PDA

Xem đầy đủ chức năng : ra thế giới mới biết nhiều điều phức tạp và thú vị

bo_thangban
08-04-2006, 06:55 AM
trượt ĐH mình vào nam đi làm nỗi nhớ nhà và bạn bè luôn làm mình khó chịu và muốn trở về nhưng mình lại muốn phiêu lưu trong thế giới ko người thân nhưng sao khó quá mình ko biết còn có thể chịu đựng đc đến lúc nào nữa.mới chỉ chưa đầy một năm mà mình đã sắp phải bỏ cuộc bởi mình quá cô đơn ở đây mình chẳng có ai để tâm sự nhưng điều gì gì đó với mình mình có thể chịu đựng đc tất cả nhưng ko có người để tâm sự thì đối với mình chẳng có cái gì quan trọng cả ôi cuộc sống nó khác hẳn so với những gì mình tưởng tượng lúc òcn đi học giờ đi làm kiếm đông tiền mới cảm thấy xót khi mình cầm tiền bố mẹ xài những thứ vớ vẩn mình thấy hối hận quá và bây giờ mình đang cố gắng kiếm tiền nhưng cuộc sống kiếm tiền quả là khó đúng là cuộc sống đc ví như một trò chơi nếu mình ko cố gắng trong trò chơi mình sẽ bị loại phải ko các bạn:)

moon8x
09-04-2006, 12:01 AM
" Cuộc sống là 1 trò chơi"
Bạn ơi ,, cố lên nha, đừng có bi quan như vậy...
Bạn là boy mà...bỏ cuộc là đồng nghĩa với sự thất bại đó....mạnh mẽ lên nha bạn
Cũng đã có nhiều người vào Nam lập nghiệp và họ đã có nhiều thành công đó thôi. Mới tiếp xúc thì sẽ cảm thấy ko wen , xa lạ với mọi thứ,, nhưng dần dần sẽ wen thôi, và bạn sẽ yêu quý vùng "đất lành chim đậu" này ngay thôi
Nếu lúc nào cảm thấy buồn thì có thể lên web HHT tâm sự nha bạn

Chúc bạn luôn dzui dze..!!!!!!!!!!! :cungly: :)

Lần sau nên viết bài có dấu tiếng Việt cho mọi người dễ đọc nha bạn!!! Welcome to HHT!!! :)
~"PlanetVN"~

player
09-04-2006, 01:13 AM
Để "Player" tặng bạn câu này.Câu châm ngôn của "Player" đó:

"Cả thế giới là một trò chơi.Bạn chính là người chơi". -----> "The world is a game.YOU are PLAYER".

Nếu bạn không chơi bạn sẽ game over