PDA

Xem đầy đủ chức năng : DH Quốc tế RMIT --> vẫn còn là một thắc mắc với mình !!

bà già khát máu
20-04-2006, 05:44 AM
Đúng vậy , chắc các bạn đã biết đc trường ấy qua quyển " Tuyển sinh DH " , mình rất muốn đc học ở trường ấy , mình xác định nếu mình " oạch " trường quốc lập Việt Nam thì sẽ học tại trường đó . trước những quảng cáo trên thông tin đại chúng , mình cảm thấy rất tin tưởng , nhưng qua vụ lừa đảo " hoành tráng " cua TT Ngoại Ngữ lớn nhất cả nước vừa qua đã làm mình hoài nghi rất nhiều . Quả thật mình thấy bối rối khi cầm trong tay một bằng DH " giả " hay " không có giá trị " trong tay sau 3,5 năm học tại trường
Vì vậy mình rất muốn biết thêm thông tin về trường ấy , bạn nào có thông tin " tin cậy " thì nhắn cho mình qua YH! " bagia_khat_mau28988 " hoặc góp ý giùm mình nhé ! Mình cám ơn nhìu !!!
:type:

†_*s8K3r
20-04-2006, 05:59 AM
Đúng là khờ khao....
:D
thông báo cho bạn biết là RMit là 1 trường có tiếng trong lĩnh vực đào tạo cũng như độ an toàn trong tuyển sinh và giảng dạy...
Mình mới chỉ thi vào < toạch...>
Nhưng trong h2t của chúng ta có admin Cr đang học Thương Mại tại RMit...:D bạn có thể nhắn tin và tìm hiểu thếm :D...
Hoặc bạn có thể trực tiếp đến RMit mà phỏng vấn...
Với lại nếu bạn mà trượt quốc lập thì vào đó học hơi khó khắn, lo mót English đi là vừa :D

.:*SiLeNt_NiGhT*:.
20-04-2006, 06:00 AM
Sis Pain cũng định thi vào trường nỳ nè ! You có thể liên lạc với sis Pain qua số phone 8629235 : sis ở Sài Gòn á tên Dung , chúc U may mắn há :)

bà già khát máu
20-04-2006, 06:09 AM
Đúng là khờ khao....
:D
thông báo cho bạn biết là RMit là 1 trường có tiếng trong lĩnh vực đào tạo cũng như độ an toàn trong tuyển sinh và giảng dạy...
Mình mới chỉ thi vào < toạch...>
Nhưng trong h2t của chúng ta có admin Cr đang học Thương Mại tại RMit...:D bạn có thể nhắn tin và tìm hiểu thếm :D...
Hoặc bạn có thể trực tiếp đến RMit mà phỏng vấn...
Với lại nếu bạn mà trượt quốc lập thì vào đó học hơi khó khắn, lo mót English đi là vừa :D
Thật vậy ư ??
Mình không sợ " oạch " vào RMIT , vì mình đc một suất " ưu tiên tuyển sinh " , nếu điểm TOFL của mình không đủ thì mình vẫn có thể học lớp dự bị DH mà . Tuy nhiên mình muốn biết chính xác về những thông tin này !! Dù sao cũng cám ơn !!!

Sis Pain cũng định thi vào trường nỳ nè ! You có thể liên lạc với sis Pain qua số phone 8629235 : sis ở Sài Gòn á tên Dung , chúc U may mắn há :)
Ở mãi tận SG à ? Vậy bạn ấy học RMIT trong TP HCM phải không ? Còn mình sẽ định học ở Hà Nội , tuy nhiên mình sẽ liên lạc với bạn ấy , thanks !

.:*SiLeNt_NiGhT*:.
20-04-2006, 08:50 PM
Uh`m , Sài Gòn hay Hà Nội thì cũng chỉ là những nhánh khác nhau thui nhưng cùng 1 mẹ :) Her tìm hiểu trường đó cũng kĩ rùi , hỏi đi , không lo hớ đâu :)

♡::sassy::♡
21-04-2006, 12:03 AM
nghe nói thi vào đại học nì khó lắm á .....bạn cố lên

fan_of_mtv
21-04-2006, 12:17 AM
Đúng vậy , chắc các bạn đã biết đc trường ấy qua quyển " Tuyển sinh DH " , mình rất muốn đc học ở trường ấy , mình xác định nếu mình " oạch " trường quốc lập Việt Nam thì sẽ học tại trường đó . trước những quảng cáo trên thông tin đại chúng , mình cảm thấy rất tin tưởng , nhưng qua vụ lừa đảo " hoành tráng " cua TT Ngoại Ngữ lớn nhất cả nước vừa qua đã làm mình hoài nghi rất nhiều . Quả thật mình thấy bối rối khi cầm trong tay một bằng DH " giả " hay " không có giá trị " trong tay sau 3,5 năm học tại trường
Vì vậy mình rất muốn biết thêm thông tin về trường ấy , bạn nào có thông tin " tin cậy " thì nhắn cho mình qua YH! " bagia_khat_mau28988 " hoặc góp ý giùm mình nhé ! Mình cám ơn nhìu !!!
:type:
trong quyển những điều cần bít có nhièu thông tin về RMIT rùi mà

bà già khát máu
21-04-2006, 05:01 AM
trong quyển những điều cần bít có nhièu thông tin về RMIT rùi mà
không hẳn đâu , còn những cái rắc rối hơn về " thủ tục " nữa cơ , và điều mình quan tâm hon cả là " giá trị của bằng " sau khi Tốt nghiệp đại học

†_*s8K3r
21-04-2006, 05:05 AM
Bạn để ý đến từ " quốc tế " chứ :D..
và giá trị của bằng là sao? :D...
Mình ko cần chứng minh bằng giá trị của bằng bởi vì nó chỉ là giá trị ban đầu :)...
:) Theo mình thì ở đâu cũng vậy kể cả 1 trường dân lập trung cấp cao đẳng và kể cả là học nghề...Nếu bạn giỏi thì sẽ chả bao giờ bị thất sủng :)...
giá trị của bằng nó chỉ nói lên chất lượng giảng dạy nhưng có ai dám chắc là những người học RMit sẽ hơn những người học dh , cao đảng bình thường chứ...:D
Mỗi người 1 thế mạnh mà...
Quan điểm của bạn hơi sai :)...
Giá trị bằng là 1 chuyện nhưng chất lượng thực sự của tấm bằng ấy là 1 chuyện khác và năng lực của bạn là chủ yếu!!!

..::BP::..
21-04-2006, 05:19 AM
Bp có quen 1 chị học ở RMIT . Có vẻ đó là 1 ngôi trường khá tốt để học :D

bà già khát máu
21-04-2006, 05:19 AM
Bạn để ý đến từ " quốc tế " chứ :D..
và giá trị của bằng là sao? :D...
Mình ko cần chứng minh bằng giá trị của bằng bởi vì nó chỉ là giá trị ban đầu :)...
:) Theo mình thì ở đâu cũng vậy kể cả 1 trường dân lập trung cấp cao đẳng và kể cả là học nghề...Nếu bạn giỏi thì sẽ chả bao giờ bị thất sủng :)...
giá trị của bằng nó chỉ nói lên chất lượng giảng dạy nhưng có ai dám chắc là những người học RMit sẽ hơn những người học dh , cao đảng bình thường chứ...:D
Mỗi người 1 thế mạnh mà...
Quan điểm của bạn hơi sai :)...
Giá trị bằng là 1 chuyện nhưng chất lượng thực sự của tấm bằng ấy là 1 chuyện khác và năng lực của bạn là chủ yếu!!!
Thật vậy sao ? Nhưng chúng ta dang sống ở VN , đâu phải là ở nước ngoài ??? Chúng ta < rất hãn hữu " > có thể tự mình kiếm đc một việc làm ổn định nếu không có " vốn đầu tư " . Bạn thử tính xem , bỏ ra một số tiền như vậy để học một trường nước ngoài , số tiền ấy " thừa sức " nuôi bạn ăn học và " kiếm " cho bạn một việc làm ổn định , bạn có đắn đo . Mà nhất là ở một số Cty " old - fashion " , họ không thừa nhận năng lực làm việc " công nghiệp " của bạn khi bạn đào tạo ở một trường Quốc tế . và hơn thế nữa , có chăng một vài Cty sẽ thấy " e dè " về trình độ " chuyên ngành " của bạn ??? Bạn đã xác định vào trường đó , nghĩa là bạn đã nghĩ đến cái " ghế tương lai " cả mình ngồi ở đâu rồi . Chẳng ai muốn " hụt vốn " khi đưa bằng DH " hoành tráng " của mình để xin việc trong một Cty " rất bình thường " mà ngay cả đến những cái bằng " cũng bình thường " cũng có thể " thừa sức " vào đc . Tất nhiên đó là ý kiến chủ quan của mình nhìn nhận như vậy , mình rất vui khi nhận đc lời góp ý của bạn . Cám ơn nghen !!! :rang:

†_*s8K3r
21-04-2006, 05:22 AM
Ợ....chậm nhưng mà chắc mà bạn :)...
Và trong quá trình học tập ban nên chứng tỏ mình chứ...
"thắp sáng tài năng kinh doanh tương lai..."
"tay nghề asean..."
Có rất nhiều mà...
Trình độ là quan trọng ko bao giờ giới hạn ở mức đột rường...
Dĩ nhiên với học phí khoảng 7000$ 1 năm thì ko phải ai cũng có thể học được...và bỏ ra số tiền đó cũng tiêc rẽ lắm chứ :D...
Bạn phải hioeeur SV trường đó cũng đông và ko bao giờ có chuyện tất cả các SV tn đều có chỗ ngoan ăn ngay được :)...!!

bà già khát máu
21-04-2006, 05:43 AM
bạn nói cũng đúng lắm , tuy nhiên trog một cuộc thảo luận về việc học tại trường RMIT , một tư vấn đã nói rằng " Các SV của trường RMIT đều luôn luôn có một việc làm ổn định tại một số Cty nước ngoài như Univer là một ví dụ , bởi những Cty này đề cao trình độ chuyên ngành của SV " . Mình có hỏi lại , vậy những công ty trong nước thì sao ??? Họ không trả lời mình rõ ràng --> Mình thăc mắc , và đi đến quyết định là sẽ sang nước ngoài để làm việc < tất nhiên phải học thêm một số thứ nữa > . Nhưng vấn đề lớn nhất làm mình " lưỡng lự " đó là : tấm bằng ấy có thật sự có giá trị " . Mình không muốn sang bên nước ngoài làm việc chưa đấy đc 1 ngày mà phải về nước vì ... bằng không thật đâu !!! Bạn hiểu ý mình chứ ???

†_*s8K3r
21-04-2006, 05:49 AM
BẠn hiểu phong cách làm việc của nước ngoài ko?...
Điển hình là Trung Quốc...
Làm bao nhiêu Hưởng bấy nhieeeu tuy nhiên mức độ hưởng của nó là có giới hạn...tưc s Là Min còn Max thì ko có giới hạn :D...
Nếu bạn có trình độ ko bao giờ bạn phải lo sợ
Cốt là bạn phải học cách làm việc kiểu nước ngoài đi :D....
và VN hình nhwu giờ cũng đang có tác phong giống những cty nước ngoài đấy :D
Kekekeke:D

bà già khát máu
21-04-2006, 06:11 AM
ô ! Bạn thân mến , thật sự mình cảm thấy " vô vọng " về một xã hội VN đương thời hơn là " tuẹ hào " về nó , nhưng không có nghĩa là mình không hi vọng . Trước vấn đề thi cử như ngày nay , mình hoàn toàn không có môt chút " hào hứng " gì với cuộc sống ở đây hết . Hơn thế nữa , chữ " tín " mà nhà nước đặt ra cho mỗi người dân còn quá " ít " . Tại sao mình phải cố công tìm hiểu về RMIT như vậy < và cũng làm cho bạn thấy phiền nhiều nữa , đúng không ? > Mình không dám tin vào những điều trong adversting , thật sự đó , mình muốn đc thấy sự thật bằng chính con mắt của mình . Bạn biết vì sao mình gay gắt như thế không ? Vì mình ghét cái swj dối trá ở cái VN này , đồng tiền làm cho mọi thứ điên đảo lên . Cái sự thật của con người như bị khinh thường ghê gớm , bạn có chắc bạn sống đs nếu bạn không sống khéo léo ? Bạn có chắc sếp của bạn sẽ thực sự coi trọng tài năng của bạn nếu như bạn hơn ông ta ???

duyen03
01-05-2006, 02:19 AM
hiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii

__YEU_moi_mot_SAO__
01-05-2006, 09:30 PM
hix !!!
cái này pai thận trọng ah` nha
chọn vào trường pa vớ thì toi 3.5 năm học tập căn thẳn đoá nha pan

player
02-05-2006, 03:26 AM
RMIT là một môi trường rất tốt để học .Có đều học phí khá cao .Nhưng nếu có điều kiện thì cứ học vì là bằng quốc tế mà.

Mình có hỏi lại , vậy những công ty trong nước thì sao ??? Họ không trả lời mình rõ ràng
Đa số các công ty trong nước tuyển người là dựa trên EQ (chỉ số kinh nghiệm) họ khác với các công ty nước ngoài là tuyển trên IQ .Cái này "Player" được biết qua những người làm trong công ty trong nước và nước ngoài.Nhưng làm việc trong công ty nước ngoài thật sự là bạn sẽ biết thêm nhiều kĩ thuật mới nhưng phải làm việc rất vất vả.Và nghe nói là vào công ty trong nước còn khó hơn là vào công ty nước ngoài nữa .Một điều thật buồn cười đấy nhĩ

anhduc_pro
20-05-2006, 08:09 AM
Học ở đó thì quá được rùi! Nhưng mà chi phí thì... hơi max

lttsthk
20-05-2006, 01:24 PM
Học ở đâu thì cũng do mình hết vấn đề là mình có chụi học hay không thôi ,nói chung bây giờ học phải tự nghiên cứu thì mới giỏi được còn kiến thức thu được trên lớp học không được bao nhiêu nó chỉ giúp cho mình định hướng được những gì cần học để tránh mất thời gian mò mẫm học sai hướng
Học ở trường này học phí cũng không nhỏ nên theo MC nghĩ nếu gia đình có điều kiện thì nên qua du học ở US hay UK thì hay hơn để được hưởng trọn cơ sở kỹ thuật va nền giáo dục tôt nhát xứng đáng với số tiền mình bỏ ra