PDA

Xem đầy đủ chức năng : Giây Phút Chạnh Lòng ( Tặng Bé Chảnh )

XiTrai
21-05-2005, 09:07 PM
- Laị cái cảm giác ấy, cái cảm giác khó chịu nhưng lại dìu dịu êm êm, cái cảm giác mỗi buổi sáng mai nào thức dậy cũng thấy day dứt trong lòng, sao cứ mãi tồn tại trong ta mà vẫn chẳng thấy chút nào nguôi ngoai hết vậy? Cái cảm giác nhớ nhớ nhung nhung, cứ len loi mãi theo ngày tháng, theo từng cơn gió sớm, chẳng để cho ta yên, phải chăng em sẽ mãi là một phần của máu thịt. một phần của cuộc sống mỗi ngày, ngay cả trong từng giấc ngủ, trong mỗi buổi sáng mai như sáng nay đó thôi, cái cảm giác cô đơn trống trải, cái cảm giác thèm muốn được bên em, được nghe em nói, hay tiếng cười, mà biết chắc rằng sẽ làm cho ta rung ring ngây ngất mãi. vậy mà đến giờ..............; khoảng cách, của ko gian, của thời gian, khoảng cách của một trái tim với một trái tim, sao vẫn chưa thể gần lại đựơc nhỉ phải chăng vẫn còn một chút gì đó, vẫn còn mốt chút dè dặt, một chút âu lo, lo lắng nào đó len vào, khiến mình vẫn chưa thể ........... Phải làm sao bây giờ, làm sao em có thể hiểu được những gì đang có trong anh, những gì mà mỗi khi bắt đầu một ngày mới, hay sắp đi qua một ngày, vẫn luôn tồn tại trong từng giây phút của một trái tim đã từng rất yên bình từ những ngày ấu thơ cho đến khi em xuất hiện. Đã có nhiều lúc lòng ta chán nản, nhiều lúc thấy buồn và cô đơn khi lạc lõng trong dòng đời đen đỏ mải miết cuộn chảy, nhưng tất cả giờ cũng chỉ thấy vô nghĩa nhỏ bé khốn cùng mà thôi, tất cả cũng chẳng gì có thể làm cho ta thấy được mình vô dụng đến như thế này, tất cả cộng lại hết đi, họp lại thêm nhiều nữa, cũng được nhưng chỉ sợ cũng ko đủ để làm cho đau đớn hay buồn thêm hơn được nữa, cũng chăng thể làm sao cho ta quên được rằng trên đời còn có một người, một trái tim, một tâm hồn, một cái bóng hình kỳ lạ có thể làm cho ta điêu đứng đen như vậy. Ngày mai ơi, ngày mai à sẽ sao đây? có giống như hôm nay, như những ngày qua ko dậy nữa nhỉ, một trái tim có thể gần hơn nửa một trái tim ko nhỉ một nụ cười, một ánh mắt xa xăm, có khi nào dành riêng cho ta ko đây? chỉ một trái tim,một ánh mắt, một nụ cười duy nhất ấy thôi, đừng có phải là của ai khác Ngoài em ra.

- Thêm một ngày đợi cho bóng tối và ánh sáng, thêm một ngay đợi chờ vào những điều thay đổi, một chút đợi chờ cho những ngày hạnh phúc vui buồn hay ........mãi mãi nhớ mong ?????

Meodzo
21-05-2005, 09:59 PM
Hic hic ..... Em hoh hiểu cái dzì cả .... Sao anh mâu thuẫn dzữ dzị huh ? Mới lúc nãy _ Cái bài mà anh bảo em del _ em nghĩ khác ... Dzờ em lại nghĩ khác ... Chán thật ! Anh bị khùng rồi ....

hongbiet
22-05-2005, 12:00 AM
hihi lúc nãy nghe 2 anh chị ox , bx ngọt sớt mà em vẫn còn nghi nghi 1 xí nhưng giờ thì tin 101% luôn ùi , sis ui ! lúc nãy em có hỏi sis , và cũng hỏi anh trai luôn ồi, vẫn câu nói : chúc cho ty của 2 anh chị mãi mãi màu xanh . Sis ui ! em tin rằng hạnh phúc sẽ đến với sis mà , rồi trái tim của sis sẽ đến với trái tim của bro em mà , từ Grem sẽ đến BR mà , hihihi . Chúc anh chị vẫn mãi vui vẻ và hạnh phúc nhé !

cô_bé_hạt_điều
22-05-2005, 03:38 AM
Trời ơi! Bài viết này gì mà nghe lạc nhách hà! Chắc là zu tượng tưởng mà viết thôi , chứ hông có phải xuất phát từ tấm lòng, từ con tim đâu .Nghe nó hông có thật, nó hông có cảm động ? :yes:

¯|¯ïN
22-05-2005, 06:27 PM
Ủa????Choa pain hỏi tí.....bé chảnh trong bài nài là...who dzạ^^???Sis nangchangche phải hun anh^^???

XiTrai
22-05-2005, 06:55 PM
Ủa????Choa pain hỏi tí.....bé chảnh trong bài nài là...who dzạ^^???Sis nangchangche phải hun anh^^???
uh em đó là NangChanhChe đó em à , cái này do xuất phát của anh thôi em à

Mắt buồn
25-05-2005, 08:54 AM
Hic hic ..... Em hoh hiểu cái dzì cả .... Sao anh mâu thuẫn dzữ dzị huh ? Mới lúc nãy _ Cái bài mà anh bảo em del _ em nghĩ khác ... Dzờ em lại nghĩ khác ... Chán thật ! Anh bị khùng rồi ....

lúc XT nhờ meodzo del là bài đó của MB , của 1 người viết cho MB mà ông bạn già XT này cover lại nguyên xi nên MB bắt Del thôi :cuane:

XiTrai
25-05-2005, 01:31 PM
lúc XT nhờ meodzo del là bài đó của MB , của 1 người viết cho MB mà ông bạn già XT này cover lại nguyên xi nên MB bắt Del thôi :cuane:
cảm ơn giải thích hộ tôi nha. :icon_punc bà bạn già của tui , có gì tháng 8 gặp nhau ở Paris :bangxiu:

XiTrai
25-05-2005, 09:14 PM
- Quả thật rằng trong cuộc sống còn quà nhiều điều khó hiểu nó có thể làm bất kỳ ai đó phải nhăn trán bóp đầu cùng với một ánh mắt bất lực, nhất lại là những gì thuộc về tình cảm thì lại càng ............???? :duh: May ra thì chỉ những người trong cuộc thực sự hiểu nhau, trân trọng nhau, mới biết và hiểu tại sao, con tim thì thời nảo thời nào đến giờ đã có ai bắt nó nghe lời mình được đâu, con tim nó chỉ chịu và làm theo những gì nó muốn và thích mà thôi, nên đừng co bao giờ hỏi tại sao, sao mọc trên trời ko có chỗ trong một trai tim dang yêu vì trong trái tim đó chỉ có một trái tim chứ chẳng có sao đâu mà hỏi :dapcom:

Meodzo
26-05-2005, 08:30 PM
Chứng kiến wa' nhiều mối tình online .... Chỉ biết cầu chúc cho những ước mơ sớm thành sự thật ... Niềm Vui của người cũng là của ta ...

MT : 3` ơi ! Thông cảm đi ... Tui thấy càng ngày A2 của 3` càng hâm nặng ... Lão cũng làm tui chả hiểu dzì ráo ... Cuối cùng chỉ hiểu được một điều ... giống như cái chữ ký hôm nọ 3` bảo tui del đi vì 3` lo người khác sẽ thương hại tui đó _ Nhớ hoh huh ???