PDA

Xem đầy đủ chức năng : yêu phải chăng là...

chị gái khủng bố 80
23-05-2005, 05:34 PM
yêu là hạnh phúc bạn ah.

--------------------------------------------------------------------------------

Tình yêu chỉ có một, nhưng những cái na ná như tình yêu thì có rất nhiều...
Hai người yêu nhau như hai mảnh xếp hình vậy, giữa bộ xếp hình hơn 6 tỉ mảnh của Trái đất chỉ có hai mảnh thực sự trùng khớp với nhau và được làm ra là để xếp vào nhau thôi, nhưng đôi khi, chúng ta lại xếp nhầm chỗ mà cứ đinh ninh mình xếp đúng...
Nếu anh ấy đã có người yêu, và yêu cô ấy bằng cả trái tim, nếu bạn cảm thấy họ đúng là một nửa của nhau... thì điều đó đồng nghĩa một nửa của bạn không phải là anh ấy, một nửa của bạn đang ở đâu đó chờ đợi bạn đến và yêu... Những thứ vốn không phải của bạn thì chẳng bao giờ có thể thuộc về bạn... cho dù bạn ước ao có nó đến đâu.. .
Bạn yêu anh ấy bao nhiêu thì người yêu của anh ấy cũng yêu anh ấy dường đó... Dẫu sao thì, cô ấy cũng là một người con gái, đang yêu, như bạn mà thôi... Bạn đau đớn vì ko được yêu thì cô ấy cũng sẽ biết đau đớn nếu một ngày anh ấy bỏ rơi cô ấy để yêu bạn... Để đạt được hạnh phúc của mình mà làm đau người khác thì đó có là hạnh phúc không???

Tình yêu ko chỉ là cảm xúc...bởi vì ta có thể có cảm xúc dành cho rất nhiều người, nhưng để ở bên cạnh 1 người và khiến cái cảm xúc ấy trở thành 1 phần của tình yêu thì lại là 1 vấn đế khác, ko đơn giản...
Tình yêu ko dễ dàng như 1 câu nói "em yêu anh", ko đơn giản chỉ là cảm thấy yêu nhau...mà còn cả hiện thực nữa...

Biết là khó biết bao để âm thầm giấu trong lòng tình cảm ấy... biết là khó biết bao khi phải cao thượng. phải nhường nhịn và phải câm nín... nhưng cuộc sống này đôi khi không bao h được như ý muốn. Nhưng chỉ cần bạn vẫn đối xử với mọi người bằng sự yêu thương và không ghen tị thì sớm muộn gì bạn cũng sẽ được nhận lại thật nhiều tình yêu và hạnh phúc.
Một nửa của bạn - chắc chắn vẫn đang đứng chờ đợi bạn - để đem đến cho bạn tình yêu đích thực. Vì tình yêu làm người ta hạnh phúc và mỉm cười kể cả khi đau đớn chứ không phải là tiếc nuối và dày vò trong im lặng

Phố xá đêm đông người , đêm tình yêu dưới trăng .
Thấp thoáng bao đôi nhân tình đang đùa vui đắm say
Cành hồng trao tay đến tay rộn ràng nghe tim ngất ngây .
Tình này trao em thề mãi không bao giờ phai

Ứơc chi trăng đừng tàn soi tình yêu chúng ta .
Những ánh sao băng qua trời xin lặng im lung linh .
Thì thầm anh nói với em một lời , em có biết đựơc trái tim anh yêu mình em?

¯|¯ïN
24-05-2005, 01:57 AM
Rất hay,thanks for sharing bạn nhé^^!!!!!!!!!!!

kannan
24-05-2005, 02:11 AM
cungd suy nghĩ với kannan, thank nha !

hoangtubanggia676
24-05-2005, 03:20 AM
mình khâm phục bạn lắm

anfarkiwi
24-05-2005, 07:14 AM
Trên trời có vạn vì sao
Dưới trần có ngàn kẻ đau vì tình

HoangHau
25-05-2005, 07:16 AM