PDA

Xem đầy đủ chức năng : Bức thư tình của MAI DUY TÂN

toikhongcodon
20-05-2006, 10:14 PM
:huglove:
THƯ GỬI NGƯỜI THƯƠNG

Mỗi ngày một niềm thương nỗi nhớ rồi mỗi ngày một đau khổ nỗi buồn cứ reo rắc vào tâm trí anh để rồi cuối cùng nó dẫn dắt anh đến bên bờ vực thẳm của sự yêu đương, khi trong anh đã thật sự yêu em mà hình như tình yêu đó không được em đáp lại.

Em ạ!

Anh đã từng nếm trải biết bao nhiêu là sự cay đắng, đắng cay trong cuộc đời nhưng anh chưa hề nghĩ là tình yêu nó lại đắng cay hơn thế nữa, nó phảng phất một nỗi buồn xa vắng mênh mông, mang dư âm của một nỗi nhớ về một người con gái mà anh yêu tha thiết. Một ngày không gặp em anh hoàn toàn bị chi phối bởi hình ảnh em, nó lặp đi lập lại trong trí óc anh như muốn nhắc nhở một điều:”cuộc sống của anh sẽ không còn tồn tại nếu như xa vắng hình bóng của người con gái dễ thương kia .Từng đêm anh thao thức không còn ngủ được khi nghĩ về em, nghĩ về một ngày đã trôi qua với bao nhiêu là kỉ niệm êm đềm, đối với anh mọi hành động và cử chỉ cùa em đều là những hình ảnh đáng để anh lưu vào tâm trí ,lưu mãi vào tim như là một kí ức mà có lẻ thời gian sẽ là vô nghĩa khi không làm tàn phai được nó, trong niềm nhớ thương không ngủ được anh đã nghĩ về em, nhất là ở khuôn mặt tỏa sáng như ánh trăng thu kia”khuôn mặt em hiện ra rõ rệt với ánh mắt long lanh như ánh ngọc châu ,mái tóc óng ả suông mềm như làn nước biếc, nụ cười tươi tắn như ánh bình minh bắt đầu một ngày sắp sửa, tất cả kết tụ lại làm cho anh ngẩn ngơ đến khờ dại”.

Em yêu thân mến!

Anh đã thấy được sự đau khổ, cay đắng, buồn nhớ trong tình yêu nhưng đồng thời anh cũng thấy được trong nó một sự hạnh phúc tràn trề khi mà anh được ở bên em, trò chuyện cùng em, khi đi bên em anh không còn quan tâm đến thế giới bên ngoài mà dường như chỉ còn là thế giới riêng của anh và em, chính em là người đã cho anh những niềm vui to lớn mà anh nghĩ rằng không thể nào tìm được trong mọi ngõ ngách của thế giới này thậm chí là không thể tìm được ở cả cái vũ trụ mênh mông kia .Nhiều khi anh đang buồn tình ,đầu óc suy nghĩ những điều vẩn vơ ,vơ vẩn nhưng khi gặp mặt em bao nỗi buồn bỗng tan đi và những suy nghĩ kia vụt biến ,cuối cùng để lại anh là một con người chững chạc biết suy nghĩ về một tình yêu thật sự.

Em yêu tha thiết của anh!

Anh là một người si tình,yêu em vô cùng tha thiết, yêu em bằng tất cả tình yêu của trái tim rực lửa tình, anh có thể làm tất cả những gì em muốn,anh có thể hi sinh vì em mà không hề tiếc, không hề hối hận mà ngược lại anh còn cảm thấy nó có một ý nghĩa thiêng liêng khi mà làm được một điều gì đó cho tình yêu thật sự là say đắm của anh. Chắc anh sẽ bay bổng đến tận mây xanh, trở thành một người hạnh phúc nhất thế gian này khi mà được em đáp lại bằng một tình yêu thật sự, nhưng ước mơ cũng chỉ là mơ ước, tuy nhiên anh vẫn ước ao nó trở thành hiện thực(mặc dù tỉ lệ đó chỉ là 1%).Anh khao khát được có em,anh ước muốn một ngày nào đó anh được đặt lên môi em một nụ hôn thắm thiết-ngùn ngụt ngọn lửa tình.Nhiều khi anh muốn ôm em vào lòng để đặt em vào trung tâm của trái tim,em sẽ mãi mãi là của riêng anh, niềm khao khát được có em khiến anh không muốn làm một con cừu non hiền dịu mà muốn trở thành cọp dữ để cướp em trong giấc mộng.

Em ơi!

Tình của anh là một tình yêu mãnh liệt thời trai trẻ,tuy là một đầu đời nhưng trong nó vẫn thấm đẫm những tình cảm thiết tha,mang bao dư âm của một mối tình chân thật với bao vẻ đẹp của tình yêu trong trắng .Anh khao khát, mong muốn được em yêu lại dù đó chỉ là một giây,một phút,bấy nhiêu thôi cũng đã lưu mãi vào tâm tưởng của đời anh ,để rồi anh không thể nào quên được hình bóng em, một hình bóng đã làm anh ngây ngất say mê đến nỗi phải quên mình.

Em yêu!

Kết thúc lá thư anh chúc em đạt được nhiều hạnh phúc trong tình yêu và tồn tại trong em một niềm vui vĩnh hằng, cầu mong cho em gặp được người tình như anh đã yêu em.Và dù cho thế nào đi nữa anh cũng cầu mong thượng đế ban cho anh những hạnh phúc của trần gian để anh được tận hưởng những giây phút tuyệt vời bên một tình yêu thật sự…….. Long Xuyên,ngày 15 tháng 02 năm 2005
NGƯỜI VIẾT

MAI DUY TÂN