PDA

Xem đầy đủ chức năng : tình bạn lợi dụng..................

::SKELETON_BLOOD::
11-05-2006, 08:03 PM
thật sự bít mình bị lợi dụng lè 1 kái gì đó buồn lắm.........buồn dzô cùng....sao người ta noái bạn bè là chỗ dựa vững chắc.........mà đối với tui lại buồn quá......chỗ dựa vững chắc đã càng ngày càng mục nát:rain:..............tình bạn?????........cũng lè thế thoai

1246
11-05-2006, 08:32 PM
Đã gọi là tình bạn thì không có chỗ cho từ lợi dụng. Một ai đến với bạn, tự nhận là bạn bạn, nhưng chỉ để lợi dụng bạn, đó không phải là một người bạn, càng không thể gọi tình cảm đó là tình bạn.
Ví dù rằng trong cuộc sống bạn gặp được 10 "người bạn" thì hết 10 "người bạn" đều như thế, vẫn hãy cứ tin rằng người thứ 11 sẽ là một người bạn thực sự.
Vẫn còn nhiều, nhiều nhiều lắm những tình bạn chân chính và những người bạn chân chính. Đừng bi quan như vậy :)

♥ PlanetVN ♥
11-05-2006, 09:04 PM
Nếu gọi là tình bạn trong trường hợp này thì không ổn tí nào... :think: Bạn bè ai lại lợi dụng nhau như thế chứ... Có chăng là ở cách cư xử của người với người mà thôi... Lợi dụng nhau: đừng coi người đó là bạn nữa.
Lợi dụng trong tình bạn... Dù sao, vẫn còn có một điều gì đó "hạnh phúc" hơn những người bị lợi dụng trong tình yêu đó bạn à... Thế nên, hãy quên điều tồi tệ này đi nha...
Tình bạn, muôn đời vẫn đẹp. Cũng như tình yêu, chẳng xấu bao giờ.Đừng vì một lần bị lợi dụng mà nghĩ tất cả đều giả dối, đều đáng ghét. Luôn ẩn hiện trong cuộc sống mỗi chúng ta là những tình bạn đẹp, tình yêu đẹp mà...Bạn có quyền thất vọng vì một con người nhưng đừng bao giờ thất vọng về tình bạn. Tình bạn muôn đời vẫn đẹp mà...

heo_con_lon_ton
11-05-2006, 09:09 PM
Những người chỉ biết lợi dụng người khác thì chắc chắn họ sẽ chẳng bao giờ có được 1 tình bạn thực sự... Một người tự xưng là bạn mà đi lợi dụng bạn của mình thì người ấy không phải là 1 người bạn, mà chỉ là...một người quen...
Hà cớ gì phải buồn nhiều vì người ấy... Hãy tin rằng vẫn còn rất rất nhiều những người bạn tốt ở quanh ta, bạn nhé...:)

11-05-2006, 09:16 PM
hix........kém ơn mí bẹn nhíu lúm..........đỡ bùn gòi..........dù thì thì những người bạn tốt dzẫn koản nhìu mà.........chèc do Bi chưa tìm re:rain:

♥ PlanetVN ♥
11-05-2006, 09:40 PM
Những ngôi sao trên bầu trời, chúng ta chỉ có thể nhìn thấy rõ chúng sáng lấp lánh trên bầu trời vào ban đêm mà thôi... Còn ban ngày, chúng ta cứ ngỡ không có ngôi sao nào cả. Không đâu, có đấy, những ngôi sao vẫn ở trên bầu trời đấy... Chỉ là chúng ta không nhìn thấy mà cứ ngỡ là chúng không có... :)
Bạn bè cũng vậy, những người bạn tốt, bạn đúng nghĩa sẽ chỉ xuất hiện vào những lúc ta gặp khó khăn, gian khổ để sẻ chia cùng ta tất cả mà thôi... :) Hãy tin vào điều đó, bạn nhé!!! :) Hãy tin rằng khi mà tất cả quanh ta trở nên đen tối, bạn bè sẽ như những ngôi sao sáng trên bầu trời...

1246
11-05-2006, 09:47 PM
woa :clap: bạn planet này nói hơi bị hay :clap: mình hơi bị ái mộ bạn rùi ấy :clap:

babyiloveyou
11-05-2006, 10:12 PM
uhm,dù sao thì cũng phải tin vào bạn mình chứ bạn...chưa chắc gì những điều bạn thấy lại chính là những điều mà bạn của bạn muốn thế đâu...bạn biết ko tình bạn nói chung là một cái gì đó rất đẹp bạn ah...dù cho nó làm bạn thấy hạnh phúc và đôi lúc khiến bạn phải buồn vì những điều mà người bạn của bạn đã làm cho bạn...nhưng dù sao thì đó cũng gọi là tình bạn...chẳng lẽ bạn mu'n họ chỉ đem lại hạnh phúc cho bạn thôi sao...còn mình thì luôn cố gắng đem lại cho người bạn thân yêu của mình những điều hạnh phúc nhất....chỉ thế thì mình cũng thấy vui roài...ít ra bạn cũng phải tin bạn mình chứ...có thể họ cũng đối xử tình bạn của họ dành cho bạn theo cách riêng của họ đấy bạn ah

12-05-2006, 12:18 AM
uh.........Bi luôn đối xử tốt dzới họ.............nhưng đổi lại chẳng được người bạn tớt nào cả:rain:........thoai thì cứ tích đức:hihi:...........kém ơn ban Plane hén:huglove:

mèolười
12-05-2006, 09:20 AM
cuộc sống không phải ai cũng như ai nhưng tôi tin vào tình bạn nhìu nhất đó
bạn chỉ cần sống thật với bạn bè tôn trọng họ thì cũng sẽ có người đối xử với bạn như vậy mà

♥_Vampire_♥
14-05-2006, 09:32 PM
Đừng nên bi quan quá em à,có lẽ em chưa tim được 1 người bạn tốt và hiểu cho em,anh nghĩ không phải em không có nhưng có lẽ những người bạn thân hiện có của em không giúp gì được em lúc em buồn hay gặp khó khăn,em cứ tích đức thế nào cũng được mà,anh nghĩ vậy không biết có đúng không nữa:think:

rain_194
14-05-2006, 09:44 PM
:plz: amen
có bao j bạn nghĩ lại bản thân mình hok nếu là lỗi của bạn bạn thì bạn cứ thawrrng thắn góp í có câu "mất lòng trước mà được lòng sau" màneesu nhỏ í hỉu lầm bạn này nọ thì bạn nghĩ xem có cần hok 1 ng bạn như thế ????
chúc bạn sẽ gặp được người bạn hỉu mình:huglove: