PDA

Xem đầy đủ chức năng : Sau một tình yêu co hay ko một tình bạn?

trang_vt
05-06-2006, 02:37 AM
Câu hỏi này cư lặp đi lăp lại trong đầu tui tư rất lâu rồi.tại sao khi yêu nhau bao nhiêu kỉ niệm đẹp đẽ và ca những lời thê non hẹn biển.Vậy má khi chia tay họ lai nhìn nhau với ánh mắt hận thù,thậm chí là có thể làm tất cả cho người một thời yêu thường nông nàn phai đau khổ,để làm ji khi bạn cứ phải sống đê mưu toan .Tôi nhớ đã đọc ở đâu đó một câu rất hay"tha thứ là sự trả thù vinh quang nhất,hãy sống vị tha để đươc hạnh phúc".Vây sau một tình yêu co hay ko mọt tình bạn?
Tui nghỉ rằng nên có một tình bạn,măc dù điều đó rất khó ,nhưng chỉ cần có ngăng là được phải ko mọi người?

nho_anh113
05-06-2006, 04:05 AM
uhm .....sau 1 tình yêu thì có lẽ ko nên có 1 tình bạn ...:...:rain:hai người đã từng yêu nhau ,đã từng có những giây phút riêng tư với nhau .......khi chia tay có nghĩa là 1 trong 2 người đã có lỗi với người kia ......vậy sau này gặp nhau sao có thể bình thường mà nói chuyện với nhau được .......nói chung là :" tình bạn thì có thể trở thành tình yêu ...nhưng tình yêu thì ko thể trở thành tình bạn được ":rain:

h4lgtn_hoa
05-06-2006, 05:23 AM
Có chứ.
Như tui nè.
Chia tay rùi, nhưng vẫn là bạn đc mà, vẫn nói chuyện với nhau, vui cuoiwf như bạn bà thui mà .

baby_Iloveyou
05-06-2006, 06:12 AM
sau 1 tình yêu thường rất khó có một tình bạn nhưng nếu có thì có thể rất ngượng ngùng nhưng mà trường hợp như h4lgtn là rất khó đấy

aduka8x
05-06-2006, 09:09 AM
uhm.......Tại sao khi hok yêu nhau nữa ngừi ta hok thể làm bạn.........Đó hok phãi qui luật sau mỗi tình iu nhưng tui nghĩ nó là 1 điều tốt đẹp cho cã 2 người và mọi ngừi xung quanh

lys_rain
05-06-2006, 10:35 AM
có tình bạn sau tình yêu được hay k tuỳ thuộc rất nhiều vào hai ng đã từng yêu nhau.dù sao để trở thành những ng bạn như trước kia là rât khó vì chia tay vốn là một chuyện rât buồn.

nguacondethuong
05-06-2006, 10:08 PM
Cho mình góp ý kiến với nha. Theo mình thì tùy vào mỗi người thôi có nhiều người sao tình yêu vẫn làm bạn được còn có nhiều người thì không làm bạn mà đôi khi còn làm kẻ thù nữa á chứ .

Hận tình
06-06-2006, 12:40 AM
Tình bạn có thể trở thành tình yêu!!! Còn tình yêu ko thể trở thành tình bạn được.

baby_khocnhe
06-06-2006, 01:13 AM
theo baby thì khi đã chia tay 1 người thì khó mà trở lại tình bạn như xưa !
các bạn có nghe câu này chưa nhĩ ? " tình bạn có thể lớn lên thành tình iu , chứ tình iu thì ko thể giảm xuống thành tình bạn !

N_27/12
06-06-2006, 02:53 AM
Theo mình việc tình yêu có thể trở thành tình bạn được không thì tuỳ thuộc vào mỗi người thôi, vì nếu mà 2 người cảm thấy không hợp nhau nữa hoặc tình cảm chỉ là ngộ nhận thì quay trở về tình bạn cũng tốt chứ sao, nhưng nếu chia tay vì một lí do tế nhị nào đó thì cũng khó có thể quay trở về tình bạn.

tranthuynga
06-06-2006, 03:42 AM
sau t/y có thể có 1 tình abn5 ,tuy nhiên 2 người lại có 1 bức tường ngăn cách , và thêm 1 điều nữa là khó có thể quay lại như lúc trước

trang_vt
06-06-2006, 08:12 AM
theo mình sau một tình yêu càng nên có một tình bạn thậm chí phai hơn cả trước kia ý chư,vì 2 người ít ra cũng đã hiểu nhau ,chẳng phải chư vậy tuyệt vời hơn sao?

CONCUN
06-06-2006, 08:57 AM
uhm.......Tại sao khi hok yêu nhau nữa ngừi ta hok thể làm bạn.........Đó hok phãi qui luật sau mỗi tình iu nhưng tui nghĩ nó là 1 điều tốt đẹp cho cã 2 người và mọi ngừi xung quanh
yeu la chet o trong long 1 it nhung ma yeu co rat nhieu pham tru khac nhau lam yeu theo kieu nao :lelele:

so_cold
06-06-2006, 10:15 PM
Sau 1 TY có thể có 1 tình Bạn, nhưng nó ẽ k0 còn vô tư mà thay vào đó là những ngượng ngùng, khi cả 2 nói chuyện với nhau. Những kỷ niệm cũ ùa về

ừm, thật sự cũng khó lắm, trừ phi là 2 người ko có nhiều kỉ niệm với nhau ... giống như mình hồi đó có yêu 1 người nhưng ko có lâu dài nên sau này gặp lại vẫn nói chuyện được!

anny_hongbach
07-06-2006, 12:00 AM
Nếu đã yêu thì khi chia tay , cũng có thể noi chuyện nhưng chỉ noi chuyện như nhưng ng xa lạ vì ở giữa đã có 1 khoang cách rất lớn rùi

only_loveyou_4ever
07-06-2006, 05:14 AM
là bạn được hay ko là tùy vào suy nghĩ của 2 người,cũng ko khó lắm nếu như bạn biết cách giãi quyết tôt

mIn_he
07-06-2006, 06:06 AM
hihihi.......tui chưa yêu , nên..... chẳng biết đường sau nó có cái gì cả :D nhưng thường thấy khi không yêu nhau nữa thì lại nhận là anh em :D ( quái ghê ) :D hihihi...........

Je t'aime
07-06-2006, 06:15 AM
Đúng là để trở lại tình bạn sau tình yêu thì rất khó,nó tùy thuộc vào nhiều điều,thử nghĩ xem nếu bạn gặp 1 tên Sở khanh,hay 1 bà Hoạn Thư thì liệu bạn còn muốn níu giữ tình bạn hay ko?trong trường hợp này cách tốt nhất là tránh thật xa :)

conangsatda_89
07-06-2006, 07:02 AM
sau tình yêu nên có một tình bạn đẹp
vì biết đâu trong tình bạn ấy người ta lại tìm ra những gì mình đã đánh mất thì sao

:cungly: sau tình yêu nên có một tình bạn đẹp
vì biết đâu trong tình bạn ấy người ta lại tìm ra những gì mình đã đánh mất thì sao

trang_vt
07-06-2006, 10:02 PM
đúng đúng suy nghĩ gioogs ình wa ta,nhưng ungz xó mot vài trương hợp tôt nhất ko nên la bạn nữa : những tên chăng hoa,va những cô gai lăng nhăng

nangchanhche
08-06-2006, 01:27 AM
theo mình thì một khi hai người đã yêu nhau thật sự , và khi chia tay rồi thì rất khó trở thành một người bạn được , mặc dù mình cũng mưốn như vậy , nhưng khó lắm ....vì khi tiếp xúc với người đó thì mình sẽ cảm thấy có một khoảng cách rất lớn giữa hai người, cả hai không thể nói chuyện thoải mái và vui vẻ như hai người bạn bình thường được .....Cho nên nếu như hai người có gặp lại nhau đi nữa thì cũng chỉ là một cái cười qua loa hay một vài câu hỏi chào xã giao như những người xa lạ vậy

nho_anh113
08-06-2006, 04:13 AM
HÒ ...hò ...lâu lém mới gặp bà chảnh :hehe: lâu nay bà đi đâu mà ko xuất hiện dzị bà ???chảnh đã từng trải nên nói đúng đó bà coan ...học hỏi kinh nghịm của bà chảnh la hay nhứt ah ..,,,:haha:

rose_and_sunflower3f
08-06-2006, 06:56 AM
tớ nghĩ là khó lắm để có thể hợp lại 1 tình bạn đẹp sau khi tình yêu tan vỡ bạn ạ khó lắm

.::Milos::.
08-06-2006, 07:06 AM
nếu bỏ hẳn thì mất 1 thời gian dài dài đó ,nhưng rùi sẽ ổn thôi mà !

hà_linh_4ever
08-06-2006, 07:23 AM
có chứ ,tất nhiên sau 1 tinh yêu là một tình bạn ,tui đã làm được điều đó !

¯|¯ïN
08-06-2006, 08:53 PM
ko biết thật hư như thế nào mà chỉ nghe 1 nhà triết học đã từng nói:từ tình bạn có thể lớn lên thành tình yêu nhưng tình yêu thì ko bao giờ có thể giảm xuống thành tình bạn được.......

vihanh
17-06-2006, 07:10 AM
sau tình yêu là một tình bạn nhưng không đúng nghĩa của nó nữa, chia tay la một điều buồn cho ca 2 rồi ,để trở thành tình bạn như xưa thật khó lắm....................

thienthansoma_yb
18-06-2006, 03:43 AM
ơ hơ, cí nì thì không bít đâu, nhưng mà sông nên yêu thương mọi người, cho dufta và người kia đã tưng có những kỉ niệm hông vui.

Love at first bite
18-06-2006, 04:13 AM
Chúng ta phải hiểu được hết vấn đề này theo nhiều khía cạnh khác nhau
Thứ I ) Nếu hai người chia tay nhau là vì một lý do chính đáng , ( do hoàn cảnh tạo nên hay là gì đó ) thì ko nói bạn cũng đã biết rằng nên có một tình bạn

Khía cạnh thứ II ) Nếu trường hợp hai người chia tay nhau là do lỗi ở một người nào đó , thì có nên không..? có chứ sao lại không nên nhỉ.? con người ta sống không chỉ mỗi biết thù hận mà còn có cả tha thứ nữa , đấy là nét đẹp nhất của con người từ xưa tới nay , bạn thử nghĩ xem , nếu ko thể có một tình bạn sau khi chia tay nhau ,thì chẳng phải thứ tình " kỷ Niệm " có với nhau từ trước tới nay là hoàn toàn giả dối sao ? chữ yêu luôn gắn liền với thương , đã thương thì ắt phải có tha thứ , ta đau phải là sắt đá , một tình bạn sau khi chia tay nhau , nên có lắm chứ :)

theo mình thì một khi hai người đã yêu nhau thật sự , và khi chia tay rồi thì rất khó trở thành một người bạn được , mặc dù mình cũng mưốn như vậy , nhưng khó lắm ....vì khi tiếp xúc với người đó thì mình sẽ cảm thấy có một khoảng cách rất lớn giữa hai người, cả hai không thể nói chuyện thoải mái và vui vẻ như hai người bạn bình thường được .....Cho nên nếu như hai người có gặp lại nhau đi nữa thì cũng chỉ là một cái cười qua loa hay một vài câu hỏi chào xã giao như những người xa lạ vậy

Cũng không thể tránh khỏi được trường hợp này , chảnh nói cũng đúng , nhưng một tình bạn , chảnh nên hiểu bạn & thù là hoàn toàn khác nhau , :type:
Không nhất thiết mình phải là bạn thân của nhau , chỉ cần là bạn dù khi tiếp xúc có chút ngượng ngùng , nhưng như thế còn hơn là thù :cungly:

h4lgtn_hoa
19-06-2006, 07:28 AM
Đúng đúng .
TUy có chút ngại ngùng, nhưng vẫn nhìn nhau với ánh mắt : vẫn là bạn .
Cồn hơn nhìn nhau như kẻ thù.

dungmd
19-06-2006, 10:41 AM
sau 1 tình yêu thì chắc chắn là một tình hình không mấy sáng sủa vì bỏ nhau rồi sao còn tình bạn hả

19-06-2006, 11:01 AM
rút kinh nghiệm từ D hả ???? thôi chuyện ngày xưa qua rùi còn gì ??? bi h làm bạn đc mà ?

dungmd
19-06-2006, 11:11 AM
uh` thì làm bạn được! nhưng ai chấp nhân làm bạn chứ! sau 1 tình yêu thật chẳng dễ có 1 tình bạn

19-06-2006, 11:15 AM
hoh phải tất cả là như thế đâu D ah ,chính HA đã làm đc điều đó đấy , sau tất cả mọi thứa.... nhưng HA đã làm đc

dungmd
19-06-2006, 11:40 AM
HA làm được! cũng có thể lắm nhưng DMD đang nói chung chung mà ! thật ra không có gì la tuyệt đối cả

trang_vt
19-06-2006, 07:37 PM
điều đó ko khó chút nào ,chỉ tại bản thân 2 người ko muốn thui,tui daz có thể biến tình yêu thành tình bạn ,va tui còn thấy chúng tui có thể thành thật với nhau nhiều hơn khi yêu nhau

ngaoquanhung
20-06-2006, 08:49 PM
Cũng còn tùy nhưng mình nghĩ là bạn được.Có sao đâu

Tammy
20-06-2006, 11:19 PM
Tammy củng mong muốn sau 1 TY còn có thể có 1 tình bạn........vi T cũng nằm trong hoàn cảnh dó........dau khổ quá....................:lelele: :lelele: :think:

.::♥♥†l0v3†♥♥::.
21-06-2006, 11:14 AM
sẽ có tình bạn nếu biết hướng về tương lai , còn mọi chuyện , sẽ tồi tệ đi , có thể là người dưng , cũng có khi kẻ thù , tuỳ vào trái tim bạn ....:sleepwell:

tocxoankothemep
21-06-2006, 07:22 PM
Tai sao mọi người lại cho rằng ko thể có 1 tình bạn sau 1 tình yêu? Người ta thường hứa hẹn sẽ trở thành những người bạn tốt khi mới bắt đầu 1 mối quan hệ đấy thôi? Nhưng tóc xoăn cũng biết ít có 1 tình bạn sau 1 tình yêu...Người ta thường đánh mất lời hứa về 1 tình bạn khi chia tay với 1 ai đó nhưng lại tìm thấy 1 phần của bản thân... tóc xoăn có 1 người bạn gái, ko bít có nên kể cho mọi người câu chuyện của cô áy ko nữa...nếu như 1 trong hai người( cô bạn gái mà tóc xoăn muốn các bạn chia sẻ ...và người yêu đầu tiên của cô ấy mà hiện đã trở thành những người bạn rất tốt của nhau...hi vọng hai bạn sẽ ko giận tóc xoăn nhé...chỉ mong ai đó nếu có chuyện tương tự như chuyện của hai người sẽ ko phải trải nghiệm như những gì hai bạn đã đi qua...

péTôm
21-06-2006, 08:10 PM
Sau 1 tình iu thì có thể là bạn đó!Nhưng đìu đó very là khó!Vì khi là bạn rùi,thì bạn có chắc rằng đã wên ng` ta chưa??>o<

meovuitinh
29-06-2006, 04:07 AM
tình bạn co' thể trở thành tình yêu nhưng tình yêu ko thể trở thành tình bạn