PDA

Xem đầy đủ chức năng : Gió cuốn thời gian...

CanhVacDem
12-04-2006, 12:00 AM
Thời gian cứ trôi đi, bốn mùa luôn luân chuyển ...
Cuộc sống cứ trôi đi và lòng người cứ lạnh lùng thêm..!
Thời gian kia có biết ta đã già...
Nhân gian kia có biết, linh hồn ta đau ..!

only_loveyou_4ever
12-04-2006, 12:20 AM
sao trông bạn có vẻ bùn thế????????có chiện không zui hả????????

♥ PlanetVN ♥
12-04-2006, 08:44 PM
Gió rồi sẽ cuốn em về đâu??? Về đâu??? Cuốn ta về đâu??? :think:
Suy nghĩ, trăn trở... Lại suy nghĩ, trăn trở... :cry: Muốn khóc quá... :cry:

Cô dâu mới
12-04-2006, 10:21 PM
Nhắc đến thời gian thấy cái gì đấy bạc thật ,nó hơi dã man đối với những con người cần nó để chút hi vọng sống,......... những trái tim đang rong ruổi theo cái thời gian để vực dậy một niềm tin,.............. những tình yêu phải khắc khổ trong một cái khuôn mẫu có tên đợi chờ ..........nghĩ thấy quả là bạc ...
Nhưng tất cả đều phai phụ thược vào nó như một quy luật chưa và không bao giờ thay đổi được .............

Hôm qua là quá khứ và nhưng phút giây như thế này nữa cũng không sớm thì muộn cũng là quá khứ ,,,,,,,

THời gian nó chạy như thế sợ một ai đấy tóm đc có, không lẽ tất cả chúng ta đều chỉ là những con người rong ruổi, nhưng kẻ chạy việt dã không biết cái dích nào để đón chân,,,,,mệt moit nhỉ ,,,,,,,ai cũng đều đóng vai một kẻ rượt đuổi,,,,,,,,,,,,,,rượt đuổi chính bản thân mình ........

tuvuduy
13-04-2006, 07:02 AM
nói hay thế mà hiểu gì ko? hix xin trả lời Hên Xui

batuocsocola
13-04-2006, 01:22 PM
only_loveyou_4ever,tuvuduy :xin bạn ơi đừng 8 >"<

cuộc đời ... cùng ... thời gian, cả hai cùng trôi đi, ta cũng sẽ ... già theo nó
nhưng nó sẽ không trôi đi nhanh đến mức ta có thể cảm nhận được
để ta không có cảm giác đau khổ đó
chỉ đôi khi
ta nhìn lại quãng đường thời gian ta đi qua
những gì ta làm trong quãng thời gian đó
sẽ khiến ta ... hạnh phúc, hay ... đau khổ mà thôi

Trang Sassy
14-04-2006, 12:45 AM
Đọc cái này xong sao mà thấy chán & buồn quá à

nhi_ll
14-04-2006, 04:25 AM
nếu có ai hỏi bạn một ngày có mấy giờ?bạn cho là họ hỏi chơi.thằng bạn mình ngày xưa thích trả lời loại câu hỏi này như sau:"đứa hỏi câu ấy quả nhiên là rất ngu.Nhưng nếu tao mà trả lời thì tao còn ngu hơn nó"
Thời gian là gì?
không phải là 24 giờ trong một ngày ,30 ngày trong một tháng đâu các bạn ạ!.thời gian được đo bằng những gì ta đã làm được cho mình cũng như cho người khác.bạn sống một trăm tuổi nhưng chẳng làm được gì đáng để một ai phải nhớ đến bạn thì coi như bạn không sống mà chỉ tồn tại thôi.
đích đến của mỗi cuộc đời kghoong phải là cái chết!
con người sinh ra từ cát bụi nhưng" không phải sinh ra rồi dể biến mất như cát bụi,mà để ghi dấu mình trên cõi đời và trong trái tim người khác".

♥ PlanetVN ♥
14-04-2006, 12:43 PM
con người sinh ra từ cát bụi nhưng" không phải sinh ra rồi dể biến mất như cát bụi,mà để ghi dấu mình trên cõi đời và trong trái tim người khác".
Hihihih... Câu này hay thiệt đó... Ý nghĩa nữa chứ... :)
Đúng thế... Chúng ta không phải sinh ra trên đời này để ăn và ngủ... Có nhiều việc phải làm lắm... :)

mắt_cỏ
20-04-2006, 04:48 AM
Tôi đã buồn,có lẽ là lâu lắm.Cuộc đời ngày ấy đối với tôi xám ngoét .Tôi đã nghĩ ánh sáng và chân lí không bao giờ còn hiện hữu trên cõi đời này nữa.Tôi đã không tin ai,không tin một điều gì .Tôi đã nghĩ thế giới này chỉ còn lại những điều mù quáng,những giọt nước mắt và những bản nhạc buồn vô hạn.
Nhưng thật may vì có một ngày đẹp trời,tôi đã nhận ra rằng , tôi mù .
Buồn nhất trong tất cả những nỗi buồn là sống không có niềm tin ,không có đích đến,sống để mà nghi ngờ ,mà thù hằn với cuộc sống.
Cuộc đời sẽ luôn mở cánh tay đối với tất cả mọi người mở lòng ra với nó.Đừng biến mình thành một ốc đảo cô quạnh và buồn bã giữa dòng đời nhộn nhịp này để rồi một ngày kia phải hối tiếc vì mình đã để cho thời gian quí giá của kiếp người trôi đi trong vô vị.
Đa số con người ta thích ngọt<có lẽ là do sự phân bố của vùng thần kinh vị giác trên đầu lưỡi của chúng ta >,nhưng nếu lúc nào đó ta nếm phải mùi cay đắng thì cũng đừng nghĩ rằng cuộc đời này không còn có gì là ngọt ngào nữa.
Chỉ mong mọi người,đừng ai sẽ làm những điều tương tự như tôi đã làm,lấy tay tự bịt mắt mình.

Xin lỗi bạn... Dòng sau mình không thể đọc được bạn viết gì nên không thể để lại...
Lần sau nhớ viết có dấu nhé!!! Welcome to HHT!!! :)
~"PlanetVN"~

Hàn Cát Nhi
20-04-2006, 05:22 AM
Gió cuốn thời gian .. uhm ,,,,nhưng đâu phải cơn gió nào cũng cuốn đc thời gian ..Cơn gió chỉ đc " bạn đổ lỗi là đã cuốn thời gian " khi đúng lúc đó bạn đang buồn chán ..đang thất vọng ....cho nên bạn đã vội kết luận " gió cuốn thời gian " ..
Hãy phấn chấn lên nào bạn nhé

♥ PlanetVN ♥
20-04-2006, 06:57 AM
Gió cuốn thời gian trôi đi và mưa xoá nhoà yêu dấu... Có lẽ nào lại thế không nhỉ???

nu_hit_le
01-05-2006, 09:56 PM
time trôi lòng con người nguội lạnh . thế giới này dần mất đi tình cảm ......... ai cũng đổi thay ..... sống như thế thì chán thật . cái gì cũng đổi thay .......... tự nhiên ko thich sống như vậy nữa . chán lắm bất lực lắm

mắt_cỏ
02-05-2006, 05:05 AM
Đổi thay là qui luật của vạn vật.Ta buộc phải chấp nhận điều đó.Đừng bao giờ hi vọng vào một điều gì vĩnh cửu.tạo hóa luôn xoay vần song chẳng bao giờ lặp lại.Ta của ngày hôm nay đã không là ta của ngày hôm qua nữa.Và ta của ngày mai thì lại càng khác lắm.
Nhưng cũng đừng lấy đó làm buồn.Còn gì chán bằng ta phải làm những gì ngày hôm qua ta đã làm.Nếu bạn chăm một cái cây,bạn sẽ thấy được rằng tôi nói đúng.
Khi đã là qui luật rồi thì đừng vội tìm cách chống lại nó mà hãy thích ứng với nó.tại sao bạn không làm cho ngày mai bạn đẹp hơn ngày hôm qua?Ngày mai tình cảm của bạn với mọi người sẽ đậm đà hơn hôm nay?
Đổi thay mà có lợi thì đổi thay có gì là đáng trách?
Gió cuốn thời gian hay bạn đang để tuột mất thời gian của chính mình?
Ông cha ta có câu: đời người dài tựa gang tay.
mình còn nhớ một câu trong thép đã tôi thế đấy: cái quí giá nhất của con người là cuộc sống.....(ah! cái ý này đã được Đặng Thùy Trâm lặp lại : "Khi ta còn sống thì hãy cố gắng mà yêu thương nhau.Bởi một khi đã chết đi rôi thì sẽ chẳng còn gì cả." )