PDA

Xem đầy đủ chức năng : Định mệnh

dontcry_kitty
08-04-2006, 01:48 AM
Ta bước đi trên phố khuya..một mình.Rồi bàng hoàng ta chợt nhận ra..mỗi bước chân ta đi đều đã được sắp đặt trước,ta đi về đâu?đi với ai? ta lựa chọn con đường nào?tất cả, tất cả đều đã được sắp đặt bởi một thế lực siêu nhiên mang tên ĐỊNH MỆNH.
Định mệnh khiến ta cảm thấy bức bối,bất mãn,vì ta chẳng làm được gì,chẳng quyết định được gì..Định mệnh đưa chân,dắt tay ta đấy chứ!Chán!Nhưng định mệnh cũng là kẻ an ủi hiệu quả nhất mỗi khi ta gặp thất bại trong cuộc đời "định mệnh mà" ,"cái số nó thế".Và buông xuôi...
Tôi không biết tại sao tôi quen,và yêu em.Đúng là trên đời này có nhiều điều không như ý muốn,không thể lường trước được.Nhưng tôi không tin vào định mệnh,trước đây không,bây giờ không và mãi mãi về sau vẫn vậy.Chỉ nghĩ rằng em yêu tôi là do một gã thiên thần trần truồng có cánh nào đó bắn mũi tên vào trái tim em là tôi đã không chịu được vì ghen rồi.Với tôi yêu nghĩa là sự lựa chọn bắt nguồn từ trái tim em,trái tim tôi.Không có kẻ thứ ba không có bàn tay của Định mệnh.Trước không bây giờ không và mãi mãi sau này cũng không
Bước chân tôi đi là do tôi đi,con đường tôi đi là do tôi chọn,trái tim tôi đập là do nó đập,tôi yêu em là bởi tôi yêu em.Tôi không tin vào định mệnh.Em có tin không?Đừng để định mệnh chen vào giữa chúng ta..em nhé.Tôi sẽ làm tất cả để có em
Chỉ cần em bên cạnh,tôi sẽ bước đi dẫu bị cả thế giới này chống lại

wolfman
08-04-2006, 03:04 AM
Đôi khi vẫn có cái thứ gọi là định mệnh ấy đấy,mọi chuyện xảy ra đều có nguyên do mà.Heee.

tiểu bối
08-04-2006, 04:02 AM
quả dontcry có 1 suy nghĩ hơi bị táo bạo ,huynh này tin tưởng tuyệt đối vào tình yêu của chính mình .Nhưng mỗi người đều có suy nghĩ của riêng mình mà .Tb cũng rất thích cách suy nghĩ này của huynh hihihihi

batuocsocola
08-04-2006, 04:41 AM
người ta thường gọi nó là định mệnh
và nó là cuộc sống
cuộc sống có những xoay vần riêng của nó
bạn có thể nói ko tin vào định mệnh
nhưng cuộc sống vẫn là cuộc sống
và cái gì mà ta ko thể quyết định thì vẫn ko thể chắc chắn là nó sẽ ko xảy ra
nhưng vơi niềm tin của dontcry, batuoc hy vọng là định mệnh sẽ như bạn mong muốn và quyết định
còn batuoc ko gọi đó là định mệnh
batuoc gọi đó là cuộc sống

♥ PlanetVN ♥
08-04-2006, 06:21 AM
Khâm phục thay cho kẻ nào dám đứng lên chống lại số phận... Nếu như cuộc đời ban cho ta một quả chanh thật chua thì chính chúng ta hãy là người tự đứng lên pha cho mình một ly nước chanh ngon ngọt để thưởng thức... Ai đó đã từng nói như vậy... :)

dontcry_kitty
10-04-2006, 02:19 AM
Nếu như cuộc đời ban cho ta một quả chanh thật chua thì chính chúng ta hãy là người tự đứng lên pha cho mình một ly nước chanh ngon ngọt để thưởng thức...
Một câu nói thật hay,lấy chính chua xót của mình làm chất liệu để cảm nhận ngọt ngào của cuộc sống.Tuyệt vời...không tin vào định mệnh nhưng không bao giờ xa rời cuộc sống khó khăn các bạn nhe

.::Nhoc_tinh_nghich::.
10-04-2006, 02:24 AM
tôi cũng đồng í với í kiến của dontcry .......tôi cũng là 1 người chẳng tin vào Định mệnh chút nào cả.....trời sinh tôi ra thì cuộc sống là của tôi và con đường tôi đi cũng là do tôi chọn không ai có thể chọn thay tôi

dontcry_kitty
10-04-2006, 11:39 PM
Anh không bao giờ tin vào định mệnh anh đã cố gắng níu giữ em,níu giữ bằng trái tim bằng những điều anh cho là đúng.Nhưng anh vẫn mất em.Có lẽ tình yêu phải là sự níu giữ từ cả hai người.Em đã nhất định ra đi.Mọi nỗ lực của anh cũng chỉ như ngăn sóng biển bằng đôi bàn tay vô vọng của mình
Vậy là em nhất định ra đi
Tôi không biết làm gì...cho em trở lại
Đành đứng lặng một mình đợi mãi
Một cánh buồm nhuộm bóng dáng ai

.::Nhoc_tinh_nghich::.
10-04-2006, 11:49 PM
ngày nào còn nắng còn mưa thì ngày đó vẫn còn hy vọng đấy DC à..

dontcry_kitty
10-04-2006, 11:55 PM
Có lẽ là vậy,tất cả những gì con người có đều có thể bay đi ngoại trừ hi vọng phải không?

♥ PlanetVN ♥
11-04-2006, 07:04 AM
Dù có phải đi hết đường đời khói bụi... hãy cứ tin rằng hạnh phúc ở phía cuối con đường... :)
Ai đó đã từng nói như vậy... :cool1:

dontcry_kitty
13-04-2006, 04:00 AM
không tin vào định mệnh liệu có phải là không tin vào tương lai hay không?chúng ta phải làm gì để thắng định mệnh,để được những điều như ý muốn?

tuvuduy
13-04-2006, 06:56 AM
vậy cuối cùng và cốt lõi là gì ở đây. một anh chàng ko tin vào định mệnh và can đảm chống lại... cả thế giới để yêu cô nàng nào đó. rùi sự can đảm của anh ta cũng ko thể giữ người anh ta thương yêu bên mình ah` hic... khó hiểu wa' vậy có phải dịnh mệnh ko?
P/S tui cũng ko tin vào định mệnh nhưng tui khác anh chàng này là tui biết tui có thể làm gì với cuộc sống dù hix... hên xui :D

wolfman
13-04-2006, 08:04 AM
Nói tới nói lui rốt cuộc là bạn không tin vào định mệnh?Ok,đó là một cách suy nghĩ tích cực.Đúng là định mệnh không lèo lái cuộc đời cho chúng ta,mà chính chúng ta phải lèo lái nó.Mỗi một lựa chọn mà chúng ta đưa ra,mỗi một chỗ vấp vá mà chúng ta gặp phải trong cuộc hành trình,mỗi một cơ hội mà chúng ta không biết tại sao chúng ta được ban cho,đều sẽ dẫn chúng ta đến một cái đích cuối cùng nào đó.Nhưng có ai có thể nói cho tôi biết xem,cái đích cuối cùng của bạn nó trông ra sao không ?Không ai biết trước được,mọi việc xảy ra đều có lí do của nó(là hệ quả của một sự việc trước đó chẳng hạn),ta muốn chống lại,nhưng ta nào biết phải làm sao để thay đổi nó,đúng không ?Tại sao bạn phải sinh vào ngày này mà không phải là ngày khác ?Tại sao bạn phải quen biết những người này mà không phải là người khác?Hay tại sao đấng sinh thành của bạn không phải là người khác đi ?Nói tóm lại,tương lai của chúng ta được chính chúng ta quyết định từ ngày hôm nay,tốt hay xấu là tùy vào mỗi người,còn những thứ bất di bất dịch thì là.......định mệnh thôi.Ok?

♥ PlanetVN ♥
13-04-2006, 12:53 PM
Đúng đúng đúng... Chuyện gì chúng ta có thể can thiệp thì đúng là nó phụ thuộc vào ta... còn những điều gì không thể thì ta phải tin vào số mệnh thôi... :)
Biết làm sao hơn được... :think:

tea_young
15-04-2006, 08:59 PM
Định Mệnh ... Ta chẳng dzám Tin...quả bóng định mệnh ....Hạnh Phúc ..Vuột khỏi tay ta rồi...:)

