PDA

Xem đầy đủ chức năng : chết

cocghe
15-04-2006, 08:42 PM
cuộc sống thật thú vị nhưng hình như có ta vào cuộc sống thêm phần chán hơn thì phải, tôi đang lâm vào một hoàn cảnh vô cùng bi đát mà theo kinh tế chính trị gọi là khủng hoảng trầm trọng còn theo y học thì gọi là chết lâm sàng còn theo lịch sử thì gọi là bế tắc trong đường lối .cố gắng cũng chẳng được mà buông xuôi cũng không xong ,lam thế nào bây giờ ,ai có thể hiểu và chia sẻ với tui không?

♥ PlanetVN ♥
16-04-2006, 01:03 AM
Hix,... Gì mà khủng hoảng dữ vậy trời??? :think: Có gì viết lên đi cho bình tâm lại rồi ngẫm nghĩ lại xem tình hình thế nào chứ...
Dù thế nào, cuộc đời này vẫn đẹp dù không ít lần ta phải ngậm đắng nuốt cay... Nhưng đời ta là đời ta và ta vẫn sẽ sống dù không được như ta mơ ước... :(

vilinh
16-04-2006, 01:08 AM
thiếu mỗi chết thật nữa thôi....thientaithientai....

♥ PlanetVN ♥
16-04-2006, 02:56 AM
Đôi lúc nghĩ về đời cứ muốn chết quách đi cho xong, nhưng chết thế nào được... Phải thật quyết tâm và nghị lực lắm mới chết được đó!!! :)
Các cậu thử lấy dao rạch lên tay mình một đường dài xem có can đảm không mà cứ nghĩ chết là dễ dàng lắm... :(
Đâu phải cái chết nào cũng đem lại vinh quang... :think:

vietanh_vietanh
16-04-2006, 03:11 AM
ủa, Chết là cái gì thế? có ăn được không ?
Thật là bi wan quá bạn ơi.Nếu chạy trốn cũng chết, đối mặt cũng chết thì tại sao chúng ta không thay vì chạy trốn, mà dũng cảm đối mặt với nó ( oé , nó ở đây là cái gì nhỉ ). Chạy trốn mà chết >>> Thật hèn nhát, Nhưng nếu đối mặt mà chết >> Thật anh dũng bao nhiu , hehhe

girl_honnhien
16-04-2006, 03:56 AM
tại sao các bạn ko nghĩ rằng có mình đời sẽ vui hơn. đời còn nhiều điều thú vị ma ta chưa khám phá đc.

player
16-04-2006, 05:06 AM
cuộc sống thật thú vị nhưng hình như có ta vào cuộc sống thêm phần chán hơn thì phải, tôi đang lâm vào một hoàn cảnh vô cùng bi đát mà theo kinh tế chính trị gọi là khủng hoảng trầm trọng còn theo y học thì gọi là chết lâm sàng còn theo lịch sử thì gọi là bế tắc trong đường lối .cố gắng cũng chẳng được mà buông xuôi cũng không xong ,lam thế nào bây giờ ,ai có thể hiểu và chia sẻ với tui không?
=> bạn gặp tình thế bi đát quá nhĩ:"Tiến không được lui cũng không xong".Vậy thì ngồi chờ vậy.Hãy trầm tĩnh ngồi chờ thời cơ đến ,chờ kì tích đến.Và khi gặp được nó hãy nắm bắt và thoát khỏi vòng vây bạn à.Vì cho dù việc có khó khăn đến đâu thì nó cũng chỉ tồn tại trong một khoảng thời gian mà thôi.Qua thời gian đó sẽ mở ra con đường lối thoát cho chúng ta.Và cuối cùng chỉ còn là: ta có biết nắm bắt cái cơ hội đó không thôi.(Đây là chiến lực nghi binh không biết có phải không ta :think: ,hic hic hình như nhiễm phim kiếm hiệp rùi)

batuocsocola
16-04-2006, 10:43 AM
một sự việc nào đó khiến bạn bối rối về mặt tinh thần, đã khiến bạn không còn đủ sáng suốt để giả quyết vấn đề đang làm bạn đau đầu đó

nếu bạn dưới 18 tuổi hãy hỏi cha mẹ để tìm cách giải quyết
nếu trên 18 tuổi thì bạn đang có một tâm lý chưa ổn định cho cuộc sống và vẫn phải phụ thuộc vào cha mẹ rùi

hãy dừng lại nếu bạn không biết làm gì để giải quyết vấn đề đang ảnh hưởng đến bạn
nếu không việc bạn làm trong lúc bối rối sẽ ảnh hưởng về sau

topic này không thuộc phần CNCS thì phải
nó giống tư vấn hơn

moon8x
16-04-2006, 11:38 AM

Sao đọc bài ban viềt, tui chẳngng cảm nhận bạn bị "khủng hoảng tinh thần ji cả"
Ngược lại có sự hài hươc trong đó .... Nếu có chiện ji mà " sống cũng hông được, die cug ko xong" thì sao bạn ko giải quyết thử theo những phương thức mà bạn đã nêu,, xét về khía cạnh KTCT, về Y học, về lịch sử....!! :D

cocghe
20-04-2006, 11:41 PM
tôi có muốn chết đâu mà mọi người cứ nghĩ tôi muốn chết thế nhỉ! đấy là do hoàn cảnh làm cho tôi sắp chết đấy chứ/ không ngờ là vẫn có nhiều người yêu cuộc sống dến vậy, thế thì thật mừng

♥_Vampire_♥
21-04-2006, 01:14 AM
Trời,nói sao vậy,cuộc sống mà không yêu,có phải con người không vậy,mà bao tuổi rồi mà cứ chết chóc zi,cái ấy là Strees chứ có gì mà chết chóc hả bạn:xao:

♥ PlanetVN ♥
21-04-2006, 02:23 AM
Thôi... Stop chủ đề này nha... :) Chẳng cảm nhận được gì cả...
~"PlanetVN"~