PDA

Xem đầy đủ chức năng : Có phải mình đã thất bại

pultt_22722_p
02-05-2006, 02:05 AM
Mình đã cố gắng rất nhiều trong học tập rồi thế mà kết quả chán lắm.Đã gặp rắc rối trong tình bạn rồi thế mà bây giờ lại còn cả chuyện này nữa .mình thấy chán vô cùng
Bạn ơi người ta nói khi ai đó thực sự cố gắng làm việc gì đấy thì sẽ có kết quả thế mà mình thì chẳng thấy kết quả đâu cả .Quá nhiều chuyện ko tốt đến với mình và nó làm cho mình nghĩ cuộc sông thực sự rất phức tạp,mình muốn vượt qua những khó khăn đầu đời này mà mình ko biết sẽ phải làm những gì cả?có ai giúp đỡ mình được ko đây?
Mình đã quá mệt mỏi rồi nhưng mình sẽ ko gục ngã dễ thế đâu , mình thề đấy

tea_young
02-05-2006, 02:36 AM
Thất Bại ... Tea đã từng Thất Bại rất nhiều ... Trong công việc ... cuộc sống ... tình yêu ... :(:( ...
Nhưng Tea biết từ những Thất Bại đó để gượng đứng lên ... vực dzậy ... kô fải chỉ có 1 mình mình ... mah còn biết bao nhiêu người bạn ở xung quanh ... Fải vậy k huh ...?
=========
Còn bạn ... hãy RÁNG lên hen ... :):) ... Tea nghĩ bạn LÀM ĐƯỢC .. :):)

Hàn Cát Nhi
02-05-2006, 04:34 AM
Thất bại là mẹ của thành công ..>Chắc câu nói này bạn đã nghe nhiều ..uhm ..cái thất bại chẳng qua là cái nền cái thử thách ban đầu để đưa bạn tới thành công ...Đúng vậy đừng bao giờ gục ngã dễ dàng bạn nhé ..

tiểu bối
02-05-2006, 04:39 AM
thất bại - đâu phải mỗi người chỉ gặp 1 , 2 lần bởi vậy bạn hãy cố gắng mà vượt qua để mà còn nhiều thử thách khó khăn hơn mà bạn phải vượt qua nữa mà
Hơn nữa bạn đã thật sự thất bại chưa hay bạn đã quá bi quan hay biết đâu bạn còn có thể cố gắng được nữa để vượt qua nó .Hãy cố gắng lên nha !!!!!!!!!!

Lost.
02-05-2006, 04:50 AM
Góp một câu nói đã cũ rồi :"Thật tệ khi thất bại những sẽ hoàn toàn mất hết khi không muốn cô gắng làm lại"
========
Thử một lần nữa đi, không quá khó đâu !!!Và quan trọng là biết tin tưởng vào mình nghe bạn !!!!!!

player
02-05-2006, 05:18 AM
Đôi khi cố gắng chúng ta cũng thất bại .Nhưng bạn đã có cố gắng rồi thì đừng buồn.Nhưng không biết bạn học cấp mấy,lớp mấy.Và không đạt tốt môn nào.Nếu là môn toán ,Lí có lẽ tôi có thể giúp được bạn.Vì tôi lên net suốt nhất là ban đêm,có gì không hiểu bạn có thể hỏi tôi.Tôi sẽ cố gắng giúp bạn với những gì tôi có thể.Nếu bạn cần sự giúp đỡ của tôi trong việc học thật sự thì hãy nhắn tin cho tôi.Còn không thì thôi nhé.
Con người ta sẽ không bao giờ thất bại mãi mãi

caykeomut
02-05-2006, 06:27 AM
ban ah , hãy luôn nhớ rằng khó khăn luôn là chiếc mặt nạ của cơ hội .Cố gắng để rùi thất bại còn hơn là ko bao giờ cố gắng

♥ PlanetVN ♥
02-05-2006, 06:43 AM
Bạn có nhớ không??? Cái lần đầu tiên lóng ngóng tập xe đạp ấy... Mình dám chắc không có ai mà không bị ngã... Và sau đó, mấy ai sẽ nản chí mà thôi không tập đạp xe nữa??? Hãy coi thất bại chỉ là một giai đoạn của quá trình đi đến thành công thôi, mọi việc sẽ đơn giản hơn đó... Cậu hiểu ý mình chứ??? :wink:

Mình đã quá mệt mỏi rồi nhưng mình sẽ ko gục ngã dễ thế đâu , mình thề đấy
Dám nói câu này là cậu có chí khí lắm... Cố lên nha!!! Một người như thế này không thể nào không có được thành công... Mình tin lắm... :cool1:

kai86
02-05-2006, 06:47 AM
Thất bại?? Tôi đã quá quen với cái danh từ ấy rồi ! Nếu phải kể ra những thất bại của mình thì có lẽ kể đến mai cũng chưa hết ! Nhưng chỉ buồn trong 1 thời gian ngắn thôi , mọi thứ sẽ trở lại quỹ đạo của nó !
Những lúc buồn, tôi thường làm 1 việc gì đó thật nặng ( ví dụ: mang bóng ra ném rổ trong 3 tiếng rưỡi như hôm kia ) hoặc tắm thật lâu ...Bạn thử làm xem !

batuocsocola
02-05-2006, 07:09 AM
cuộc sống luôn đầy những khó khăn, ai thành công là người biết vượt qua những khó khăn đó mà không ca thán oán trách

cuộc sống chủ yếu nhờ sự tự lập
hãy bước đi trên đôi chân của chính mình chứ đừng mong chờ sự giúp đỡ từ người khác

khi đã cảm thấy quá mệt mỏi hãy ngồi nghỉ một lát rồi làm tiếp, tiếp tục công việc
đừng cố sức làm để rồi luôn thấy công việc quá sức

xautrai_co_gisai
02-05-2006, 10:53 AM
thất bại có gì là sai. ko thất bại làm sao có thành công.......!

the_warm_winter
02-05-2006, 07:38 PM
thì chính bạn đã nói bạn sẽ ko để thất bại làm nhụt bước cơ mà. Cố lên, bởi vì chúng ta luôn thất bại trước khi thành công mà. Mình nhớ là trong HHT đã từng có một bài ý nói rằng bạn luôn bị vấp ngã trong những lần tập đi đầu tiên, nhưng rồi bạn vẫn tiếp tục tập đi và bạn đã thành công, kết quả là bạn biết đi.
Mình tin rằng thành công ko còn xa đâu.

♥ PlanetVN ♥
03-05-2006, 10:28 AM
Mình cũng nghĩ vậy đó... Một lần thất bại không có nghĩa là tất cả đều thất bại... :)

Ai chiến thắng mà chưa từng chiến bại
Ai nên khôn mà chẳng dại đôi lần???

Chỉ cần mình quyết tâm biết nhìn về phía trước là được... Thành công sẽ đến... :)
Cố gắng lên nghe... :)

metalheart
04-05-2006, 12:01 AM
thất bại có gì là sai. ko thất bại làm sao có thành công.......!
Người nào chưa từng thất bại thì ko thấy đựơc cái cảm giác hạnh phúc nó ngọt ngào đến chừng nào dâu......Sức mạnh của những ước mơ sẽ giúp chúng ta vượt qua tất cả :)