♥ PlanetVN ♥
16-04-2006, 12:48 AM
Không ai có thể đoán trước vào số phận ngày sau... Đó là định mệnh... :(

dontcry_kitty
17-04-2006, 07:15 AM
Tôi cùng em bước đi trên đồi thông vắng lặng.Tôi còn nhớ đó là một buổi chiều đông tuyệt đẹp,ánh nắng mùa đông không lợt lạt cũng không gay gắt chiếu xiên ngang qua những mắt lưới lá thông.Vô tình,thông đã làm cho hơi lạnh bên dưới thêm đậm đặc.Em lướt nhẹ tay mình trên những bụi hoa tím ven đường,những cánh hoa như rung rinh hưởng ứng,tôi chợt thấy mình xao xuyến lạ,:"ước gì ta cũng là cánh hoa màu tím đó,để được em ve vuốt,mơn man". Cơn gió mùa đông bắc tràn về,cả rừng cây rung rinh trong gió,một bản giao hưởng đông,lạnh mà đẹp lạ thường.Em và tôi cứ bước đi như vậy...Ngày đó...
Gió vẫn thổi lặng lẽ trên đồi thông vi vút.Ngồi bên tách cà phê cạnh V một thằng bạn thân tôi quen đã lâu,nhìn xuống dải đường uốn lượn xa xăm.Một đôi tình nhân nào đó đang lang thang phía dưới.Con đường,đồi thông,đôi tình nhân,quen thuộc quá:"ngày xưa tao và người đó cũng như vậy" tôi khẽ nói.V bật cười.Ngày xưa..bây giờ chỉ còn lại là một cái bật cười trong chiều Noel buồn man mác.Bản nhạc không lời bất chợt vang lên,không giống như bản nhạc em đã cho tôi nghe qua điện thoại,bản nhạc này sâu lắng du dương,nó khiến tôi liên tưởng đến một cánh đồng trong sương mờ vắng lặng,lúa đã gặt ,những phiến đất mấp mô,xa xa nhà ai đang đốt rẫy...Một chiếc lá bàng rơi,bàng đã quạch đỏ tự lâu.Lặng lẽ ngắm cánh bàng tôi tự nhủ.Biết bao giờ tôi và em mới trở lại ngày xưa...
"30 năm nữa" tôi nói với em"30 năm nữa anh sẽ quay trở lại nơi này xây một căn nhà trên đỉnh đồi thông để ngày ngày được nhìn phố phường thắp nến dưới chân"."30 năm nữa à?sao lâu thế anh?30 tuổi em sẽ quay trở lại đây,30 tuổi thôi,không biết đồi thông lúc đó còn như bây giờ không anh nhỉ?"
ba mươi tuổi lòng yêu như thác trắng
Ta trở về thăm lại chốn xa xưa
Câu thơ em đọc như báo trước về một điều gì đó.Nhiều năm nữa tôi và em sẽ quay trở lại chốn này,tôi và em,sẽ có bao thay đổi.Đi bên em sẽ không còn là tôi nữa,có thể là người yêu,có thể là chồng.,có thể...Còn tôi?tôi sẽ ra sao,tôi vẫn vậy hay hai tay đã mang đầy những nỗi nhớ không tên?
Tại sao cạnh em tôi lại có những suy nghĩ kì lạ đến vậy dù lúc này tôi chưa biết mình đang yêu,tôi vẫn đang yêu em trong vô thức?Một điềm báo chăng?một cái gì như tiền định?Tôi cũng không biết nữa dù tôi không bao giờ tin vào số mệnh
"định mệnh an bài cho em gặp anh"Hình như đó cũng là một câu thơ em viết

yun
17-04-2006, 08:49 PM
Chưa bao giờ lại nghe nói tới có 1 kẻ mạnh mẽ như dontcry .Hay lắm ! Nhưng đó chỉ là nói ,còn thực hiện nó ..hừm ..khó đây !

♥ PlanetVN ♥
17-04-2006, 08:56 PM
5 năm trước... Có ai ngờ ta lại được như ngày hôm nay... Mới đó mà đã xa rồi... :( Cái thuở ban đầu ấy... Thật ngây ngô và vụng về... :)
Ngày đó, lần đầu tiên ta biết khóc... Khóc vì không chỉ một mà là vài người bạn thân... Cứ ngỡ, sẽ không bao giờ có thể đến được với nhau... :cry: Vậy mà...
Định mệnh sẽ đưa con thuyền đời ta về đâu??? Thuyền em về đâu??? :cry:
Em ơi... Định mệnh... Định mệnh là gì??? Làm sao đây??? EM ơi...

