PDA

Xem đầy đủ chức năng : ????????????????????????

"!Mưa!"
28-05-2005, 07:17 AM
- Ngày và tháng, thời gian và những đám mây, cứ dần dần đi qua, tàn tạ, rệu rã tan dần vào một thứ tên gọi Hư Vô. Được và mất, có lẽ nào cũng vô nghĩa hết cả, tất cả lại trở về quá lúc xuất phát ban đầu. Quá bởi nhiều thứ sẽ mất đi theo, mất đi như những thứ ko bao giờ trở lại, như ánh nắng nhàn nhạt dịu dàng của một buổi sang ban mai, như cơn gió đi qua rồi sẽ ko trở lại, như lòng tin khi đã mất sẽ khó mà có được trở lại, khi chỉ còn những sự nghi ngờ ko rõ tại sao, khi lý lẽ của tình yêu ko đủ chứng minh và tự lý giải cho dù đúng sai vẫn luôn là đúng, Khi một người bất hạnh chán chường đem chia điều đó cho những người xung quanh, một màu xám ngắt trong tâm hồn vượt quá giới hạn của chính bản thân. Cũng giống như màn đêm hay ánh sang ban ngày mà thôi, nó bao kín tất cả những nơi đi qua và tồn tại, có mấy ai sẽ hiểu và thấy được giữa đêm một chút sáng dù nhỏ bé lẻ loi nhưng lấp lánh của một vì sao, một tâm hồn đang dấu kín trong ai đó, khó mà thấy ko phải vi ko thể thấy được mà vì ko ai thèm hay chịu hiểu và muốn biết, như những khoảng tối trầm lắng giữa ban ngay, khi một ai đó trốn vào để chôn dấu, để giữ kín cho riêng mình một điều gì đó bất hạnh, sẽ chẳng ai biết để sẻ chia, nhưng dù thế nào nỗi đau của mình hãy giữ và để riêng mình, đừng mang nghi ngờ chán nản, đừng mang thất vọng, chán chường chia sẻ thêm cho những người mình yêu mến, đừng để nó len lỏi vào những người vốn đã ko được may mắn như mình.

Có ai hiểu ko??? hiểu lên tiếng dùm một cái hihihihi :3nhay:

nguoidensau42
29-05-2005, 12:03 AM
chẳng hiểu gì cả

nangcongchuabenho(*-*)
29-05-2005, 03:11 AM
Đây là 1 câu chuyện nói về tình cảm nếu để mầt đi sẽ ko bao giờ quay lại, phãi ko, minh ` ít học chĩ hiẽu có vậy, thông cam~ nha

rêu phong
29-05-2005, 08:47 AM
nè sao chú cứ luẩn quẩn mãi mà không tìm được lối ra thế

hoatrungnguyen
29-05-2005, 11:30 AM
thế mới nói anh à ! chẳng hiểu thế nào nữa :D

"!Mưa!"
30-05-2005, 06:47 AM
- Thế là tốt rồi ko ai hiểu thì tốt, Viết cho riêng một ai đó mà, :P nếu hiểu được thì ...............Lộ hết cả còn gì.

ô mai me xào
30-05-2005, 10:41 PM
...những khoảng tối trầm lắng giữa ban ngay, khi một ai đó trốn vào để chôn dấu, để giữ kín cho riêng mình một điều gì đó bất hạnh, sẽ chẳng ai biết để sẻ chia, nhưng dù thế nào nỗi đau của mình hãy giữ và để riêng mình, đừng mang nghi ngờ chán nản, đừng mang thất vọng, chán chường chia sẻ thêm cho những người mình yêu mến, đừng để nó len lỏi vào những người vốn đã ko được may mắn như mình.

đoạn cuối này hay và có ý nghĩa thật đấy!

nhocconkobietiu
05-06-2005, 06:21 PM
có phai you yêu mà chăng thể để ai đó bít ko????nhưng nếu như vậy thì mọi thứ mới chỉ bắt đầu thui,saop you nói như thể mọi thứ đã ở tận cùng trái đât vây???