".... cố lên!vecon.thuhien

_thachthao_
20-05-2010, 09:14 AM
trên đời này hok ai là hok vấp ngã cả
khi vấp ngã rùi quan trọng là ta phải biết tự mình đunứg dậy
bạn nghì là tự mình sống bươn trải thì dễ lắm sao
bạn đang suy nghĩ sai lầm đấy
những người làm cha, làm mẹ như bố mẹ bạn đều rất lo lắng cho banh nhưng có lẽ bạn hok hiểu được, hok cảm nhận được đâu
t nghĩ chắc bạn cũng chưa nhieùe tuổi lắm, cũng lắm là khoảng 20 đúng hok ah
sống trong vòng tay của bố mẹ hạnh phúc biết chừng nào, có lẽ bạn chưa nhận ra nên mới nghĩ như vậy
đừng vì 1 phút nông nổi mà quyết định sai đường làm thay đổi cả số phận của mình
hãy suy nghĩ chín chắn đi bạn
sống tự lập xa nhà hok dễ chút nào đâu
bạn nghĩ là bạn sẽ làm được?????????? nhưng trên thực tế thì bạn đã nhầm vì tất cả mọi việc hok dễ thực hiện như ta nghĩ, ta tưởng tượng đaua bạn ah
bạn cso rất nhiều sự chọn lựa mà không nhất thiết phải xa nhà, bươn trải ra xã hội như vậy
bạn hãy vui vì mình đã xác định được vấn đề mà mình cần phải thực hiện và xa nhà hok phải là cách duy nhât đẻ thực hiện nó
bạn muốn chứng tỏ cho bố mẹ thaýa chú j????????
hãy ở nhà, làm tốt những việc trong gia đình, tiếp tục học thêm để laấy đc bằng tốt nghiệp, tranh thủ mọi thời gian rảnh có thể để đi làm thệm Tớ nghĩ đó là cáhc tốt nhât để bố mẹ bạn hiểu bạn đã lớn và có thể tự chịu trách nhiệm cho bản thân mình
bạn lớn rùi, đừng để bố mẹ lo lắng
trong hàng trăm , hàng ngàn cáhc, bỏ đi là cách hèn nhất vì nó là biểu hiện của sự trốn tránh, ko dám đối diện
hãy suy nghĩ kĩ nha bạn
chúc bạn sẽ tìm được hướng đi phù hợp cho mình
!!!!!!!!!!!!!!!!!!

congchuahongtra
21-05-2010, 08:13 AM
ko ai là hoàn hảo,ko ai có thể đi từng bước chắc chắn nếu ko trải qua quá trình tập từng bước đi.bạn cũng thế,bạn đã nhìn ra sai lầm của mình và đang tự hoạch định cho mình 1 con đường riêng,đó là điều đáng mừng,chỉ cần bạn có nghị lực và 1 ý chí phấn đấu ko ngùng mệt mỏi,congchua tin rằng bạn sẽ ko làm bố mẹ mình thất vọng thêm lần nữa.cố gắng nhé!

ÔNG ANH
23-05-2010, 02:03 AM
bạn chọn ra đi đó là cách chạy chổn chứ ko phải là cách bạn đương đầu với khó khăn
bạn có thể tiếp tục con đường học của mình ở nhiều nơi khác mà ko nhất thiết phải ở sg
mình tin bố mẹ bạn sẽ ủng hộ và ở bên bạn mọi lúc bạn cần

clo ngoc
23-05-2010, 06:44 AM
đâu pải ra đy là cách tốt nhất hã pạn....nếu pạn đy mình nghĩ pa mẹ pạn sẽ pùn nhìu lắm đó , hãy về nhà đy và học lại. mình nghĩ sẽ dc mà.......cố len pạn