PDA

Xem đầy đủ chức năng : Giọt nước mắt !

nu_hit_le
24-04-2006, 07:53 PM
có lẽ khi ai nghe câu chuyện này họ sẽ nói là tui bị điên hoặc thần kinh có vấn đề. cũng có lẽ là vậy khi mà theo mọi người là tôi đi ngược lại với nền hòa bình thế giới. đi ngược với việt nam.ừ thì tôi phản động nên lỡ trót hâm mộ hitle ừ thì tôi không yêu việt nam nên mới trung thành với hitle. ừ thì tôi như vậy. hitle ko có gì đáng để tôi hâm mộ. vậy là giọt nước mắt lại tràn ra vì đâu tôi ko hiểu nữa. có lẽ vì cái mà tôi cho là ko có gì sai thì mọi người lại bảo là hoàn toàn sai. có lẽ nỗi lòng cũa tôi không ai hiểu có lẽ theo tôi mọii con người rất xấu xa không bao giờ bỏ qua những gì đã có là quá khứ cũng có lẽ tôi khóc vì thương hitle cũng có thể tôi khóc vì hitle_ người mà tôi hâm mộ luôn bị thế giới tẩy chay. có lẽ giọt nước mắt của tôi tràn ra vì căm hận. chỉ biết là hụt hẫng và tự mỉm cười chua chát. tại sai vậy? mọi người không cò quyền coi chuyện tôi hâm mộ là việc điên cuồng. dù tôi có điên thì tôi nói thật nha tôi cũng không xấu xa như mọi người đâu. tôi khóc vì thấy tôi đang sống trong thế giới mà mọi người coi là bình đẳng thật ra là gì? đối với tôi thật là rỗng tếch. con người thật tồi tàn. tôi phản dộng việt nam đấy....... tại sao nước mắt tôi lại dư thừa vậy nhỉ. đáng gì để nước mắt tôi phải rơi. có lẽ tôi cảm thấy người mà tôi coi là bạn là planet làm tôi hụt hẫng quá........... một đam mê không bao giờ được thừa nhận và tôi cũng không cần ai thừa nhận. một cái gì thật là bất mãn

player
24-04-2006, 08:14 PM
Hâm mộ hitle thì không có gì phản động đâu .Nhưng đừng tuyên truyền tư tưởng "dân tộc thượng đẳng" của Hitle là được rùi.:blow: .Cũng phải công nhận rằng Hitle là một trong những người kiệt xuất của nhân loại

♥ PlanetVN ♥
25-04-2006, 06:12 AM
ừ thì tôi không yêu việt nam nên mới trung thành với hitle. ừ thì tôi như vậy. hitle ko có gì đáng để tôi hâm mộ. vậy là giọt nước mắt lại tràn ra vì đâu tôi ko hiểu nữa. có lẽ vì cái mà tôi cho là ko có gì sai thì mọi người lại bảo là hoàn toàn sai. có lẽ nỗi lòng cũa tôi không ai hiểu có lẽ theo tôi mọii con người rất xấu xa không bao giờ bỏ qua những gì đã có là quá khứ cũng có lẽ tôi khóc vì thương hitle cũng có thể tôi khóc vì hitle_ người mà tôi hâm mộ luôn bị thế giới tẩy chay.

Bạn có lẽ cũng hiểu rằng mỗi người có một lý lẽ và một cách sống riêng cho mình theo cái lý lẽ đó... Quan điểm của mình về vấn đề này theo mình nhận thấy hoàn toàn trái ngược với bạn... Mình thừa nhận Hitle là một nhân vật có tài nhưng ông ấy lại đáng bị lên án vì những tội ác ông ta gây ra... Nhưng ông ta đã chết rồi... Hãy để quá khứ ngủ yên...
Mình thật sự không hiểu tại sao cậu lại "tôn sùng Hitle" (Nguyên văn câu của cậu đấy nhé)??? Ở ông ấy có điểm gì hay, đẹp đáng để cho bạn học nào??? Cách sống và cư xử của ông ấy với mọi người đáng được tôn vinh lắm sao??? Thử hỏi, ông ấy đã làm được gì cho xã hội này, cho thế giới này hay là một tội đồ mất hết nhân tính???
Cậu có nghĩ đến bao nhiêu người đã chết dưới tay ông ấy không??? Bao nhiêu người vô tội đã chết một cách vô lý vì ông ấy??? Bao nhiêu người mẹ chờ con đang ở nơi chiến trận, bao nhiêu người vợ chờ chồng về đoàn tụ, bao nhiêu người con mong cha trở về??? Cậu có nghĩ đến những người ấy không??? Hitle có nghĩ đến những điều ấy không hay là ông ấy chỉ biết tàn sát dân lành vì mục đích cá nhân của ông ấy???

có lẽ tôi cảm thấy người mà tôi coi là bạn là planet làm tôi hụt hẫng quá........... một đam mê không bao giờ được thừa nhận và tôi cũng không cần ai thừa nhận. một cái gì thật là bất mãn

Đành rằng chúng mình là bạn, nhưng không vì thế mà mình có thể đồng tình, a dua với cậu về một vấn đề đi ngược lại với bản tính con người mình được. Bất kể đó là ai chứ không riêng gì cậu... Xin lỗi, PlanetVN hơi bị thẳng thắn đó... :nooo:

tôi khóc vì thấy tôi đang sống trong thế giới mà mọi người coi là bình đẳng thật ra là gì? đối với tôi thật là rỗng tếch. con người thật tồi tàn. tôi phản dộng việt nam đấy

Mình có thể hiểu tâm trạng buồn khổ của cậu về con người, về cuộc sống, về xã hội hiện nay... Nhưng như thế không có nghĩa là cậu có thể bất mãn để ủng hộ những việc làm của Hitle được... Cần phải biết phân biệt đúng sai, trái phải trong mọi hoàn cảnh chứ bạn... Đừng tưởng chỉ có mình cậu mới cảm thấy bế tắc và bất công trong xã hội hiện nay nhé... Bạn có thể không có được sự bình đẳng trong xã hội nhưng hãy biết chấp nhận nó đi, nó là một phần của cuộc sống...

Hãy bình tâm lại đi, để thấy rằng em thật ngốc nghếch... Ai cũng có những lúc đau buồn đến cùng quẫn... Quan điểm và cách nhìn của anh có thể không giống như em mong muốn nhưng đừng vì thế mà tuyệt vọng... Cách nhìn về một vấn đề có thể không chung nhưng nếu gặp khó khăn gì cần đến anh thì đừng ngần ngại, anh sẽ giúp em... Đừng vì một phút nông nổi mà hại bản thân... :)

moon8x
25-04-2006, 06:41 AM
uhh.. hâm mộ ai la quyền của mỗi người, nhưng mà mình thật sự ngạc nhiên khi hitle là thần tượng của bạn. Phải nói hitle chỉ có phần "con" chứ ko có phần "người". Mìh đã từng đọc 1 bài báo kể vế tội ác của hhitle và đồng bọn phát xit, thật sự "kinh khủng",đọc xong vẫn đến bi giờ vẫn còn bị ám ảnh. phải nói là Giết người là trò chơi hằng ngày của bọn chúng. Và mình tự nghĩ "con vật còn không tàn sát đồng loại của nó dã man đến như vậy "
hix.....hix..
Mặc dù xung quanh bạn bây giờ có bất công đến bao nhiêu, nhưng nó là vốn có hiện thực của cuộc sống, bạn đừng bi wan đến như vậy..dù ji bi giờ chúng ta vẫn đang sống 1 cuộc sống tốt hơn gấp nhiều lần dưới 1 đất nước mà hitle và chủ nghỉa phát xít thống trị....:)

p/s:: hixhix..Plannet lam ji ma khien nu_ hitle hut hang dữ dzay ne....!! :think:

okie_xinmailabanthan
25-04-2006, 06:43 AM
chà
chuyện này okie thấy đây là lần đầu tiên
mình không đọc nhiều về ông này lắm nhưng mình cũng bít ông ý là một người rất giỏi
nhưng làm sao có thể tôn sùng hitle được
nếu bạn phản động việt nam bạn sẽ theo nước nào đây
Mỹ chăng, dù là bất kì quốc gia nào thì mọi người sinh ra đều có quền sống phải không. Nhưng nếu theo Đức quốc xã do hitle lập nên thì quả là sẽ có bao nhiu người không có quền sống
theo bạn đó là lối sống gì
có những tư tưởng tiến bộ không được thời đại chấp nhận vì đí quá thời đại.
có lẽ nếu không có hitle cũng không có thế giới như ngày hôm nay
nhưng nếu không có ông ấy thì hàng trăm triệu người đã không chết trong thế chiến II phải không

nu_hit_le
25-04-2006, 08:32 PM
nè. tui hông phản động việt nam nha . tinh thần yêu nước của tui cũng cao lắm chứ bộ nhưng chỉ đơn giản là tôi tôn sùng hitle vì ông ấy quá giỏi . còn nữa trong tôi hitle luôn cô đơn và tôi muốn ông ấy ko còn cảm thấy như vậy nữa nhưng thật ra tôi ko cố chấp đến nỗi phủ nhận những gì mà planet nói bởi vì chúng rất đúng nhưng đáng tiếc là dù có tiếp thu nhưng tui vẫn rất ........ hâm mộ hitle

thật ra tôi cũng đã từng căm ghét hitle vô cùng vì biết được những gì ông ấy làm với thế giới nhân loại thế nhưng từ cái chết của ông ấy đã làm tôi thay đổi hoàn toàn . có lẽ mọi người ko bao giờ bỏ qua và tha thứ cho hitle nhưng trong tôi thì khác . tôi tin rằng đằng sau những việc làm vô nhân đạo ấy là sự dày vò và ăn năn . đằng sau con người kiêu ngạo ấy là một sự cô đơn . đánh kẻ chạy đi chứ ko đánh kẻ chạy lại là quan điểm và cách sống của tôi . tôi vẫn coi hitle là một con người

mắt_cỏ
25-04-2006, 10:16 PM
tất nhiên bạn ham mộ ông ta hay không thi không ai cấm bạn cả.Bạn biết Hitle đã chết thế nào không?
Bạn có biết Hitle đã giết chết những người Do thái ở Ba lan thế nào không?
Tạm không bàn đến chuyện bạn có phản động hay không phản động,bởi đó là vấn đề chính trị.Mình chỉ xin đề nghị bạn xem xét vấn đề trên quan niệm và đạo đức của một con người,suy xét về trách nhiệm của một con người đối với đồng loại.
Các lò thiêu ở Ba Lan thiêu hết hàng vạn người một mẻ.Không khí xung quanh đó luôn sục lên một mùi tanh nồng tà khí.Giày của họ được chuyển về Đức nghiền ra làm nhựa rải đường ,da của những người phụ nữ được lột ra để làm bao tay,tóc của họ được dùng như lông cừu để làm vải.
Hitle là một thiên tài về quân sự,rất quyết đoán,khoa học.Nhưng ông ta không có cái tâm của một con người.Tôi lên án ông ta không phải là vì cả thế giới lên án ông ta.
.
Theo tôi,cái chết của Hitle chẳng qua chỉ là cái chết của một con thú cùng đường chứ chẳng nói lên được điều gì.Chẳng có tư tưởng" chạy đi chạy lại" nào ở đây cả.Hơn nữa ở đời ,mọi việc đều có cái giá của nó.Đã là con người,cuộc sống ,tính mạng của ai cũng quí như nhau ,không thể cho là mình có tài mà xem người khác là cỏ rác được.
Mọi tài năng nếu đi ngược lại với luân lí,với lợi ích của con người thì đều bị loại bỏ.
Đồng ý rằng xã hội nào cũng còn nhiều mảng tối,con người nào cũng có khuyết điểm sai lầm,nhưng không phải vì thế mà chấp nhận vô điều kiện các sai lầm ấy để rồi có tư tưởng "cào bằng" tất cả hay buông xuôi tinh thần.Cuộc sống mỗi ngày đang tự hoàn thiện chính nó,có nghĩa là những gì phản lại nhân văn.chống lại luân lí của con người đang dần được loại bỏ để con người trở nên toàn diện hơn.Tuy nhiên quá trình đấu tranh ấy của con người cần có thời gian ,và quan trọng hơn là cần mỗi con người chúng ta nên giữ cái tâm cho mình.Phải không bạn?

moon8x
26-04-2006, 01:02 AM
Theo tôi,cái chết của Hitle chẳng qua chỉ là cái chết của một con thú cùng đường chứ chẳng nói lên được điều gì.Chẳng có tư tưởng" chạy đi chạy lại" nào ở đây cả.Hơn nữa ở đời ,mọi việc đều có cái giá của nó.Đã là con người,cuộc sống ,tính mạng của ai cũng quí như nhau ,không thể cho là mình có tài mà xem người khác là cỏ rác được.Mọi tài năng nếu đi ngược lại với luân lí,với lợi ích của con người thì đều bị loại bỏ.

