PDA

Xem đầy đủ chức năng : tình yêu trên mạng

mua_hoa_trong_trang_2006
23-05-2006, 08:13 AM
bạn ơi bạn có tin dược tình yêu trên mạng ko hả bạn vì mình dang yêu một người trên mạng nhưng ma minh ko biết có tin dược ko mình cũng tin rồi nhưng có ngưòi lại nói rằng tình yêu trên mạng tình yêu ảo thế thì thử hỏi làm sao mình giám tin dựơc các bạn giúp mình với:khocnhe: :khocnhe: ko mình khóc mất thôi giúp mình nhé

romanticdbp
23-05-2006, 09:35 AM
Câu này bạn hỏi rồi mà

Lang thang
23-05-2006, 11:23 AM
Tình yêu online, cái vấn đề này LT đã trả lời đúng hơn là giải thích ko biết nhiu lần rùi :hihi: từ cái diễn đàn HHT cũ cho đến tận ngày hôm nay !
hic, TY vốn không phân biệt là ảo hay thật bạn à ! cái quan trọng trong TY đó là sự tin tưởng và lòng tin nơi nhau, nếu bạn có được 2 điều này bạn có thể tiến tiếp đến điều thứ 3 đó là sự chân thật ! Đã hội đủ 3 yếu tố kia thì chính lúc này bạn hãy chuẩn bị đón một TY có thật trong cái thế giớ hư hư ảo ảo này bạn nhé !
Chúc bạn nhiều niềm tin và thật sự đạt được hạnh phúc của mình !

vip_bmw_z4
23-05-2006, 01:18 PM
Có thể tin được đấy bạn à ! Không thử thì làm sao biết được. hihihi

Lang thang
23-05-2006, 01:33 PM
Có thể tin được đấy bạn à ! Không thử thì làm sao biết được. hihihi :hihi:

Thử đi rồi bạn sẽ biết ngay mà :hihi:

duyen03
23-05-2006, 08:32 PM
cứ wen thử di ,dù gì thì cũng hỏng biết người do thật hay giả mà , wen thử nếu biết người do dối gian thì mình bỏ

Black & White
26-05-2006, 08:31 PM
tình yêu online... đúng là mình đang sống trong thế giới ão nhưng bít đâu sẽ có 1 ngày nó trỡ thành hiện thực :)

lys_rain
26-05-2006, 08:41 PM
Trong hàng tỉ tỉ người quen nhau trên mạng thì chẳng nên tin ai cả vì nếu tin thì sau này thể nào cũng đau mà đã đau thì sẽ không bao giờ tin được nữa-->Vậy là mất hết niềm tin vào cuộc sống
Kinh nghiệm của tớ nè : Không nên tin vào bất cứ điều gì với một người qua mạng hoặc qua tin nhắn đặc biệt lời khuyên này dành cho các bạn trai nhé Vì tớ lần đầu tiên bị lừa mất sạnh mọi thứ rồi đấy COn gái bây giờ ghê lắm Có cô yêu một lúc mấy tên liền cơ Nghe choáng phải không
hik hik
Please contact me at [email protected]
bạn nè lúc nào cũng bi quan vậy sao à?bạn à hãy tin vào những điều tốt đẹp của cuộc sống,đừng mất niềm tin bạn nhé.

khach892006
27-05-2006, 01:19 AM
chào các bạn mình củng nghĩ là chuyện này hơi khó trả lời đấy phải ko theo các bạn thì có bao nhiêu phần trăm cái chuyện online này có thật nào.Thử đoán xem nhé ??????????????

::l0vE..1..y0u::
27-05-2006, 02:21 AM
Trời ạ ! TY online có thể tin được nhưng ko kéo dài được lâu đâu !

Nam_Pixie
27-05-2006, 02:40 AM
tình yêu trên mạng hã mình thử nhìu roài .phe luôn... mõi tội mất thời gian lắm ... mạng mà ^^

hà_linh_4ever
27-05-2006, 04:15 AM
cứ tin đi bạn à .... đôi lúc cần fai? tin để biết thêm đời ko chỉ là thưc tế !

okanobee
27-05-2006, 06:13 AM
Tình yêu bắt đầu là online , nhưng cần nuôi dưỡng không chỉ bằng việc chat , webcam , ......... ; mà còn bằng việc gặp nhau , nói chuyện và tìm hiểu nhau trong cuộc sống thực tại ; dù là ít nhất .

LonelyStarTV
27-05-2006, 06:20 AM
LS thì cũng không ủng hộ và có hứng thú gì với TY trên mạng . Nhưng nếu bạn thật sự yêu thì hãy tin tưởng và mở rộng lòng mình . Đừng có lúc nào cũng nghi ngờ thì khổ lắm .

oclenlilom
27-05-2006, 06:20 AM
trùi ui...tui cưng từng có một cái loveonline ne`......nhưng tui đã thất bại...... dù tình cảm ảo nhưng nỗi đau là rất thật ...cho tới bây giờ vẫn chưa hết đau.............nên ốc len lí lợm khuyên bạn nên thận trọng

Rêu Phố
29-05-2006, 08:39 AM
Ảo hay thật là do con người đánh giá về nó thôi ...xuất phát từ 2 phía ...và cùng đều chân trọng thì ảo sẽ là thật :)

tuliptim
30-05-2006, 01:04 AM
ah mà , mình có wen với một người mà đã sống hạnh phúc với người trên mạng đấy,nhưng thật ra mình cũng chẳng tin vào thứ tình này, nhưng chúc bạn may mắn nhé. mà sao bạn ko hẹn gặp họ trực tiếp để có thể tiếp xúc và hiểu nhau hơn, nếu ko thử thì sao biết được đúng ko?Hãy tự tin lên nào.

tieu_thu
30-05-2006, 07:20 AM
con bạn em thì tin vào ty trên mạng lắm =>yêu rùi bỏ liên tục khi nhận ra quá rõ về tình yêu

Lang thang
30-05-2006, 07:24 AM
khâm phục :hihi: tin vào tin yêu trên mạng để rồi yêu rồi bỏ, bỏ rồi yêu, LT đang phân vân ko biết người bạn của em có biết thế nào là TY không :D

bupbehaykhoc
31-05-2006, 12:31 AM
mình cũng có 1 tình yêu trên mạng nè , mình và anh ấy quen nhau tính đến bây giờ là được 8 tháng bạn à. Dù rằng nhiều người nói tình yêu trên mạng ko tin dc nhưngmình vẫn tin vào tình cảm giữa mình với anh ấy , bạn có hiểu cái cảm giác khi bạn vửa nói chuyện với người mình thương qua điện thoại hay qua mạng nhưng chỉ cần hai người gác máy xuống hay là tắt màn hình đi thì mình đã cảm thấy nhớ người ấy rất nhiều. Nhiều lúc mình cũng tự hỏi mình rằng mối tình này có thật tốn tại ko và anh ấy có yêu mình ko , hay là ngoài mình ra anh ấy còn những người khác nhưng rồi khi trấn tỉnh lại mình nhận ra một điều rằng anh ấy thật sự yêu mình rất nhiều dù rằng anh ấy ít khi thể hiện ra ngoài nhưng qua những gì mà anh ấy hành động mình hiểu dc trong trái tim anh luôn có hình bóng mình, dù rằng bây giờ hai người đang gặp rất nhiều khó khăn nhưng cả hai luôn tự bảo rằng phải luôn cố gắng vì có như vậy thì tương lai hai người mới tốt dc.Các bạn thấy chuyện tình trên mạng này của mình thế nào có phải là rất đẹp ko , mình rất vui khi có dc 1 mối tình như vậy :)
Mình mong rằng mình và anh ấy sẽ ko bao giờ phải nói đến hai từ chia tay , nếu như chuyện ấy xảy ra thì chắc là mình chịu ko nỗi đâu.Nên mình cũng mong những bạn có chuyện tình trên mạng cũng hãy nên tin vào người mà mình dành trọn tình cảm vì có như vậy cả hai mới có hạnh phúc còn nếu như cứ nghi kị nhau thì sẽ mau dẫn đến chia tay lắm bạn à , chắc hẳn chẳng 1 ai muốn chuyện này xảy ra đâu.Chúc các bạn tìm dc hạnh phúc cho riêng mình.

thaithanh_conuong
31-05-2006, 02:10 AM
Úi trời ơi!!!!! Sao lại k0 có tình yêu trên mạng nhỉ ?? Mình đã, đang và sẽ mãi mãi yêu anh ấy! Anh ấy của mình là người quen trên mạng thiệt đó. Tụi mình wen nhau gần 1 năm rùi , tình cảm of tụi mình dễ thương và tiến triển tốt lắm cơ. Cac bạn chưa yêu ai trên mạng nên có thể sẽ ko tin, nhưng mình thì khác à nha! Người yêu của mình tuy là ko wen trực tiếp nhưng rât chân thành. VÀ MÌNH TIN ~ TÌNH CẢM MÀ ANH ẤY ĐÃ , ĐANG VÀ SẼ MANG ĐẾN CHO MÌNH. MÌNH TIN VÀ YÊU ANH ẤY

Edit by Morphine : Thêm dấu

.::Milos::.
31-05-2006, 02:21 AM
tình yêu trên mạng , là gì nhỉ , nó cũng là tình yêu mà :bay:

player
31-05-2006, 02:38 AM
Đối với "Player" .Thì không bao giờ tin rằng có tình yêu trên mạng.Nếu có thì chỉ là sự khởi đầu mà thôi.Chat hay là trò chuyện qua điện thoại thì chỉ là lời nói mà thôi.Mà lời nói thì không thể nào hoàn toàn tin tưởng được bạn àh.Đã có bao nhiêu cô gái đã chết dưới những lời nói ngọt ngào của những kẽ hào hoa.Nhưng nếu bạn muốn thật sự yêu người ấy thì hãy hẹn người đó ra gặp mặt,hay đi chơi hẹn hò để tìm hiểu người đó thật kĩ bạn nhé .

¯|¯ïN
31-05-2006, 03:23 AM
Trăm lần ko,ngàn lần ko,Jasmine ko bao giờ tin vào tình cảm yêu đương trên mạng,người thật gặp hằng ngày ngoài đời còn chưa ăn thua gì,huống chi.....mặc dù.....đã có những lúc trái tim mình thật sự bị dao động.....nhưng rồi rốt cuộc đó chỉ là những cảm xúc nhất thời thoáng qua thôi.....

Opla
31-05-2006, 04:01 AM
Lại là vấn đề muôn thuở ... Từ ngày tham gia vào HHT đến giờ không biết bàn bao nhiêu lần rồi ... Riết rồi ngán ... cứ thấy ai nói đến chuyện này lại quay đi ... Giờ lại ngó vô nữa ...
Chỉ đứng ngoài ngó thôi , chán tham gia rồi ...

Cầu mong cho những ai đang có một mối tình như vậy ... hãy cố gắng biến nó thành hiện thực . :)

matmet_tieuthu
31-05-2006, 04:04 AM
thick thì yeu ở đâu mà chả dc.trên cyber love thì có seo dâu mà thắc mắc

ThanhPhuonghd
31-05-2006, 09:12 AM
có tin hay không thì bạn hãy tự hỏi lòng mình chứ Mình thật lòng với người ta thì sợ gì người ta không thật lòng với mình phải không

Eyre
05-06-2006, 08:59 AM
Thật ra thì tình yêu trên mạng cũng có thể rất đẹp. Mình và người yêu của mình bây giờ cũng quen và yêu trên mạng đấy thôi, nhưng chúng mình đã và đang có một tình yêu rất đẹp. Theo mình thì nếu bạn đã thật lòng yêu thì hãy tin tưởng, nếu ko e rằng sau này sẽ hối hận ban ạ ^-^

aduka8x
05-06-2006, 09:07 AM
Yêu thế nào mà chã là iêu, nếu cãm thấy hạnh phúc thì hãy làm những gì mình muốn nhưng phải có chừng có mực thui nha

Hận tình
06-06-2006, 12:37 AM
Thời buổi này mà còn tin vào tình yêu trên mạng sao???