PDA

Xem đầy đủ chức năng : Chấm than!

**danielle_quyen_90**
12-06-2006, 05:56 AM
Đây là bức thư tình rất cảm động của 1 người anh học cùng trường bị koan ny chóa chết đá, koan đấy tởm thật
Nó: Anh!
Đã bao lần em muốn gọi điện cho anh nhưng nhấc máy lên, nghĩ đến một điều mông lung rồi lại gác máy xuống...Đã bao lần em nghĩ về anh nhưng lòng lại tự nhủ " đã là quá khứ "... Đã bao lần trái tim em nhớ về anh, nhớ đến phát khóc lên được nhưng lý trí lại mách bảo " hãy quên đi "...Tâm trạng em cứ luôn mâu thuẫn như thế... Cho đến một ngày mưa rơi tầm tã, em về đến nhà thì thấy anh đứng đó đợi em...Hình như anh đã đứng đó mấy tiếng đồng hồ rồi thì phải, em có thể cảm nhận được cả người anh đang run lên vì lạnh và môi anh đang tím lại...Lúc đó em cảm thấy rất sợ nên đã kéo anh vào nhà và mắng cho anh một trận...Anh chỉ nhìn em cười, một nụ cười rất buồn, một nụ cười mà trước giờ em chưa thấy ở con người lạnh lùng như anh...Anh nắm lấy tay em và nói lời xin lỗi...Nước mắt nhạt nhòa, em khóc như chưa bao giờ được khóc...Đó cũng là lần cuối em khóc vì anh và cũng là lần cuối em được nhìn thấy anh, được anh ôm chặt em vào lòng...Ngoài trời vẫn cứ mưa, se lạnh, nhưng trong lòng em lại cảm thấy rất ấm áp...
Bây giờ thì anh đã ở một nơi nào đó rất xa rồi...Nhưng những kỷ niệm về anh, em vẫn giữ mãi trong lòng...Những điều tốt đẹp nhất trên thế gian này và một nửa tình yêu của em, em nhờ gió gửi đến anh...Mong rằng anh sẽ mãi hạnh phúc...Trong một nơi nào đó sâu thẳm trái tim em luôn nghĩ về anh...
Nhớ anh, mối tình đầu của em!
Anh à , bây giờ em đang nhớ đến anh . Nhưng có lẽ nỗi nhớ ấy đã nguôi ngoai hơn trước . Chắc là vì giờ đây em đã nhìn thấy khoảng cách giữa chúng ta rộng lớn biết chừng nào , chúng ta ko thể vượt qua nó để đến với nhau . Một mình em cũng ko thể vun đắp cho nó ngắn lại được . Anh chẳng liên lạc , cũng chẳng cho em biết là anh đang nghĩ gì . Em chỉ muốn chúng ta cùng nối lại khoảng cách ấy , 2 người cùn làm vẫn tốt hơn chứ anh nhỉ , nhưng dường như anh lạ ko muốn thế , hay là anh chưa thấy rằng em và anh đã quá xa nhau ???
Của anh tôi: Biết phải nói gì đây khi giờ anh đã không còn là của em nữa??? Chính em đã phủ nhận tình yêu của anh để giờ đây khi nghĩ lại em mới thấy mình thật khờ.Đôi khi em tự cho mình cái quyền được nhớ anh, được nghĩ đến anh nhưng thật là nực cười khi chúng ta đã chia tay rồi phải không?
Anh không phản bội em, không phải không yêu em nhưng sao em vẫn cảm thấy trong anh vẫn còn bóng dáng người xưa? Anh nói tất cả những gì anh làm đều vì em? Nhưng sao em lại thấy anh đang trốn tránh em? Yêu nhau nhưng chưa bao giờ em có cảm giác thật yên ổn bên anh cả. Mỗi khi gặp anh em chỉ muốn thật nhanh nhào vào lòng anh để được anh vỗ về... Nhưng mọi chuyện đã xa thật rồi , xa quá rồi....Vài dòng này la nhữNg gì anh muốn nói với em từ rất lâu, nhưng...chỉ biết viết lên đây ....
Tình yêu đẹp nhầt là mối tình đầu phải không em. Cuộc tình đầu tiên của chúng mình đẹp như trong những vần thơ mà em đã từng đọc anh nghe. Anh không nhớ rõ từng vần, từng chữ, nhưng vẫn con đây cái cảm giác êm dịu khi mỗi đêm được cùng người mình yêu cùng mơ về một nơi nào đó chỉ có anh và em.
Và cuối cùng thì cũng chỉ là những giấc mơ..Thật ra chúng ta không nên có sự bắt đầu này, nhưng trách ai được trong những chuyện yêu đương của tuổi trẻ, và khi biết đau thì đã không quá muộn màng . mối tình trên net, nói ra thì thật khó hiểu . Nhiều người cho là không thực, những người khác lạ khuyên là sẽ không có kết quả, lại còn hỏi là "Sao ma dại quá"...
Từ ngày đầu tiên anh đã có suy nghĩ này rồi .Nhưng vì sợ em buồn nên đành chôn kín vào trong đáy lòng, mặc cho ra sao thì raKhoảng thời gian mới quen biết đuợc em dù rất ngắn, nhưng cảm giác đợi chờ đêm cho tới ngày, rồi lại ngày qua ngày để được môt lần thấy em online, dể lại được đọc những thông điệp không dấu, những lời nói ấp ủ một tình cảm . Những dòng chữ đem lại một niềm vui khó tả, lại có một chút lo sợ , một chút phân vân . Lo rằng em lại bỏ đi , sợ rằng không thế tìm lại đuợc cái cảm giác đó .Anh vẫn chờ ...
Một mối tình đã qua đi ...
để lại trọng Anh biết bao kỷ niệm... nỗi nhớ mong... tiếc nuối...
Nhớ ngày đó, Anh và em tay trong tay đi trên con đường công viên dưới trời mưa bay bay ... Cuộc tình nồng thắm Anh dành cho Em chứa chán bao niềm yêu thương trong đó . Tình Anh dành cho Em chưa phai cớ sao em lại cách xã Anh ? Em ra đi, phút biệt ly Anh mãi nhớ, rất buồn. Biết bao lời yêu thương dành cho nhau khi phút giây ta bên nhau ấm nồng, khi tình hồng đôi ta tựa như giấc mơ chỉ có Anh yêu mình Em, Anh mãi không bao giờ quên. Vậy mà giờ đây... Giờ phút bên nhau nhẹ trôi đi như cơn gió thoảng. Em đã cất bước đi, đường phố vắng chỉ còn mình Anh, giấc mộng bên nhau của đôi ta đã úa tàn... Em có biết không ? Từng đêm vắng, trời đổ mư Trái tim Anh như đau nhói khi nghĩ đến hình ảnh của Em. Em đã đến với Anh, Anh mong mãi mãi đôi ta luôn có nhau bên đời, dù cho báo tháng năm có trôi đi vào quên lãng. Giờ đây, tình chúng ta nếu có lỡ cách xa rồi, trong lòng Anh vẫn mãi chỉ có Em. Bao tiếng yêu thương anh nguyện dành hết chờ Em cho dù Em không còn ở bên Anh nữa ...

Những dòng này Anh viết như để tiễn biệt một cuộc tình, một kí ức tuyệt vời có em ở đó. Thời gian sẽ trôi quá mau và không ai sống được bằng kỉ niệm, Anh cũng vậy, anh sẽ cố gắng quên em dù biết điều đó là không dễ, và hôm nay - trời cũng mưa ...Có lẽ em nói đúng.Tính cách chúng ta quá khác nhau.Anh luôn hi vọng sẽ có một giây phút nào đó,em sẽ hiểu tình cảm anh dành cho em lớn biết chừng nào.Nhưng giây phút ấy mãi mãi chẳng bao giờ đến cả!
Em không muốn nói chuyện cùng anh nữa,không cần dù chỉ với tư cách một người bạn.
Em có còn nhớ khi chúng ta trò chuyện về nàng tiên cá Arien không?Anh đã nói mình sẽ ở bên cạnh người mình yêu,chừng nào người ấy còn cần đến mình.Giờ đây...

thêm chút nữa nè
em à! hôm nay thì thực sự anh không còn chịu đựng nổi nữa, nó có vẻ như đã quá sức của anh rồi. để yêu được em, để được ở bên em có chuyện gì là anh chưa từng trải qua? có chuyện gì là anh chưa phải nhận lấy những cay đắng chứ? nhưng anh có bao giờ oán trách em lấy nửa câu không? có bao giờ anh lấy những sai lầm của em ra để mà đay nghiến, để sát muối vào lòng em như em đang làm với anh ko? em nói đi hãy nói cho anh biết đi, em muốn anh làm gì cho em đây? có những lúc anh thấy anh chẳng khác gì một người đàn bà làm tất cả những công việc dành cho phụ nữ, trừ một việc là cho con bú

hot_ice-cream_cup
12-06-2006, 09:57 AM
con gái bi giờ nhìu ngừi ngốc thật, :ham: con trai có phải ai cũng tốt bụng và chung tình thế đâu mà hem bik giữ chứ ? :ham:

**danielle_quyen_90**
12-06-2006, 09:28 PM
thật nhờ công nhận, anh tui thương ghê cơ, hix

** mắt_buồn **
12-06-2006, 09:29 PM
hichcic sao nhìu chiện bùn ghê

*Rain*
12-06-2006, 09:46 PM
Hehe , vít hay lắm nhưng cũng chỉ là quá khứ thôi .

**danielle_quyen_90**
12-06-2006, 09:47 PM
viết hay nhơ, em công nhận tài năng viết lách của 2 người nì

hot_ice-cream_cup
13-06-2006, 05:16 AM
thật nhờ công nhận, anh tui thương ghê cơ, hix
dzị chuyển anh của ss sang cho hot đê :hihi:

MA TINH
13-06-2006, 06:50 AM
hai bức thư này công nhận viết hay ghê!!!

cô_bé_hạt_điều
13-06-2006, 07:28 AM
Sorry! But I have no idea for this topic!Because I 'm just a girl, too young and I have not been in this situation yet!

**danielle_quyen_90**
13-06-2006, 09:23 AM
nếu lần sau ko có ý kiến thì ko cần ý kiến đâu, hix
@: chuyển ntn???

Trai_BT
13-06-2006, 09:53 AM
hi
Đúng là chấm than. Hết nói.

**danielle_quyen_90**
13-06-2006, 09:57 AM
pos tay anh Linh, hết nói thì nói làm rì, sặc

Akite_for_you
13-06-2006, 09:54 PM
Đây là một bức thư bạn sưu tầm, right? Đọc thì cũng đã đọc rồi, cảm nhận thì cũng cảm nhận rồi, akite xin phép được khoá topic lại !