PDA

Xem đầy đủ chức năng : Cô đơn liệu có tôt hay không

beyeu cua anh
07-04-2006, 11:08 PM
Cô đơn dường như đang là một lựa chọn của giới trẻ thời hiện đại. Có nhiều lý do để giải thích cho hiện tượng này:

Hãy dành thời gian để yêu
Do công việc bận rộn, không có thời gian cho các mối quan hệ yêu đương vốn tiêu phí nhiều thời gian trong quỹ thời gian hạn hẹp thời hiện đại. Do đã từng vấp ngã trong tình yêu nên dè dặt không dám bước chân vào chốn tình trường.

Có những người chưa yêu lần nào nhưng nhìn thấy xung quanh yêu nhau, bỏ nhau, đau khổ, chán chường; người lập gia đình rồi thì nhiều gánh nặng áo cơm, thế là sợ, là chọn cô đơn như một lối sống an toàn nhất, ít rủi ro nhất, vì không phải vì ai, vì mình luôn là người chủ động quyết định cuộc sống của mình.

Có thể nhiều người sẽ thấy buồn cho giới trẻ bây giờ thiếu lãng mạn trong tình yêu; ai đó sẽ chê họ là hèn nhát, là những kẻ không dám xả thân vì tình, không biết cùng nhau chia ngọt sẻ bùi; nhưng chúng ta hay thông cảm cho họ, vì muốn yêu, họ phải sống đã. :huglove:

vuabongdem
08-04-2006, 12:36 AM
sao mà vớ vẩn dạy Ho có ai trả lời thấy chưa (0.0)

Trai_BT
08-04-2006, 01:58 AM
hi
Cô đơn là sướng nhất.

celine_boy1080
08-04-2006, 02:00 AM
Ý cậu muốn nói tới việc những người ko muốn "kết đôi " chứ gì?!
Nhầm rồi cậu ơi, chỉ một bộ phận nhỏ những người như vậy thôi..còn giới trẻ bây giờ "yêu ..dữ dội " hơn trước nhiều ấy chứ...

Killer13
08-04-2006, 07:17 AM
Sống không có tình yêu không phải là sống mà chỉ là sự tồn tại, bởi vì con người ta khi sinh ra đã có 1 trái tim 1 tâm hồn để yêu rồi
Trích : Danh ngôn TY
Hết :D

caykeomut
09-04-2006, 02:44 AM
bạn ah , tình yêu đâu chỉ là giữa nam và nữ , còn nhìu thứ tình iu wan trọng hơn nhìu
tôi ko kết đôi ko có nghĩa là tui cô đơn bởi xung wanh tui còn những người bạn iu wi' tui , bít tui muốn j`

tiểu bối
10-04-2006, 04:10 AM
1 người thích cô đơn đâu chắc rằng trong người đó ko tồn tại 1 thứ gọi là tình yêu