PDA

Xem đầy đủ chức năng : Hãy nói về dự định và mơ ước của mình trong tương lai!

N_27/12
08-06-2006, 08:31 AM
Với mình, trong tương lai gần, mình vào một trường đại học, theo khối kinh tế, đó là sơt thích, niềm mơ ước của mình.Có nhiều người nói với mình là niềm yêu thích sẽ tắt ngấm khi vào đến trường đại học và mình cũng ko phải là đứa hợp với các ngành kinh tế, nhưng mình vẫn muốn thử, tại sai phải từ bỏ niềm mơ ước bấy lâu nay chỉ vì những lời nói, đúng không? Nếu mình có điều kiện mình cũng muốn học cao hơn, có trình độ thì mới dễ tìm được việc làm:)
Về chuyện tình cảm, mình chỉ mong tìm được một người thực sự yêu mình, chẳng cần đẹp trai, chỉ cần yêu mình và tốt bụng là đủ rồi, mình cũng sẽ hết lòng với anh ấy.
Còn ở tương lai xa, mình sẽ tìm một công việc và sẽ làm hết mình, mình ước đó đúng là một công việc mình yêu thích và sẽ làm hết mình, thể hiện được toàn bộ những gì mình học được.Sau đó mình sẽ lấy chồng, một con người tốt bụng ở trên :) , chăm sóc gia đình, cũng hết mình.

Ước mơ của mình thế đấy, một cuộc sống có vẻ bình yên nhỉ, chắc chắn nó sẽ không được yên bình như thế nhưng mình cũng sẽ cố vượt qua, và giờ mình đang cố thực hiện nó.

Còn bạn, dự định cuả bạn là gì, nói cho mình biết với.:cungly:

leFR
08-06-2006, 08:39 AM
Dự định của mình sẽ làm phụ vụ ở quầy Bar
Còn mơ ước của mình mong sẽ trở thành tỉ phú :DD:

Hừm , tương lai thì làm sao mà đoán được. Nếu thích thực sự thì sẽ đi tìm và học hỏi những cái mà mình muốn theo đuổi

endless_love_410
08-06-2006, 08:48 AM
Những ước mơ của bạn thật bình dị nhưng không phải ai cũng có được điêu
đó.
Những ước mơ đó bình dị với những ai đã có và vấn là niềm mong mỏi hằng
ngày của những ai chưa có.
Đừng bao giờ nghe lời nói của dư luận. Hãy nghe và đánh giá thôi. Rất có thể
trong 1 hoàn cảnh nào đó nó làm mình nhụt chí. Hãy luôn là chính mình.
Về việc học, cũng như bạn thôi.Tôi muốn đõ 1 trường ĐH theo khoa quản trị
kinh doanh mặc dù bố mẹ tôi thì lại muốn tôi thi Y. Nhưng đó là ước mơ của tôi.
Nhất định tôi phải làm được điều đó. :)
Còn nhiếu mơ ước về 1 cuộc sống đầy đủ lắm:gladd:
Nhưng tôi còn 1 ước mơ không biết đến bao giờ mới thực hiện được. Có thể trong tương lai hoặc cũng cõ thể mãi mãi không xảy ra. Dù đã không biết bao nhiêu lần nhìn thấy sao
băng và ước.......
Có thể bạn cho điều đó là viển vông nhưng đó là điều ước mà vì nó tôi có thể đánh đổi
tất cả...............:rain:

N_27/12
08-06-2006, 08:56 AM
Chỉ có một cách là cố gắng thực hiện, những thứ mình đang mơ ước, mình nghĩ có được nó không phải là do may mắn, mà là do sự cố gắng của con người thui, nên mình phải theo đuổi nó đến cùng.

Phong Linh
08-06-2006, 11:12 AM
Mơ ước của MĐ là sau này sẽ cùng với chị Tú mở một quán cafe' kết hợp với sách. Ở HN mới có một cái ở gần Văn Miếu thôi ah`,quá ít... Mà nên kết hợp quán và sách truyện lắm chứ ^^

Ngồi ở quán,thưởng thức ly cafe',nghe nhạc giao hưởng,trên tay là một quyển sách mà mình yêu thích.... Không còn gì hạnh phúc hơn nữa ^^

lys_rain
08-06-2006, 11:18 AM
Điều mà lys mong muốn nhất là làm cho cuộc sống của mình thực sự có ích,cố gắng để sống có ích.
Có nhiều người nói với mình là niềm yêu thích sẽ tắt ngấm khi vào đến trường đại học và mình cũng ko phải là đứa hợp với các ngành kinh tế, nhưng mình vẫn muốn thử, tại sai phải từ bỏ niềm mơ ước bấy lâu nay chỉ vì những lời nói, đúng không?
Đừng từ bỏ ước mơ của mình vì người khác bạn nhé.Mọi người cũng bảo tính cách của lys không thể hợp với ngành kinh tế,thực tế là lys đã học đến năm thứ 3,chuyên ngành Quản trị kinh doanh và lys không hề nuối tiếc với sự lựa chọn của mình.Hãy giữ ước mơ của mình bạn nhé.

