PDA

Xem đầy đủ chức năng : Với bạn, ý nghĩa của cuộc sống là gì?

the_warm_winter
17-04-2006, 03:13 AM
Hôm nay online, tìm không thấy diary mà hôm trước mình vào. Buồn.
Hôm nay là thứ 2, là đầu tuần rồi đấy. Thứ 7 thì thấy sao mà một tuần nhanh qua thế, còn bây giờ lại mong sao hôm nay là thứ 7...
Anh bảo mình rằng cuộc sống có ý nghĩa hơn từ khi anh có mình...
Nhưng mình rất sợ hạnh phúc không chia đều cho tất cả, và hạnh phúc của người này lại là bất hạnh của người khác...
Mình muốn chia sẻ hạnh phúc của mình cho những người kém may mắn hơn,
Mình nên bắt đầu từ đâu nhỉ?

batuocsocola
17-04-2006, 11:48 AM
hãy bắt đầu từ công việc của chính bạn, bạn hãy làm thật tốt nó trước
để có thể tạo cho mình một cuộc sống đầy đủ
từ đó bạn có thể giúp đỡ bao nhiều người thiếu hạnh phúc khác
(giúp đỡ không chỉ đơn thuần là vật chất )

yun
17-04-2006, 08:41 PM
Ý tưởng cao cả quá ha ......Nhưng hãy bắt đầu từ những người thương yêu của bạn .....Ai cũng có nỗi khổ mà ,chẳng ai sung sướng cả đâu

the_warm_winter
17-04-2006, 08:47 PM
Chủ nhật vừa rồi đi thăm bacủa đứa bạn trước ở cùng phòng, mình cảm thấy cuộc sống ngắn ngủi biết chừng nào. Mình thực sự muốn ôm nó vào lòng, nhưng nhìn mẹ nó như vậy, mình không dám...Mối quan hệ loằng ngoằng rắc rối giữa các cô bạn gái với nhau lại bị thêm ảnh hưởng của mấy bà mẹ càng làm rắc rối thêm. Lúc đưa nó về, mình chỉ dám nắm tay nó, và nói với nó "cam đảm nên Trang nhé".
Nhìn nó đứng đó trong một buổi chiều tàn, một chút nắng run rấy trong cơn gió lạnh, mình càng cảm thấy muốn chia sẻ hạnh phúc của mình cho những người khác đến thế.
Hôm qua ba nó mổ rồi, nếu không phải cancer thì sẽ hồi phục nhanh thôi, mình hi vọng thế.
Cầu trời...

Hàn Cát Nhi
18-04-2006, 04:59 AM
Ý nghĩa cuộc sống bắt đầu từ những cái đơn giản nhất ..từ những cái mà ta không ngờ nó lại quan trọng với ta đến như vậy ...để rồi một ngày khi ta đáng mất ..ta mới biết .nó thực sự có ý nghĩa >>> vậy thui