PDA

Xem đầy đủ chức năng : Đã bao giờ bạn cảm thấy .......

Băng Nhi
03-05-2006, 10:50 PM
Bạn đã bao giờ để ý rằng khi bạn cảm thấy nhớ một người nhiều nhất là khi người đó ngay bên cạnh bạn mà người đó không phải là của bạn?

Bạn đã bao giờ để ý rằng điều nào đau lòng hơn : nói về một điều rồi về sau ước giá như bạn không nói; hay là không nói gì để rồi về sau ước giá như bạn nói ?!

Bạn có bao giờ để ý rằng, những điều quan trọng nhất luôn là những điều khó nói nhất ?

Bạn có bao giờ ngại nói với một người rằng bạn yêu mến người đó ?Nếu bạn nói, có thể họ sẽ làm bạn đau lòng. Nhưng nếu bạn không nói, bạn có thể làm đau lòng họ.

Bạn đã bao giờ cảm thấy ngại quan tâm đến một người nào đó quá nhiều, đơn giản vì bạn sợ người đó không quan tâm lại bạn nhiều như thế, hoặc thậm chí là chẳng quan tâm chút nào đến bạn ?

Bạn có bao giờ nghĩ rằng, cuộc sống ngập những rủi ro và cần những bước nhảy vọt ? Đừng là một con người luôn phải nhìn lại để tự hỏi mình có thể có gì, mình đã không nên làm gì... Vì không ai đợi bạn được mãi mãi...

player
03-05-2006, 11:39 PM
Bạn đã bao giờ để ý rằng khi bạn cảm thấy nhớ một người nhiều nhất là khi người đó ngay bên cạnh bạn mà người đó không phải là của bạn?
Nhưng không biết điều đó có tốt hơn điều này không nhĩ :

Bạn cảm thấy nhớ một người nhiều nhất nhưng người đó lại không biết trên đời này có bạn

Bạn đã bao giờ để ý rằng điều nào đau lòng hơn : nói về một điều rồi về sau ước giá như bạn không nói; hay là không nói gì để rồi về sau ước giá như bạn nói ?!
->Điều đau lòng hơn đó là :
không nói gì để rồi về sau ước giá như bạn nói ?!

Bạn có bao giờ để ý rằng, những điều quan trọng nhất luôn là những điều khó nói nhất ?
->Chỉ có những điều quan trọng nhất mới làm ta suy tư và khó quyết đoán nhất.Ta lưỡng lự ,rồi không đưa ra một quyết định nào cụ thể và cuối cùng cái cơ hội đó cũng trôi qua,ta hối hận vì ta không nói ra điều đó
Bạn có bao giờ ngại nói với một người rằng bạn yêu mến người đó ?Nếu bạn nói, có thể họ sẽ làm bạn đau lòng. Nhưng nếu bạn không nói, bạn có thể làm đau lòng họ.
->câu này đơn giản quá nhưng lại khó trả lời quá

Bạn đã bao giờ cảm thấy ngại quan tâm đến một người nào đó quá nhiều, đơn giản vì bạn sợ người đó không quan tâm lại bạn nhiều như thế, hoặc thậm chí là chẳng quan tâm chút nào đến bạn ?
Không ngại chút nào .Bởi ta là người chỉ thích cho mà lại không thích ép buộc người cho lại .Ta không sợ người đó không quan tâm lại ta nhiều như thế.Chỉ mong trong lòng người ,ta có một chút giá trị nào đó.
Bạn có bao giờ nghĩ rằng, cuộc sống ngập những rủi ro và cần những bước nhảy vọt ? Đừng là một con người luôn phải nhìn lại để tự hỏi mình có thể có gì, mình đã không nên làm gì... Vì không ai đợi bạn được mãi mãi...
->cuộc sống luôn đầy thách thức ,có nhiều người thích những bước nhảy vọt ,cũng có những người thích đi trên một con đường bình lặng.Quá khứ đã là quá khứ ,không thể nào quay lại ,có hối tiếc cũng là một điều vô nghĩa.

tea_young
04-05-2006, 01:55 AM
Vì không ai đợi bạn được mãi mãi...
Và bạn sẽ kô đợi đc ai mãi mãi ...
- - - - - - - - - - -
Tự lực ... làm cho chính mình ... sống đúng là mình ... cho chính mình ...:D

caykeomut
04-05-2006, 08:29 AM
UHUHUH . em post rùi mà , nhưng hok sao đâu ^_*

Ha_Quyen
04-05-2006, 09:37 AM
..đọc bài này có phần đúng với mình nhỉ ...hihi
hay đó nha ---hix

zone17
05-05-2006, 05:44 AM
hổng bít nữa....bởi nhóc cũng đang như vậy đây...có ai hepl nhóc với....

mèolười
07-05-2006, 08:09 AM
cái cảm giác này ML cũng từng trải qua và để quên đc người đó quả là điều khó khăn nhưng dù sao người đó không phải là của mình hix

♥ PlanetVN ♥
07-05-2006, 09:37 AM

:think: Ừhm,... Mình hay bị như vậy... Ôi, thanh niên nhiều khi thật nông nổi... :nooo: Đơn giản chỉ vì mình làm theo suy nghĩ của mình mà không làm theo những lời khuyên của người khác... Đôi khi là như vậy... :loccoc: