PDA

Xem đầy đủ chức năng : thế giới ảo !

nu_hit_le
06-05-2006, 02:03 AM
ai hầu hết cũng sống` thật với cuộc sống ngoài đời . ai cũng vậy luôn thận trọng trong thế giới ảo . nhưng tôi thi không . không phải tôi không đề phòng những chuyện xấu mà vì ở thế giới ảo mọi người có thể lắng nghe chuyện của tôi trong khi họ không biết tôi là ai . thế giới ảo tôi sống thật với mình hơn cả thế giới thậT . tôi có thể dễ dàng kể những nổi bườn cũng như niềm tin của mình . thế rồi cũng chính thế giới ảo tôi lỡ một nhịp tim . tôi thật sự không hiểu nỗi mình nữa . chính thế giới ảo đã khiến tôi khác đi một chút , chính nơi ấy khiến trái tim tôi ấm lại và đôi mắt tôi ánh lên một chút gì đó khác thường . về nhà nhỏ bạn thắc mắc tại sao tôi dạo này hay lên mạng vậy và hình như trong mắt tôi có niềm vui . tôi cũng không thễ ngờ rằng bi giờ tôi có một chút gì đó xao động . có lẽ đó là sự cảm thông chăng ? tôi không biết nhưng tại thế giới ảo tôi trở nên khác thường với một người . con bé rất bướng bỉnh ngày thường hình như hiền hơn , nử tính hơn và cũng không đanh đá như thường ngày . trái tim tôi ấm dần lên . số lần lên mạng của tôi tăng dần lên _ một điều mà chưa bao giờ xảy ra . cũng lần đầu tiên tôi sợ người ấy giận ? điều này dĩ nhiên là lần đầu rồi . cái tính ngổ ngáo thường ngày của tôi nay lại sợ người khác giận sao ? thật là kỳ lạ đó ! chỉ biết rằng tôi bổng bực tức một cách vô ý thức khi bít người yêu của người ta . hiiiiiiiiii nhưng thật lòng cám ơn người bạn ấy nhiều lắm đó . người ấy có thể mang đến cho mình niềm vui vậy cầu chúc cho người ấy ở ngoài đời hạnh phúc và sẽ sớm tìm được cô ấy nhé . bỗng nhiên ước rằng người ấy có thể là bạn của mình ở ngoài đời ! chứ không chỉ là thế giới ảo

người ấy có nghe không và có hiểu cho cô bạn này chứ?

Grey
06-05-2006, 02:14 AM
Ảo mà không ảo... rốt cuộc, vẫn chỉ là ảo... Người ta ảo trong thế giới thực, thực trong thế giới ảo, và rồi nhận ra, cái thực trong ảo chính là ảo...
Cho rất nhiều song nhận chẳng bao nhiêu... kakaka Xuân Diệu viết cho tình yêu, còn ta... viết cho cái gì đây ???
Ảo, nơi con người ta chỉ đối diện với nhau bằng câu chữ, nơi hành động duy nhất chỉ là type, type và type ... Chữ thì như thế, ai biết người có thế không ? Chữ thì như thế, người... có thế đâu...

♥ PlanetVN ♥
06-05-2006, 02:54 AM
Thế giới ảo ư??? :think: Đôi khi mình cũng thắc mắc, muốn biết rốt cục thì con người ở thế giới thực và con người ở thế giới ảo nó giống và khác nhau như thế nào... Liệu chỉ mình vào bản thân ta mà ta có thể cho rằng mọi người cũng thế??? :think: Có vội vã quá hay không??? Có phải chăng là thật... Dường như... Những ai có tâm tư, uẩn khúc thường tìm đến thế giới ảo cho riêng mình... Ở nơi đó, họ được sống, được sống thật như chính bản thân họ muốn... Viết, chỉ là những dòng chữ thôi mà sao mang lại cho con người ta những cảm giác thật lạ kỳ... Dường như, thế giới ảo mang người ta lại gần nhau hơn... Ở đó, người ta muốn mọi thứ tốt đẹp hơn... Hay là họ muốn trốn tránh những lo toan, vướng bận của cuộc sống thường nhật??? :think:
Trong thật có ảo mà trong ảo có thật... :type:
Đôi khi, người ta buộc phải cười trong những lúc đắng cay... Sống giả??? Phải, giả dối... Với chính bản thân mình cũng như với những người khác... Nhưng mà... Biết sao được... Điều gì có thể thay đổi được thì hãy cố gắng hết sức để thay đổi nó, điều gì không thể thay đổi thì hãy cố gắng chấp nhận nó với một thái độ vui vẻ, như là để xoa dịu chính bản thân ta, đừng hành hạ bản thân ta vì những điều không thể... :(
Thế giới ảo này... Vẫn còn nhiều điều đáng để hy vọng... :)