tea_young
18-04-2006, 02:15 AM
Sống trên đời 15 năm ... Chẳng lẽ vẫn chưa đủ để định nghĩ 2 từ Định Mệnh - Số Fận của chính mình...><

wolfman
18-04-2006, 08:53 AM
Úi giùi ui,15 năm?Ý của bạn là 15 tuổi?Với cái tuổi ấy,bạn đã trãi qua bao nhiêu biến cố?Bạn đã bị ngã đau bao nhiêu lần?Bạn đã mang bao nhiêu vết sẹo trên người?Bạn đã biết được cái đắng ngọt của trà chưa?Nào,bạn thử định nghĩa cho tôi nghe về hai chữ định mệnh-số phận của chính bạn xem.

yun
18-04-2006, 09:46 PM
Sống trên đời 15 năm ... Chẳng lẽ vẫn chưa đủ để định nghĩ 2 từ Định Mệnh - Số Fận của chính mình...>< oh my God
Còn bé thế hả ???

dontcry_kitty
18-04-2006, 11:27 PM
Hóa ra teayoung mới có 15 tuôi. Đúng là tuổi trẻ tài cao!:)
Trên đời này không thể có định mệnh,chỉ có những con người nắm và không nắm được quy luât của cuộc sống.Cuộc sống như một con rubic trông thì cực kì phức tạp mà thật ra ẩn chứa trong nó lại là những quy luật hết sức giản đơn.Thế cho nên có những cái ta phải mất hàng tháng để mầy mò thì kẻ khác lại làm được trong vòng có mấy giây.Xoay rubic cũng như tìm quy luật khó thì khó thật nhưng càng tìm hiểu lại càng thấy hay
Tình yêu cũng là một định đề của cuộc sống,nhưng ta không thể xoay con rubic tình yêu bằng lí trí,phải biết cách xoay nó bằng chính trái tim mình.Có thể rất nhanh,có thể rất lâu sau đó ta mới tìm ra lời giải,nhưng có vấn đề gì,ta không bao giờ nuối tiếc vì đã cất công tìm kiếm quy luật mà mình khao khát

♥ PlanetVN ♥
19-04-2006, 02:03 AM
Duyên trời đã cướp mất bóng dáng em thật rồi... Từ đây anh lẻ loi...
Thôi nhé em yêu... Hẹn nhau kiếp sau mãi không chia lìa... :music:

Định mệnh là vậy... Số phận đã an bài... Đành chờ kiếp sau... Hy vọng định mệnh sẽ khác... :angel1: Định mệnh như tương lai, mà cũng chính là tương lai... NÀo ai biết trước...

tea_young
19-04-2006, 04:36 AM
Úi giùi ui,15 năm?Ý của bạn là 15 tuổi?Với cái tuổi ấy,bạn đã trãi qua bao nhiêu biến cố?Bạn đã bị ngã đau bao nhiêu lần?Bạn đã mang bao nhiêu vết sẹo trên người?Bạn đã biết được cái đắng ngọt của trà chưa?Nào,bạn thử định nghĩa cho tôi nghe về hai chữ định mệnh-số phận của chính bạn xem.
Uhu ...Còn bé lắm mah .. :)...Vẫn ngốc nghếch ...Ngộ nhận...Biến cố..? Àh uh..Gục Ngã...lại Ah Uh ...Sẹo ưh...Sẹo trong tim ...Ah uh chắc là có...Còn đắng ngọt của trà...Chẳng fải đó là mùi vị cuộc sống ... Ah uh...
Định mệnh ... Số fận ... :so_funny:...Tâm hồn Ta quá nhỏ để suy nghĩ nhiều hơn...Có thể Ta đã Lớn lên 1 chút ... Nhưng trong mắt ai ... Vẫn là 15t ... ^_^...Kô hơn...:)

oh my God
Còn bé thế hả ???
Bé là sao ... >_<

Hóa ra teayoung mới có 15 tuôi. Đúng là tuổi trẻ tài cao
Hì...:)..Bất ngờ sao anh .... Tài cao jì chế...:hihi:..Đã rất lâu ... Mới đc nói chuyệN trực tiếP với anh...:) ...James Blunt của Hoa Học Trò...:D

dontcry_kitty
19-04-2006, 06:33 AM
Uhu ...Còn bé lắm mah .. :)...Vẫn ngốc nghếch ...Ngộ nhận...Biến cố..? Àh uh..Gục Ngã...lại Ah Uh ...Sẹo ưh...Sẹo trong tim ...Ah uh chắc là có...Còn đắng ngọt của trà...Chẳng fải đó là mùi vị cuộc sống ... Ah uh...
Định mệnh ... Số fận ... :so_funny:...Tâm hồn Ta quá nhỏ để suy nghĩ nhiều hơn...Có thể Ta đã Lớn lên 1 chút ... Nhưng trong mắt ai ... Vẫn là 15t ... ^_^...Kô hơn...:)

