PDA

Xem đầy đủ chức năng : TÌnh ....bạn ...là ...mãi...mãi

visaotrongdem127
20-04-2006, 06:59 AM
Tình bạn là mãi mãi

Trong một giây phút nào đó trong cuộc sống, bạn tìm thấy được một người bạn thân...

Đó là người có thể thay đổi cuộc sống của bạn dù chỉ là một phần nhỏ nào đó.

Là người có thể làm cho bạn cười đến ngặt nghẽo đến nỗi bạn không thể dừng lại.

Là người làm cho bạn tin rằng thế giới này thật sự tốt đẹp.

Là người đã ngồi hàng giờ để thuyết phục bạn rằng thật sự cánh cửa cuộc đời vẫn chưa đóng lại với bạn và nó đang cho bạn mở ra.

Đó chính là người bạn mãi mãi...

Khi bạn ngã qụy và thế giới quanh bạn dường như qúa đen tối và trống rỗng, người bạn ấy sẽ nâng bạn lên và làm cho sự đen tối, trống rỗng của thế giới ấy bỗng vụt sáng lên và lấp đầy những trống rỗng ấy.

Người bạn ấy có thể dắt bạn qua những giây phút khó khăn của cuộc sống, lúc buồn và cả những lúc rối trí. Người bạn ấy sẽ nắm lấy tay bạn và nói với bạn rằng mọi chuyện rồi sẽ tốt đẹp.
Và nếu bạn đã tìm thấy một ngừơi bạn như thế, bạn đã cảm thấy hạnh phúc và đầy đủ, bởi vì bạn không cần lo âu, bạn đã có một tình bạn mãi mãi trong cuộc đời và nó sẽ không bao giờ kết thúc...

Nghĩ về bạn và tôi muốn nói rằng... những ý nghĩ của bạn làm sáng lên những ngày tháng cô đơn, bằng cách nào đó mà bạn luôn ở đó, với nụ cười và sự vui vẻ, với tình cảm dành để chia sẻ... Bạn làm tôi mỉm cười những khi tôi buồn bã nhất... Bạn là người bạn thân nhất mà tôi đã có...

Cảm ơn vì đã là bạn của tôi

♥ PlanetVN ♥
20-04-2006, 07:13 AM
Một người bạn thật sự luôn biết phải làm gì khi bạn mình gặp khó khăn và thất bại... Mình luôn hạnh phúc... :) Dù đôi khi bạn bè không như mình mơ ước... :) Bạn bè thật quan trọng với mỗi người chúng ta... Trong hoạn nạn mới biết ai là bạn mình... :)

kst.ts
20-04-2006, 07:46 AM
tình bạn là thế.chính vì vậy bất kỳ ai trong mỗi chúng dều cấn có một người bạn.hãy dành tình cảm thật trong sáng cho tình bạn.dừng bao giờ đặt diều kiện vật chất vào nó thí lúc dó ta mới có thể cảm nhân, hết ý nghĩa cũa tình bạn

LoveLyCrazyBoy
20-04-2006, 08:02 AM
nhưng trong xã hội bây giờ có nhiều người bạn thân , nhưng ban nghĩ những người ban thân đó của bạn có thể là những người ban tốt thì hãy nghĩ lại như tui nè bị con nhỏ ban kéo băng tới đòi đập hoài ah`

♥_Vampire_♥
20-04-2006, 08:48 AM
nhưng trong xã hội bây giờ có nhiều người bạn thân , nhưng ban nghĩ những người ban thân đó của bạn có thể là những người ban tốt thì hãy nghĩ lại như tui nè bị con nhỏ ban kéo băng tới đòi đập hoài ah`

Nghe giống tình huynh đệ zi,nghe toàn mùi giang hồ,mô phật ....mô phật:hihi:

@PlanetVN:Phải nói rõ hơn Trong lúc hoạn nạn mới biết ai là bạn tốt ai là bạn xấu chứ bạn mình....nghe tầm thường quá,thế không giúp là không phải bạn của ông à:D2 :lol: :hihi:

♥ PlanetVN ♥
20-04-2006, 09:22 AM
Hơ,... Mình nói không sai đâu. Tại cách cậu nghĩ về bạn khác mình chút xíu đó thôi... :)
Đã mang tiếng là bạn thì đó hẳn phải là người tốt rùi... Mình không có quan niệm bạn xấu... Đã xấu thì dẹp, khỏi bạn bè chi cho mệt... :)
Dù sao, cũng có nhiều kiểu bạn... Bạn chí cốt, bạn học, bạn chơi, bạn online... chẳng hạn... :)

tea_young
21-04-2006, 06:25 PM
Ò...Tình Bạn...Đôi khi có thể thay thế bằng Tình Yêu...Nhưng trong 1 cuộc đời...Ai cũng nên cần có 1 ng` bạn ...:D:D

Khi bạn ngã qụy và thế giới quanh bạn dường như qúa đen tối và trống rỗng, người bạn ấy sẽ nâng bạn lên và làm cho sự đen tối, trống rỗng của thế giới ấy bỗng vụt sáng lên và lấp đầy những trống rỗng ấy.

Người bạn ấy có thể dắt bạn qua những giây phút khó khăn của cuộc sống, lúc buồn và cả những lúc rối trí. Người bạn ấy sẽ nắm lấy tay bạn và nói với bạn rằng mọi chuyện rồi sẽ tốt đẹp.
Và nếu bạn đã tìm thấy một ngừơi bạn như thế, bạn đã cảm thấy hạnh phúc và đầy đủ, bởi vì bạn không cần lo âu, bạn đã có một tình bạn mãi mãi trong cuộc đời và nó sẽ không bao giờ kết thúc...

Nghĩ về bạn và tôi muốn nói rằng... những ý nghĩ của bạn làm sáng lên những ngày tháng cô đơn, bằng cách nào đó mà bạn luôn ở đó, với nụ cười và sự vui vẻ, với tình cảm dành để chia sẻ... Bạn làm tôi mỉm cười những khi tôi buồn bã nhất... Bạn là người bạn thân nhất mà tôi đã có...
...Tạm thời cứ giữ những khoảnh khắc đáng yêu này trong đầu...Kô type đâu...Ta muốn giữ Mi lại mãi trong Trái Tim Ta...Bạn của Ta ạh...:D:D

Cảm Ơn Đời Mỗi Sớm Mai Thức Dzậy
Ta Có Thêm Ngày Nữa Để Yêu Thg..:)