PDA

Xem đầy đủ chức năng : Biển và nhỏ ...

rain_and_tear
04-06-2006, 06:07 AM
Câu chuyện này anh viết lâu lắm rồi em àh, hôm nay ngồi dọn bài ... anh chợt bắt gặp lại nó ... cái cảm xúc ngày xưa đâu đó chợt quay về ... em àh ... ở nơi nào đó ... em vẫn hạnh phúc phải không ?!! :)

Ngày...tháng...năm...
...Anh lại thấy nhỏ một mình lang thang trên bãi biển, từng cơn gió thổi làm tung bay những lọn tóc dài của nhỏ, những cơn sóng xô đập vào bờ cuốn theo những bước chân nhỏ nhẹ của nhỏ...ánh nắng mặt trời dần tắt xa xa nơi chân trời, nhỏ cứ đi lặng lẽ một mình như thế....
...Kể từ ngày ấy, cái ngày mà nhỏ chia tay với người bạn trai yêu thương nhất của mình, anh chưa bao giờ thấy nhỏ cười cả. Cứ mỗi buổi chiều, anh lại thấy nhỏ một mình lặng lẽ bước ra biển...có lẽ nhỏ đang nhớ về những ngày ấy, những ngày mà nhỏ cùng với người yêu của mình cùng nắm tay nhau dạo trên bãi biển, cùng nhặt vỏ sò rồi cùng ngồi ngắm mặt trời lặn....vậy mà giờ đây chỉ còn mỗi mình nhỏ......anh biết nhỏ buồn lắm...nhỏ ơi !!!

Ngày...tháng...năm...
- Nhỏ ơi !!! Là anh nè !!!
- Uhm
- Chiều nào anh cũng thấy nhỏ đi dạo một mình trên bãi biển hết !!!
- Uh
Nhỏ im lặng một lúc lâu....rồi chợt cất tiếng hỏi :
- Anh có yêu biển không ?!!
- Anh àh ! Có chứ .... còn em ....
- Không !!! Em ghét biển lắm ... một giọt nước mắt lăn dài trên má của nhỏ...
Anh biết là nhỏ đang nói dối, anh biết là nhỏ đang đau lòng lắm, phải không nhỏ...

Ngày...tháng...năm
Anh lại thấy nhỏ đứng một mình trên bãi biển, đôi mắt của nhỏ đang hướng về một nơi nào đó thật xa xôi..
- Nhỏ ơi !!! ...
- Dzạ !!! Nhỏ trả lời nhưng vẫn hướng đôi mắt ra xa ...
- Anh có món quà muốn tặng cho nhỏ ...
- Gì vậy anh !!! Nhỏ trả lời nhưng vẫn không quay lại ...
- Những con sò biển !!!
Nhỏ nhìn anh, đôi mắt mở to ngạc nhiên và bất ngờ "Sao anh biết nhỏ thích sò !!!"
- Những con sò biển này thật là đẹp phải không...
- Uh !!!
- Và biển cũng vậy đúng không...
Nhỏ nhìn anh và không trả lời...
- Nhỏ ! Anh biết nhỏ yêu biển nhiều lắm và anh tin rằng biển cũng như vậy !!! Nếu biển mà biết người iu của biển lúc nào cũng buồn như thế này...thì chắc hẳn biển cũng sẽ buồn...
- ...
- Nhỏ ! Chuyện đã qua rồi thì hãy để nó qua nha...cũng như sóng vậy, đã xô vào bờ rồi thì cũng sẽ không còn là sóng nữa...
- ...!!!
- Anh àh ! Biển chiều nay thật đẹp phải không anh !!!

....đã lâu lắm rồi anh mới lại thấy được nụ cười của nhỏ....

---------

@Anh : - Anh !!! Nhỏ vẫn tin vào lựa chọn của nhỏ, có thể lựa chọn đó sẽ mang lại cho nhỏ nhiều đau khổ...thế nhưng đó là chọn lựa của nhỏ anh àh...và nhỏ chấp nhận những gì mà sự lựa chọn đó đem lại cho nhỏ....Anh !!! Nhỏ cảm ơn anh vì tất cả những gì anh làm cho nhỏ...nếu người ta là biển thì anh sẽ là gió !!! Gió chỉ thoảng qua thôi, nhưng mà thật là mát phải không anh, gió làm cho nhỏ cảm thấy thanh thản nhiều lắm anh àh....và nhỏ sẽ thì thầm vào gió : cảm ơn anh, cơn gió thoảng qua đời em....!!!

@Nhỏ : - Nhỏ ơi....đối với anh, niềm hạnh phúc của nhỏ cũng là niềm hạnh phúc của anh...vậy thì anh sẽ là gió của nhỏ nhé, sẽ đi ngang qua cuộc đời của nhỏ thôi...nhưng sẽ cuốn đi bao nhiêu nỗi buồn của nhỏ và làm cho nhỏ thấy nhẹ nhàng thanh thản....Rồi một lúc nào đó...khi nhỏ ở bên cạnh người yêu, nhỏ sẽ lại nhìn ra biển, rồi nhỏ sẽ lại thì thầm : Gió ơi ! Nhỏ rất hạnh phúc...và gió cũng sẽ hạnh phúc khi nhìn thấy nhỏ cười...nhỏ nhé...

---------

Thời gian rồi cũng sẽ trôi qua, những gì đau khổ nhất rồi cũng sẽ lãng quên....chỉ có tình bạn là mãi mãi...Nếu nhỏ thấy buồn khi nhìn lại quá khứ , thấy lo ngại khi nhìn đến tương lai , vậy thì nhỏ hãy nhìn sang bên cạnh và gió sẽ ở đó cùng em...

Anh sẽ là gió, em sẽ không bao giờ nhìn thấy gió được nhưng em hãy tin một điều rằng gió luôn ở đó cùng em...Một lúc nào đó khi nhỏ cảm thấy buồn, nhỏ có thể gọi to : Gió ơi !!!...và gió sẽ ở bên cạnh em....bất cứ khi nào, bất cứ nơi đâu...nhỏ àh...

Gió không đi sâu vào cuộc đời của nhỏ, chỉ thoảng qua nhẹ nhàng...nhưng gió sẽ mang đến cho em những hạnh phúc và xua tan những nỗi buồn...gió cũng sẽ lau khô những giọt nước mắt cho em mỗi khi em khóc...và mang nụ cười của em đi khắp nơi....

Và gió thì lúc nào cũng nghĩ về em....

http://i38.photobucket.com/albums/e126/akita_1610/Paint/anhnhoc4.jpg

P/s : Viết cho một người ....................................

*Rain*
04-06-2006, 07:23 AM
Akita đa cảm quá ,đọc những bài viết của Akita cảm thấy có cái ji` đó quá mềm yếu , mềm yếu đến tội nghiệp .

..::oNlY::..
04-06-2006, 07:26 AM
đọc bài bình luận của Rain cảm thấy chuẩn...chuẩn đến kinh ngac....

rain_and_tear
04-06-2006, 07:29 AM
Haha.....qua bên BVY cũng gặp Rain...ở đây cũng gặp Rain nữa....không muốn tranh luận với Rain về cái vụ mềm yếu gì ở đây....chỉ muốn nói với Rain một điều rằng : Hãy khoan đừng vội đánh giá người khác khi chưa gặp người đó....:D. Cái khái niệm cứng cỏi không đơn giản như Rain nghĩ đâu ....

Buzz
04-06-2006, 08:41 AM
..phải ...ko nên đánh giá con người khi chưa gặp nhau ....
Đọc bài này ...thấy ghen tị...giá mah ta ...cũng có người viết cho những dòng như vậy...chắc phát điên mất ....Ảo ảo thực thực....cókhi nào ảo là thực???

Meodzo
04-06-2006, 09:01 AM
Sẽ là thực ... nếu có đủ niềm tin và bản lĩnh để biến điều không thể thành có thể ...

miu_xinh_912
04-06-2006, 09:25 AM
xúc động quá .....hic hic hic.........

*Rain*
04-06-2006, 09:53 AM
Haha.....qua bên BVY cũng gặp Rain...ở đây cũng gặp Rain nữa....không muốn tranh luận với Rain về cái vụ mềm yếu gì ở đây....chỉ muốn nói với Rain một điều rằng : Hãy khoan đừng vội đánh giá người khác khi chưa gặp người đó..... Cái khái niệm cứng cỏi không đơn giản như Rain nghĩ đâu ....
Akita nhầm rồi , Rain đang nói về bài viết chứ ko đánh giá Akita , riêng câu " Akita đa cảm " là cảm nghĩ thôi chứ ko phải nhận xét . Right ?
Truyện thì mãi mãi cũng chỉ là truyện , thực đến mấy cũng ko lung linh như trong truyện được .

