PDA

Xem đầy đủ chức năng : ngẫu hứng...

Phương_Thiên_Hữu
29-05-2005, 05:29 PM
Em lấy chồng rồi hoa đỏ ơi !
dưng dưng hàng dậu khóc em hoài
đôi lúc thoãng về hương trong gió
em mỉm môi cười ta khóc thôi !..:rain:

mời mọi người cùng bàn luận về bài thơ này nhé... bài thơ này đã sống trong lòng tôi 5 năm rồi...tôi thích nó lắm..lời văn tuy đơn sơ nhưng trữ tình tuy mộc mạc nhưng chứa chan. Thử nghĩ về người con trai đó....em lấy chồng hoa đỏ ơi ! có phải là chàng trai đang nói với hoa đỏ hay là nói với chính mình? đôi lúc thoảng về hương trong gió...em mỉm môi cười ta khóc thôi... thử tưởng tượng vào một chiều gió nhẹ...lang thang bên vườn tình năm xưa mà người đã xa khuất..bỗng nhiên một làn gió nhẹ thoảng đưa...bóng ai lại chập chờn bên nhánh lá nhoẻn môi cười... nhưng biết rõ đó chỉ là ảo ảnh...ôi chao thật đau lòng. giống như câu nói tôi đã nói với người yêu tôi...tình sống trong kí niệm..kỉ niệm trở về với kí ức...kí ức ko thể nào nhòa...kiểm niệm ko thể nào tan...nên tình cũng ko thể nào mất...trừ phi kí ức đã tàn...tình ko còn vương...kỉ niệm héo úa...tìm đc giọt tình mới tốt hơn..thì kỉ niệm cũ sẽ chết tình cũ cũng chết theo...mọi người cho tôi cảm nghĩ của mình về bài thơ này nha..thanks...

NTN

ngan_kiep_mai_yeu_em
29-05-2005, 06:09 PM
rồi thì em cũng lấy chồng
anh khóc làm gì để lòng thêm đau
vì anh không biết giữ lời
giờ tiếc chi nữa một thời đã qua
rồi thời gian cũng đi xa
thôi chia tay nhé tình ta hết rồi

Kẻ_bên_lề_đợi_em
30-05-2005, 10:26 AM
chữ tình nặng lắm ai ơi