Hận tình
08-06-2006, 11:40 AM
Ước mơ vẫn là ước mơ, mơ ước vẫn là mơ ước

N_27/12
08-06-2006, 11:09 PM
Ước mơ vẫn là ước mơ, mơ ước vẫn là mơ ước
Câu này của bạn có ý nghĩa gì nhỉ, mình không hiểu lắm..., nếu không có mơ ước thì làm sao mong có ngày thực hiện được.

¯|¯ïN
08-06-2006, 11:18 PM
Được gặp gỡ và bắt tay với Bi & Se7en thì tốt bik mấy :rain:

Tương lai Pain mong muốn trở thành 1 quản lý ngân hàng thật tài giỏi :hun:

N_27/12
09-06-2006, 11:20 PM
Cuộc sống không cho bạn tất cả những gì bạn mơ ước, nhưng cuộc sống cho bạn quyền lựa chọn ước mơ và quyền thực hiện nó.

nu_hit_le
10-06-2006, 12:28 AM
a gặp đúng đối tuong5 roài. tui cũng kết kinh doanh lắm. rất đam mê và mục đích thật sự là làm giàu thật giàu heeeeeeeeeeeeeee cỡ triệu phú thui

endless_love_410
10-06-2006, 05:27 AM
Ai cũng mơ những điều khó thực hiện ?

N_27/12
10-06-2006, 05:29 AM
Ừ, thì có ai bắt trả tiền cho những giấc mơ đâu cơ chứ...

lys_rain
10-06-2006, 12:36 PM
Ai cũng mơ những điều khó thực hiện ?
nhưng không có ước mơ sẽ không bao giờ có hiện thực được

N_27/12
11-06-2006, 12:09 AM
Đúng thế, không mơ sao có thể mong thực hiện được chứ, chỉ có cái là đưng mơ ước những cái viển vông không bao giờ có được là được thui mà.

tigontranghp
11-06-2006, 07:20 AM
ước mơ không kèm theo lao động thì dù hi vọng có cánh cũng không bao giờ bay tới đích

Mgaci
11-06-2006, 08:02 AM
Mgaci : Kinh doanh + Công tác. Đích đến là xây dựng một toà lâu đài tại Việt Nam!

♥ PlanetVN ♥
11-06-2006, 10:06 AM
Ước mơ ư???
- Nếu là bản thân thì mình chỉ mong có một cuộc sống bình yên, vừa đủ và hạnh phúc, ở một vùng trời bình yên nào đó, với một ai đó!!!
- Nếu là cho mọi người thì... cũng như vậy. Ai ước mơ gì thì đạt được mơ ước của người đó!!! :) Mọi người đều hạnh phúc, chẳng tốt hơn sao??? :winking:
- Nếu là cho xã hội thì mong rằng những kẻ xấu xa, độc ác, sống mà làm hại người khác sẽ không tồn tại trong cuộc sống này nữa.
- Nếu là cho một người thì mong em tháng năm được bình yên và hạnh phúc!!! :)

Có vẻ viển vông quá... Nhưng, nếu thực tế hơn một chút thì ước mơ lớn nhất của Planet đó là làm một điều gì đó có ích cho xã hội.

lys_rain
11-06-2006, 11:54 AM
Lys cũng giống Planet,mơ ước lớn nhất là được sống có ích.Sợ nhất là khi nghĩ rằng mình sống mà chẳng để làm gì.

sắc_màu_tình_yêu
11-06-2006, 09:23 PM
topic này hay dấy, mình cũng rất muốn nói về tươngw lai của mình, xem nào, tất nhiên là cố gắng vào đại học rùi và mình muốn là một thạc sỹ nữa, thạc sỹ của công việc mà mình yêu thích nhưng chắc khó lắm,dù gì vẫn phải cố gắng chứm bạn gì nói đúng đó, cuộc sống ko có mơ ước thì chán lắm

N_27/12
12-06-2006, 09:44 AM
Ừ, phải cố chứ, ước mơ mà thành hiện thực thì hạnh phúc biết chừng nào, cảm giác thật sung sướng khi đạt được một điều gì đó bằng chính sức lao động của mình.

tigontranghp
12-06-2006, 11:53 PM
Mgaci : Kinh doanh + Công tác. Đích đến là xây dựng một toà lâu đài tại Việt Nam!
Hay đấy , người ta hơn nhau cũng ở tầm cao của tư tưởng mà.

