PDA

Xem đầy đủ chức năng : tôi ghét tình yêu !

nu_hit_le
17-04-2006, 03:11 AM
tôi ghét tình yêu vô cùng tận. tình yêu là gì mà mọi người cần nó dữ vậy hả chời? chẳng lẽ không có tình yêu ta không thể sồng sao tôi ghét tình yêu. vì nó mà tôi có thể mất người bạn. tôi dị ứng với hai từ tình yêu. chẳng lẽ tình bạn và tình cảm gia đình chưa đủ sao. không thể tồn tại nếu thiếu cái mà người ta gọi là tình yêu sao. tôi không nghĩ vậy đâu. tình yêu_ thật đáng ghét. tôi căm ghét nó. tình yêu là con số không vô nghĩa. đối với tôi nó chẳng là gì cả tôi chỉ cần tình bạn và đặc biệt được sống trong tình cảm gia đình là quá đủ rồi

the_warm_winter
17-04-2006, 03:41 AM
Bạn thân mến,
Sao bạn lại ghét tình yêu nhỉ?
Những tình cảm mà bạn nói đến ở trên đó cũng là tình yêu đó. Tình yêu gia đình, tình yêu bạn...
Và bạn có nghĩ rằng nếu trong gia đình bạn mà giữa ba mẹ không có tình yêu thì liệu bạn có được sống trong tình cảm gia đình hay không?
Đừng vì thất vọng (nếu có ) với một người nào đó mà thù ghét tình yêu bạn nhé,
Và hãy để tình yêu chữa lành mọi vết thương,
Bởi chỉ có tình yêu mới chữa được những vết thương do tình yêu mang đến mà thôi.

Wings
17-04-2006, 03:55 AM
Mình thì có ý kiến hoàn toàn trái ngược ban.Trong cưộc đời này nếu ko có tình yêu thì con người có lẽ ko thể đứng vững đâu bạn!! Bởi vì khi bạn vấp ngã,sai lầm,bạn lun cần 1 bờ vai của 1 ng để nương tựa...và ng đó ko ai khác,chính là ng bạn yêu và ng đó cũng rất yêu bạn... Mình lun cố gắng vì ng mình yêu và mình tin la ng ta cảm nhận dc, bởi vì ngta chưa bao giờ làm mình thất vọng cả! Đừng phủ nhận tình yêu nhé bạn, bởi vì : "... Người với người sống để yêu nhau.." mà!!!

♥_Vampire_♥
17-04-2006, 04:10 AM
Đừng nói thế bạn à,trong cuộc đời ai cũng phải nếm trải mùi vị buồn vui của tình yêu,ngay đến các Nico,chú tiểu hồi nhỏ họ cũng biết yêu đó bạn(Yêu cha yêu mẹ thì cũng là ...yêu mà),nếu cuộc đời của bạn không có 2 chữ đó thì bây giờ đã không có bạn rồi (Bạn về hỏi bố mẹ nha),vì thế tình yêu không thể thiếu trong mỗi cuộc sống của con người,nó giúp chúng ta vững bước đi lên và sẽ cảm thấy yêu đời hơn.:cungly:

girl85_love4ever
17-04-2006, 04:21 AM
có lẽ nu hit le đang trong tình trạng ko vui nên mới nói vậy thôi, đồng ý là tình yêu mang lại nhìu rắc rối, đau khổ, nhưng ngược lại bạn sẽ thấy vui khi có một tình iu đẹp. Tình cãm gia đình ko cũng chưa đủ đâu nu hit le, vì mình ko thể sống mãi với gia đình được, trưởng thành rồi, phải tự tìm cho mình một con đường riêng, một tình iu riêng để khi mình buồn có ngừi thông cảm, hiếu và lắng nghe, an ủi mình, như vậy cuộc sống sẽ tốt đẹp hơn..

LameXanh
17-04-2006, 05:10 AM
tôi ghét tình yêu vô cùng tận. tình yêu là gì mà mọi người cần nó dữ vậy hả chời? chẳng lẽ không có tình yêu ta không thể sồng sao tôi ghét tình yêu. vì nó mà tôi có thể mất người bạn. tôi dị ứng với hai từ tình yêu. chẳng lẽ tình bạn và tình cảm gia đình chưa đủ sao. không thể tồn tại nếu thiếu cái mà người ta gọi là tình yêu sao. tôi không nghĩ vậy đâu. tình yêu_ thật đáng ghét. tôi căm ghét nó. tình yêu là con số không vô nghĩa. đối với tôi nó chẳng là gì cả tôi chỉ cần tình bạn và đặc biệt được sống trong tình cảm gia đình là quá đủ rồi

yeah............... Các bạn khuyên đúng òi đó nu_hit_le . Sao mình ghét được chính bản thân mình được nè.
Tình yêu nằm trong chính tâm hồn bạn sao bạn có thể ghét nó được.
Tình yêu là liều thuốc xua tan những muộn phiền .....v...v...

nói chung túm lại, kết luận xúc tích là thôi bạn bỏ qua chiện ghét tình yêu hen

player
17-04-2006, 06:36 AM
Àh định viết vài dòng nhưng nghĩ lại ,vào thời điểm này thì không thích hợp.Thôi thì đi ra vậy

Đình Lam
17-04-2006, 07:06 AM
Có một câu danh ngôn ý đại loại thế này: Sống mà chưa từng biết đến tình yêu thì xem như chưa sống :D
Tình bạn, tình cảm gia đình ư ? Ukie, đồng ý với u, chỉ cần 2 thứ tình cảm đó là đủ rồi. Nhưng u có từng nghĩ chưa, liệu 2 thứ tình cảm ấy có gắn bó với u muôn đời được ko ? Cha mẹ chú bác... rồi một ngày cũng sẽ rời bỏ u (ko phải nói gở, mà thực tế là vậy... :)) Anh chị em bạn bè... rồi đây họ cũng sẽ phải có cuộc sống của riêng họ, đâu thể gắn bó với u mãi được. Nếu u có thể sống cô đơn một mình, khi đó hãy đòi ghét tình yêu. :)

batuocsocola
17-04-2006, 04:51 PM
tình yêu là tiền đề của tất cả
có thể bạn nói đến là tình yêu nam nữ nhưng tình yêu đó khi bạn có được thì bạn sẽ không còn nghĩ như lúc này nữa

hy vọng bạn "chóng" có được tình yêu đó ^_*

yun
17-04-2006, 08:46 PM
umm cứ để hắn ghét tình yêu đi , chẳng mấy nữa lại yêu còn hơn cả tụi mìn ấy chứ :)

♥ PlanetVN ♥
17-04-2006, 09:04 PM
Tình yêu có thể làm tổn thương một trái tim trong một khoảnh khắc nào đó nhưng xét cho cùng thì muôn đời tình yêu vẫn đẹp... :) Ngay cả một tình yêu dẫn đến cái chết như Romeo và Juliet vẫn là một tình yêu được người đời tôn sùng mà...
Không có gì cả... Ai chưa từng đau khổ vì tình yêu sẽ không thể nào hiểu hết được giá trị của rình yêu đâu... :) Thế nên... Đừng bi quan làm gì... Rồi một tình yêu thật đẹp sẽ đến với bạn... Chính vào những lúc mà bạn không ngờ nhất... :)
Tình yêu là vậy đó!!! :)

nu_hit_le
17-04-2006, 10:01 PM
mèn đét ơi. mọi người ủng hộ tình yeu6 quá nhỉ. toàn những người đang yêu không. hèn gì toàn là phản đối tui. dù sao tui cũng không phải là người bảo thủ vậy nên. bi giờ tui chưa nhận ra sự cần thiết của tình yêu nhưng sau này thì chưa bít nữa. có thể vẫn căm ghét cũng có thể thay đổi 180 độ. lúc ấy hẳn hay nhưng thấy bà con triết lý tình yêu dữ quá thấy sợ luôn. chắc bà con bít yêu hết rùi nhỉ nên bảo vệ tình yêu thế

♥ PlanetVN ♥
17-04-2006, 10:05 PM
Hihihih... Không có khái niệm biết yêu với không biết yêu đâu bạn à... :)
Khi yêu, cứ cắm đầu vào yêu thôi... Chẳng màng đến ai... :D

nu_hit_le
17-04-2006, 10:24 PM
yêu như vậy là yêu không lý trí yêu mù quáng. em sợ tình yêu vậy

bà con nên đề phòng con trai nha. yêu như vậy chỉ có tan vỡ là cái chắc

Hàn Cát Nhi
18-04-2006, 12:14 AM
Làm sao bạn lại ghét tình yêu nhỉ ..>> ghét tình yêu là chối từ hạnh phúc đó bạn ..tình yêu ma` bạn bè dza đình /hay ngùi đó dành cho bạn .chẳng lẽ bạn không thích ....bạn chấp nhận chối bỏ những điều mà ngùi khác đang mong muốn có đc seo >>> mụt con ngùi kì lạ

moon8x
18-04-2006, 12:22 AM
yêu như vậy là yêu không lý trí yêu mù quáng. em sợ tình yêu vậy

bà con nên đề phòng con trai nha. yêu như vậy chỉ có tan vỡ là cái chắc

Hìi`..!! nu_hit_le da yeu chua nhi????
Yêu là gì nhi?? Thât khó giải thích phải không?? Thích 1 người và yêu 1 người khác nhau nhiều lắm,...mình nghĩ như vây. Cảm giác yêu 1 người sẽ đến bất chợt trong ta,(thật sự rất bất ngò) trong 1 khoảnh khắc nhỏ Và lúc đó ta sẽ biềt được ta đã yêu người đó..!!!( dù trước đó chỉ là bạn bè bình thương với nhau,.., hay nói đúng hơn đó là 1 sự quý mến đốii với 1 ngưới bạn)..
" Tình yêu đến rất tình cờ, và ra đi cũng rất bất ngờ " :D

P/S : Biet đau tinh yeu se den voi nu
_hit_le 1 cach bat ngo ....luc do thi co noi ghet cung ko duoc dau !!!! :D

girlxinh_girlkieu
18-04-2006, 03:03 AM
chắc là hắm bị tẩu hỏa nhập ma thui mấy ngày nữa là khỏi ý mà

1246
18-04-2006, 03:29 AM
Làm sao bạn lại ghét tình yêu nhỉ ..>> ghét tình yêu là chối từ hạnh phúc đó bạn ..tình yêu ma` bạn bè dza đình /hay ngùi đó dành cho bạn .chẳng lẽ bạn không thích ....bạn chấp nhận chối bỏ những điều mà ngùi khác đang mong muốn có đc seo >>> mụt con ngùi kì lạ
một câu nói kì lạ :D Tama có đọc kĩ bài viết của nu hit le hoh dzạ ? bạn ấy ghi rất rõ cái ty mà bạn ấy ghét là ty nam nữ cơ mà :blow: :hihi: :chayle:

wolfman
18-04-2006, 08:35 AM
Hmmmmm............(thở siêu dài).Có bao giờ bạn nghĩ sẽ có một ngày nào đó,bạn đã đạt được tất cả những mục đích của cuộc đời mình rồi,không còn mục tiêu cho bạn phấn đấu nữa(ngày đó chắc còn xa lắm), bạn thức dậy vào mỗi buổi sáng và tự hỏi:hôm nay mình sống vì cái gì?Một ngày nào đó,bạn thấy cuộc đời trần trụi một cách ghê sợ,không còn điều gì tốt đẹp để bạn tin tưởng nữa,mọi mối dây liên kết bạn với cuộc sống đứt tung,bạn không còn lí do gì để sống tiếp nữa,bạn sẽ làm gì?Tìm đến cái chết?Hay...đi tu ?
Khi tất cả các sợi dây níu giữ ta ở lại trên mặt đất đều đã đứt,tôi dám cam đoan với bạn rằng sợi dây tình yêu vẫn sẽ còn nguyên vẹn,vì khi ta yêu,tức là ta đang sống vì người khác.Mỗi buổi sáng thức dậy,ta biết ta đang sống vì còn một ai đó trên cõi đời này đang sống,một ai đó mà ta yêu thương,và(nếu may mắn) cũng đang quan tâm đến ta,điều đó khiến ta không dể dàng vứt bỏ mạng sống của mình một cách bừa bãi.Vì vậy,nói tóm lại,YÊU ĐỂ SỐNG.Có ai có ý kiến rì nữa không ?

nu_hit_le
18-04-2006, 07:41 PM
mọi người còn tin tình yêu chân thật ngày nay ự còn tôi thì không thấy mọi người chạy theo tình yêu là tui đủ thấy oải rùi và cảm thấy ngán ngẩm rồi. yêu đấy rùi xa đấy cứ như đồ vớ vẩn linh tinh vậy. đối với tôi tình yêu thiêng lieng nên không thể nói dễ dàng được. và hơn nứa tình yêu ngày nay chỉ như cơn gió có mấy cuộc tình tồn tại hay tất cả nhàm chán rùi lại ì xèo. tốt nhất là tui còn bé chưa nên dính líu vao cái sợi dây mà mọi người cho là cần thiết. tui hông muốn con tim mình đau khổ tẹo nào. thật may là mình chưa bít cảm giác đó hên ghê

không thể mang tình yêu ra làm trò đùa của kẻ mua vui

wolfman
20-04-2006, 01:18 AM
Mỗi người đều có một cái lí riêng của mình,khó mà nói được ai đúng ai sai,cũng có thể là bạn đúng.Ok?Bạn đã rất đúng khi xem tình yêu là một điều thiêng liêng,đúng là không thể mang tình yêu ra làm trò đùa,đúng là khi yêu rất có thể sẽ tự chuốc lấy muộn phiền.Yes!
Nhưng bạn ơi,mình thấy loại tình cảm mà bạn nhắc đến không phải là tình yêu đâu,như bạn nói đó:chỉ là những cơn gió mà thôi,những cơn gió mang theo những trận mưa bất chợt làm ta bị "cảm",nhưng khi cơn sốt qua rồi thì ta sẽ lại tỉnh táo và nhận ra rằng:ta chưa yêu,vẫn chưa yêu.
"Tìm sẽ gặp,hỏi sẽ trả lời,gõ cửa sẽ mở cho".Bạn không chịu tin vào tình yêu thì làm sao bạn có thể tìm thấy nó,có thể thấy được "phép màu" của nó?Hud?

♥ PlanetVN ♥
20-04-2006, 01:30 AM
Rồi tình yêu sẽ đến với bạn thôi... HÃy chờ đợi và đón nhận nó nhé... :)

nu_hit_le
20-04-2006, 03:31 AM
đón nhận tình yêu với người đáng được đón nhân. không nhận vớ vẩn đâu kẻo khổ thân

♥ PlanetVN ♥
20-04-2006, 07:19 AM
Suy nghĩ như thế đúng rùi đó em... :cool1: Khổ thân đó... :hihi: Hãy iu ai mà em iu ấy nhé...