PDA

Xem đầy đủ chức năng : Ích kỷ!

nu_hit_le
21-04-2006, 10:31 PM
mọi người ơi! dung xin lỗi ! dung thật ích kỷ , dung thật xấu tính . chơi thân với mọi người từ lâu lắm rùi chơi vô tư cới nhau như là những người tri kỷ . có thể nói dù rằng tôi chơi thân với những người khác phái thân đến nỗi bọn tôi có thể hiểunhững gì người kia muốn nói . mọi chuyện cứ trôi qua tình bạn của bọn tôi vẫn trong sáng lắm . thế mà rồi lần lượt từng anh chàng đi tìm nửa còn lại của trái tim . rồi cũng lần lượt chúng nó giới thiệu với tôi nửa trái tim của bọn nó . mổi lần từng đứa hỏi tôi : sao mày,được không? là tôi lại cảm thấy buồn. không phải là tôi thích bọn nó mà vì ngày xưa bọn nó chìu tôi lắm còn bi giờ bọn nó lo cho người yêu không à.tui bỗng thấy mất mát một cái gì đó . không còn như ngày xưa huuuuuuuuuuuu thế là cưối cùng bọn nó cũng lo lắng cho bạn gái hơn tui . tự nhiên tui cảm thấy sốc dễ sợ . vẫn biết đó là tự nhiên vẫn biết rồi sẽ như vậy nhưng thật sự vẫn cảm thấy bưồn . rùi mai mốt lỡ mình có chuyện gì thì có còn những bàn tay đưa ra nữa không hay là những bàn tay ấy đang lo chăm sóc cho nguoi2 khác . nghĩ đến đây là tui lại thấy đau nhói một cái ở tim . thế là mình ko còn quan trọng với bọn nó nữa . vậy là minh thành kẻ cô đơn huuuuuuuuuuuu . bọn nó quên mình rùi . huuuuuuuuu chắc mọi nguoi2 thất vọng về tui lắm nhỉ nhưng sự thật là tui xấu tính ích kỷ vấy đó

player
21-04-2006, 10:54 PM
Thật chất đó cũng là một điều bình thường của con người về mặt tâm lí mà thôi.Chứ không phải là ích kỉ gì hết cả.Khi con người ta đã wen với một điều gì đó nhưng rồi đột ngột điều ấy mất đi con người ta sẽ trở nên hụt hẫng.Nhưng nó chỉ xảy ra trong một thời gian ngắn mà thôi.Rồi nó cũng sẽ qua đi như những nỗi buồn khác mà thôi.Chẳng hạn như ta chat với một người nào đó hằng ngày .Nhưng bỗng thay vào một ngày nào đó người ấy không chat với ta nữa ta sẽ cảm thấy thiếu cái gì đó.Và từ lúc đó trở đi ta không còn gặp người ấy nữa.Lúc đó bạn sẽ cảm nhận thấy rằng mình bị sốc.Nhưng rồi "Chuyện đó sẽ cũng qua đi".

Thời gian luôn là liều thuốc kì diệu để xoa dịu đi nỗi buồn của bạn

Má Lúm
21-04-2006, 10:59 PM
Ích Kỷ ư ... Ừh Hửh ... ta thừa cái tính đó :so_funny: ...
Chỉ là ... một đứa trên mức Ác Độc màh thôi :so_funny: ...

batuocsocola
21-04-2006, 11:54 PM
rồi ngày mai khi......, bạn sẽ có lại những người bạn đó
giờ chỉ là giây phút họ đi tìm một nửa kia của mình
rồi sau đó khi đã tìm thấy bạn sẽ có lại sự quan tâm tuy ko được như cũ nhưng cũng tốt hơn vào lúc này ^_*

Hàn Cát Nhi
22-04-2006, 02:03 AM
Nếu như bạn biết như thế là sai là không đúng..nhưng chới với bạn lâu lũ bạn phải chấp nhận tính xấu đó và phỉa giúp bạn thay đổi chứ ..Đằng này họ lại ,hic ..có lẽ họ còn ích kỉ hơn bạn nữa

the_warm_winter
22-04-2006, 02:31 AM
:cungly: Sao mà tâm trạng của bạn giống tui vậy. Tụi bạn trai thân của tui dẫn bạn gái đến giới thiệu với tui và hỏi ý kiến, lại đòi tôi mách cho mấy chiêu lấy lòng họ, và còn nói tôi thân với họ để làm "chân gỗ' nữa chứ.Lúc đầu cũng thấy mình như bị bỏ rơi sao đó, nhưng sau có thêm mấy đứa con gái, tha hồ buôn dưa lê với nhau, lại thấy vui vui. Mấy ông đó bi giờ nể tui chít thui, vì tui hoà giải cho 3 tên bạn thân của tui ko ít lần. Sau này có khi còn được ăn cưới mà không mất xiền nữa cơ.:cungly:

♥ PlanetVN ♥
24-04-2006, 10:39 AM
Đôi khi, ta cũng thật là ích kỷ... :think: Đôi khi hay thường xuyên nhỉ??? :loccoc: Chỉ biết giấu trong đầu suy nghĩ của mình rồi áp đặt cho người mà không tìm hiểu tâm tư, nguyện vọng của ai kia... Để rùi... Một ngày... Khoảng cách ấy cứ xa dần... xa dần... :ham: Làm sao xoá bỏ được cái suy nghĩ đó đây??? Ta có biết nghĩ không vậy??? Hãy hiểu... và thông cảm cho mọi người đi... Mọi người, vẫn là bạn ta... Vẫn là người thân của ta cơ mà... Đừng vì ích kỷ mà giận hờn xa nhau... :) Nha...