PDA

Xem đầy đủ chức năng : Người ở lại...(hà viết)

m2mnamtuocbongtoi
15-04-2006, 01:12 AM
Tô Thị ngóng chồng...

Mới đó mà đã 3 năm kể từ ngày em và anh chia tay. Em còn nhớ ngày hôm ấy trời mưa rất to, nhưng cũng chẳng thể bằng cơn mưa buồn đang rơi trong lòng em lúc đó. Anh vẫn dứt khoát rời bỏ chốn quê nghèo này để đi theo tiếng gọi của cuộc sống nơi phồn hoa đô thị.

Anh chấp nhận quên hết tình em, quên luôn cả giọt máu đang ngày một tượng hình trong em... Mặc cho em khóc hết nước mắt van nài anh, mặc cho tình yêu bao năm trời của chúng ta níu kéo anh. Tất cả đã muộn màng...

"Em hãy quên anh đi, người anh yêu không phải là em. Em hãy vứt bỏ đứa bé, và tìm cho mình một tình duyên mới nhé".

Sao em chẳng thể quên được lời nói đó dù đã 3 năm trôi qua...

Chiều nay, cơn mưa cũng to như chiều hôm nao..., nhưng chỉ còn mình em đang đứng nhìn mưa và nhớ anh thôi. Liệu anh có cho là em đang quá mơ mộng... bởi em đâu còn là người con gái ngây thơ như hồi mới yêu anh? Giờ đây em đã là mẹ của đứa con gái yêu, con gái của chúng ta đấy anh. Em đã không thể vứt bỏ nó như lời anh nói. Con gái rất giống anh. Nó cũng rất ngoan, chỉ tiếc rằng cả cuộc đời này con mãi không được gọi tiếng "ba ơi".

Anh giờ này chắc đang sống trong hạnh phúc nơi phố phường, hạnh phúc với mái ấm giàu sang.... Anh có còn nhớ em, người anh đã từng yêu nơi quê nghèo...? Còn em, ngày đêm mong anh hạnh phúc, mong chờ ngày anh sẽ quay về chốn quê nghèo, dù chỉ một lần, để con gái chúng ta được một lần gặp ba...

behaybuon142
15-04-2006, 06:50 AM
bạn ơi buồn nữa làm chi khi có duyên mà chẳng có phận...nuối tiếc lam gì khi tình tan vỡ , hãy sống 1 cuộc sống vì ban và vì con bạn nhé

chickenrun1984
15-04-2006, 09:18 AM
Bạn đừng buồn bạn à .Mình nghĩ ông trời có mắt nên bạn sẽ không bị thiệt thòi đâu .Dù sao thì bạn cũng hãy vững tin trong cuộ sống này nhé

emkothenoi_viemqua_yeuanh
15-04-2006, 10:13 AM
Tui thì thay vì nhìn mưa nhớ người ta , vì tui chia tay người ta trong mưa. Nhưng mà tui lại cãm thấy có cái cãm giác thật hạnh phúc , mỗi khi mưa về , và thường mong rằng cơn mưa đừng bao giờ dứt , đễ những kỹ niệm về tôi và anh ko bao giờ ra đi.

m2mnamtuocbongtoi
16-04-2006, 07:29 PM
Những cơn mưa có thể xóa đi những nỗi buồn mà con người ta có muốn cũng ko thể giữ lại được Những nỗi buồn này nên để nó ra đi ko bao giờ trở lại nữa Để hình bóng người ấy được xoá đi vĩnh viễn Nhưng lại 1 cơn mưa trút xuống thì mình ko thể quên anh ấy được Càng khó hơn khi mình luôn nhớ anh ấy Chắc giờ này anh đã đến 1 nơi rất xa rồi Nhưng mình tin nam tước sẽ làm mình vui lên phải ko người anh của em Em của anh người em gái dại khờ ...... (hà em của anh )