Mình rất thích câu châm ngôn:" BÍ MẬT TRONG SỨC HẤP DẪN CỦA TUỔI TRẺ KHÔNG PHẢI Ở KHẢ NĂNG CÓ THỂ LÀM ĐƯỢC MỌI VIỆC MÀ CHÍNH Ở KHẢ NĂNG NGHĨ RẰNG MÌNH CÓ THỂ LÀM ĐƯỢC MỌI VIỆC"

ga_moi_zo_hp
15-06-2006, 08:53 PM
Ước mơ ư
Mình muốn trở thành một manvietka của viêt nam để có thể giúp cho thế giới manga vn có thể sánh ngang với manga,manhaw....rồi sẽ có môt ngày.......chơ` nhé:D

themanwhowalkalone
15-06-2006, 09:56 PM
Tôi ước mơ thành chủ tịch nước, hehe ... có ai mơ như tôi không?

N_27/12
16-06-2006, 12:06 AM
ui, ước mơ làm chủ tịch nước à, hồi bé mình cũng mơ như thế đấy, nhưng bi giờ thấy nó viển vông quá ...:D

tigontranghp
17-06-2006, 04:42 AM
bạn đã nghe câu này chưa/?"ước mơ không phải cài gì sẵn có , cũng không phải cài gì không thể có, ước mơ cũng giống như những con đường chưa có , nhưng người ta sẽ khai phá và vươn lên"

N_27/12
17-06-2006, 05:53 AM
Đôi khi ước mơ của chúng ta thật xa vời, nhưng nó như ánh mặt trời soi sáng cho chúng ta để tiến bước, có khi nó như những ánh sao, ta không thể với tới nó nhưng có thể ngắm nhìn nó.

biettimdau?
08-07-2006, 05:36 AM
Ước mơ sẽ chỉ là ước mơ nếu mình ko cố gắng để biến ước mơ thành hiện thưc...............Nhung à ! Ai cũng có ước mơ ( mơ có mất gì dâu đúng ko nào )..........hãy cố gắng biến ước mơ của mình thành hiện thưc Nhung nhé.............bạn cũng như mình và nhiều người khác nữa sẽ biến ước mơ thành sự thât..............sẽ thi đỗ dại học , sẽ là những con người thành đạt và sẽ mơ nhiều hơn nữa................ước mơ của mình bây giờ là cố gắng sống và hoc tập thật tốt.............chỉ vậy thôi..........hiiiiiiiiii Chúc cho ước mơ of bọn mình thành hiện thưc...........

N_27/12
08-07-2006, 08:11 AM
Ước mơ sẽ chỉ là ước mơ nếu mình ko cố gắng để biến ước mơ thành hiện thưc...............Nhung à ! Ai cũng có ước mơ ( mơ có mất gì dâu đúng ko nào )..........hãy cố gắng biến ước mơ của mình thành hiện thưc Nhung nhé.............bạn cũng như mình và nhiều người khác nữa sẽ biến ước mơ thành sự thât..............sẽ thi đỗ dại học , sẽ là những con người thành đạt và sẽ mơ nhiều hơn nữa................ước mơ của mình bây giờ là cố gắng sống và hoc tập thật tốt.............chỉ vậy thôi..........hiiiiiiiiii Chúc cho ước mơ of bọn mình thành hiện thưc...........
Cảm ơn người bạn cùng tên nhìu :D

It's Never Too Late
08-07-2006, 09:38 AM
Ước mơ của mình ư ... :)

Ước mơ về tương lai và sự nghiệp - mình hơi mơ mộng .. :hihi:.. Mình thích làm nhà nghiên cứu khoa học .. và có thể là cả nhiếp ảnh .. :)

Nghiên cứu khoa học rất lôi cuốn mình và thực sự mình thấy mình rất đam mê nó .. Hơi viển vông nhưng mình vẫn sẽ luôn đặt niềm tin vào đó ... Dù sao nó cũng là ứơc mơ ... Một ước mơ thực sự có giá trị khi con người ta biết trân trọng và luôn bảo vệ nó ... Luôn tin vào bản thân , tin vào cuộc sống tốt đẹp ... :) ...

Biết đâu một ngày nào đó , bạn sẽ thành công .. :huglove: