PDA

Xem đầy đủ chức năng : Hấp hối một tình yêu

Tommy Nguyễn
20-05-2005, 05:32 AM
Ta đã từng đau trong vạn lần hấp hối , những nỗi cô đơn như ám ảnh linh hồn . Ta vẫn đi tìm một tình yêu chạy trốn , vẫn mãi miệt mài đối diện với cô đơn .
Bóng đêm lạnh và trầm , rải rác trong cái liu riu mê hồn là bóng dáng thuở tình yêu xa xôi , nơi ấy có em và ta , có rung động , đợi chờ , khát khao , hy vọng . Nơi ấy có những kỷ niệm dường như vẫn chẳng thể nhạt nhòa trong ta , có những ngôi sao ước nguyện , có những lời thì thầm trước nến , có ước mơ mờ xa ....!
Ta vẫn chẳng thể tìm thấy được ta , chẳng tìm thấy ta của em ngày ấy , bởi lẽ giờ đây ta vẫn đành trốn chạy , trốn chạy trái tim đã chẳng thể quên người .
Thôi đành , thôi đành gửi tình "để gió cuốn đi" , để nhạt nhòa và lạc trong hư vô , trong miên man vô hồn lạc lối . Giữa mênh mông thinh lặng của đất trời , ta bỗng nhận ra ta đã chạy quá xa . Giật mình ư , giật mình nhìn lại những rớt rụng của đêm đằng sau bước chân , ta ngỡ mình đang giật mình với chính những ji`ta nâng niu , trân trọng bấy lâu . Thì ra đến bây giờ ta mới biết , mình đã chẳng còn ji` , trắng tay và ôm ấp mãi một trái tim tàn tật . Ta tội nghiệp ghê ....!
Giật mình giữa đêm . Đêm wa ta đã có 1 giấc mộng , giấc mộng về em và ... ta bỗng nhớ em thật nhiều . Cái cảm giác đã từ lâu ta lãng wên , vì ta cố tình muốn vậy .
Hối hả chạy về điểm xuất phát , ta dường như nghẹt thở . "Phải cố wen đi thôi , cố wen đi cái cảm giác mất em" , câu này nói nhiều nhàm wa' .
Ta đã là 1 kẻ ích kỷ , ích kỷ vì ta chẳng bao giờ muốn chúc em hạnh phúc , có phải hạnh phúc của của em là nỗi đau của ta không , vậy thì ta chúc em để làm ji` , để nghe trái tim vỡ tan , để nghe nghèn nghẹn bờ mi và cắn răng ngăn những giọt nước mắt trào ra ư ? Ta ích kỷ , ta không muốn mình tiếp tục hấp hối với tình yêu ấy , nhưng ta cũng chẳng thể nào tìm đến cho mình 1 trái tim khác , ta đã lầm yêu em rồi .

¯|¯ïN
20-05-2005, 09:59 PM
Trờiiiiiiiiii,sốc,nghe dzì mà cóa vẻ dzữ dzội óa xá===>làm pain sợ tới đứng tim luôn^^!!!!!

tears-in-rain
20-05-2005, 11:35 PM
trời tình yeu6 sao mà đau khổ thế nếu vậy thà đừng yêu . hấp hồi một tình yêu nghe thì hay nhưng ẩn chứa nhiều bị kịch quá , mình không thích chút nào

Tommy Nguyễn
21-05-2005, 07:36 AM
"Hấp hối 1 Tình yêu" - Đó chẳng phải là nỗi đau của riêng mình anh sao ? Trước một tình yêu đang dần chết , đang cố gắng gượng nhìn lại và hồi tưởng những kỷ niệm , những thứ được gọi là "quá vãng" , đó không phải là "hấp hối" sao ?
Đã lâu ta không viết , và cũng đã lâu không viết "văn điên" ta thấy mình nhạt nhòa . Dù sao cũng được , ta cũng chẳng nghĩ rằng ta viết cho ai , ta viết cho riêng ta , riêng ta , riêng ta.

Seafoam
21-05-2005, 01:08 PM
Có nhiều người rơi vào tình trạng :Mãi hi vọng vào một cái gì đó đã qua đi !nhặt nhạnh những mảnh tình vụn vỡ sau một vụ đổ nát !
Cái gì đã qua thì hãy cho qua , để quá khứ được ngủ yên với những kỉ niệm ngọt ngào!Hãy hướng tới cái gì đang và sẽ tới...

