PDA

Xem đầy đủ chức năng : Dư âm cuộc sống

tuoibietbuon
05-05-2006, 11:01 AM
Dư âm cuộc sống
--------------------------------------------------------------------------------

Cuộc đời như một con quay thiên tạo xoay vong mãi ko thôi . Mỗi người trong đó luôn tìm cho mình một trục đứng nào đó để ko bật ra khỏi vòng xoáy đó . Chính vì thế , nhiều người luôn cố gắng hết mình để chạy theo vòng xoáy ấy . Ko thể dừng lại . Quên mất cả chính mình và cuộc sống thực tâm của mình ... Lãng quên chính mình ...Hãy đứng lại một chút , chậm lại một chút. Hãy lắng nghe trái tim mình và trái tim mọi người để có thể tìm thấy trái tim mình và những ước muốn của chính mình . Dừng lại và lắng nghe . Bạn sẽ tìm được câu trả lời cho những ước muốn của bạn thân, cho những gì bạn đang có trong hiện tại . Đừng ngần ngại và cũng đừng lo sợ . Mọi thứ sẽ tốt đẹp hơn rất nhiều . Và chính những điều bạn cảm nhận được từ dư âm cuộc sống sẽ giúp bạn hoàn thiện hơn bản thân và định hình riêng cho mình một trục đứng vững chắc trong cuộc sống . Cuộc sống cũng cướp đi của bạn những xúc cảm riêng tư của tâm hồn , cõi lòng trở nên khô cằn , chai lì , những rung động gần như im ngủ ...Bạn nhìn mọi thứ với con mắt " nghiêm túc " và có phần " nghiêm khắc " và khô cứng . Bạn luôn đề phòng như một con nhím luôn sẵn sàng xù lông để bảo vệ chính mình . Đó ko fải là cách tốt nhất để vượt qua nỗi đau . Bạn can đảm . Bạn nhìn nhận một cách thực tế . Bạn sẽ tìm cho mình một đáp án rất dễ dàng để vượt qua nỗi đau mà có lúc bạn thấy thật quá khó khăn...Một phương thuốc cho chính trái tim bạn đỡ mỏi mệt . Ngày nào bạn còn ko dám đối diện với chính mình thì ngày đó bạn còn đang tự chôn mình vào nỗi đau. Nỗi đau ko thể qua nếu bạn ko kiên cường nhìn nhận . Hãy đau một lần còn hơn nhấn chìm mình trong chuỗi ngày buồn bã . Tôi đã từng như vậy . Cứ nhấn đi nhấn lại những kỉ niệm , ko dám đối diện với thực tế cuộc sống hiện tại của mình . Cứ đi tìm những dư âm đẹp đẽ của mối tình đã qua rồi tự an ủi mình...Tôi đã lừa dối chính mình . Nỗi đau ko những vơi đi mà ngày một lớn dần và có lúc như nuốt chửng tôi vậy ...Qúa mệt mỏi . Tôi ko thể làm được một việc gì trọn vẹn ...Khi lắng lại , tôi cảm nhận được mọi việc sâu hơn , trong con mắt của sự điềm tĩnh . Tôi chợt thấy mọi việc dễ dàng hơn tôi tưởng . Hơn nữa , khi lắng lại tôi tìm lại cho mình những cảm xúc đã đánh mất và những xúc cảm mới mẻ trong cuộc sống . Đó cũng chính là những dư âm cuộc sống đọng lại trong tôi .Tôi thanh thản khi nghĩ về quá khứ ..Nhẹ nhàng hơn trong hơi thở , trong những nhịp đập của trái tim....
ST

tea_young
05-05-2006, 09:15 PM
Ừh hửh ...
Chỉ cần TA nhìn cuộc sống với 1 khía cạnh khác ... Đơn giản hơn ... Biết đâU sẽ tìm thấy hf ...

Hãy đứng lại một chút , chậm lại một chút. Hãy lắng nghe trái tim mình và trái tim mọi người để có thể tìm thấy trái tim mình và những ước muốn của chính mình . Dừng lại và lắng nghe . Bạn sẽ tìm được câu trả lời cho những ước muốn của bạn thân, cho những gì bạn đang có trong hiện tại

Đứng lại ... Ngưng đọng ... Cho tâm hồn mình lạc vào 1 chút Khoảnh Khắc ... cảm xúc ... Lắng nghe ... Hoài niệm ... :)

Khi lắng lại tôi tìm lại cho mình những cảm xúc đã đánh mất và những xúc cảm mới mẻ trong cuộc sống . Đó cũng chính là những dư âm cuộc sống đọng lại trong tôi .Tôi thanh thản khi nghĩ về quá khứ ..Nhẹ nhàng hơn trong hơi thở , trong những nhịp đập của trái tim....

Bỗng thấy Thoải Mái khi đọc bài này :) ... Rồi sẽ fải quên đi ... Những Quá Khứ sầu đau ... Để sống đúng với cái Thực Tại ... màh mình đang Đón Nhận ...

E và A ... sẽ cùng nhau thế ...:)