Fairy_Elf
04-06-2006, 06:56 PM
Rain nói đúng lắm. :) :)

tigontranghp
04-06-2006, 09:26 PM
đọc bài viết của bạn làm tui nghĩ đến một người , hix, đọc xong tưởng bạn viết cho tui cơ đấy....,KỈ NIỆM SẼ LÀ THỨ LƯƠNG KHÔ CỦA QUÁ KHỨ , CHO NHỮNG NGÀY ĐÓI LÒNG TRONG THỰC TẠI..........bỗng dưng thấy nhớ "PHONG " quá....

Không cần Trích dẫn lại bài viết nếu ko thấy cần thiết nhé bạn!

Moderator
akite_for_you

Lúm Đồng Tiền
05-06-2006, 02:04 AM
Truyện thường thì lung linh..thực tế vẫn là thực tế...
Nhưng ai bắt ép truyện cứ phải sát thực tế đâu..cứ đa cảm một chút, mơ mộng một chút...Chẳng ảnh hưởng j` đến thực tế cả....
Miễn sao...qua truyện..ta thấy được ước mơ của ta.........Cứ như cổ tích ấy nhỉ...truyện phản ánh ước mơ........Truyện của Akita , theo em...giống như Truyện Tình Cổ Tích...^^

*Rain*
05-06-2006, 02:25 AM
Một chuyện cổ tích buồn . Mưa đi mát lòng nào :rain: !

Hàn Cát Nhi
05-06-2006, 04:53 AM
Biền à..biển đang lặng gió ,,,cớ sao lòng ta lại chăng thế ..Từng đợt sóng ...sóng .rồi cả bão lòng nữa...cứ cuồn cuộn dâng trào trong lòng Cát .Biển ơi .Cát ghét biển lắm ..Hàng ngày biển cứ cuốn đi những người thân của Cát ..rồi lại đem những kẻ Xa Lạ ..đến bên Cát...Cuộc sống của Cát cứ thay đổi liên hoàn ..Tại sao Vậy biển

P/S Nhớ ai hem ..em chai ..

_ Girl Buồn _
05-06-2006, 04:56 AM
những chuyện đã qua , hãy cho nó qua , bùn thiệt nhưng thôi dú sao dĩ vãng cũng đã qua, có nuối tiêc mãi cũng vậy , bùn thiệt nhung hãy để cho những gì , những ai muốn ra đi hãy để họ ra đi , rùi hạnh phúc cũng sẽ tìm đến với một tình yêu thạt lòng

rain_and_tear
05-06-2006, 05:24 AM
Truyện thì mãi mãi cũng chỉ là truyện , thực đến mấy cũng ko lung linh như trong truyện được .
Hì...riêng cái khoản nhận xét về truyện thì Akita đồng ý với Rain.....ngoài đời dù có cố gắng cách mấy cũng ko lung linh đẹp đẽ như truyện được...vì truyện là ước muốn, là phản ánh tâm nguyện mà...:)

Truyện thường thì lung linh..thực tế vẫn là thực tế...
Nhưng ai bắt ép truyện cứ phải sát thực tế đâu..cứ đa cảm một chút, mơ mộng một chút...Chẳng ảnh hưởng j` đến thực tế cả....
Miễn sao...qua truyện..ta thấy được ước mơ của ta.........Cứ như cổ tích ấy nhỉ...truyện phản ánh ước mơ........Truyện của Akita , theo em...giống như Truyện Tình Cổ Tích...^^
Những gì nhóc nghĩ....sao mà giống anh nghĩ thế không biết nữa....thư ký riêng có khác...:D

Lãng mạn nhiều vào rồi cũng chẳng thoát khỏi thực tế , đúng không thằng bạn dzà cà chớn ? ... Chỉ sợ đến lúc nào đó tâm hồn cằn cỗi mất ... Đọc những bài này tui thấy ghét ông lắm ...

Ảo là Ảo mah Thực là Thực ... Biến Ảo thành thực _ Dzễ mah Khó ... Khó mah Dzễ ... Một mớ bòng bong ...
Hì.....hình như Akita có cái cảm giác đây là một người quen.....một người bạn....cũng cà chớn...:D

rain_and_tear
05-06-2006, 06:36 AM
P/S Nhớ ai hem ..em chai ..
Nhớ chứ ss Tar.... nà :huglove:

*Rain*
05-06-2006, 07:42 AM
phù , may mà Akita hong hỉu lầm mình . Đại nhân đại luợng ghê ^_^ !

** mắt_buồn **
05-06-2006, 07:45 AM
ox đừng có vào bài của người khác mà..........ý tưởng nha
nhg phải nói là viết hay mỗi tội em ngại đọc quá hi

rain_and_tear
05-06-2006, 07:56 AM
phù , may mà Akita hong hỉu lầm mình . Đại nhân đại luợng ghê ^_^ !
Oậch....đừng nói thế.....nổi hết cả sởi nè....:D

phonglantim
05-06-2006, 08:55 AM
...Biển ...hơn 1 lần ta ao ước đựoc đứng bên biển ....hét thật to ...cho thoả hết nỗi lòng ....Hơn 1 lần ta mong đựoc đến biển ...đựoc lang thang ...đựoc tự do hít thở ko khí ...đựoc thoải mái tung những suy nghĩ ra khỏi đầu ....Ao ước ...ước đựoc về miền biển ....
Cổ tích truyện tình ...ngọt ngào ...mơ mộng ....hay những ước mơ của chính bản thân muốn gởi gắm ...???
...Ta cũng ghen tị ...ta cũng ao ước có 1 chuyện tình như vậy ....Ai ơi ..gắng biến cổ tích thành thật ha ...để mỗi ngày sống ...là 1 ngày vui ^^

rain_and_tear
05-06-2006, 08:57 AM
Ngày nào vào cũng đọc được những lời động viên này hết áh.....hì....không lo sợ phải bỏ cuộc nữa chừng roài....:D

phonglantim
05-06-2006, 09:03 AM
...Ngày nào cũng đọc ...ngày nào cũng có thêm niềm tự tin ...vui lắm phải ko ?? Vậy hãy cố gắng làm mọi thứ hết mình ...vậy nha

langtu_nkc
05-06-2006, 10:30 AM
Có chuyện gì xảy ra ở đây vậy ? Đừng làm mềm yếu trái tim của chúng ta ! " Ngẩng mặt lên và cầm lấy ly rượu...Đi xuống nhà giữ lấy tay ga...Lượn ra đường làm 1 vòng nghiêng ngả...Cu sẽ thấy cuộc đời quá bao la "

alibumbumali
05-06-2006, 10:38 AM
Giá như thời gian là một buổi hoàng hôn. Anh là mặt trời và Em là biển rộng...Thì Anh ơi, biển nguyện câm nín ôm trời vào ký ức xa xưa!!!

matbuonmeocon2009
05-06-2006, 10:49 AM
Hay và cảm động thật......

*Rain*
05-06-2006, 07:03 PM
Uhm, good luck Akita :chuoi: , :canly:
PLT vít hay thật , động vien cũng rất tuyệt , Vậy cổ tích của PLT đã coa' chưa ?

phonglantim
05-06-2006, 08:32 PM
...đang tìm ...và...mãi mãi...kiếm tìm ....^^

::SKELETON_BLOOD::
05-06-2006, 10:19 PM
mỗi lần đọc thư tình của Akita cũng thấy kái gì đó buồn lắm..........hình như Akita là 1 con người nhạy cảm.......:rain:.......biển......1 hồ nước vô tận.....1 cái hồ làm giảm bớt nỗi buồn....
p/s:Bi thích từ "nhỏ" trong thư tình của Akita lắm........nó có kái gì đó hay hay:D

tigontranghp
06-06-2006, 02:40 AM
Có chuyện gì xảy ra ở đây vậy ? Đừng làm mềm yếu trái tim của chúng ta ! " Ngẩng mặt lên và cầm lấy ly rượu...Đi xuống nhà giữ lấy tay ga...Lượn ra đường làm 1 vòng nghiêng ngả...Cu sẽ thấy cuộc đời quá bao la "

tui thích phong cách của nhân này đó:cungly: hi`"ANH NGẠO NGHỄ BƯỚC QUA CUỘC TÌNH ĐẮNG---MẶC GIÓ SAU LƯNG THỔI TRẮNG MÙA MÀNG".....giá như mình cũng được mạnh mẽ như vậy thì tốt quá

*Rain*
06-06-2006, 02:49 AM
...đang tìm ...và...mãi mãi...kiếm tìm ....^^
Câu này quen quen , do danh nhân nào nói vậy :hehe: ?

phonglantim
06-06-2006, 08:20 AM
...Chẳng biết nghe được từ đâu ...ku nào nói ấy ..mờ cũng đúng đúng ....cảm giác như vậy :(

muathutim
15-06-2006, 02:38 AM
Biển .. xa xăm thật........
Đã lâu rồi ...tôi sinh ra miền cát trắng ....miền biển đẹp... tôi yêu biển ...có thể nói biển là một cái gì đó sâu lắng trong tim tôi.......
Đã lâu rôi , tôi chỉ ở trên bờ cát trắng , ko dám cho đôi chân mình liếm nước , ko dám một mình buâng quơ dạo khắp biển ... tôi sợ...thật ra tôi sợ gì... lòng tôi ...ko như tôi mong chăng......

rain_and_tear
16-06-2006, 10:04 AM
Em àh....thỉnh thoảng nhớ em, anh lại hay đi dạo dọc theo bãi biển....biển ngàn năm vẫn vậy....nhưng còn tình yêu của chúng ta....liệu có tồn tại ngàn năm như biển....^^

..::**Toxic_Love89**::..
16-06-2006, 10:27 AM
ủa viết cho ai mà giàu cảm xúc wa' dzị anh .......... :D :D

emkothenoi_viemqua_yeuanh
16-06-2006, 10:55 AM
Cái mềm cái yếu cái đau cái ngọt , chứa dài trong câu chuyện về biển và nhỏ

giotsauchoivoi
25-06-2006, 10:31 PM
Biển chứa đựng những làn sóng trắng kèm theo cái vị mặn chát cũng như cuộc sống và tình cảm của con người vậy lúc lên lúc xuống lúc dào dạt nỗi nhớ thương , lúc cay đắng ngậm ngùi . Tuy nhiên tất cả chỉ là do con người tạo ra mà thôi . Thực tế không có nghĩa là không mơ mộng , không lãng mạn . Cũng như khi ra biển có người thì muốn đi dọc theo bờ cát trãi dài trên biển còn có người thì muốn nhảy ngay xuống biển để tận hưởng .... Em luôn cho rằng con người đều có hai mặt : 1 mặt dùng để đối diện với vạn vật xung quanh , còn mặt khác thì luôn luôn đối diện với chính bản thân mình . Cái gì mình chưa nhìn thấy thì đừng nên vội khẳng định .Em đồng cảm vói nhân vật của anh Akita nhưng cũng không hẳn là em giống với nhân vật của anh ấy đâu à nha .

Hihi... em còn nhỏ dại có gì mấy anh chỉ giáo giúp cho em nha .http://giotsauchoivoi's avatar

bixa265
26-06-2006, 02:09 AM
em cũng đã yêu một người, đã cùng người đó tay trong tay đi dưới trời đầy sao, rất lãng mạn phải không? Nhưng đó là sự thật và em cũng không ngờ mình đã từng được yêu lãng mạn như trong phim.Em nghĩ tình yêu luôn là điều đẹp nhất mà thượng đế đã ban tặng chúng ta vì vậy dù không còn yêu nhau nữa nhưng hãy luôn nhớ về nhau, nhớ về những ngày yêu nhau như 1 kỉ niệm khó quên trong đời mỗi chúng ta và hãy vui khi người đó được yêu lần nữa cũng như ta được yêu lần nữa

giotsauchoivoi
26-06-2006, 02:34 AM
em cũng đã yêu một người, đã cùng người đó tay trong tay đi dưới trời đầy sao, rất lãng mạn phải không? Nhưng đó là sự thật và em cũng không ngờ mình đã từng được yêu lãng mạn như trong phim.Em nghĩ tình yêu luôn là điều đẹp nhất mà thượng đế đã ban tặng chúng ta vì vậy dù không còn yêu nhau nữa nhưng hãy luôn nhớ về nhau, nhớ về những ngày yêu nhau như 1 kỉ niệm khó quên trong đời mỗi chúng ta và hãy vui khi người đó được yêu lần nữa cũng như ta được yêu lần nữa
Oa, bạn hay thật đã có một cuộc tình thật là lãng mạn còn mình thì cho đến nay vẫn chưa niếm trãi vị ngọt hay trái đắng của tình yêu bao giờ cả ... Vẫn còn mong sự chỉ giáo của các anh chị :haha: Tuy nhiên mình chúc bạn sẽ càng ngày càng có đích thực một tình yêu bền vững .:cungly:

emyeuanhmaimai
26-06-2006, 05:58 AM
Đúng rùi anh akita đa cảm wa' anh rain nói đúng nhưng em thix những người đa cảm như thế..........em cũng yêu biển.....

rain_and_tear
21-07-2006, 06:55 PM
^^ lâu rùi không đọc truyện này...bây giờ đọc lại vẫn cảm thấy một cái gì đó.....thật khó tả....hôm qua có người đã hỏi ta : làm gió thiệt thòi nhiều lắm đó ! Vậy mà anh vẫn làm sao....:rain: