PDA

Xem đầy đủ chức năng : >>doan van ngan ngun gui cho ngươi yeu<<

kukutamalu
27-04-2006, 05:02 AM
ẤY biết không ?

...Không biết bao nhiêu lần TỚ nhìn lên bầu trời đầy sao kia để ước nguyện .........
TỚ ước rằng chúng ta sẽ luôn mãi ở bên nhau ......
TỚ ước rằng TỚ sẽ mãi là người lau những giọt nước mắt lăn trên má của ẤY , sẽ luôn là người để Ấy chia sẻ niềm vui nỗi buồn ......
Và ẤY ơi,điều ước quan trọng nhất là gì ẤY có biết ?
" TỚ ước rằng ẤY sẽ là người hạnh phúc nhất thế gian để TỚ được là người hạnh phúc thứ hai sau ẤY !"

...... ẤY ơi ! .....

Giá như những lúc ngồi cùng ấy thời gian cứ kéo dài mãi .
Giá như TỚ có thể bước vào tâm hồn ẤY .
Giá như TỚ có thể ghi nhớ một cách rõ ràng hình ảnh ẤY trong tâm trí.
Giá như TỚ có thể mơ về ẤY hằng đêm .
Giá như TỚ biết ẤY nghĩ gì về TỚ ...
Giá như mà có ẤY ở đây !

Giá như ẤY là con mắt phải, còn TỚ là con mắt trái thì mình sẽ mãi ở bên, chẳng có con mắt thứ 3 nào cả .
Giá như thế gian là một buổi hoàng hôn, ẤY là mặt trời và TỚ là biển rộng .
Giá như TỚ chẳng bao giờ phải hoài nghi về câu chuyện cổ tích, hoàng tử lấy vợ, công chúa lấy chồng, sẽ chỉ có những đứa trẻ thôi, dắt tay nhau qua cánh đồng cỏ nội .
Giá như chúng ta hiểu nhiều hơn những điều chúng ta biết, rằng mọi dòng sông đều đổ về một biển nhưng không phải sông nào cũng sâu, cạn như nhau .

Và ẤY ơi ! Giá mà TỚ có thể biến mọi cảm xúc thành lời, giá mà TỚ có thể gửi những yêu thương vào gió .
Giá như thương yêu không bao giờ phải là ngọn cỏ để vô tình bị dẫm nát dưới chân qua .
Giá như thế gian chỉ có một ngôi nhà, để chúng ta có chung ô cửa sổ, chung cửa đi, và chung một mái nhà .

Giá như mà ẤY biết, có những điều giản đơn chẳng thể nói thành lời .
Giá như mà tớ chẳng bao giờ phải ngần ngại mỗi khi nhìn sâu vào đôi mắt ấy, không phải đắn đo điều gì đó vô tình .
Giá như tớ hiểu được điều giản đơn sau những tiếng thở dài, sau ánh mắt, nụ cười, sau cái nhìn xa xôi, sau những nét trầm tư trên gương mặt ấy .

Và mỗi khi nghĩ về TỚ ...

Giá như ẤY đừng bao giờ nghĩ rằng thi sĩ biết làm thơ .... bởi vì thế mà họ mơ rất giỏi ....
Giá như ẤY đừng bao giờ nghĩ rằng nhà văn biết viết truyện .... bởi vì thế mà họ bịa rất tài ...
TỚ có thể là thi sĩ, là nhà văn hay một người viết kịch, TỚ có thể tô màu lên những điều nhợt nhạt của cuộc sống, nhưng dường như trái tim tớ lại là điều mà chẳng bao giờ TỚ có thể viết hết thành lời !
Đơn giản vậy thôi ... !

TỚ YÊU ẤY ! ...
.... và giá như có một sự đọc ngược lại để đừng bao giờ có một dấu "chấm" sau tất cả những điều được viết ra từ những nỗi niềm vô hạn !

TỚ ... !
:champ: :champ: :champ: :champ: :champ: :champ:

Close topic
Cái này là do bạn sưu tầm, right? Đã có một topic dành riêng cho những bức thư sưu tầm rồi, đừng nên làm loãng Rz Thư Tình hén! Thk bạn.
Moderator
Nguyên

maiyeuanh_xuanchinh
27-04-2006, 06:29 AM
anh yêu ơi giờ này anh đang làm gì thế có biết em nhớ anh nhiều lắm ko?em ước gì giờ này anh ơ bên cạnh em thì em sẽ ôm anh thật chặt và nói với anh rằng trái tim em đã thuộc về anh rồi anh yêu ạ.Nhưng điều đó bay giờ khó quá anh ạ.Không có em ở bên anh phải giũ gìn súc khoẻ nhé rồi mau về với em nhé.Em nhớ anh lắm.
Người yêu của anh

maiyeuanh_xuanchinh
28-04-2006, 06:50 AM
Anh yeu oi!
Anh có biết cho lòng em không?Làm sao mà anh biết dc cơ chứ.Và sẽ không bao giờ anh hiểu được đâu.Anh luôn nói những điều làm em đau lòng.Nếu thật sự anh muốn như thế thì em sẽ làm theo ý của anh.Nhưng anh hãy để cho con tim em chọn lựa được ko?Nếu d
đến 1 lúc nào đó con tim bảo rầng hãy quên anh đi thì em sẽ làm theo ý của nó còn bây giờ
thì em không thể mong anh hãy hiểu cho em

::l0vE..1..y0u::
29-04-2006, 02:16 AM
hix ! em nhớ anh quá em đang khóc khóc vì yêu anh. Càng nhớ anh em càng yêu anh nhiều hơn

maiyeuanh_xuanchinh
29-04-2006, 11:13 PM
anh à
em ghét anh lắm
sao anh đi lâu về thế ha anh
anh bảo nhớ em mà thế sao mãi mà anh chưa về
em cũng nhớ anh lắm và yêu anh nhiều
anh mau về với em anh nhé
NGƯỜI YÊU CỦA ANH

maiyeuanh_xuanchinh
30-04-2006, 11:12 PM
anh yêu ơi
anh có biết vì sao em yêu anh không hả anh?em yêu anh ko phai vì anh giàu có hay đẹp trai mà em yêu anh vì mỗi khi ở bên anh thì em thấy lòng mình bình yên anh ạ.em yêu anh vì giọng nói ấm áp của anh mỗi khi anh an ủi em lúc buồn và cả những lúc anh nô đùa cùng em khi em vui.Em yêu anh đôn giản chỉ thế thôi anh ạ.Dù thế nào em cũng vẫn yêu anh dù anh ở đâu anh ạ.Anh đi nanhh về với em anh nhé.Cảm ơn ong trời đã mang anh đến cho em.
Em yêu anh

Fiu_dzu
30-04-2006, 11:29 PM
Warning: 1) Rum thư tình chứ ko phải rum văn học đâu bạn nhé, đề nghị bạn xem lại tiêu đề của Topic.
Nhắn bạn maixuanchinh_maiyeuanh: bạn đang spam ?

::SKELETON_BLOOD::
30-04-2006, 11:47 PM
kái này âu phải U tự lèm .............:rain:hít noái

maiyeuanh_xuanchinh
16-05-2006, 06:33 AM
Anh à ,thật sự em chẳng hiểu nổi anh nữa.Đến bây giờ em vẫn chưa hiểu được rằng anh có thật sự yêu em không nữa.Bởi vì nếu thật sự yêu em thì anh sẽ không làm như thế.Bây giờ em cho anh cơ hội để chọn lựa lại đấy anh à.Nếu thật sự anh đã có người khác thì em cũng thật lòng mong cho anh hạnh phúc.Không biết đến bao giờ anh sẽ đọc được những dòng chữ này nhỉ.Em mong rằng anh sẽ đọc được

anhvulove_net
16-05-2006, 07:43 AM
Đúng rồi đó ,bạn maiyeuanh_xuanchinh làm mất đi cái hay của bài này rồi.Đọc đang hay tự nhiên mất cả hứng.Công nhận bạn kukutamalu viết hay lắm.Rất tiếc là tui chưa có người nào để nói lên những câu như vậy