PDA

Xem đầy đủ chức năng : Hạnh phúc tìm ở đâu?

oxkho_iu_bxngoc
12-05-2006, 01:57 AM
Hạnh phúc tìm ở đâu?

Một ngày kia, đám yêu tinh họp nhau lại để tìm cách phá hoại cuộc sống của loài người. Yêu tinh đầu đàn lên tiếng: “Với loài người, hạnh phúc là thứ quí giá nhất. Vậy chúng ta hãy đánh cắp thứ quí giá nhất của họ và giấu ở nơi mà họ không thể tìm thấy được. Các ngươi thấy sao?”.

Một yêu tinh lên tiếng: “Hãy đem hạnh phúc giấu trên đỉnh núi cao nhất trên Trái đất này, chắc con người sẽ không thể tìm ra”.

Yêu tinh đầu đàn lắc đầu: “Rồi một ngày họ cũng sẽ tìm cách chinh phục đỉnh núi cao nhất ấy”.

“Vậy hãy giấu hạnh phúc dưới đáy đại dương sâu thẳm...” - một yêu tinh khác nói.

“Rồi một ngày họ cũng thám hiểm đến đáy đại dương sâu thẳm nhờ những phương tiện hiện đại”, yêu tinh đầu đàn lại lắc đầu.

“Mang giấu ở một hành tinh khác vậy”, một tiểu yêu tinh đề nghị.

“Con người đang tìm cách khám phá vũ trụ và các hành tinh khác”, yêu tinh đầu đàn ngao ngán.

“Có một sự thật: con người hay tìm kiếm hạnh phúc khắp mọi nơi; nhìn thấy hạnh phúc nơi người khác nhưng thường không nhìn thấy hạnh phúc chính ở bản thân mình. Vậy ta hãy giấu hạnh phúc trong mỗi con người, chắc chắn họ sẽ không thể nào tìm thấy được...”, một nữ yêu tinh chậm rãi nói.

Cả đám yêu tinh reo lên sung sướng và quyết định làm theo lời đề nghị trên.

Liệu hạnh phúc của con người có bị đám yêu tinh kia giấu mất? Câu trả lời tùy thuộc chính bản thân chúng ta trong quá trình tìm kiếm hạnh phúc cho mình...

Thienmy
12-05-2006, 03:12 AM
Nếu chúng ta luôn mở rộng trái tim để trao và đón nhận tình cảm của mọi người, chúng ta sẽ thấy mình sống trong hạnh phúc. Đó chính là lúc chúng ta hóa giải được lời nguyền của yêu tinh

wolfman
12-05-2006, 09:17 AM
"Thiên đường là đây,địa ngục cũng là đây".Tuỳ cách nhìn của bạn về hạnh phúc mà thôi.Đơì không có đường cùng,chỉ có những ranh giới và chúng ta phải vượt qua những ranh giơí ấy.

doixuandan1234
13-05-2006, 06:45 PM
ban à
hạnh phúc là một thư rât quy ra cua doi lua

Mèo Lười Cô Đơn
13-05-2006, 07:49 PM
mình nghĩ hạnh phúc ở chính trong mỗi con người
Hạnh phúc do tự mình tạo ra ko ai có thể đánh cắp cả

okie_xinmailabanthan
13-05-2006, 08:01 PM
hạnh phúc ở đâu
theo okei không phải trong mỗi chúng ta mà là ở quanh ta
cái câu hỏi đặt ra là làm sao có hạnh phúc thôi

lys_rain
14-05-2006, 10:56 AM
Happiness is not the destination,it's the method of life

Lost.
14-05-2006, 08:04 PM
-Hạnh phúc như một chú bướm,càng cố chộp lấy, càng tuột khỏi tay; nhưng nếu bình tâm ngồi lại, nó sẽ đậu lại trên bạn. (Nathaniel Hawthorne) -

Cho những ai có óc hài hước tối thiểu và muốn trở nên khôn ngoan!

1. Phúc thay ai biết cười bản thân,
Vì họ không ngớt được thích thú!

2. Phúc thay ai biết phân biệt một ngọn núi với một ụ chuột chù
Vì họ sẽ bớt được nhiều bực bôi!

3. Phúc thay ai biết ngủ ngon, không lo âu trăn trở,
Vì họ sẽ trở nên khôn ngoan!

4. Phúc thay ai biết thinh lặng và lắng nghe,
Vì họ sẽ học được nhiều điều mới mẻ!

5. Phúc thay ai thông minh đủ để không cho mình là quan trọng,
Vì họ sẽ được người xung quanh quí mến!

6. Phúc thay ai chú ý đến nhu cầu của tha nhân tuy không nghĩ mình là nhân vật quan trọng
Vì họ sẽ gieo rắc niềm vui!

7. Phúc cho các bạn, nếu các bạn biết nghiêm túc nhìn những việc nhỏ và bình thản nhìn những điều nghiêm túc
Vì bạn sẽ tiến xa trên đường đời!

8. Phúc cho các bạn biết mỉm cười và quên đi một nét mặt nhăn nhó,
Vì con đường của các bạn nhờ đó sẽ trở nên tươi sáng!

9. Phúc cho các bạn, nếu các bạn luôn biết từ tâm đối với tha nhân,
Người ta sẽ cho các bạn là dại khờ, nhưng đức ái phải trả giá đó!

10. Phúc cho các bạn biết suy nghĩ chín chắn trước khi hành động,
Vì các bạn sẽ tránh được nhiều sai lầm!

11. Phúc cho các bạn biết làm thinh và mỉm cười khi người ta ngắt lời, khi người ta nói ngược lại, hoặc lấn át các bạn,
Vì Hạnh Phúc đích thật đã thấm vào lòng các bạn

hien911
14-05-2006, 10:27 PM
Hạnh phúc ngay xung quanh chúng ta chứ đâu .Đó là khi bạn di học về ,mệt mỏi ,mẹ bạn đã đợi bạn bên mâm cơm .Đó là khi bạn bị điểm kém ,bạn buồn ,cô bạn thân tới bên bạn an ủi .Đó là khi cô cháu gái của bạn ,giơ bàn tay mũm mĩm lên ,khoa khoa để tìm người bạn ,đòi được bạn bế ....Đó là khi bạn cùng những thằng bạn thân lâu ngày không gặp ngồi quây tụ bên bàn nhậu ,ngồi ôn lại những kỉ niệm xưa ...

oxkho_iu_bxngoc
15-05-2006, 01:38 AM
nếu các bạn nói zị coi bộ các bạn lạc quan quá :lol: ...... đối với mình , mình chẳng biết hạnh phúc là gì , nó ở đâu ..... và làm sao tìm được nó , đó có lẻ những câu hỏi đến 1 lúc nào đó các bạn sẽ tự đặc cho minh ..... có phải hạnh phúc quá mong manh ..... ?
Minh đã tửng nghĩ rằng mình tìm được hạnh phúc của mình , nhưng rồi 1 ngáy mình mất nó đi mình cừ ngở là mình đang đánh mất hạnh phúc nhưng đến bây giờ mình khg bít đó có phải là hạnh phúc của mình khg ? hạnh phúc đó có thật sự thuộc vế mình khg ? hạnh phúc là gì và đang ở nời đau ?

duyen03
22-05-2006, 11:24 PM
hạnh phúc còn tồn tại hay ko là do con người chúng ta do thôi , nhưng mình tin hạnh phúc sẽ luôn trường tồn

Black & White
22-05-2006, 11:27 PM
hạnh phúc ư... đó là do mình tạo ra... có hạnh phúc hay hoh là do mình quyết định... chọn đúng con đường cần đi :)

tieu_thu
29-05-2006, 11:04 PM
hạnh phúc là có bạn bè ,theo nhóc ko là người yêu cũng vẫn là bạn được, như vậy với nhóc là hạnh phúc

lys_rain
30-05-2006, 10:57 AM
...Allô Bà con nào chưa tìm được hạnh phúc thì vào đây mà tìm nè
http://www.hoahoctro.com/4rum
sao lys hông vào được nhỉ

nếu các bạn nói zị coi bộ các bạn lạc quan quá :lol: ...... đối với mình , mình chẳng biết hạnh phúc là gì , nó ở đâu ..... và làm sao tìm được nó , đó có lẻ những câu hỏi đến 1 lúc nào đó các bạn sẽ tự đặc cho minh ..... có phải hạnh phúc quá mong manh ..... ?
Minh đã tửng nghĩ rằng mình tìm được hạnh phúc của mình , nhưng rồi 1 ngáy mình mất nó đi mình cừ ngở là mình đang đánh mất hạnh phúc nhưng đến bây giờ mình khg bít đó có phải là hạnh phúc của mình khg ? hạnh phúc đó có thật sự thuộc vế mình khg ? hạnh phúc là gì và đang ở nời đau ?
bạn gặp chuyện gì sao?có lẽ bạn vừa mất mát điều gì đó.mình biết cảm giác mất mát đau lòng như thế nào.thật khó mà quen với cảm giác đó phải k nào.nhưng dù sao bạn cũng hãy tin rằng hạnh phúc là do chính mỗi người tự tạo ra cho mình thôi vì thế cũng k ai lấy nó đi được đâu.cố lên bạn nhé.