==>Nói hay lắm..!!... I agree with u completely..!!! :yes: .

player
26-04-2006, 01:37 AM
Mỗi con người luôn cho rằng mình là đúng .Hầu như có rất nhiều người bạo quyền ,tàn nhẫn trong lịch sử.Nhưng cũng chính những người như vậy mà con người luôn nhớ mãi những cái tên ấy.Hitle một cái tên nói ra đã là khiếp sợ cả nhân loại bởi tư tưởng "dân tộc Đức là dân tộc thượng đẳng" và đã xây một cái lò thiêu con người thật khủng khíêp.Còn Tần Thuỷ Hoàng một bạo quân khét tiếng thời nhà Tần đã dùng bao nhiêu là máu và nước mắt của nhân dân để tạo nên Vạn Lý Trường Thành ,một công trình vĩ đại của nhân loại.Nhưng cuối cùng họ đều phải chết .Mặc dù họ là những người độc ác nhưng đôi khi chúng ta cũng phải công nhận rằng họ là những con người tài giỏi

the_warm_winter
26-04-2006, 01:44 AM
Bạn là luật sư hảh, lí lẽ rất hùng hồn và bằng chứng thì đầy tính thuyết phục. Mình đồng ý với bạn đó, mắt_cỏ

tea_young
26-04-2006, 03:59 AM
1 ng` có Lý Tưởng riêng cho chính mình...:)...Sau này sẽ Thành Công...:)...Tea cũng muốn mình có thể TỰ lựa chọn...Mình có 1 Chính Kiến..:)

dany_n4m
26-04-2006, 04:22 AM
Bạn hâm mộ nhưng đừng có đi vào con đường mà hitle đã chọn nhé :D

mắt_cỏ
26-04-2006, 07:22 AM
không! mình không phải là luật sự mình chỉ là một người bình thường.Mình nói không hay mà mình chỉ nói những gì mà bất kì một người nào cũng có thể nói được.Có chăng hơn ở chỗ là mình dám nói ra điều mà mình nghĩ thôi.
Chắc ai cũng biết "tài" và "đức" là hai phẩm chất tâm lí quan trọng của nhân cách con người.Nhưng không phải lúc nào chúng cũng đi đôi với nhau.Những người có tài mà không có đức đa số là mầm họa cho con người hoặc là mầm họa cho chính họ.Cái họa cho chính họ là" Diệt thân"<tự diệt chính mình>,và cái họa cho xã hội là diệt chủng.
Mỉnh muốn bàn thêm với bạn PLAYER rằng,có nhiều cách để khiến lịch sử ghi tên mình.Nhưng quan trọng là ghi như thế nào?
bạn thấy đấy,có rất nhiều người mà chúng ta mãi mãi không thể quên,nhưng đa số trong họ là những người cấp tiến,là những người mà xã hội nhớ đến bằng lòng cảm phục và biết ơn chứ không phải sự căm giận.Không phải tất cả những người nổi tiếng đều được người khác tôn trọng.
"Nổi" không hẳn đã là cái tội của con người,nhưng quan trọng là phải biết mình "nổi" là do đâu.Nếu không nổi được thì hãy học cách chìm.Chìm mà như ngọc trai thì còn quí gấp vạn vạn lần nổi mà như bèo.PLAYER có đồng ý với mình không?
Còn nữa,mình rất rất phản đối một số kỉ lục trong chương trình "kỉ lục Việt Nam " của VTV3 đài truyền hình Việt Nam,giá như người ta đừng có hám danh như thế mà dành tiền làm từ thiện thì cứu được khối mảnh đời đang đứng bên bờ vực của sự khống quẫn.Chứ một cái áo bằng sân vận động thì ai mặc?một cái kèn mà không ai thổi được thì ai nghe?Một cái dép mà không ai đi được thì ai sỏ vào?Khi mà trong xã hội chúng ta ,vẫn còn những đứa trẻ phải tranh nhau lục lọi từng thùng rác để kiếm cái chống lại cơn đói đang giày vò thì lãng phí như thế có thể xem là cái tội mà pháp luật không qui định.<

player
26-04-2006, 07:36 AM
"Nổi" không hẳn đã là cái tội của con người,nhưng quan trọng là phải biết mình "nổi" là do đâu.Nếu không nổi được thì hãy học cách chìm.Chìm mà như ngọc trai thì còn quí gấp vạn vạn lần nổi mà như bèo.PLAYER có đồng ý với mình không?
-> mình ở đây không nói "nổi " hay là "chìm" ý của mình là .Trong bất kì một con người dù người đó dù tốt hay xấu nhưng nếu người đó thật sự có tài thì mình phải công nhận họ có tài chứ không phải vì họ là người xấu(không có đức).Chúng ta nên đứng trên lập trường khách quan.Chẳng hạn như hitle ,đúng là ông ta là một người độc ác mà nhân loại căm ghét nhưng chúng ta cũng phải công nhận bản thân ông ta là một người tài giỏi về quân sự.Và nếu như tôi có hâm mộ ông ta về sự mưu lược về quân sự thì không có gì quá đáng chứ nhĩ.Chúng ta phải biết học hỏi những cái tốt và loại những cái xấu chứ.Dù đó là kẻ địch của ta nhưng nếu chúng có những cái ưu điểm gì hay thì chúng ta cũng phải học hỏi chứ,và hâm mộ chứ.Chứ đâu phải vì chúng là kẻ thù,chúng xấu xa mà nhưng cái tốt của chúng ta lại cho là không tốt nhĩ

mắt_cỏ
26-04-2006, 07:48 AM
uh!nói vậy thì đồng y thôi.

mình tôn trọng tài năng của những người kiệt xuất,nhưng mình có tôn trọng họ hay không lại là một phạm trù khác.dù sao vàng vẫn là vàng mà thau vẫn là thau thôi!

♥ PlanetVN ♥
26-04-2006, 03:53 PM
Em nghe mọi người nói rồi đấy... Hy vọng em có được niềm vui trong cuộc sống... Đừng ngờ nghệch như vậy... Hitle chết rồi... Em hãy dành thời gian và đầu óc của mình để nghĩ đến chuyện khác vui hơn đi nhé... :)
Anh không thù ghét gì Hitle hết... Đơn giản là anh không thích nói về ông ấy thôi...
Hãy vui lên đi nhé... Em thương người lắm mà... Hãy dành thời gian cho ba mẹ, bạn bè và những người thân xung quanh em đi... :) Em sẽ vui hơn đó...

niemdaunayaisansechoem87
27-04-2006, 02:48 AM
bạn a` bạn đừng tự dằn vặt mình nữa theo quan điêm của mình ai cũng có thần tượng của riêng mình và họ có quyền yêu mến người đó

nu_hit_le
27-04-2006, 03:13 AM
tui không muốn tranh luận vấn đề này thêm . xin lỗi mọi lý lẽ chỉ là của mọi người còn sự quyết định luôn ở từng người . vì vậy tôi nghĩ ai cũng có quan diểm riêng và tôi ko bao giờ thay đổi suy nghĩ của mình . vậy nhé ! thật lòng hãy chấm dứt tất cả ở đây những suy nghĩ cách sống khác nhau khi tranh luận chỉ đem sự mệt mỏi cho nhau

mắt cỏ nè ! lý tưởng sống bạn rõ ràng quá nhỉ . xin lỗi ở đời này lời nói chưa chứng` tỏ được gì đâu anh bạn ạ chắc gì cách sống lý tưởng bạn hon player nhĩ . hãy làm đừng nói

the_warm_winter
27-04-2006, 03:45 AM
Mỉnh muốn bàn thêm với bạn PLAYER rằng,có nhiều cách để khiến lịch sử ghi tên mình.Nhưng quan trọng là ghi như thế nào?
--> câu này được đấy bạn ạh
Còn nữa,mình rất rất phản đối một số kỉ lục trong chương trình "kỉ lục Việt Nam " của VTV3 đài truyền hình Việt Nam,giá như người ta đừng có hám danh như thế mà dành tiền làm từ thiện thì cứu được khối mảnh đời đang đứng bên bờ vực của sự khống quẫn.Chứ một cái áo bằng sân vận động thì ai mặc?một cái kèn mà không ai thổi được thì ai nghe?Một cái dép mà không ai đi được thì ai sỏ vào?Khi mà trong xã hội chúng ta ,vẫn còn những đứa trẻ phải tranh nhau lục lọi từng thùng rác để kiếm cái chống lại cơn đói đang giày vò thì lãng phí như thế có thể xem là cái tội mà pháp luật không qui định.<
--> mình đồng ý
To: nu_hittle: Mình không nghĩ rằng mọi người kì thị bạn đâu, chỉ là mỗi người có một ý kiến, còn bạn vẫn cứ là bạn cơ mà. Với lại, nghĩ được thì mới nói được, nói được thì sẽ cố để làm được chứ sao.
Kết thúc nha

♥ PlanetVN ♥
28-04-2006, 09:03 AM
Có lẽ thế là đủ rồi, chúng ta dừng lại ở đây nha!!! :)
~"PlanetVN"~