PDA

Xem đầy đủ chức năng : Khi anh gọi tên cô gái khác ...

bupbechuayeuai88
27-05-2005, 12:22 AM
Anh lại về nhà trong bộ dạng say xỉn. Em chỉ biết lặng lẻ dìu anh vảo trong phòng như mọi lần. Em không khóc, cũng không buồn khi trong cơn say anh cứ mãi mê gọi tên một người con gái không phải là em .
Anh là con trai gốc Sài Gòn. ngày còn là 1 cô gái, em hay mơ tưởng sau này chồng mình sẽ là 1 người đàn ông miền Nam, da rám nắng, mạnh mẽ và chân thành. Trong một dịp ra Hà Nội công tác, mình đã gặp nhau, rồi yêu nhau qua những trang thư Sài Gòn - Hà Nội . Sau 6 tháng gửi thư cho em là thư cầu hôn...Em lâng lâng như người mộng du .
Mẹ buồn khi nghe mình lấy nhau. Mẹ không can ngăn vì Mẹ biết sẽ chẳng cản nổi em . Mẹ khóc. Linh cãm của 1 người đàn bà về con mình luôn luôn đúng, có lẻ thế ?! Mẹ nói : " Con trai miền Nam hay nhậu nhẹt và không chung thủy " . Em đã cười thật to, ôm lấy Mẹ và nói những lời bảo vệ cho anh.
19 tuổi em làm cô dâu, theo anh về miền đất xa lạ, chẳng có Mẹ, chẳng có bạn bè, chẳng có người thân bên cạnh. Lúc đó em nghĩ, chỉ cần có anh là đủ.
Đêm tân hôn anh bắt em mặc một chiếc váy màu trắng mà anh đã chuẩn bị trước từ bao giờ, em không thích nhưng cũng mặc vì nghĩ rằng anh yêu em. Ôm em trong tay, anh nhìn em vả gọi em bằng cái tên rất xa lạ - Hoài . Em giật mình..., ngạc nhiên... và thảnh thốt. Lúc này trái tim yếu đuối của em chợt nhận ra một điều gì đó tựa hồ sự đổ vỡ. Em đã khóc thật nhiều, đã đau đớn thật nhiều, nhưng em không hề ân hận vì em yêu anh... Cứ thế, em tập quen dần với cái tên Hoài anh đặt cho em và lặng lẻ sống cạnh anh như cái bóng. Anh bắt em để kiểu tóc mà em không thích, anh mua những bộ quần áo cho em mà chằng cần phải hỏi em xem chúng như thế nào ?... Lúc này em vẩn chưa nhận ra rằng anh không yêu em. Cho đến một ngày, em vô tình nhìn thấy bức ảnh một cô gái trong ngăn bàn làm việc của anh. Cô ấy có kiểu tóc giống em, mặc bộ váy giống như anh đã mua cho em và có khuôn mặt cũng khá giống em, phía sau tấm ảnh có dòng chữ của anh - Hoài yêu ... Giờ thì em đã nhận ra sự tan nát, đỗ vỡ trong tim em là gì rồi...
Anh không yêu em, chưa từng yêu em. Tại sao anh lại lấy em ? Chỉ vì em giống cô gái có tên Hoài ? Anh có quá tàn nhẩn với em không ?? Bây giờ thì em không còn khóc được nữa... tất cả chỉ còn là sự trống rỗng vô thức. Anh đã trở nên quá xa lạ. Em sợ hải khi hằng đêm phải nằm trong vòng tay của anh, phải âu yếm anh... Cả ngày anh ở trong công ty, hết giờ làm việc anh lại đi đâu đó đến quá nữa đêm mới trở về trong bộ dạng say xỉn, ôm em rồi lại gọi : " Anh yêu em, Hoài ơi..."
Anh hãy ngũ đi và hãy cứ yêu cô gái tên Hoài của anh đi ... Em lặng lẽ sắp xếp quần áo vào va-li... Sáng mai khỉ tỉnh dậy anh sẽ không còn thấy em ở đây nữa. Trong đêm, tiếng còi tàu từ xa vọng lại. Ngày mai em sẽ trở về Hà Nội, ở đó em sẽ được yêu thương ...

*Mãi Xa*
31-05-2005, 08:47 AM
choi oi lai là 1 cau chuyen buonn tham thiet
nhung ban lam dung do neu nhu o trong hoan canh do thì minh da bo di tu lau chu ko cho đen tan bay gio

trang2711
02-06-2005, 09:50 PM
uh`
mình căm ghét loại đàn ông như thê, mình sẽ không như cô gái đó đâu, nếu thật sự mình đã vì yêu anh ấy, chấp nhận đi theo anh ấy mình sẽ phải làm cho anh ấy phải yêu mình, nếu không anh ta sẽ phải hối hận khi mình ra đi, bởi anh đã thực sự mất mình,chứ không phải một cô Hoài nào đó của anh, bởi vì anh đã yêu mình, mà lúc sống cạnh mình anh không nhận thấy