PDA

Xem đầy đủ chức năng : Đau khổ - không hẳn là vô ích (chủ yếu cho girls ^^ )

True Dream
14-04-2006, 08:19 AM
Hạnh phúc là mục đích chân chính của cuộc sống, là khát vọng của tất cả mọi người... Thế nhưng, ko phải ai cũng đạt được ngay điều đó. Có những bạn gái phải nếm trải vị đắng của nhiều loại đau khổ rồi mới được tận hưởng sự ngọt ngào của hạnh phúc...

Đau khổ vì tình:

Mỗi thiếu nữ mới lớn đều ôm ấp một giấc mơ êm đềm về tình yêu, về hạnh phúc... Nhưng tiếc thay, biết bao trái tim đa cảm, trẻ trung của họ phải thổn thức, đau đớn ngay trong lần yêu đầu tiên. Có người quá tuyệt vọng, trở nên hờn dỗi với tình yêu, tìm cách vùi chôn trái tim của mình trong tro than của mối tình đã chết... Nhưng những người con gái có suy nghĩ sẽ xem sự đau khổ đó là một kinh nghiệm, giúp mình trưởng thành, lịch lãm và biết nâng niu, vun đắp cho hạnh phúc trong tương lai.

Vì thi hỏng:

Ngày xưa, phái nam xem thi hỏng là nỗi buồn lớn nhất của họ. "Đệ nhất buồn là cái hỏng thi". Nhưng ngày nay các bạn gái xem thi hỏng ko hề là chuyện nhỏ. Bởi việc đó sẽ làm ách tắc, chậm trễ sự nghiệp của họ. Nhưng với người có chí, họ ko nản lòng và bỏ cuộc. Sự thất bại ấy càng nung nấu khát vọng thành công.

Vì thất nghiệp:

Trong thời buổi này thất nghiệp là một điều thật khó chịu, nó khiến người dễ thấy mình là một kẻ vô dụng, thừa thãi, ko có tương lai... Nhưng chính lúc thất nghiệp thường giúp bạn có cơ hội nhìn lại bản thân, cách làm việc, năng lực của mình để tìm cách bổ sung những kĩ năng cần thiết. Có người nhờ thất nghiệp mà khám phá ra mình còn có những khả năng khác, rồi họ tìm được một nghề khác giúp họ thành công vượt bậc hơn cả nghề cũ.

Khốn khó:

Đôi lúc người ta phải rơi vào cảnh thiếu thốn, quẫn bách, thậm chí là đói khổ... Nhưng nếu một con người chưa bao giờ phải sống như thế có lẽ họ ko thể thưởng thức hết một cuộc sống đầy đủ, ấm no. Danh ngôn có câu "Để cảm nhận được thiên đường, người ta nên trải qua 15 phút dưới địa ngục."

Quả là những đau khổ không hề là vô ích nếu người ta biết biến những đắng cay ấy thành ngọt ngào.

Thúy Ái.

*Thanh Quang*
14-04-2006, 09:30 AM
anh mong rằng em có thể vượt qua đượt đau khổ và thử thách của chính mình :) ,hãy biến những đắng cay đó thành những ngọt ngào em nhé :)

♥ PlanetVN ♥
14-04-2006, 01:35 PM
Những ai không biết thế nào là đắng cay, đau khổ sẽ không cảm nhận được giá trị thật sự mà hạnh phúc mang lại đâu... Vì thế, dù cho bạn có thất bại đến bao nhiêu lần, xin hãy coi đó là những thử thách cần phải vượt qua... Trong đau khổ sẽ có hạnh phúc và trong hạnh phúc luôn ẩn chứa đau khổ đó... :)