PDA

Xem đầy đủ chức năng : cuộc đời nông nổi

lang_tu741
28-04-2006, 12:55 AM
cái nick lang_tu là cũng do một thời ăn chơi , quậy phá mà ra ...những lúc nông nổi đã đưa tôi vào bóng tối ..và khi ngoảnh nhìn lại những quá khứ đã qua , mình cảm thấy thất vọng ...có tất cả và cũng mất tất cả ...đúng là tuổi trẻ thích chơi ngông .. mình vẫn còn trẻ , nhưng những gì tích thu được ngoài đời mình mới nói ..tuổi trẻ chúng ta ai cũng thích chơi ngông , chơi nổi ...muốn được mọi người biết đến ... lúc trước mình cũng vì như vậy , nhưng kết quả cuối thì ..được một mất mười ...lúc có tiền thì có bạn , lúc cô đơn thì túi đã cạn và bạn bè từng đứa xa khuất ...nhưng điều vui nhất là gia đình vẫn bên cạnh ..:mecry:
:drive: ...:champ:

the_warm_winter
28-04-2006, 01:07 AM
Đó là vì langtu đã chọn nhầm bạn thôi. còn nhiều người bạn tốt lắm mà. Và thật may mắn bởi gia đình luôn là nơi bình yên cho ta trở về sau mỗi lỗi lầm, thất bại.

♥ PlanetVN ♥
28-04-2006, 08:47 AM
Ôi... Đời nhiều khi vẫn vậy??? Rồi mấy ai yêu thương gì ta??? Họ yêu ta hay chỉ là yêu bản thân họ??? Yêu ta hay yêu túi tiền của ta??? Yêu ta hay.... Ờ, mà thôi... Nghĩ tới chi cho nhức đầu... hãy dành thời gian cho những người thật lòng với ta thì hơn... Hãy dẹp bỏ lỗi lầm... Quên đi quá khứ đau buồn... Rồi tất cả sẽ tốt đẹp thôi... :timup:
Lòng thù hận chẳng mang lại gì cho ta hết... Có trách chăng, hãy tự trách mình... :( Tuổi trẻ nhiều khi nông nổi... Không trách được...

tiểu bối
01-05-2006, 05:10 AM
Cuộc sống ai cũng có sai lầm mà
Nhưng điều đáng nói ở đây là LT đã biết mình sai như thế là đủ

Hàn Cát Nhi
01-05-2006, 05:42 AM
Cuộc đời nhiều khi vẫn vậy đó bạn ..nhưng có ngùi biết sửa sai biết làm lại từ đâu thì rất tốt ..bạn thật may mắn khi đã nhận ra được những việc làm của mình ..hãy...vững tin làm lại ..dành lại những gì đáng giá mà bạn để mất trong thời gian qua ..

batuocsocola
01-05-2006, 05:19 PM
biết con đường ta đi là sai lầm và quay lại đã là tốt
và hạnh phúc hơn khi sự quay lại đó có gia đình ở bên

chỉ tiếc là không phải ai cũng được như vậy

Băng Nhi
01-05-2006, 05:38 PM
Tuổi trẻ mà, vẫn thường nông nổi, bồng bột , đôi khi bốc đồng nữa .Nhưng bạn đã hiểu ra và biết vượt qua nó . Bạn vẫn còn hạnh phúc hơn rất nhiều người là bạn vẫn còn ba mẹ bên cạnh đó, hãy yêu quý và trân trọng những gì mình đang có nha bạn :) .
Chúc bạn hạnh phúc :)

em se iu
01-05-2006, 07:45 PM
tội cho bạn wa nhưng đừng nên buồn. bạn biết dừng lại là tốt rồi ko có gì là wa muộn màng vì có như vậy bạn mới nhận ra người bạn thật sự của chính mình , cuộc sống có nhiều điều chúng ta chưa làm được lắm nên hãy bắt đâuf lại.

lang_tu741
05-05-2006, 10:39 PM
tội cho bạn wa nhưng đừng nên buồn. bạn biết dừng lại là tốt rồi ko có gì là wa muộn màng vì có như vậy bạn mới nhận ra người bạn thật sự của chính mình , cuộc sống có nhiều điều chúng ta chưa làm được lắm nên hãy bắt đâuf lại.
cám ơn tất cả mọi người ...bây giờ mình cũng khác nhiều rùi ...lấy niềm vui là chính thôi ..ko có như trước nữa ...nhưng buồn là hổng có ai bên cạnh thôi ...:sleepwell:

♥_Vampire_♥
06-05-2006, 12:38 AM
Nếu đặt vào trường hợp không có gia đình,chắc bạn sẽ tụt dốc hơn nữa nếu không có ý chí và bãn lãnh

lang_tu741
06-05-2006, 03:35 PM
Nếu đặt vào trường hợp không có gia đình,chắc bạn sẽ tụt dốc hơn nữa nếu không có ý chí và bãn lãnh
ah uh cái này là tự mình nhận ra ...và tự làm lại chứ gia đình đâu biết gì đâu ...nhưng đôi lúc mom của mình vẫn hay phàn nàn ..vì bà luôn lo lắng , tính người thay đổi được đâu fai dễ fai ko các bạn :sleepwell:

tuoibietbuon
09-05-2006, 11:12 AM
tuổi trẻ không thích nghe người lớn khuyên và những người đã trải qua nói đâu, tới lúc bị rồi mới hối hận và lúc đó thì đã too late, thank you lang tu for sharing your ơwn experiment!

giotsauchoivoi
27-06-2006, 01:21 AM
Trên đời này không có ai là khôg phạm sai lầm .Tuy nhiên nếu biết đứng lên làm lại từ đầu mới là hay .Mình thấy bạn là người đàn ông có bản lĩnh lắm đó hãy cố gắng lên . Mình sẽ ủng hộ bạn .