Bé là sao ... >_<

Hì...:)..Bất ngờ sao anh .... Tài cao jì chế...:hihi:..Đã rất lâu ... Mới đc nói chuyệN trực tiếP với anh...:) ...James Blunt của Hoa Học Trò...:D
Ừ lâu lắm rồi mới gặp em,thật ra đây là lần đầu tiên anh nói chuyện trực tiếp với em đấy chứ,những lần trước toàn nói chuyện gián tiếp qua bài gửi thôi.Nhưng em làm anh bất ngờ thật,mới 15 tuổi mà đã gửi hơn 2000 bài rồi.Giỏi.:D
Không biết plannetvn,rồi batuocsocola nữa có trẻ như thế này không nhỉ.tò mò quá
Cám ơn em đã gọi anh là jameblunt của hoa học trò,vinh dự wa',jameblunt là thần tượng của anh đấy,anh rất thích mấy bài của J

tea_young
21-04-2006, 06:47 PM
Ừ lâu lắm rồi mới gặp em,thật ra đây là lần đầu tiên anh nói chuyện trực tiếp với em đấy chứ,những lần trước toàn nói chuyện gián tiếp qua bài gửi thôi.Nhưng em làm anh bất ngờ thật,mới 15 tuổi mà đã gửi hơn 2000 bài rồi.Giỏi.
Không biết plannetvn,rồi batuocsocola nữa có trẻ như thế này không nhỉ.tò mò quá
Cám ơn em đã gọi anh là jameblunt của hoa học trò,vinh dự wa',jameblunt là thần tượng của anh đấy,anh rất thích mấy bài của J
Úi...Tưởng bất ngờ về chuyện jì...:D:D...Hóa ra là chuyện bài Posts...:hehe:...Hơn 3000 bài anh àh...:)..Tặng J bài hát này...:huglove:
Tears And Rain (http://www.hoahoctro.com/4rum/showthread.php?t=101488)
Tiếc là trong Cảm Nhận Cuộc Sống...Nhiều ng` vẫn còn quá mơ hồ về 1 cách sống...Trẻ con ?...Có lẽ trẻ con kô đc suy nghĩ...Kô online...Kô type..Kô cảm nhận về 2 chữ Cuộc Sống và Định Mệnh...:)

dontcry_kitty
24-04-2006, 03:40 AM
Cám ơn tea.Bài này đỉnh lắm anh nghe nó cả chục lần.Tear and rain là gì nhỉ:'' mưa và nước mắt" đôi khi không phân biệt nổi đâu là nước mưa đâu là nước mắt.trong cuộc đời này.phải hông

♥ PlanetVN ♥
24-04-2006, 06:24 AM
Mình nghe nói, mưa là nước mắt... là hệ quả của chuyện tình của Ngưu Lang & Chức Nữ khi không đến được với nhau... :) Dĩ nhiên, đó chỉ là người xưa nghĩ vậy thôi... Nhưng mà xét về một khía cạnh nào đó... Hẳn nhiều người cũng xem mưa là nước mắt trong lòng mình... :)

dontcry_kitty
26-04-2006, 08:09 PM
Ừ nhưng chỉ là một khía cạnh nào đó thôi.Nhiều người rất vui khi mưa tới.Mình rất thích mưa

Cái gì đã tạo nên định mệnh?
Cho một người xa mãi, mãi xa
Cho cảm xúc dâng trào trong uất hận
Cho trái tim hoá đá, nua già!

tea_young
27-04-2006, 12:14 AM
Nước Mắt và Mưa ... :)...Dzù E sợ MƯA...nhưng E lại thích đi dưới MƯA...Vì lúc đó...Sẽ kô ai thấy E đang KHÓC...:)

dany_n4m
27-04-2006, 03:40 AM
Không biết nói sao nhưng DM cũng đưa con người ta đến nơi có ánh sáng đó có thể là sự thăng hoa chăng :D

dontcry_kitty
27-04-2006, 03:55 AM
Có nhiều người đang nói về mưa và nước mắt.Dường như có lúc chúng ta vô tình không phân biệt được hai định nghĩa này,mưa và nước mắt đôi khi nhòa vào nhau trong nỗi đau của nhân gian
Không phải giọt mưa nào cũng là nước mắt,không phải giọt nước mắt nào cũng là nước mắt mưa
Có những đêm ta phóng xe trên đường,tiếng động cơ gào rú xé rách không gian.Chợt một tiếng chớp vang lên bên kia chân trời,mưa kéo tới,mạnh mẽ ,ào ạt.Ta cứ để cho thân xác ta như vậy,cứ mặc cho những giọt lạnh buốt kia giập vùi.Xe vẫn chạy,toàn thân lạnh giá.Nỗi đau đớn vì thất bại trong cuộc đời như trôi đi cả theo những giọt mưa đêm dữ dội kia.Con trai không bao giờ biết khóc,thất bại trong sự nghiệp-kô-thất bại trong tình yêu lại càng không thể.Nhưng ta đã nhìn thấy những giọt nước mắt mưa.Những giọt kì lạ làm nguội lạnh mọi nỗi đau
Mưa tạnh lòng ta như siêu thoát.Cơn đau cũng đi qua.Tự nhủ với lòng mình không bao giờ được gục ngã.Đêm lại trở về tĩnh lặng mà yên bình vô điệu vô thanh
Quần,áo,tóc đã ướt cả chỉ có trái tim đã khô rang

the_warm_winter
27-04-2006, 04:00 AM
người ta bảo số phận nằm trong lòng bàn tay. Bạn có tin không? Mình tin. Nhưng không phải ở nhưng đường chỉ tay mà là bàn tay ta có thể thay đổi được cuộc sống. Tất nhiên "bàn tay" chỉ là hình ảnh hoán dụ cho sức người, trí người thôi.
Đừng đi theo định mệnh, hãy để nó đi theo mình.

tea_young
27-04-2006, 04:41 AM
Mưa tạnh lòng ta như siêu thoát.Cơn đau cũng đi qua.Tự nhủ với lòng mình không bao giờ được gục ngã.Đêm lại trở về tĩnh lặng mà yên bình vô thanh vô điệu.
Siêu Thoát...Uhu...Mỗi cơn mưa...Giúp Ta vơi đi 1 ít buồn đau...Thanh Lọc Tâm Hồn...:)

nhomotthua
27-04-2006, 09:40 AM
ko có định mệnh dành cho ta ,chỉ trừ khi ta tự tạo ra nó

dontcry_kitty
28-04-2006, 02:07 AM
Nói vậy nhưng có rất nhiều người tin vào định mệnh,tin một cách mù quáng,vô lý.Chính bởi vậy mà vẫn còn nghề thày bói trên cõi đời này.
Con người tìm cách chống lại định mệnh tựa như một hạt cát đang ngược dòng a dua trong chiếc đồng hồ cát khổng lồ của xã hội.Để không phải như những hạt cát kia,rơi vào hố sâu của định mệnh
Chính những hạt cát ngược dòng chịu đau đớn vì ma sát đó lại là những hạt cát có sức hút lớn làm xoay chuyển những định kiến tưởng như bất biến
Mỗi chúng ta hãy là một hạt cát,chịu chà sát chịu đớn đau,nhưng biết rằng mình làm đúng

tea_young
29-04-2006, 12:28 AM
Mỗi chúng ta là mình hạt cát ... :) ...Biết chịu đựng ... :) ... Vậy khi hạt cát GỤC NGÃ - ĐAU ĐỚN ... Ai có thể là ng` để Cát tin vào ... :) ...Để Chiến Đấu tiếp ...:(

dontcry_kitty
04-05-2006, 03:09 AM
Đã lâu rồi không viết gì cho Định mệnh,Có lẽ tại ta bận chiến đấu chống lại định mệnh quá chăng. Trang viết về định mệnh dừng lại tại đây thôi.Cám ơn tất cả những ai đã bày tỏ ý kiến của mình về Định Mệnh
Đừng bao giờ là một hạt cát a dua mọi người nhé.Hãy cố bơi cố cọ xát với cuộc đời để tạo ra sức hút ngược chiều định mệnh
Định mệnh là cái gì? ta bất chấp
Gạt nó đi ta bước tiếp trên đường
Dẫu cuộc đời còn lắm những tai ương
Hãy đứng vững đừng để đời vùi lấp

tea_young
04-05-2006, 08:33 PM
Đừng bao h là một Hạt Cát adzua theo mọi ng` .... Đừng bao h là giọt nước mắT Hắt Nước Theo mưa ... hãy cứ là chính mình ... Sống vì Định Mệnh của mình ... :)

xinh_nên_kiêu
05-05-2006, 09:04 AM
Anh ChỊ Nghe CÂu NÈ ChƯa :"ĐỊnh MỆnh LÀ Cho NgƯỜi YÊu MÌnh 1 CƠ HÔi"

♥ PlanetVN ♥
05-05-2006, 10:31 AM
Ừhm,... Có lẽ mình cũng đang cần câu này đó... :think: Cám ơn cậu nhiều nha...
Cho người ta một cơ hội??? Hay là cho cả chính bản thân mình??? :missu:

tea_young
06-05-2006, 01:03 AM
Cơ Hội ... Lúc sáng vừa làm bài Test về Cơ Hội ... viết Miên Man ... rút lại ... Sống fải biết Nắm lấy Cơ Hội .. >.<

Mở cửa ... Đón nhận ... Nắm lấy Cơ hội của CHÍNH MÌNH ...

♥ PlanetVN ♥
06-05-2006, 04:11 AM
Cơ hội đôi khi không vào đời ta bằng cách gõ cửa chính mà là nhẹ nhàng len qua cửa sổ... :) Vậy nên, có nhiều khi ta mãi chờ đợi một cơ hội cho mình mà không biết rằng cơ hội đã ở sẵn trong nhà ta từ lúc nào... :think:
Và việc có nhận ra hay không phải chăng là do định mệnh??? :loccoc:

girl_tai_ma_kaa_88
19-05-2006, 02:55 AM
w0w................quá hay............. cuộc sông' là 1 câu chuyện..Các bạn đừng quan tâm câu chuyện đó dài hay ngắn mà hay xem chính câu chuyện của bạn hay Hay dở .................:D anh zai nói đúng hy vọng là điều mấu chốt của cuộc sống muôn màu nài ...............hic:(

tea_young
19-05-2006, 03:19 AM
Có lẽ vậy ... Đôi khi những cơ hội đứng sẵn cạnh ta ... nhưng vì ta không quay đầu lại để nắm lấy ... :) ... Nhưng đừng nên đặt ra và kiếm tìm quá nhiều Cơ Hội ... :) ... Chẳng fải đang biến mình thành con người của chủ nghĩ CH sao ... :)

chicken84
13-11-2006, 06:03 AM
mình thích ý tưởng về định mệnh của Dontcry , có những cái không ai lí giải được vì sao , cho dù cố gắng lắm nó cũng nằm ngoài khả năng của con người.Định mệnh ! một bài toán khó , chỉ biết cố hết mình , nhưng vẫn tin con người có cái gọi là định mệnh

Mùa đông ấm áp 112
13-11-2006, 07:40 AM
ừm, mình tin vào định mệnh Vì nếu như trên đời thực sự có định mệnh thì nhất định một lúc nào đó mình sẽ gặp được TY của mình , một nửa trái tim mà tạo hóa đã sắp đặt để nó trùng khít với nửa trái tim mình Nếu dont cry tin rằng người ấy là TY của mình thì bạn cũng nên tin rằng một lúc nào đó , trên đường đời, sẽ gặp lại, và sẽ ở bên người ấy mãi mãi Bởi vì lúc đó, cũng chính là lúc Chúa cảm thấy đã đến lúc để 2 người ở bên nhau, định mệnh là thế đấy Cuộc đời sinh bạn ra để với tâm hồn này, trí tuệ nay, sức lực này, và cho bạn những thử thách trong cuộc sống để bạn lớn lên theo thử thách,nó như một cuộc chiến đấu bền bỉ mà phần thắng là dành cho những người biết đấu tranh Định mệnh là như thế đấy

Cát
13-11-2006, 08:30 AM
đọc những dòng bạn viết tôi nghĩ chắc bạn có tài văn chương đấy...nhân đây tui muốn nhờ bạn một việc nhỏ liên quan đến ngày 20/11 ...tư vấn cho tui nhé! thanks
(nếu được thì liên hệ với tui nhé)