PDA

Xem đầy đủ chức năng : Ôi! Cuộc sống

Evy
17-04-2006, 10:40 PM
Cuộc sống thật đáng yêu. Thật thế.
Khi ta nhắm mắt vào, đưa bàn tay ra hứng những ánh nắng ấm áp và dịu dàng. Ta cảm thấy hơi nóng lan tỏa từ từ, tựa như cảm thấy sức sống tràn đầy trong từng ngón tay. Ta thấy như đôi bàn tay của mình có thể làm nên tất cả.
Khi ta để những hạt mưa nhẹ nhàng mát lạnh chảy từ từ trên khuôn mặt, ta thấy yêu cái cảm giác thanh bình, dễ chịu, thanh thản, yêu mến từng hơi lạnh, từng đám mây, từng ngọn gió đã đem lại cho ta những hạt nước đáng yêu kia.
Khi ta bước chân lên cát mịn, ta thấy đôi bàn chân mình như lạo xạo gờn gợn, nhưng cũng lại như mềm mại mượt mà. Ta thấy cái cảm giác khi được trở về với một cái gì đó thân thuộc tự nhiên, với mảnh đất quê hương mà ta bao năm gắn bó, hay là với trái đất của chính loài người chúng ta, ta muốn mình đi khắp thế giới, đôi bàn chân sẽ được đặt đến mọi nẻo đường xa. Cũng có thể nó sẽ thôi thúc ta trở về với một nơi nào thân thuộc.
Khi ta cầm tay ai đó, hay được ai đó vuốt nhè nhẹ lên mái tóc. Ta sẽ thấy sự ấm áp, thân thuộc, yêu thương dâng ngập trong trái tim. Vì người đó chắc hẳn là mẹ ta đấy, cha ta đấy, một người bạn thân nào đấy, hoặc một ai đấy :) .
Cám ơn vì những điều cuộc sống ban cho ta và hãy sống vì những điều mà ta cám ơn.

Hàn Cát Nhi
17-04-2006, 11:30 PM
Cảm ơn vì những điều cuộc sống ban cho ta và hãy sống vì những điều mà ta cám ơn >>> Đúng thế bạn à ..hãy biết cảm ơn và ...trân trọng những gì cuộc sống ban tặng ......cảm ơn chúng .. đó là điều cần thiết >>> thanks for sharing

wolfman
18-04-2006, 08:39 AM
Hãy cảm ơn vì ta đang được sống một kiếp người.Và đừng cảm ơn suông,hãy đảm bảo ràng bạn không sống phí cuộc đời mình.Ok?