Meodzo
21-05-2005, 08:54 PM
"Cái gì đã qua thì hãy cho qua , để quá khứ được ngủ yên với những kỉ niệm ngọt ngào!"

Uh huh ... Dẫu biết phải đứng dzậy mà đi tiếp chặng đường đời còn lại ... ... Nhưng Nỗi Nhớ cứ như kẻ lãng du ... chợt đến rồi chợt đi ... mang theo bao vết thương lòng chưa kịp liền sẹo ...

hoatrungnguyen
21-05-2005, 10:40 PM
"Hấp hối 1 Tình yêu" - Đó chẳng phải là nỗi đau của riêng mình anh sao ? Trước một tình yêu đang dần chết , đang cố gắng gượng nhìn lại và hồi tưởng những kỷ niệm , những thứ được gọi là "quá vãng" , đó không phải là "hấp hối" sao ?
Đã lâu ta không viết , và cũng đã lâu không viết "văn điên" ta thấy mình nhạt nhòa . Dù sao cũng được , ta cũng chẳng nghĩ rằng ta viết cho ai , ta viết cho riêng ta , riêng ta , riêng ta.

Phaỉ đã lâu lắm rồi, ta ko còn ngớ ngẩn với những giây phút yếu mềm, ko có những phút thật lòng trước biển để nghe con sóng ập ập dưới chân, ko được nghe tiếng gió vi vu từ xa thẳm vọng về, ko còn nhớ, ko con biết, và thấy được quá nhiều thứ lẫn tạp trong dòng đời cuốn chảy, ko có những phút nhớ về một riêng ai đó, để bây giờ, chập choạng chẳng biết cho ai vi` ai ? Anh nhỉ ? Lang thang đường về "một mình" anh có buồn không, chẳng biết cho ai , vì ai anh có thấy chán chường không ? Làm một vì sao "lẻ loi" trên cõi trần anh có hận không ? vì sao chỉ có cách xa 1 vì sao,những vì sao cứ mãi cách xa, những vì sao vẫn hàng đêm lấp lánh , vẫn hàng đêm mơ mãi về 1 vì sao ...Mà nơi xa kia , trên bầu trời hàng ngàn, hàng vạn ngôi sao lấp lánh , thứ ánh sáng ảo diệu và mê hoặc con người , biết chọn ánh sáng nào , biết chọn ngôi sao nào bây giờ ???làm cho người ta mụ mị đi, làm cho người ta say mê điên cuồng trong cái ảo giác vô bờ bến , làm cho người ta dễ ảo tưởng về nhiều thứ cao đẹp ,hạnh phúc lam cho ánh mắt trở nên lấp lánh, rồi làm cho người ta mải mê về một nơi xa thẳm, ko biết rằng trước mắt kia đang có một vực sâu ngăn cách giữa hai miền thực va` ảo ....

Dương Hương Ly
22-05-2005, 04:40 PM

Bạn viết văn hay lắm làm mình xúc động gần rơi nước mắt rùi nè >_< Nhưng Ly nghĩ dù bạn có cố gắng thì tất cả cũng là " quá vẵng " rùi mà bạn cũng hiểu điều đó Sao ko cố gắng cho 1 tương lai tốt đẹp và trân trọng nó- tình yêu đã qua để người đó yên

rêu phong
23-05-2005, 07:31 AM
hê hê văn này nghe có vẻ chuối ghê........... chắc chú em này cũng hơi có vấn đề.......:D . có lẽ tại yêu quá nên hâm

contraidalat
23-05-2005, 05:01 PM
tghat kho tương tương noi

hoatrungnguyen
24-05-2005, 04:43 AM
hê hê văn này nghe có vẻ chuối ghê........... chắc chú em này cũng hơi có vấn đề.......:D . có lẽ tại yêu quá nên hâm

Vâng , anh ấy đang có vấn đề... mà tui thấy you hình như cũng vậy luôn .... Không biết ai cao tuổi hơn mà chú em có vẻ ngon lành nhỉ

Seafoam
24-05-2005, 12:41 PM
Hình như khi yêu người ta dễ trở thành nhà "hiền triết" triết lí về tình yêu....
Có gì đâu ,hạnh phúc và khổ đau chỉ cách nhau một sợi chỉ danh giới , cho nên đừng hi vọng vào một cái gì đó trọn vẹn....
Có hạnh phúc rồi sẽ có những đắng cay , nhưng phải biết nuôi dưỡng niềm tin và cuộc sống sẽ ko phụ bạn...

A-_-DAY-_-ROI
24-05-2005, 05:03 PM
ừ hứ ở đây toàn chiết lý gia :D em cắp cặp đi ga đây...ở đây nhức đầu chết được :D :D
Ở đây còn có anh mà bé!Tập làm wen dzới những cái nhức đầu như dzầy đi em :blinking:

an nhien
24-05-2005, 05:28 PM
lam sao phai kho nhu vay chu ban oi phai manh me len nua chu

ngan_kiep_mai_yeu_em
24-05-2005, 06:28 PM
HI HI
yêu là chết trong lòng một đống mà

nvt9
24-05-2005, 09:26 PM
tommy si tình quá hen , trung tình nũa :oh: tommy haỹ càu nguyen di :plz: , càu mong cho nàng có dươc người iu nàng nhu tommy.:cake:

gaconvn
24-05-2005, 09:34 PM
--- Co nhieu ngươi yeu thi dau kho co ngươi yeu thi hanh phuc nhung du dau kho hay hanh phuc thi van cu yeu. Tinh yeu vi the ma ton tai.
!!!!!!!!! Gaconvn

hoatrungnguyen
25-05-2005, 03:06 PM
ai ??? ai cơ ??? LH á ! huhuhuhu chết mất thôi :((

rêu phong
28-05-2005, 02:29 AM
ủa LH là ai vậy............................????????????

doden002
28-05-2005, 02:42 AM
1 lần lầm lỡ 1 lần có tội với người mình yêu

Mít Đặc
28-05-2005, 02:44 AM
Viết bài gì mà khùng quá đi, chắc lúc đang trống rỗng, cố gắng để viết đây ? :think:
LH come back àh ???

Tommy Nguyễn
28-05-2005, 06:51 AM
Nghe nói chưa bao giờ anh là nhà văn và cũng chưa từng là nhà báo nên chắc không phải anh đang nói dối đâu MT nhỉ . Những ji` anh viết chẳng wa là tâm sự ( tùy bút ) thôi , cũng chẳng có ji` wan trọng .
RP : Chú em dạo này lắm chuyện wa' đi mất .

Mít Đặc
28-05-2005, 07:03 AM
hahahahaa ai bảo Tommy là nhà văn nhà báo gì đâu, câu đó MT chỉ nói ý giống vậy thôi, nghĩa là Tommy viết hay nhưng mà toàn từ xáo rỗng...có vẻ như....:D
Tâm sự của Tommy kỳ nhờ :so_funny: Với mọi người thì ko wan trọng, vì Tommy đâu muốn viết cho mọi người coi, chỉ viết 1 người coi thôi àh :haha: đáng tiếc đáng tiếc

Tommy Nguyễn
28-05-2005, 09:17 AM
Cũng chẳng có ji` đáng tiếc nữa , bởi vì ngay cả người ấy anh cũng đâu có muốn cho người ấy đọc . Còn cái chuyện viết hay mà toàn những từ xáo rỗng thì đây là lần đầu tiên anh nghe thấy đấy . Nghe có vẻ mâu thuẫn ghê , nhưng cũng không sao bởi vì anh vốn cũng không muốn viết cho 1 người có thành kiến với mình đọc và cảm nhận .