♥ NieNie ♥
31-05-2006, 02:51 AM
hạnh phúc nhìu định nghĩa wá nhỉ ...nhưng Christ nghĩ hạnh phúc đơn giản là ta có thể cười ngay cả khi trào nước mắt ...... fai ko nhỉ ???

¯|¯ïN
31-05-2006, 03:19 AM
hạnh phúc được tìm thấy trong những con tim đầy nhiệt huyết và chân thành....

lys_rain
31-05-2006, 07:17 AM
hạnh phúc nhìu định nghĩa wá nhỉ ...nhưng Christ nghĩ hạnh phúc đơn giản là ta có thể cười ngay cả khi trào nước mắt ...... fai ko nhỉ ???
lys rất nhớ một câu "Tôi cười dài trong nước mắt" trong một tác phẩm của Nguyên Hồng.Đó đâu phải là hạnh phúc.

ThanhPhuonghd
31-05-2006, 09:06 AM
Hạnh Phúc Luôn Ở Quanh Ta Chứ Đâu Có Ở Đâu Xa

oxkho_iu_bxngoc
02-06-2006, 01:35 AM
làm sao các bạn có thể biết đó là hạnh phúc của các bạn chứ ? ...... bây giờ bạn cảm thấy nó hạnh phúc , nhưng sao này thì sao ? liệu hạnh phúc có dài lâu và bên vững như bạn nghĩ khg ?

lys_rain
04-06-2006, 10:18 AM
làm sao các bạn có thể biết đó là hạnh phúc của các bạn chứ ? ...... bây giờ bạn cảm thấy nó hạnh phúc , nhưng sao này thì sao ? liệu hạnh phúc có dài lâu và bên vững như bạn nghĩ khg ?
mình biết đó là hạnh phúc của mình vì ngay tại giây phút hiện tại,mình đang cảm thấy hạnh phúc.có thể tương lai cảm giác ấy k còn nữa,nó k dài lâu và bền vững nhưng điều đó đâu phải là quan trọng nhất.quan trọng là hiện tại mình hạnh phúc,nếu ngay trong hiện tại cứ phải quá lo lắng cho cả tương lai thì sẽ chẳng bao giờ có hạnh phúc cả.

congchua_1983
05-06-2006, 12:07 PM
Hạnh phúc là khi bạn lau khô giọt nước mắt cho người bạn yeu thương, bạn cũng cảm thấy trên môi mình mặn, vì nỗi buồn đang được sẻ chia...

oxkho_iu_bxngoc
05-06-2006, 08:37 PM
có lẻ mình cần cảm thấy mảng nguyện với những gì mình có và trân trọng nó như thế mình mới cảm thấy hạnh phúc được .......

romanticdbp
05-06-2006, 08:47 PM
Tình yêu có từ nơi đâu???
Hạnh phúc có từ nơi đâu??? Hạnh phúc nhất là khi nào??? Khi nào con người cảm thấy hạnh phúc nhất??? ai trả lời được???

niemdaunayaisansechoem87
05-06-2006, 08:54 PM
hạnh phúc có trong những điều giản dị và bình thường nhất của cuộc sống .Mỗi chúng ta luôn chẳng bao giờ hài lòng với những gì mình đang có mà luôn tìm kiếm những cái xa xôi
hãy học cách biết hài lòng với những gì đang có những cũng đừng quên hy vọng

chocobyebye
06-06-2006, 12:36 AM
time to love of you and honey

Hận tình
06-06-2006, 12:38 AM
Thời gian sẽ trả lời câu hỏi đó... Cứ chờ xem.

oxkho_iu_bxngoc
25-06-2006, 11:53 PM
Hạnh Phúc đôi khi quá xa vời nhưng nó vẩn ở quanh ta ........ có người cảm thấy ở bên cạnh người mình yêu là hạnh phúc nhất , cũng có người cảm thấy vui vẻ là hạnh phúc . Còn đối với mình điều hạnh phúc nhất đó là được yệu người con gái đó cho dù khoản thời gian 2 đứa bên nhau thật ngắn ngủi , nhưng chỉ cần bạn trân trong những gì vốn có dù là nhỏ nhất ở quanh mình thì đó là điều hạnh phúc nhất ..... hạnh phúc sẽ được tìm thấy từ những giọt nước mắt của bạn .......