tea_young
06-05-2006, 03:59 AM
Sống Ảo ...
Đôi khi chìm ngập vào Ảo Ảnh để tìm bâng quơ 1 HF :rain: ... Đôi khi chỉ vì một dzòng type màh tim bỗng đau ... cứ như ở Thực Tại ... Đôi khi lại quá TIN vào 2 chữ Mạng Ảo ...
...
Ngày E quyết định đặt Niềm Tin vào 1 người khác :rain:... chưa hề gặp mặt ... chỉ qua nói chuyện ...:rain: ...và type ... Cuối cùng là số 0 ... Theo đuổi chi Xa Vời ... bên A chẳng fải Bình Yên sao ... :rain: (Bi háh)
...
Ngày E quyết định gục đầu vào Mạng Ảo ... E quyết định TẠM quên mọi chuyện ... :rain: Là ngày E sống thật ...

Trên Thế Giới Ảo này ... E có thể nói những dzì mình thích ... Những dzì mình nghĩ ...:rain: ... mơ đếN những dzì có khi kô thuộc về mình ...:rain: ... Và đôi lúc ... xen chút Nói Dzối ... cũng chẳng ai biết ...

Suy ra cũng chỉ chán Thực Tại ... :rain:

tiểu bối
06-05-2006, 04:19 AM
cũng đôi lúc trong thế giới ảo ta mới bộc lộ được hết con người mình hay nói 1 cách khác đó là ta sống "thật" thật hơn cả ta ngoài cuộc sống thật
Đâu phải trong thế giới ảo thì ko có con người sống thật đâu
Tại sao nhiều người lại mang sự giả dối vào trong thế giới ảo ? Như vậy phải chăng là quá đáng lắm ko ?
Thế giới ảo chứ ko phải là thế giới của con người giả dối và những lời giả dối
Ở đây còn có những cảm thông ,những chia sẻ và ..........nhiều nữa mà

1246
06-05-2006, 04:39 AM
Kakaka thế nên mới nói í nhầm có người nói "sống ảo trong thực và thực ở trong ảo" là thế đấy :D nhưng, nên nhớ, chỉ đối diện với nhau = câu chữ, là thật hay giả, ai mà biết được, lòng người khó đoán :D Trong đời thực còn khóc mà phân định thật giả, huống hồ thế giới ảo :D
"Tại sao nhiều người lại mang sự giả dối vào trong thế giới ảo ? Như vậy phải chăng là quá đáng lắm ko ?
Thế giới ảo chứ ko phải là thế giới của con người giả dối và những lời giả dối" ---> kakaka ai mà biết, giả hay thật chỉ có bản thân người đó biết chứ người khác làm thế quái nào mà biết được :D
Tiểu bối àh, ko muốn mang cho tiểu bối cái nhìn bi quan... nhưng, đôi khi, thế giới thực hay thế giới ảo cũng vậy, đừng sống quá thật (nghĩa là đừng bộc lộ tâm tư nhiều quá, chứ ko phải bảo TB sống giả dối đâu nha :D), người thật lòng mà gặp người giả dối, sẽ bị tổn thương đấy... :)

tiểu bối
06-05-2006, 04:48 AM
Kakaka thế nên mới nói í nhầm có người nói "sống ảo trong thực và thực ở trong ảo" là thế đấy :D nhưng, nên nhớ, chỉ đối diện với nhau = câu chữ, là thật hay giả, ai mà biết được, lòng người khó đoán :D Trong đời thực còn khóc mà phân định thật giả, huống hồ thế giới ảo :D
"Tại sao nhiều người lại mang sự giả dối vào trong thế giới ảo ? Như vậy phải chăng là quá đáng lắm ko ?
Thế giới ảo chứ ko phải là thế giới của con người giả dối và những lời giả dối" ---> kakaka ai mà biết, giả hay thật chỉ có bản thân người đó biết chứ người khác làm thế quái nào mà biết được :D
Tiểu bối àh, ko muốn mang cho tiểu bối cái nhìn bi quan... nhưng, đôi khi, thế giới thực hay thế giới ảo cũng vậy, đừng sống quá thật (nghĩa là đừng bộc lộ tâm tư nhiều quá, chứ ko phải bảo TB sống giả dối đâu nha :D), người thật lòng mà gặp người giả dối, sẽ bị tổn thương đấy... :)
Thì Tb chỉ lên án những người đang lạm dụng thế giới ảo thui
1246 nói đúng "đôi khi, thế giới thực hay thế giới ảo cũng vậy "
Tb nên tiếp thu những lời của 1246 nói thui
Đôi khi TB lại thấy sống trong thế giới ảo nó đơn giản hơn (khoẻ cái đầu ........:) )chứ cuộc sống thật .........lắm chuyện phức tạp :think:

player
06-05-2006, 04:50 AM
Thế giới ảo hay chính là NET ,nó mang con người đến gần nhau hơn .Bạn bè từ năm châu bốn bể về chung một chỗ mà trò chuyện với nhau.Cởi mở lòng mình cùng bạn bè.Chia sẽ những niềm vui.Thật là tuyệt đúng không nhĩ.Nó mang đến cho người ta những hi vọng ,niềm vui,wên đi những nỗi buồn .Nhưng cũng chính nó sẽ làm cho người ta wên đi thực tại,wên đi cuộc sống hiện thực mà mình đang sống.Do vậy đừng quá hi vọng vào thế giới ảo bạn nu_hit_le àh. Hi vọng càng nhiều thì có đôi khi sẽ thất vọng càng nhiều.Hãy ráng sống thật trong thế giới thật nha bạn nhé.Thế giới ảo vẫn là thế giới ảo luôn mơ hồ mà không thật.Lúc ta chat với nhau ,hiện trên màn hình vẫn chỉ là dòng chữ .Chúng ta không biết đó là thật hay là giả.Bởi người gõ nó luôn luôn có một khoản thời gian để suy nghĩ,luôn luôn có thời gian chuẩn bị .Do vậy nó có thể không phải là lời nói thật lòng,nó có thể là một lời giả dối.Chúng ta lại càng không thấy những biểu hiện trên net mặt của họ thì làm sao biết họ đang nghĩ cái gì trong khi đó họ lại gõ ra những dòng chữ thế kia.Hãy cẩn thận nhé bạn nu_hit_le.Nhưng cho dù thế nào đi nữa,bạn cảm thấy vui là được rồi,bạn cảm thấy trái tim mình ấm hơn là tốt rồi,mà bạn không thấy mình bị tổn hại,hay buồn bã đó là một điều tốt rồi đúng không bạn.Còn điều mà bạn ước thật sự quá đơn giản ,cứ hẹn người ấy ra là được,thế là trở thành người bạn ngoài đời.Nhưng nếu làm vậy biết đâu lại là phản tác dụng thì sao nhĩ.Biết đâu khi gặp người ấy rồi bạn lại thất vọng thì sao nhĩ.Vì người đó cũng là người có nhiều khuyết điểm không như bạn tưởng tượng.Và những lần trò chuyện trên mạng sẽ không còn vui như ngày nào.Vậy bạn nu_hit_le có dám đánh thử một ván bài đầu tiên trong cuộc đời của mình không nhĩ?Nếu người đó là một người tốt thì có lẽ bài của bạn là 9 nút còn không chính là bù.Và bạn biết hậu quả của bù là gì nhĩ.Người đó là một người xấu,tất cả điều người đó nói với bạn đều là giả giối không thật.Bạn hi vọng bao nhiêu thì thất vọng bấy nhiêu.Vậy tại sao bạn không nghĩ là chỉ làm bạn trên net thôi nhĩ.Nhưng nếu bạn vẫn muốn thế thì hãy liều một ván thử xem.

"Con người ta không muốn chơi bài .Nhưng cuộc sống luôn có những ván bài mà bắt buộc người phải chơi"

1246
06-05-2006, 05:00 AM
Đôi khi TB lại thấy sống trong thế giới ảo nó đơn giản hơn (khoẻ cái đầu ........:) )chứ cuộc sống thật .........lắm chuyện phức tạp :think:
... :) chẳng đơn giản và khỏe cái đầu hơn, theo 1246 thì đau đầu hơn nếu mình dành quá nhiều cho ảo đấy Tb :) Tuy bảo thế giới ảo, tuy bảo chỉ đối diện nhau = câu chữ, nhưng type ra những câu chữ đó là con người bằng xương bằng thịt, nghĩa là xem như cũng có sự hiện diện của con người. Ở đâu có con người, ở đó cuộc sống của thế giới loài người vẫn vận động, cũng có những tình cảm, lo toan, cũng có cả những toan tính, xấu xa, lọc lừa. Cuộc sống thật có lắm chuyện phức tạp theo kiểu cuộc sống thật, thì cuộc sống ảo có những chuyện phức tạp theo kiểu cuộc sống ảo đấy :smioh: Có lẽ Tb ko tham gia thường xuyên và tìm hiểu kĩ nên mới cảm thấy sống trong thế giới ảo đơn giản hơn... :)

Airy Tran
06-05-2006, 05:09 AM
thế gian này cũng gọi là thế giới ảo mà ! :) Chỉ là Mộng thôi ! còn trên này đúng chỉ là Ảo , ảo đến mức mà dối trá đầy mình :rain:

wolfman
06-05-2006, 06:10 AM
Ối dào,một ván bài gay cấn đây,chín nút hay bù nhĩ?Cuộc sống vẫn luôn là thế mà,những quyết định,chẳng biết rồi sẽ dẫn ta đến kết quả nào.Trong tất cả các tạo vật của Chúa,loài người là loài duy nhất giết hại đồng loại của mình,đừng vội tin tưởng vào "ai đó" bạn nhé,không nên tí nào đâu,hãy cứ thận trọng,chẳng ai bắt bạn phải vội vàng cả,mình chắc rằng còn nhiều điều bạn chưa biết về hắn,đúng không?
Có thể hắn đã nghe và hiểu bạn rồi đấy.Cuộc sống ngoài đời thật đôi lúc cũng bận rộn lắm,nếu bạn muốn một người bạn ảo trở thành bạn thật thì cứ chọn một ngày cả hai thật rảnh rỗi rồi hẹn gặp nhau.Nhưng đừng thần tượng hắn quá nhé,có thể hắn không tuyệt như bạn nghĩ đâu.Ok?:type:

1246
06-05-2006, 06:23 AM
Trong các tạo vật của chúa, loài người là loài duy nhất giết hại đồng loại mình ? Tớ ko chắc lắm về điều này, về sự duy nhất.

Tớ chỉ quan niệm, loài người là sinh vật nhân từ nhất, cũng là sinh vật tàn bạo nhất. Giữa hai cái nhất tưởng như rất đối lập và rất xa nhau này, đôi khi chỉ cách nhau một ranh giới mong manh.
Ví dụ như, số 1 đến số 10 xếp thành vòng tròn theo thứ tự, số 1 lại thành ra đứng ngay cạnh bên số 10...

♥ PlanetVN ♥
06-05-2006, 06:46 AM
Chời... 2 cậu lạc đề rùi... Không bàn chuyện giết chóc ở đây ạ!!! :ex29:

N_27/12
06-05-2006, 08:08 AM
ai hầu hết cũng sống` thật với cuộc sống ngoài đời . ai cũng vậy luôn thận trọng trong thế giới ảo . nhưng tôi thi không . không phải tôi không đề phòng những chuyện xấu mà vì ở thế giới ảo mọi người có thể lắng nghe chuyện của tôi trong khi họ không biết tôi là ai . thế giới ảo tôi sống thật với mình hơn cả thế giới thậT . tôi có thể dễ dàng kể những nổi bườn cũng như niềm tin của mình . thế rồi cũng chính thế giới ảo tôi lỡ một nhịp tim . tôi thật sự không hiểu nỗi mình nữa . chính thế giới ảo đã khiến tôi khác đi một chút , chính nơi ấy khiến trái tim tôi ấm lại và đôi mắt tôi ánh lên một chút gì đó khác thường . về nhà nhỏ bạn thắc mắc tại sao tôi dạo này hay lên mạng vậy và hình như trong mắt tôi có niềm vui . tôi cũng không thễ ngờ rằng bi giờ tôi có một chút gì đó xao động . có lẽ đó là sự cảm thông chăng ? tôi không biết nhưng tại thế giới ảo tôi trở nên khác thường với một người . con bé rất bướng bỉnh ngày thường hình như hiền hơn , nử tính hơn và cũng không đanh đá như thường ngày . trái tim tôi ấm dần lên . số lần lên mạng của tôi tăng dần lên _ một điều mà chưa bao giờ xảy ra . cũng lần đầu tiên tôi sợ người ấy giận ? điều này dĩ nhiên là lần đầu rồi . cái tính ngổ ngáo thường ngày của tôi nay lại sợ người khác giận sao ? thật là kỳ lạ đó ! chỉ biết rằng tôi bổng bực tức một cách vô ý thức khi bít người yêu của người ta . hiiiiiiiiii nhưng thật lòng cám ơn người bạn ấy nhiều lắm đó . người ấy có thể mang đến cho mình niềm vui vậy cầu chúc cho người ấy ở ngoài đời hạnh phúc và sẽ sớm tìm được cô ấy nhé . bỗng nhiên ước rằng người ấy có thể là bạn của mình ở ngoài đời ! chứ không chỉ là thế giới ảo

người ấy có nghe không và có hiểu cho cô bạn này chứ?
bạn có suy nghĩ thật giống mình, càng lớn hơn, mình càng muốn vào thế giới ảo, trong đây, mình có thể viết ra mọi chuyện mà không sợ gì cả, tự nhiên ngồi go nhật kí, tự nhiên nói là rất nhớ anh ấy, nói ra con người sẽ nhẹ lòng hơn, mình yêu quý các diễn đàn mà mình tham gia, mình nghĩ xứ chia sẻ ở thế giới này rồi về thế giới thực mình sẽ sống vui vẻ hơn, bởi không phải việc gì cũng có thể chia sẻ, nhưng có khi người ta chỉ cần nói ra thôi

wolfman
06-05-2006, 06:09 PM
Cho phép mình lạc đề thêm một tí nhé Mod,có thể mình đã sai khi khẳng định về sự duy nhất,bạn đúng khi nói rằng loài nhân từ nhất và cũng tàn bạo nhất là loài người.Yes,yes.
Trở lại đề tài chính đây,mình thấy nếu ta quá phí phạm thời gian cho thế giới ảo thì sẽ có ít thời gian hơn cho thế giới thật,mình có đứa em họ đang tham gia diễn đàn LQĐ,trung bình số lượng bà viết hắn post mỗi ngày là 9,25 bài(kinh chưa),bạn tận mắt thấy bạn mới kinh,trừ thời gian học và ăn ngủ ra,hầu như cả ngày hắn ngồi bên cái vi tính,còn ngày nghỉ à,"không gì có thể chia lìa đôi lứa",kinh dị luôn.

mắt_cỏ
07-05-2006, 05:10 AM
"Thế giới ảo chứ ko phải là thế giới của con người giả dối và những lời giả dối".
Bị ai đó lừa dối các bạn cảm thấy thế nào?
truyện kể rằng,có kẻ rất giỏi nói dối,không ai có thể nhận ra sự dối trá của anh ta.song cuối cùng,anh ta đã tự tử khi phát hiện ra anh ta là nạn nhân của chính mình. tôi không tin trong cuộc sống lại có người tự tìm cách huyễn hoặc mình cả.
Con người ta trong cuộc sống thật ,đa số thu mình lại ,mà nói như Nuhitle là vì họ phải đề phòng.(có lẽ sợ bị lừa thì đúng hơn).Trên Net ,người ta có thể thật hơn với nhau vì họ không sợ bị lừa,hay ít nhất là họ không sợ trái tim của họ bị tổn thương bởi những kẻ dị hợm.
Nhiều khi chính không gian ảo lại chuyền tải và chứa đựng rất nhiều cái thật.CÓ thế thì con người mới tạo ra nó chứ?

wolfman
07-05-2006, 09:36 AM
Chết!Hình như cái topic này được nu-hit-le lập ra để nhắn tin cho ai đó thì phải.Thôi đừng có bàn tán linh tinh nữa,kẻo nu-hit-le lại giận nữa bây giờ,nu-hit-le mà giận à=>gió giật trên cấp 12 đấy.

♥ PlanetVN ♥
07-05-2006, 09:56 AM
wolfman: Em cậu đúng là cao thủ... Chắc bị nghiện net giống Planet rùi... :D Mình cũng hoàn toàn tán thành suy nghĩ của cậu khi cho rằng khi tham gia thế giới ảo, người ta dễ bỏ mặc thế giới thật mà họ đang sống... Tuy nhiên, với không ít người, thế giới ảo lại là cả niềm an ủi và thậm chí là nguồn kiếm sống của họ đấy... :)
Mắt cỏ: Mình cũng đồng ý với suy nghĩ của cậu về việc NuHitle dường như đang lo sợ một điều gì đó ở thế giới ảo này... Hihihih... Đúng là trong thật vẫn có ảo và trong ảo không hẳn là không có thật... :)

Có lẽ là tự ai đó hãy cố gắng cảm nhận bằng tất cả sự tinh tế của mình để tự trả lời bản thân ai kia có thật hay là ảo... :)

nu_hit_le
07-05-2006, 06:37 PM
hiiiiiiiiiiiiiiii mọi người cảm nhận siêu thật ý . toàn những dòng chữ khiến người khác ấm lòng . hông bít ai có hiểu nhưng mình nó rùi tại đây mình sống rất thật mà . đôi khi buồn nhiều lắm vì không thể kể cho những đứa bạn trí cốt nghe chuyện gia đình mình . thế tại sao ở đây mình lại có thể nói được . có lẽ đúng như mắt cỏ nói có lẽ mình sợ bị tổn thương chăng ......... điều ấy thật sự rất đáng sợ thôi thì mình gửi một nửa con người vào thế giới ảo vậy

à còn nữa nuhitle mà giận thì không phải là gió giật cấp 12 mà là bão ý .......... đáng sợ chưa

à còn nữa hy vọng tại đây một diễn đàn lành mạnh này đừng có những cạm bẫy nhé ....... hy vọng sẽ không có những tên giả dối siêu bịp lừa đảo khiến một ai đó bị tổn thương nhé

needyou
07-05-2006, 08:30 PM
Đôi khi chìm ngập vào Ảo Ảnh để tìm bâng quơ 1 HF ... Đôi khi chỉ vì một dzòng type màh tim bỗng đau ... cứ như ở Thực Tại ... Đôi khi lại quá TIN vào 2 chữ Mạng Ảo ...
...
Ngày E quyết định đặt Niềm Tin vào 1 người khác ... chưa hề gặp mặt ... chỉ qua nói chuyện ... ...và type ... Cuối cùng là số 0 ... Theo đuổi chi Xa Vời .......Đang đau vì 1 tình yêu vừa tan vỡ .....lại online nói chuyện cùng anh ...vợ vợ chồng chồng ......quên đi 1 chút .Rồi 1 lúc ,chợt nhận ra mình sống thật với anh quá ...Đôi lúc ko onl , thấy nhớ anh , nghĩ đến anh .....hy vọng mình ko mắc fai chuyện tình online như ai đó ....niềm vui ít quá , mà bên anh mới có đc........buồn!!!!!!!!!!!!

Yumi_Hảo
07-05-2006, 09:08 PM
Thằng bạn cùng lớp , cùng quê luôn .... bảo tôi sống trong thế giới Ảo ... mặc kệ .... Ảo gì chứ ... đó là những người bạn có thật mà ... chỉ là chưa có dịp hội ngộ thôi ........ sẽ có lúc cả nhóm tụ hội đông đủ thôi ...... time còn dài ...........
Phải ko những người bạn rất tuyệt của Yumi

tea_young
10-05-2006, 01:05 AM
Thế giới ảo chứ ko phải là thế giới của con người giả dối và những lời giả dối"

Chỉ là đôi lúc thôI màh ss quỷ ... :) ... Biết là mình kô hoàn toàn sống thật trong TG này ... :) ... Biết rằng đôi khi chỉ toàn là những lờI dzối trá ... Nhưng mình biết sống vì nó ... là được rồI ... :)