người đa tình
28-05-2005, 07:44 PM
Ta đã từng đau trong vạn lần hấp hối , những nỗi cô đơn như ám ảnh linh hồn . Ta vẫn đi tìm một tình yêu chạy trốn , vẫn mãi miệt mài đối diện với cô đơn .
Bóng đêm lạnh và trầm , rải rác trong cái liu riu mê hồn là bóng dáng thuở tình yêu xa xôi , nơi ấy có em và ta , có rung động , đợi chờ , khát khao , hy vọng . Nơi ấy có những kỷ niệm dường như vẫn chẳng thể nhạt nhòa trong ta , có những ngôi sao ước nguyện , có những lời thì thầm trước nến , có ước mơ mờ xa ....!
Ta vẫn chẳng thể tìm thấy được ta , chẳng tìm thấy ta của em ngày ấy , bởi lẽ giờ đây ta vẫn đành trốn chạy , trốn chạy trái tim đã chẳng thể quên người .
Thôi đành , thôi đành gửi tình "để gió cuốn đi" , để nhạt nhòa và lạc trong hư vô , trong miên man vô hồn lạc lối . Giữa mênh mông thinh lặng của đất trời , ta bỗng nhận ra ta đã chạy quá xa . Giật mình ư , giật mình nhìn lại những rớt rụng của đêm đằng sau bước chân , ta ngỡ mình đang giật mình với chính những ji`ta nâng niu , trân trọng bấy lâu . Thì ra đến bây giờ ta mới biết , mình đã chẳng còn ji` , trắng tay và ôm ấp mãi một trái tim tàn tật . Ta tội nghiệp ghê ....!
Giật mình giữa đêm . Đêm wa ta đã có 1 giấc mộng , giấc mộng về em và ... ta bỗng nhớ em thật nhiều . Cái cảm giác đã từ lâu ta lãng wên , vì ta cố tình muốn vậy .
Hối hả chạy về điểm xuất phát , ta dường như nghẹt thở . "Phải cố wen đi thôi , cố wen đi cái cảm giác mất em" , câu này nói nhiều nhàm wa' .
Ta đã là 1 kẻ ích kỷ , ích kỷ vì ta chẳng bao giờ muốn chúc em hạnh phúc , có phải hạnh phúc của của em là nỗi đau của ta không , vậy thì ta chúc em để làm ji` , để nghe trái tim vỡ tan , để nghe nghèn nghẹn bờ mi và cắn răng ngăn những giọt nước mắt trào ra ư ? Ta ích kỷ , ta không muốn mình tiếp tục hấp hối với tình yêu ấy , nhưng ta cũng chẳng thể nào tìm đến cho mình 1 trái tim khác , ta đã lầm yêu em rồi ..
Bạn đúng là 1 đứa con trai yếu ớt,và có thể nói rằng ko có chút đức tính nào của nam tử hán cả.
Bạn có từng nghe câu nay chưa:
"Trên trần gian có bao nhiêu là gái đẹp
Em tưởng rằng em đẹp lắm sao
Cở như em anh đá xuống gầm cầu
Chưa hả giận anh moi đầu đá lên"
HEHEHHEHEEHEHEHH(CHỊ EM PHỤ NỮ ĐỪNG GIẬN NGHEN)
Cố gắng lên bạn ơi đừng có ỷ mị như con gái vậy
Hãy tự vỗ vào nhực mà nói "TA LÀ NAM TỬ HÁN ĐẠI TRƯỢNG PHU"
C òn muốn tán người con gái nào thì hỏi mình,mình chỉ bí quyết cho vì mình là NGƯỜI ĐA TÌNH mà. phát 1 là vào

Tommy Nguyễn
29-05-2005, 07:14 AM
Ha ha , hôm nay lại co người dạy Tom cách cua gái , buồn cười chết mất thôi . Nhưng mà dù sao cũng cảm ơn " ấy "

rêu phong
29-05-2005, 08:15 AM
hehe hôm nay lão Tô Mỳ bị quay thê thảm rồi......................:D

hoa_trinhnu827
29-05-2005, 08:38 AM
bạn oi hãy cô gang lên nha hãy tu tin lên dung nhut nhat thế mình ủng hô bạn dó

"!Mưa!"
30-05-2005, 07:21 AM
Buồn cười gì chứ, thì ai mà ko thấy cái cảnh, con nai vàng ngơ ngác, nhưng chẳng ai biết, ..............." đạp chết bác ngựa săn già . Hehhehehehehehehhehehehehehehe

Meodzo
01-06-2005, 09:08 PM
Tình cờ vào lại ... mới biết ... Hóa ra là vậy ...

nguoicongaihaybuon
02-06-2005, 01:19 AM
"Hối hận một tình yêu" Đúng vậy. Từ hối hận làm cho người ta phải sợ. Mà hối hận giờ này có còn ý nghĩa gì nữa không?

lưuly
02-06-2005, 01:52 AM
ai mà ko có lúc yều mềm , con trai cũng là người mà, nhưng những người yếu đuối như vậy thật đáng quý, họ yếu đuối với tình yêu chân thật ,tôi sẽ thấy thật hạnh phúc khi trong tương lai có một người yêu tôi thật lòng và sâu sắc như thế :plz:

nguoicongaihaybuon
02-06-2005, 05:50 PM
"gaconvn" nói đúng ghê. Tình yêu phải có đau khổ và hạnh phúc thế mới gọi là tình yêu chứ.

kinhvan
02-06-2005, 08:37 PM
Bài viết của bạn rất hay, mặc dù nó có gì đó không thực nhưng dù sao thì mình vẫn rât' thích
Cảm ơn Tommy nhiều

Tommy Nguyễn
03-06-2005, 06:40 AM
Ai nói rằng nó không thực , nếu nó là sự thật hoàn toàn thì sao ? Mà thôi , tại sao mình cứ phải gân cổ lên tranh cãi vớ vẩn với mấy người thiểu năng này nhỉ , mệt wa' , out !!!!

shakura_nami
22-07-2005, 08:32 PM
Anh nghĩ rằng mọi thứ là của riêng anh sao? Vậy tại sao anh muốn chia sẻ điều đó với mọi người? Anh chỉ viết cho riêng anh? Phải chăng trong tình yêu anh cũng ích kỉ như vậy,anh muốn mọi thứ chỉ là của anh và chị ấy cũng thế sao? :noidea:

Tommy Nguyễn
22-07-2005, 10:24 PM
Anh ích kỷ sao ?? Anh đã nói rằng những lời đó là anh viết cho riêng anh và " người ấy " . Đây không phải là nơi để chia xẻ , đối với anh , những ji` anh viết ở đây là tâm sự với bản thân mình , cảm nhận ra sao , cái đó phụ thuộc ở mỗi người .

tiểu quỉ
23-07-2005, 09:10 PM
đọc những bài viết của anh Tom về ty.. em luôn cảm thấy buồn.. một nỗi buồn man mác........ buồn vì cái gì ư... vì.. dường như.... ty chỉ mang lại nước mắt... mang lại những nỗi đau khôn nguôi.... mang lại những vết thương mãi vẫn còn rỉ máu...

Tommy Nguyễn
23-07-2005, 10:36 PM
Không phải anh cực đoan , có lẽ cũng vì cách viết của anh hơi buồn . Dù sao thì tình yêu vẫn luôn luôn đẹp , nó chỉ là nỗi đau khi người ta mất nó và nó chỉ là niềm hối hận khi người ta đã " vô ý " làm sai .

tiểu quỉ
23-07-2005, 10:48 PM
ty dẫu luôn đẹp hay luôn đau khổ.. người ta vẫn cứ mải miết đi tìm cho mình một ty.. vì con người ko thể sống thiếu vắng ty...... và dẫu cho chấp nhận ko yêu để ko chuốc lấy ưu phiền... người ta vẫn cứ yêu, vẫn cứ để cho con tim mình lỗi nhịp.. vì... ty là thế.. rất lạ... nó đến và đi lúc nào ta chẳng hề hay biết.. ty ko vì ta muốn hay ko muốn mà xuất hiện và biến mất......

Tommy Nguyễn
23-07-2005, 11:02 PM
Đúng là bé tiểu quỷ có tình yêu nên dạo này viết hay hơn hẳn , có hồn hơn hẳn . Đó cũng là 1 mặt khác của tình yêu , tình yêu khiến người ta lãng mạn hơn , đúng không nhỉ ??

tiểu quỉ
24-07-2005, 05:20 AM
hìhì, có lẽ là vậy.. khi mình chưa biết yêu.. mình nhìn ty đơn giản lắm.. nghĩ rằng yêu ko được thì quên.. chẳng có gì phải đau khổ, buồn phiền cả... nhưng.. khi chính mình trải mình mới biết... vì sao ty muôn đời vẫn làm khổ bao con tim...

vanistelroy
24-07-2005, 10:43 AM
tình yêu là thú gì mà dẻ con người phải dau khỏ nhu vay chú
hàng dêm mơ vè người yeu nhung người dó ko nhó tói mình
vay phải làm sao day các bạn :lol: